ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอสงสัย ใน สายกัด
  • ผม อยากจะ อธิบาย เกี่ยวกับสายกัดหน่อยนะ คับ พี่ พี่ ไม่ใช้ผม มา ทำให้ เว็บ นี้ ปั่นป่วน นะคับ

พวกพี่ พี่ เห็น ว่า คน ที่เค้า เลี้ยง สายกัด เป็นคน ยังงัย กัลหรอคับ

การที่ เค้า กัดหมากัน นะ ในสายตาผมนะคับ มันคือเกมส์กีฬา แต่ ในสายตาพี่พี่ ผมก็ไม่ เหมือนกันนะคับ แต่ ผม

อยากให้พี่ พี่ เข้าใจหน่อย ว่า สายกัด มันก็ คืด pitbull เหมือน กัน แต่ ทำไม พี่พี่ ไม่ ช่วย กัน เก็บสายเลือดมัน ล่ะคับ

มัน ทำอะไร ได้ หลายอย่าง แต่ pitbull ที่ พี่พี่ เรียกกัน ว่า Bully เนี่ย มัน ทำ อะไร ให้เจ้าของมัน ภูมิใจ มั้งคับ

อันนี้แล้ว แต่คนชอบนะคับ ไม่มี ใครห้ามอะไร พวกคุณหรอกคับ

แถว อเมริกา เค้าก็ ยัง เป็นที่ นิยม มาก ใน ตอนนี้ แต่ เค้ารู้ จักชื่อ ของ Bully ที่ แท้จริง

Bully จริงๆๆแล้ว มันต้องเรียกว่า

อเมริกัน Bully

Bully มัน พัฒนา มาจาก pitbull สายกัด ทั้งนั้น แล้ว ที่เค้าบอกว่า มันมีสายเลือด สายกัดมานะ มัน

ผสม มา กี่ ตัว กี่คู่แล้ว คับ

กว่าจะเป็น Bully ได้ pitbull สายกัด ตายไปกี่ตัว ไม่คิดถึงมันมั้งหรอ คับ

ผม กราบขอโทด ที่มาพิมพ์อะไร ไม่ดี หรือถ้า มี การ ทะเลาะ กัล ยัง ไง ผม ขอกรายประทานโทษ

ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคับ
  • :062::062:เง้อๆๆๆ ไม่รู้เหมือนกันนะ เลี้ยงสายไหนก้ไม่ผิดหรอกครับเเล้วเเต่ความชอบ เเต่บอกว่าการกัดกันมันเป้นเกมกีฬาผมก้ไม่ได้ว่าไรครับ ขึ้นอยู่กับคนว่ารู้สึกอย่างไรกับหมาที่เราเลี้ยงรักมันรึปล่าวอ่ะครับ เเต่ผมเองรักหมาผม ผมคงไม่ให้หมาผมมันเจ็บตัวหรอกครับ หมาผมเจ็บผมก้เจ็บด้วยอ่ะ เเต่มันเป็นอ่ะไรนิดหน่อยมันก็กะวนกะวายใจเเล้ว เเต่ผมก้อยากถามว่า เลี้ยงสายกัดไว้กัดอ่ะ รักมันหรือ เพื่อความสะใจของเราเองครับ หุหุ สายมันก้ทำประดยดได้หลายอย่างอ่ะไม่ต้องกัดเอาไปกัดกันเเต่เอาไว้เฝ้าบ้านก็ได้นิ

ที่ถามว่าว่าบูลลี่มันให้ไรกะคนเลี้ยงเหรอ ผมว่าให้ความสุขครับ .......มันไม่ต้องสวยก็ได้เเต่คนเลี้ยงที่เลี้ยงก้มีความสุขที่ได้เลี้ยงมันอ่ะครับ

ผมไม่รู้ไรมากความเรื่องข้อมูลอ่ะไร ผมก็พึ่งจะเริ่มหาเลี้ยง ยังไม่ได้เลี้ยงเลยด้วยซ่ำ เเต่ผมก็พอเข้าใจเหตุผลในการเลี้ยง ของเเต่ละคนนะครับ

เเต่สำหรับผมชอบเรดโนดครับ มันล่ำดี ชอบครับ..... สายกัดก็ชอบ ถ้ามีบ้านสวยก็อยากเลี้ยง บูลลี้ก็น่าค้นหาอีกเเบบ:062::062:

สรุปว่าความชอบเเต่ล่ะคนไม่เหมือนกันหรอกครับ.......
  • ไม่ได้รังเกียจตัวหมานะคับ
    แต่รังเกียจพวกที่เอาหมามากัดกันอะคับ
    คุนลองไปต่อยกันดูดิครับ
    หมามันก็รู้สึกแบบนั้นแหละคับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=3857&page=1#Item_0
    เข้าไปดูนะที่คุนบอกว่าเป็นเกมกีฬา
    แล้วถ้าคุนเป็นแบบนี้โดยสาเหตุมาจากการต่อสู้หล่ะจะคิดว่ามันเป็นกีฬาอีกมั้ย
  • แต่ผมอยากรู้ว่าสายกัดกับสายโชย์มันดูกัยยังไงคับ
  • ดูจากสายตาน่าจะเป็นลักษณะพายนอนที่ ดูแข็งแรงมั้งไม่แน่ใจ ต้องรอผู้รู้
  • ผมว่ามันคนละสังคมกัน ก
  • โดยปกติคนเลี้ยงสายกัดเนี่ยเค้าจะมีหมาหลายตัวครับ บางคนมีมากกว่า 30 ตัว หมาที่เลี้ยงไว้กัดมันเป็นอีกโลกนึงครับ ไม่ใช่หมาที่เลี้ยงไว้ที่บ้านแล้วเอาไปกัด มันเป็นหมาที่เพาะเลี้ยงขึ้นมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะครับ คอกที่มีชื่อเสียงทุกคอกเค้าจะไม่เก็บหมาที่อ่อนแอไว้ครับ ตัวที่ไม่ดีเค้าจะกำจัดทันทีครับ เพราะหมาเยอะและต้องการ พัฒนาสาย เหมือนๆบรีดเดอร์ สายอื่นๆเค้าทำกัน แต่พิทบูลนี่เค้าจะวัดความมีคุณค่าของมันในพิท ครับ ชื่อก็บอกแล้วว่าพิทบูล ผมก็เลยงเวลามีคนบอกว่า ทำไม่พิทถึงดุ เอาไปกัดกันทำไม เป็นคำถามที่ดีครับ แต่ไม่รู้จะตอบยังงัย เพราะมันเป็นแบบนี้ครับ
  • คนที่เป็น DOGMAN ปกติเค้าก็ไม่ค่อยมาโพสต อะไร ครับเค้าจะดูเฉยๆแล้วก็ไม่ค่อยบอกอะไรใครในวิธีการเพาะเลี้ยงของเค้าครับ ก็เลยทำให้มือใหม่อาจจะสับสนอยู่บ้างครับ เพราะไม่ได้รู้จักพิทบูลที่แท้จริง คือซื้อๆมาก็ยังไม่ได้พิทจริงๆซักตัว แต่ไม่มีใครบอกอะไร เพราะคนที่ขายให้ กะคนที่คุยด้วยบ่อยๆก็ ไม่มีพิทแท้ๆเหมือนกัน ฮา ได้แต่ ญาติๆพิท ข้างๆเคียงๆ เลยงงๆ พิทแท้ๆนี่ผมยึดตาม ระเบียบและวิธีปฏิบัติ ของ A.D.B.A. เท่านั้นครับ ก็อยากให้ลองเข้าไปหาข้อมูลดูครับ คุณมาร์คเค้าก็ทำลิ้งค์ ไว้ให้ครับที่หน่าแรก ลองไปอ่านความเป็นมาและเป็นไปของมันดูครับ จะได้รู้จักพิทซักที
  • ผมคนเีดียว มั้ง ที่เลี้ยงสายกัดเพื่อเพาะกล้ามโชว์ เท่านั้น สวยคลาสสิคดี ผมชอบ แต่ไม่นำไปกัดเดี๋ยวกล้ามได้ที่แล้วจะโชว์ อยากให้เล่นเหมือนกันเยอะๆ มีใครอีกที่เลี้งแบบนี้ ช่วยกันสร้างภาพของสายกัดกันหน่อย..
  • งืมๆๆๆๆ ถูกใจมากครับ ความคิดเห็นจากกระทู้ข้างบนกระทู้ผม ตอบได้อย่าง คลาสสิก จีงๆ
  • สายกัดเหมือนกันจร้าาา ที่นี่เค้าก้อไม่ได้กีดกันสายกัดนะ แต่อาจเป็นว่า ส่วนใหญ่เค้าจะเลี้ยง bully กันก้อเท่านั้นเอง
    จะสายไหน พันธุ์ อะไร เค้าก้อให้ความสุขเราได้เหมือนกัน อยู่ที่ว่าเลี้ยงไว้เพื่ออะไรมากกว่านะจ๊ะ
    pitbullzone จงเจริญ !!!!!!
  • ผมก็เลี้ยงสายกัดครับและผมก็ชอบด้วย มันทำได้หลายอย่าง
  • อยู่ที่เจตนาของเจ้าของคับ!!

สายเลือดนักสู้มันก็คือนักสู้ทุกตัวแหละคับ แต่เจตนาของคนที่เป็นเจ้าของต่างหากล่ะ ที่จะให้มันสุ้เพื่ออะไร

คนที่บอกว่า"กัด" คือกีฬา.... เคยถามมันซักครั้งมัํ๊ยว่า "แกชอบปะ" เพราะผลสุดท้ายแล้วใครได้ผลประโยชน์ ใครได้ความสะใจ หมารึคน?? (รึคนใจหมา)

แล้วถ้ามีคนโยนคุณเข้าไปในเวทีลูกกรงบ้าง แล้วให้คุณเอามีดไล่ฟันกันเลือดสาดกระจายกับใครก็ไม่รู้ คุณยังจะเรียกว่ากีฬามั๊ย??

นี้มันยุคไหนแล้วคับ...ยกตัวอย่าไม่ไกล เอาคนอย่างเรานี่แหละ "นักมวย" ขนาดนักมวยที่มีชื่อเสียงหลายคน เดี๋ยวนี้ยังผันตัวเองมาเป็นดารา นายแบบ นักร้องกันเลย

แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าสายเลือดนักสู้ของเค้าาจะหายไปนี่คับ!!

แต่ความเป็นนักสู้ของเค้าจะถูกแสดงออกมาในเมื่อถึงคราวจำเป็นต่างหาก (เรียกว่าใช้ให้ถูกวิธีไงคับ)

ผมเองก็ชอบทั้งสองสายพันธุ์แหละคับ เพราะยังไงมันคือ pit bull สุดยอดหมานักสู้ในตำนาน(แต่ถ้าจะให้ซื้อก็คงต้องเอาสวยๆหน่อยแหละคับ) และผมเองก็เชื่อว่าบรรทัดฐานจิตใจของผมก็ดีพอที่จะเลี้ยงมันทั้งสองสายพันธุ์ให้ดีได้ด้วยคับ

ปล.คุณผีคับ....ผมชอบคุณจิงๆ 555 ใครจะว่าไงผมไม่สน!! ผมตามอ่านคุณตอบกระทู้มานานล่ะ บางครั้งคนชอบว่าคุณไร้สาระ เพราะเกือบทุกครั้งคุณจะตอบกระทู้หรือเสนออะไรไป(แบบกวนๆ) แต่ผมว่ามันก็เป็นความรู้สึกที่ตรงดี ซึ่งหลายคนได้แต่คิดแต่ไม่กล้าทำ

เช่นลูกหมา ขายราคา 15,000 ต่อเหลือ 3,000 คิดได้ไง!! 555 นี่ถ้าเจ้าของบ้ายุ ก็เสดเราดิเน๊อะ!!...555(ไม่ดิต้องตอบว่ากล้าทำได้ไงชอบๆๆๆ) เผื่อฟลุ๊ค

แต่พอถึงคราวที่มีสาระก็สุดๆเหมือนกัน คนแบบนี้น่าคบหา.......ฮาดี

จะตามผลงานคุณตลอดคับ ชอบๆๆ (ว่างๆจะให้ป้าไปขอนะ)(ดักไว้ก่อน555)
  • Nutnut นี่เป็นอีกตัวอย่างของคนที่ไม่รู้จักพิทบูล แต่ อยากออกความเห็น ไปหามาเลี้ยงก่อนแล้วค่อยมาพูด พิทนี่มันไม่เหมือนพันธุ์อื่น มันไม่ได้กัดเพราะป้องกันตัวแต่มันอยากกัด มันเป็นเรื่องสนุกของมันครับ ไม่รู้จะบอกยังงัย เหนี่อยจิงๆ ไม่เอาไปกัดมันก็หาเรื่องกัดกันเอง หรือหาอะไรกัดคับ มันไม่ได้กัดไปร้องไปเหมือนหมาวัดที่ คุณเคยเห็น แต่มันกัดไปกระดิกหางไปครับ สำหรับคำว่าคนใจหมานี่ขอบคุณครับ ถ้าผมมีจิตใจเทียบเท่าพิทบูลได้ผมถือว่าเป็นเกียติ ครับ ผีคือใครก็ได้ที่ไม่ลงชื่อมันมาจากคนหลายคนไม่ใช่คนเดียวแค่นี้ยังไม่รู้ แล้วไอ้ที่ไปต่อหมาเค้าเนี่ยแถวบ้านเรียกต่อเหี้ยๆ ถึงไม่กล้าลงชื่องัย ต่อมาน่าเตะปาก