ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ภรรยา 5 อาชีพ...ที่ควรละเว้น
  • :o001: หนุ่มๆ คงต้องคิดหนักแน่ ถ้าคิดจะมีภรรยา 5 อาชีพนี้

1.. พวกนักกีฬา...เพราะว่าพวกนี้ วันๆ จ้องแต่จะทำลายสถิติ
    อยู่บ้านเฉยๆ ก็สะกิดแล้ว..."หมู่นี้สถิติตกไปนะพี่ขา มาทำลายสถิติกันเถอะคะ"

2.. พวกครู...พวกนี้จะชอบสอนเป็นนิสัย
    สอนเสร็จก็จะถามว่าเข้าใจไหม
    ถ้าตอบว่าเข้าใจ ก็จะให้การบ้านไปทำทั้งที่เหนื่อยจะแย่
    โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าหล่อนเป็นครูอนุบาลด้วยแล้ว
    หล่อนจะ ชอบพูดว่า..."เก่งมากกกกค่าาาาา....เอาาาอีกกกกก"

3.. พวกพยาบาลทั้งหลาย....พวกนี้วิตกจริตครับ รักความสะอาด
    ชอบถามว่าล้างแล้วหรือยัง ถ้าบอกว่าล้างแล้ว
    ก็จะถามต่อว่า แล้วลวกน้ำร้อนแล้วหรือยัง
    เช็ดแอลกอร์ฮอลล์แล้วหรือยัง... แล้วคุณจะไปเช็ดไหมหล่ะครับ

4.. พวกพนักงานโอเปอร์เรเตอร์...เพราะเวลาที่เราต้องการ
    หล่อนจะชอบบอกว่า "กรุณารอสักครู่ค่ะ"

5.. พนักงานแคชเชียร์...พวกนี้ชอบติดป้ายว่า
    ..."กรุณาใช้ช่องถัดไป"
  • :o001:มีสามีภรรยาคู่นึงอาศัยอยู่ในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง
    ภรรยาท้องโตไม่สามารถให้ความสุขกะสามีได้
    ...ก็สงสารสามี
    จึงยื่นเงินให้สามี 500 บาท พร้อมบอกว่า
    'แกเอาเงินนี่ไปโรงน้ำชาในอำเภอซะ'

สามีก็รับเงินแล้วเดินออกบ้านมาระหว่างทางผ่านบ้าน
    นังศรีเมียนายศักดิ์เพื่อนภรรยา

นังศรี ถามว่า
    'เอ็งจะไปไหนล่ะใกล้เย็นแล้ว'

สามีจึงบอกไปว่า

'ก็เมียข้าน่ะสิให้เงินมา 500 ให้ไปเที่ยวโรงน้ำชาในอำเภอ
    เพราะเมียข้าท้องแก่แล้ว'

นังศรีทำหน้าครุ่นคิด...

'อืม...500เหรอ...เอางี้
    ข้าคิดแค่ 200 มาหาความสุขกะข้าแทน'

ฝ่ายสามีเห็นว่าใกล้บ้านไม่ต้องไปไกลแถมเสียตังแค่ 200
    ภรรยาคงดีใจ จึงเดินไปในบ้านนังศรี
    เพื่อหาความสุข

ครั้นกลับบ้านมา...ภรรยาเห็นก็ตกใจว่าทำไมกลับไว
    ฝ่ายสามีจึงบอกไปว่า

'ไม่ได้ไปอำเภอหรอก... ข้าน่ะไปบ้านนังศรีมานังศรีมันเอาแค่ 200 เอง'

ภรรยาได้ยินดันนั้นก็โมโหหน้าแดงทันที!

'ชิชะ นังศรี กุจะไปตบมัน....'

สามีก็ตกใจว่า
    ภรรยาหึงหวงที่ได้กับเพื่อนหรืออย่างไร
    ภรรยาก็พูดขึ้นมาว่า

'นังศรีนะนังศรี เก็บมาได้ไง 200
    ทีตอนมันท้องข้ายังให้ผัวมันเอาฟรีๆเลย
    ...เป็นเพื่อนกันคิดตังค์ได้ไงวะ'.............................
  • :002:ว่าแล้ว โดนทั้ง ครู ทั้ง พยาบาล เลย:022:
  • :m041:

ตาสว่างเลย...!!!
    เมียผมเป็นแม่ค้าอ่ะ...ไม่รู้ติดโผด้วยอะป่าว...
    แต่อีชอบมีโปรโมชั่น 1แถม 1 คับ...
  • โจ้กจริงคลายเคลียดสำหรับคนนอนดึก
  • ผมเอาโจ๊กเก่า มาฉายซ้ำอีกรอบแล้วกัน ตอนนี้พนักงานที่บริษัทก็กะลังก่อหวอดแบเดียวกัน

เมื่อกาเจี๊ยวขอขึ้นเงินเดือน...ขำขำ
    > > > To:
    > > > เรียนผู้จัดการฝ่ายบุคคล
    > > > กระผมนายกาเจี๊ยวมีความประสงค์ขอขึ้นเงินเดือนโดยมีเหตุผลดังต่อไปนี้
    > > > 1. กระผมเป็นผู้ใช้แรงงาน
    > > > 2. กระผมทำงานในที่ลึกมาก ....
    > > > 3. กระผมต้องสอดหัวเข้าไปก่อนทุกครั้งที่ทำงาน
    > > > 4. กระผมไม่มีวันหยุดสุดสัปดาห์และไม่เคยหยุดวันนักขัตฤกษ์
    > > > 5. กระผมทำงานในที่มีสภาวะแวดล้อมอับชื้น !!!
    > > > 6. กระผมทำงานในที่มืดและไม่! มีอากาศถ่ายเท
    > > > 7. กระผมทำงานในที่ร้อนอบอ้าว
    > > > 8. กระผมไม่เคยได้รับค่าล่วงเวลา
    > > > 9. กระผมทำงานที่เสี่ยงกับโรคติดต่อ!
    > > > จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา
    > > > ======================================
    > > > จดหมายตอบจากทางฝ่ายบุคคล
    > > >
    > > > เนื่องจากคณะกรรมการได้พิจารณาแล้วเห็นว่า
    > > > คุณไม่สมควรได้รับการขึ้นเงินเดือนเป็นอย่างยิ่ง เนื่องจากขาดคุณสมบัติ เป็นพนักงานที่ดีหลาย
    > ประการ ดังที่ได้แจ้งรายละเอียดดังนี้
    > > > 1. คุณไม่ได้ทำงาน 8 ชม / วัน
    > > > 2. คุณงีบหลับหลังจากเสร็จงานเสมอ
    > > > 3. คุณไม่ทำตามคำสั่งบ่อยๆ
    > > > 4. คุณไม่ชอบทำงานในที่ประจำของคุณ และชอบแว๊บไปรับงานที่อื่นบ่อยๆ
    > > > 5. คุณมักไม่ทำงานโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า และหลายครั้งที่หยุดงานกลางคัน
    > > > 6. คุณไม่มีความเป็นผู้นำ ต้องอาศัยแรงกระตุ้นจากภายนอก ให้ทำงาน
    > > > 7. คุณทิ้งให้ที่ทำงาน สกปรกเลอะเทอะทุกครั้งเมื่อเสร็จงาน
    > > > 8. คุณมักไม่ชอบปฎิบัติตามกฎแห่งความปลอดภัย โดยไม่สวมอุปกรณ์ป้องกัน
    > > > 9. หลายครั้งคุณไ ม่สามารถทำงานควบสองกะต่อเนื่องได้
    > > >
    > > > จึงเรียนมาเพื่อทราบ
  • 555+
    แฟนผมเป็นครู
    พี่แฟนเป็นพยาบาล
    แบบว่าเขยนี้โดนกันหมด:022:
  • :006::006::006::006::006:
  • :m073:

เอาภาพบ้าง
    ไฟล์แนบ
    113-8.jpg 55K
    010-14-1.jpg 61K
    004-77-1.jpg 50K
  • ..
    ..อี้.อ..อ...!!!
    ไฟล์แนบ
    16954_594583.jpg 33K
  • :032::032::032:โอ้วเย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ