ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีคนหาว่า F1 ...
  • คืองี้ครับ
    ผมซื้อ F1 มา 1 ถุงใส่หน้ารถมาถึงร้านค้าผมจอดซื้อขนมเจอกับชายอายุประมาณ 40-50

เขาก็พูดขึ้นว่า"อาหารอะไร"

ผมตอบว่า"อาหารสุนัขครับ"

เขาก็พูดขึ้นว่า"ทำไมถุงมันถึงเป็นแบบนี้ไม่น่าเชื่อถือเลยอะ..ถุงเท่าไหร่หรอ100กว่าบาทหรอ"

ผมตอบว่า"830 บาท ครับ ..เขาคนนั้นถึงกับ ผงะ...

แล้วก็พูดขึ้นว่า "โหจริงหรอทำไมแพงจังมันดีหรอ ดูถุงมันแล้วไม่น่าแพงนะ"

แล้วเขาก็ยิ้มแล้วก็ส่ายหัว เหมือนกับว่าถุงอย่างนี้มันไม่น่าเป็นไปได้ว่าจะแพงอย่างนี้

ผมแค่คิดในในว่าทำไมคนเราถึงชอบตัดสินใจอะไรง่ายๆ จากภายนอกก็เท่านั้นเองครับ
  • ตาลุงแกจะรู้เรื่องอาร๊าย
    เพราะแกไม่ได้เลี้ยงพิทบูล ถ้าคนเลี้ยงพิทบูลรู้จัก F1 หมดแหละ :005::063:
  • คุณ pit_gsp พูดถูกต้องคับ
  • ไม่ลองให้ลุงแกกินดูละครับ........5555555.....
  • อย่าไปถือสากับคนที่ไม่รู้เลยคับ
  • f1 แม่งทำมาจาก แป้งผสมกระดูกวัวใส่สี ต้นทุนถุงไม่ถึง100
    มาขาย800 ก็สมควรวะ
  • จริงหรือครับคุณผี เอาไปแยกส่วนประกอบมาแล้วใช่เป่าครับ กำลังจะซื้ออยู่พอดี เอาตารางธาตุมาโชว์เลย ว่ามีอะไรบ้าง
  • ห้ามอะไรก็ห้ามได้ แต่ห้ามความคิดคนห้ามไม่ได้
    จะทำอะไรก็จงทำเถิด หากว่ามันเป็นความสุขของท่าน เรายินดี :005:
  • เช้าวันหยุด หากมีโอกาสผมจะตื่นมาตักบาตร ก่อนไปทำงาน
    วันนี้ก็เช่นเดียวกัน ทำบุญแล้วจิตใจผ่องใส ก็ต้องขอกรวดน้ำอุทิศส่วนกุศลให้ใครบางคนนะครับ :005:
    เผื่อผลบุญที่ผมอุทิศไปให้ จะช่วยตัดกรรมของเขาลงได้บ้าง เขาจะได้พ้นทุกข์เสียที
    ยิ่งเขาอิจฉาผมเท่าไร เขาก็จะยิ่งทุกข์มากขึ้นเท่านั้น :001:

ทุกวันนี้ ผมภารกิจรัดตัว งานรัดตัวก็ย่อมหมายความว่า หน้าที่การงานดีขึ้น ตำแหน่งสูงขึ้น
    คนที่ไม่อยากเห็นผมเจริญก้าวหน้าก็คงต้องอกกลัดหนองต่อไป :003:

สัพเภสัพตา ผีขี้อิจฉา โจทย์เก่ามาเฟีย ทั้งหลายจงเป็นสุขเป็นสุขเถิด
    จะจองเวร ตามกัดตามแทะก็ตามสบาย หากทำให้ท่านรู้สึกดีขึ้น เรายินดี เป็นมะม่วงให้สอย ฮา........... :030:
  • อ้าวท่านบิวตื่นเช้าเป็นด้วยหรือ

สงสัยมาเข้าเวรเฝ้าห้อง ฮ่าๆๆ
  • อาหารทุกชนิด ดีหมดทุกชนิดแหละครับ

ขึ้นอยู่กับว่ามันเหมาะกับหมาตัวไหน

บ้างตัวกินแล้วดี บางตัวกินแล้วไม่ดี

ถ้าของเขาไม่ดี คงขายไม่ได้เกือบทั่วประเทศแหละครับ
  • ท่าน 2_WHEEL

อ้ายพวกนี้ ผมทำอะไรก็ไม่ดีไปหมดละครับ
    ก็ปล่อยใหเขาจมอยู่กับกองทุกข์ของเขาต่อไป
    เขายิ่งอิจฉา ไฟริษยาก็ยิ่งเผาใจเขาเอง
    ท้ายสุดคนที่ทุกข์ก็คือเขาเองนั่นละ

ถ้าคนมันมีอคติ เราทำอะไรมันก็มองไม่เห็นส่วนดีหรอกครับ
    คนพวกนี้เราหายใจดังยังผิดเลย ฮ่าๆๆๆๆ
  • พี่มาร์คไม่ลองไปทำสังฆทานดูอะ :o001:
    ทำแล้วดีกะตัวเราแล้วก็ครอบครัวแถวยังได้ถึงเจ้ากรรมนายเวรด้วยนะ (แบบว่าทำบ่อย):o006:
    มีคนกล่าวไ้ว้ว่าใครทำไม่มีให้เราเขียนชื่อเขากะพื้นทราย
    แต่ใครทำดีกะเราให้เขียนที่พื้นหิน
    เวรยอมระงับด้วยการไม่จองเวร แต่ถ้าเกิดมาแล้่วหน้า่ตาดียอมมีผีมาขอส่วนบุญเยอะเท่าหน้าตามันเป็นอนิจังคับ:o028::o028:
  • ตาลุงคนนั้นเป็นเหยื่อของนักการตลาดแม่งหลอกโตตรง่ายเลย ถ้าท่านมาเฟียจะหวังผลกำไลจากการขายf1ผมคิดว่าคงจะใส่ถุงสวยๆอัดโฆษณาอีกหน่อยขายถุงละ1200-1500ได้สบายเลย ผมเป็นพวกวิตกจริตกับอาหารหมามากๆลองมาเกือบทุกยี่ห้อ ตอนนี้ลองใช้มา 2 อาทิตย์แล้วส่วนตัวผมว่าผ่าน
  • ตอนนี้ของผมก็ใช้ F1 ผสมกับด็อกเมท แต่ก็ประทับใจในการบริการของf1 สั่งวันเดียวได้เลยไม่ต้องเปลืองแรงไปหิ้วมาจากร้านให้วุ่นวายส่งถึงบ้านอย่างนี้ชอบบบมากจะใช้บริการต่อปายคับ
  • อายุ 40 ขึ้น โดนเรียกว่าลุงแล้ว :002:
    สำหรับผมขอความกรุณา เรียกแค่พี่นะครับ ฮา.......... :030:

ยี่ห้ออื่นๆ โดยเฉพาะของนอก ที่มีชื่อเสียงมานานแล้ว
    ผมว่าคนใช้เพราะการโฆษณา และชื่อเสียงที่มีมานาน ถึงแพงกว่าก็ซื้อ

แต่เอฟวัน คนใช้เพราะเชื่อมั่นในเจ้าของ เชื่อมั่นในคุณภาพว่าดีจริง
    ราคาเท่านี้ หากคนไม่รู้จักผม โดยเฉพาะคนที่มีหมาราคาแพงๆ คงไม่กล้าใช้แน่นอน

ผมจึงมั่นใจว่า อาหารสุนัขที่มีแฟนพันธ์แท้เยอะสุดในตอนนี้ ก็น่าจะเป็นเอฟวันนะครับ
    อันนี้คือความสุข และความภูมิใจ ของผมครับ:005:
  • คนไม่รู้แล้วไม่ยอมหาความรู้ ก็ เหมือนกบในกะลา เคยได้ยินแต่เสียง ไม่เคยลอง ไม่เคยสัมผัส เค้าไม่รู้หรอก เนาะ พี่ๆ เนาะ
  • คนไม่เคยใช้ F1คงไม่ทราบ (ขนาดแฟนผมยังเคยถามหมาเรามันขี้บ้างป่าวทำไมตัวมันตันจัง)ผมชี้ไปที่ถุงf1 ไม่ต้องอธิบาย( กินดีขี้น้อย)
  • อาหารยี่ห้ออื่นจะมีคนคอยเป็นปากเป็นเสียงแทนแบบนี้บ้างหรือเปล่าก็ไม่รู้
    ดีใจ ภูมิใจ และมีความสุข อยากแบ่งปันความรู้สึกนี้ให้แก่ทุกคนได้รับรู้จัง

เคยเบื่อ เคยเหนื่อย เคยท้อ แต่ไม่เคยคิดจะถอย
    เพราะอย่างน้อย เอฟวัน ก็คือตัวแทนสินค้าของคนไทย
    ที่สามารถยืนหยัดต่อสู้กับแบรนด์ต่างชาติมาได้จนถึงทุกวันนี้อย่างสง่างาม
    หมาตัวละหลายแสนก็ยังกินเอฟวัน หากเขาไม่มั่นใจเขาคงไม่เสี่ยง

ผมก็ไม่รู้จะตอบแทนพวกท่านได้อย่างไร
    นอกจากการควบคุมคุณภาพและการบริการให้เสมอต้นเสมอปลายแบบนี้ตลอดไป
    นี่คือคำสัญญาครับ

และถึงจะขาดทุนเท่าไรก็ตาม หากผมยังสามารถทำงานหาเงินได้อยู่
    อาหารเอฟวันก็จะไม่มีทางหายไปจากตลาดอย่างแน่นอน
    ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ :005:
  • พี่มาร์คเจ้ส่งเสื้อมาที่พัทยาหรือยังครับ(ลูกค้าf1)
  • เก็บเงินได้ผมก็ซื้อสีแดง มาใช้ได้ สองอาทิตย์ ให้กินวันละมื้อ กล้ามขึ้นเป็นมัดๆๆ
    เห็นแล้วประทับใจมากครับ แทบไม่เชื่อสาตาตัวเอง นี่สิเขาถึงว่า ไม่ลองไม่รู้

เป็นกำลังใจให้นะครับ

พิทบูลสารคาม
  • (ชายคนที่ผมว่าผมเจอที่สวนสุขภาพวันนี้เขาเลี้ยง บูลลี่ ตอนนี้ หมาเขา 9 เดือนหนัก 20 โล ให้กิน (ทองดีกี)
    เขาบอกว่าอยากให้มันใหญ่ๆ ไม่รู้จะทำไง:013::013:
    ผมเลยแนะนำให้เขาไปซื้อ F1 สีม่วง เขาเลยถมว่า มันดีจริงหรอ

คอยติดตามตอนต่อไปนะครับ :031::031::031:
  • :o015: หง่ะ 9เดือน 20 โล จริงอ่ะ ให้ไปชั่งใหม่สิครับ เว่อร์ไปป่าว 20 โล น้อยจังครับ อาหารยี่ห้อดัง มันเหมือนใส่ยาอยากอาหารผสมอ่าครับ มันถึงแพง มันผสมตัวยาเยอะ ที่มันเขียนอ่ะ ด้วยสถาบันวิจัยอะไรต่างๆนาๆ บางคนบอกว่ายี่ห้อนี่ดีกินแล้วขนสวย บางคนบอกยี่นั่นแหละขนหมากรล่วง เง้อแปลกดีที่คลีนิก
    :o001: ผมไม่ใด้เชียร์และก็บอกเลยว่าไม่ใช่นักวิจัยอาหารหมา รู้แต่ว่ามันประหยัดกว่า ไม่งั้นก็เอายี่ห้อ ถูกๆกว่านี้ไปแล้ว หมาผม กินโครงไก่ด้วย นมวัวแดงด้วย หักลบแล้วยังประหยัดกว่ายี่ห้อแพงๆ เพราะเหลือเงินไปซื้ออาหารสดให้เด็กๆกิน ผมเลี้ยง 3 ตัวเลยจ่ายค่าอาหารเยอะนิ๊ดนึง แต่ก็ไม่เห็นต่างกันเลยครับ ขนร่วงก็ผสมน้ำมันดอกทานตะวันเอา สิ ขวดละ 70 กว่าบาทใช้เป็นเดือน
    :o001: ช่วงนี้ยิ่งประหยัดเพราะมันเป็นสัด 3 ตัวเลย ข้าวปลาไม่กิน กินก็น้อยนิดต้องป้อน หลายวันแล้วเป็นอาทิตย์
    :o001: ถึงผมจะประหยัดแต่ก็ไม่ให้หมาอดนะครับ แต่มันจะอดเองก็ช่วยไม่ใด้ครับ :o028:
  • ขอบคุณครับ

ก็เป็นเพราะพวกท่านนี่ละ เอฟวัน ถึงยอดขายพุ่งกระชู่ดแบบนี้ :005:
    ตอนนี้ฟาร์มใหญ่ๆ หลายสายพันธ์ก็เปลี่ยนมาใช้เอฟวันกันแล้ว
    แต่เขาขอให้ช่วยเก็บเป็นความลับไว้ก่อน เดี๋ยวจะกระทบกับราคาขายลูกหมาของเขาครับ

เรื่องราคาเราก็จะพยายามคุมให้ต่ำที่สุดครับ โรงงานไม่ขึ้นเราก็ไม่ขึ้น โรงงานขึ้นก็ต้องขึ้น
    แต่คิดว่าคงไม่กระทบมากนัก เพราะหากโรงงานขึ้นมันก็ต้องขึ้นราคากันทุกยี่ห้ออยู่แล้ว เจอกันถ้วนหน้า:030:
    ประมาณเมษาอาจจะต้องปรับราคารุ่นสีเหลือง เนื่องจากหน้าแล้งวัตถุดิบบางตัวขาดและแพงขึ้น และโรงงานก็แจ้งมาแล้วครับ

สีเหลืองตั้งใจจะทำให้ถูกเพราะอยากให้คนประหยัด แต่ยอมรับว่าคุมราคายากมาก
    เนื่องจากตอนนี้วัตถุดิบหลายตัวเราปรับมาใช้ร่วมกับรุ่นอื่นแตกต่างแค่โปรตีนที่น้อยกว่าเท่านั้น:063:

ส่วนสีแดง เป็นรุ่นท๊อป ตั้งใจทำออกมาชนอาหารนอกโดยตรงอยู่แล้วครับ
    ถ้าคุณภาพไม่เด่นจริงเกิดลำบาก แต่อาหารตัวนี้มั่นใจว่าคุณภาพไม่แพ้ใคร
    ยิ่งราคาแค่นี้ คุณภาพแบบนี้ ยี่ห้อดังๆ กระเทือนแน่นอนครับ

ที่ตั้งใจทำแบบนี้ เพราะเห็นร้านหมอหลายร้าน เชียร์บางยี่ห้อเหลือเกิน
    เชียร์ไม่ว่า ดันมาหาว่าเอฟวันเรา เป็นอาหารโนเนมมาตรฐานอาจจะไม่ถึง
    แทนที่จะช่วยของไทย ดันให้ท้ายของนอกแล้วกดของไทยด้วยกันซะงั้น :003:

และต้องขออภัยที่บางครั้งมาตรการบางอย่างผมต้องเข้ม ไม่อย่างนั้นเราก็คุมต้นทุนการบริหารไม่ได้ ไม่ใช่ว่าเราไม่ง้อลูกค้านะครับ
    แต่กฏมันต้องเป็นกฏ หากคุมต้นทุนไม่ได้ มันก็จะไปกระทบกับราคาขาย จึงต้องขอความร่วมมือจากพวกท่านช่วยรักษากติกากันด้วยครับ

เรื่องเสื้อของคุณ Pongsak เจ้บอกว่าจะส่งวันจันทร์ จะเลือกตัวสวยๆส่งไปให้นะครับ :005::005::005:
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค
  • ถุงเอฟ1 นี่ผมว่าดีอยู่แล้วนะ เป็นถุง เบอร์ 12 ถือว่าเป็นความถี่ในการทอที่สูงแล้วครับ ผมเองก็ใช้เบอร์เดียวกัน ใส่ปุ๋ยยี่ห้อหนึ่งของผม ที่เป็นปุ๋ยระดับทอป แล้วถุงพวกนี้ต้องสั่งพิมพ์ครั้งละ 10000 ใบขึ้นไป 2-3ปีก่อน ราคาอยู่ที่ 15 บาทกว่าๆ ใช้เงิน แสนกว่าๆในการสั่ง ปัจจุบัน เกือบ 20 บาทแล้วใช้เงิน 2แสน ต่อ 10000ใบ ผมว่าคุณมาร์คเค้าลงทุนใช้ของดีแล้วครับ คุณภาพขนาดนี้ เก็บรักษาของที่อยู่ข้างในได้ดีแล้วครับ ยืนยันจากความเป็นกลางในฐานะของคนที่อยู่ในวงการ เกษตรครับ
  • โอ้วววว อย่างนี้นี่เองงงงง
  • :005:ใครว่าอะไรก็ว่าไปแต่เอฟวันนี้แหละหนึ่งในใจ tom123 เลยครับท่าน
  • ขอบคุณทุกท่านครับ :005: