ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคุณจริง ๆ ค่ะ
  • ขอโทษนะค่ะที่ต้องเปิดอีกกระทู้ คือมันเป็นเรื่องอยากบอกทุก ๆ คน จริง ๆ ค่ะ อย่างที่ทราบว่าหนูเพิิ่่งได้น้องพิทมาตัวหนึ่งถ้าพี่ ๆ ยังจำกันได้ก็ที่เคยตั้งกระทู้ว่าเลี้ยงพิทกับมิเนเจอร์อ่ะค่ะ ก็มีทั้งพี่ๆที่ให้คำปรึกษา แนะนำ หรือติเตียน ยินดีน้อมรับค่ะ เพราะทุกอย่างเป็นเข็มทิศในการเลี้ยงน้องพิทอย่างเข้าใจ มาถึงตอนนี้ก็ 2 เดือนแล้วค่ะที่ได้น้องพิทมา บอกตรง ๆ ครั้งแรกที่ได้ยินกิติศัพท์ของมันก็อดหวั่นใจไม่ได้ว่าเราจะเลี้ยงมันรอดมั้ย แต่มีพี่ในเว๊ปนี้หลายคนบอกว่าถ้าได้เลี้ยงพิทบูลแล้ว จะหลงรักและจะเลี้ยงแต่สุนัขพันธ์นี้ ตอนนี้เข้าใจแล้วค่ะเพราะตอนนี้หนูก็เป็นอีกคนที่หลงรักพิทบูลเข้าอย่างจัง ถึงแม้มันจะดื้อบ้าง ซนบ้าง ทำลายข้าวของบ้าง แต่ก็รักค่ะ ขอบคุณที่มีเว๊ปนี้เกิดขึ้น อย่างน้อยก็ทำให้หนูได้รู้ว่าการรับผิดชอบสุนัขตัวหนึ่งมันเป็นภาระที่หนักเหมือนกัน เหมือนที่พี่มาร์คบอกว่่าต้องเลี้ยงอย่างรับผิดชอบ หนูก็จะพยายามรับผิดชอบน้องพิทให้สุดความสามารถ อยากให้พิทบูลอยู่คู่คนรักสุนัขพันธุ์นี้ไปนานๆ ค่ะ
    ปีศาจน้อย (ปีโป้ค่ะ)image
    ไฟล์แนบ
    Photo.jpg 274K
  • ผู้ชายในเว็บนี้ แต่ละคนนิสัยเจ้าชู้ เห็นสาวๆมาถามข้อมูล แย่งตอบกันใหญ่
    ของพี่นิสัยดี ไม่เชื่อขอ MSN หน่อยจิ
  • อ่านกระทู้แบบนี้แล้วรู้สึกดีจัง สร้างสรรค์มากๆ
    แต่เสียดายมีผู้ชายเจ้าชู้มาลงปาดหน้าไปก่อน :-D
  • :o027: :o027: :o027:
  • ก็ศิษย์อาจารย์ที่มาต่อตูดนี่หละ ว้า.....
  • ลงสาลิกาลิ้นทองหรือนะหน้าทองกันรึป่าวคับเนี่ย คิคิ
  • หุหุเค้าเรียกปลาไหลใส่เสก็ต
  • อ่าวม่ะมันพี่ยุทธกับป๋ามาร์ค โดยเฉพาะกระทู้สาว ๆ เนี่ยะไวกันจริง ๆ
  • สรุป หน้าม่.....กันหมด เลย ง่ะะะะะะะะะ 5555555(แซวนะพี่ๆ)
  • เฮียยุทธแกรักครอบครัวจะตาย เห็นภาพวันงานเมืองทองแล้วดูอบอุ่นมากๆ
    ไม่เหมือนลูกพี่เหลียงผม แมลงวันบินเชี่ยว ยังมีอาการเลยอิๆ :m86:
  • เฮียเหลียงอยู่เฉยๆ ยังมีสาวๆมาแอบมองเลยจะบอกให้ (แต่มองแบบไหนก็ไม่รู้นะ555) :o027:
  • พยานมี ผู้อยู่ในเหตุการณ์มี ทุกท่าน
    Teddy_King เค้าเห็นมากะตาในสถานการณ์จริงแล้ว ไม่ได้สร้างภาพนะ ป๋า 555

แต่เชื่อดิ ผมกะจอนนี่ ลีลาไม่ได้ครึ่งมาเฟีย :">