ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีเรื่องเล่าให้ฟังครับ
  • เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมพาหมาของผมไปเดินเล่นที่สวนเเห่งนึง
    ระหว่างนั่งพักให้มันเเฮกๆๆๆๆตามสไตล์หมาหน้าสั้น ก็มีเด็กวัยรุ่นชาย(เเว๊นๆมาเลย)กลุ่มนึง
    มานั่งใกล้ๆด้านหลังผม เเล้วก้มีคนนึงก็พูดขึ้นมาว่า
    วัยรุ่น A: เฮ้ย บูลลี่ตัวนี้มันเตี้ยได้ใจวะ
    ผมก็มองซ้ายมองขวาไหนบูลลี่วะ อยากเห็นเตี้ยๆวะผมคิดในใจ
    วัยรุ่น B: มันบูลลี่ที่ไหนตัวนี้มันสีน้ำตาล
    ผม อ้าว เเล้วบูลลี่มันต้องสีไหนวะ
    วัยรุ่น B: กูว่า รี เเน่ๆๆ
    ผม รี ไหนวะ ผมคิดต่อ
    วัยรุ่นA: หัวกลมๆอย่างงี้อย่างนี้ ต้องก็อตเลย เหมือนในเว็ปเลย
    ผม หันหัวมองต่อไป มีหมามาเดินเหมือนกันเเต่ไม่เห็นมีพิทบูลสักตัว
    วัยรุ่นC: เดี๋ยวนี้ไม่เตี้ยไม่เท่
    ผม ไม่เตี้ยก้เท่ไว้โว้ยคิดในใจต่อ
    วัยรุ่น B: อยากรู้ว่าสายไหนวะ กูเดาว่า รี เเน่ๆๆ
    ผม รี อีกเเล้วไรคือ รี วะ
    วัยรุ่น B : ต้องเป็นลูกไอ้....... (พ่อพันธุ์เค้าจะเสียผมละไว้เเล้วกัน)
    วัยรุ่น C: ลูกไอ้........ มากกว่า เพราะสีมันไม่เหมือนพ่อมัน
    ผม ไอ้พวกนี้มันใช้สีเเบ่งว่าเป็นหมาไรวะ ผมคิดในใจ
    เเละเริ่มจะไม่สนใจมันเเล้วเเต่ยังอยากรู้ว่า รีของมันคืออะไร
    วัยรุ่น A: พ่อเเม่งใครวะ ลูกเเม่งทั้งเตี้ยทั้งอกใหญ่ เเต่หัวมัยมันเล็กจังวะฟันก้เดอร์ด้วย
    ผมเริ่มคิดตาม ดูมันตลกๆวะ เตี้ยอกใหญ่ หัวเล็ก ฟันเดอร์เนี้ยคงเป็นอันเดอร์มั้ง สีน้ำตาล
    พอถึงตรงนี้ ผมก้ก้มไปดุหน้าหมาตัวเอง เเล้วก้พบว่า เเม่งพูดถึงหมากุอยู่นี้หว่า
    เเต่หมากูอะ บูลด็อก โว้ยยยยยยยยย

• 555 เออ ฮาอะ นี่หมาพี่มันเหมือนบลูลี่ขนาดนั้นเลยหรอ
  • คุณ weaponseaboy ปัญหาคือมันไม่เหมือนอะดิครับ มันก็เป็นบูลด็อกตัวเมียอ้วนๆตัวนึงอะครับ
  • 555+ แหล่มเลย "มันบูลลี่ที่ไหนตัวนี้มันสีน้ำตาล" อยากเห็นหน้า 5555+
  • คนไทยเสียอะไรก็เสียได้ แต่ไม่ยอมเสียฟอร์ม ทำเนียนไปได้เรื่อยๆ

เซียนบางคนรู้ทุกเรื่อง ไม่รู้เรื่องเดียว กาลเทศะ ฮ่าๆๆๆ
  • :o043: อีกหนึ่งเรื่องจริงที่ฮาจริงๆ
  • :-)) ฮา ซะอย่างงั้น ตั้งใจอ่าน มีถึงตอนท้าย ฮากลิ้ง
  • ชอบ อะ ฮา ดีั!!! คิดได้ไง รี กะก๊อต
  • ฮาท้องแข็งเลยคับท่าน
  • "เซียนบางคนรู้ทุกเรื่อง ไม่รู้เรื่องเดียว กาลเทศะ ฮ่าๆๆๆ"
    ผมก็นึกว่า ไม่รู้เรื่องเดียว เรื่องจริง ^^ 5555+
  • ฮาครับผมก็ฮา กลับมาถึงบ้านถึงได้คิดออกว่า รี ของมัน ไม่ช่าย รีบอร์ก ไม่ช่ายรีเจอซี่ เเต่เป็น RE
    Razor Edge
  • ตามมาขำปล่อยไก่ยกเล้าเลย 555
  • เซียน (เสี้ยน)พิทบูล
  • เราจูงหมาไปเดินเล่น บ้านข้างๆชี้ให้เมียดูแล้วบอกว่า ดูร๊อตไวเลอร์สิ ตัวใหญ่มาก เราก็ไม่กล้าบอกว่าพิทบูลกลัวเค้าจะหน้าแตก
  • วันหนึ่งโยได้จูงน้องหมาออกมาเดินเล่ยหน้าบ้าน 2 ตัว มีผู้หญิงสองคนเดินมา ผู้หญิงคนเเรกพูดว่า " นี่ๆดูนี่สิหมาพันธุ์ชิวาว่านะเนี้ยน่ารัก เค้าว่าเค้าจะซื้อมาเลี้ยง ขี้ประจบมากเลยนะ " ผู้หญิงคนที่สองตอบว่า "อืม พันธุ์ชิวาว่าก็น่ารักดีเนอะ" แล้วผู้หญิงคนแรกก็เดินตรงเข้ามาหาโยแล้วพูดว่า " ขอโทษนะค่ะ ซื้อน้องชิวาว่าตัวนี้มาเท่าไรค่ะ น่ารักจังเลย อายุเท่าไรค่ะเนี๊ย " โยก็เลยตอบเค้าไปว่า" ขอโทษนะค่ะ 2 ตัวนี้ พันธุ์ ปอม ค่ะ " พี่แกขอบคุณโย แล้วรีบเดินหนีไปเลยค่ะ

นี่แหละที่พี่แกบอกว่าน้อง ชิวาว่า
    image
    ไฟล์แนบ
    Image(144).jpg 88K
  • ผมคนนึงที่ชอบพาหมาของผมเดินเล่น แต่ที่แอบน้อยใจอย่างนึงเวลาเดินผ่านคนเยอะ ๆ แล้วพวกคนกลุ่มนั้นจะชี้มาที่ลูกชายผมแล้วเขาก็พูดขึ้นมาว่า (หมาพันธุ์นี้ไงที่มันไปกัดคนตายอ่ะ โหดมากอย่าไปไกล้นะ) ผมได้ฟังแล้วก็อยากจะเดินไปอธิบายให้เขาเข้าใจว่าพิทบลูมันน่ารักแสนรู้แค่ไหน แต่ก็อย่างว่าอธิบายไปคนจะไม่เข้าใจยังไงก็ไม่เข้าใจอยู่ดี ไม่เหมือนกะคนที่ได้เคยเลี้ยงและสัมผลัดจริง ๆ
  • ลูกชายเราพาไปเล่นน้ำมีแต่ฝรั่งกับนักท่องเที่ยวชาวอิหร่านมาขอถ่ายรูปตลอด คนไทยมีแต่เดินหลบ 5555
  • ผมก็โดนครับคนกลกัวทั้งซอยแต่ตอนนี้คนรู้จักทั้งซอยแล้วไม่ค่อยมีปัญหาครับ(หรือหมาผมตัวเล็กเค้าเลยไม่กลัวก็ไม่รู้ 555) แต่มีครั้งหนึ่งที่เพื่อนของบ้านใกล้เค้ามากินเหล้ากันเห็นผมเล่นกับหมา เค้าก็ถามเพื่อนเค้าว่าหมาพันธุ์อะไร เพื่อนเค้าบอกว่าพิทบูลเค้าไม่เชื่อตอนนั้นมืดด้วยละ เพื่อนเค้าเลยเดินมาหาผมบอกว่าเพื่อนอยากดูเค้าไม่เชื่อว่าเป็นพิทผมเลยพาหมาเดินไปแบบไม่ใส่สายจูง (ตอนนั้นไม่มีหมาในซอย หมาผมอายุแปดเดือนยังกัดไม่เป็นจะเล่นอย่างเดียว ) พอไปถึงแค่นั้นละเค้าคงหายเมาเลยละผมว่าไม่กล้าจับเลย หมาจะไปเล่นด้วยยังกลัวเลย ผมก็ได้แค่นึกขำในใจ แต่ในซอยผมตออนี้ไม่มีคนกลัวแล้วเค้ารูจักกันหมดแล้ว ผมพาเดินเล่นทุกวันเค้าเห็นทุกวันไม่มีใครกลัวแล้ว มีแค่ตอนลากยางแค่นั้นละที่เค้าหาว่าผมทรมานสัตว์
  • อย่าว่าคนเค้ากลัวพิทบูลกันเลยครับ เเถวบ้านผมยังกลัวบูลด็อกกันเลยเวลาหลุดออกมาเด็กๆต้องรีบเข้าบ้าน
    เเล้วตะโกนกันทั้งซอยว่า "ไอ้หมูมันหลุดเเล้วหนีเร็ว" ทั้งที่จริงๆมันใจดีจะตายเเถมจะให้วิ่งยังไงได้ไม่กี่ก้าวมันก็ต้องพัก เเฮกๆๆๆ ก่อนอยู่ดี จนเป้นเรื่องสนุกของเด็กๆเวลาหมาผมหลุดจากบ้านเค้าจะวิ่งหนีกัน เเถมบางวันเด็กๆยังลุ้นให้มันหลุดออกมาจะได้วิ่งหนีกันสนุกๆ
  • เเถวบ้านผมยังกลัวบูลด็อกกันเลย********ขำแทบตายแน่ะ
  • ฮาครับ