ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เซงพูดไม่สุภาพไม่เคารพกันเลย
  • เออ....อยู่ดีไม่ว่าดีครับพี่น้องครับ ตั้งประเด็นขึ้นมา ให้เขาด่าเล้นซะงั้น เฮ้อ....บ้านหลังนี้มีอะไรดีๆให้คุณเลือกเสพตั้งมากมายครับ ไอ้ที่เขาด่าๆกันมันก็แค่สีสันของบ้านหลังนี้ก็เท่านั้นเอง แต่ท้ายที่สุด ทุกคนมันก็ เพื้อน พ้อง น้อง พี่ กันทั้งนั้นแหละครับ แต่หากคุณยังไม่พร้อมที่จะเข้ามาเป็น สมาชิกของบ้านหลังนี้ก็ไม่ว่ากันครับ ลองไปทบทวนตัวเองดูก่อน ตรึกตรองให้ดี ว่ามีคุณสมบัติพอหรือยังที่จะเข้ามาเป็น หนึ่งในสมาชิคบ้านหลังนี้(ผมรักบ้านหลังนี้จริงๆ จากใจ...)เพราะที่นี้มีครบทุกรสชาติให้เราเลือกเสพกันเอาเอง 555...
  • ได้อ่านความเห็นของหลายๆท่านในกระทู้นี้แล้ว ภูมิใจกับสมาชิกของบอร์ดเราเป็นอย่างมาก
    หลายคนเติบโตเป็นผู้ใหญ่ขึ้น เข้าใจโลกมากขึ้น เราเดินมาไกลกว่าเป้าหมายที่คิดไว้เยอะจริงๆ

ความสนุกของการเดินทาง มันอยู่ที่ระหว่างเส้นทางเดินเราได้ผ่านอุปสรรคอะไรบ้าง
    ขอบคุณผู้ร่วมเดินทางทุกคนเป็นอย่างมากครับ
  • คำด่าอ่านแล้วก็เลยผ่านไปสาระดี ๆ ในเว็บนี้ก็มีเยอะแยะหัดแยกแยะอย่ามองแต่ด้านเดียวสิคะ
  • เป็นอุทาหอนน บูวว์ คิดก่อนตั้งกระทู้ไม่งั้น ยาวววววววววว บูววว์์์์ ณ ที่นี้ ขอบอก ครบทุกรสชาด
  • :067: :067: :067: :067: :067: :067: :067: :067:

สาธุ สาธุ สาธุ
  • ไม่ช่วยสร้างก็อย่าทำลายครับ
  • อวัยวะเพศเก็บเอาไว้สืบพันธ์เถอะครับอย่าเอามาแจกในนี้ครับ
  • โว้ว วันเดียว ฮอทเลยครับพี่น้องครับ
    จริงๆ ถ้าการพูดจา การแสดงความคิดเห็นในเวปบอร์ด ในโลกอินเตอร์เนตพี่ยังรับไม่ได้ ชีวิตจริงพี่ไม่ต้องปิดหูเดินเหรอครับพี่
    เปิดกว้างอ่ะพี่รู้จักป่าวคร้าบบบ
  • ขออภัย บางท่านอาจจะงง มันมีคำหยาบเกินขอบเขตผมเลยลบออกไปครับ
  • เหอๆ ดีนะมาทันคำนั้นก่อนที่พี่มาร์คจะลบออกไปพอดี ^^
  • รีทีนอ อะซอมีปรี รีฟุนแร๊บ แก๊บมีเซียง เมี๊ยงเมี๊ยงมอ ซอมีเปียง เรียงเรียงโกะ
  • ...ด่ากันโครตแรงไม่ถึงตายอะเรื่องเล็ก... แต่แจ้งความเรื่องใหญ่อะบรรลัยแน่ .... พวกออ่นแอรับไม่ใด้ดูไว้ซะความบรรลัยเดือดร้อนมันจะมาเยือนเจ้าของเวฟ เพราะพวกรับไม่ใดแม่งชอบแจ้งความลากตำหรวจเข้ามาป่วน เวรจริงๆครับพี่นอ้ง
  • รีทีนอ อะชอมีปรี....มันแปลว่าไรวะ เพื่อนผี
  • บรรยากาศเครียดๆน่ะ เลยหาไรมาครายเครียดน่ะ ขำๆครับผม
  • ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นคับ

ผมไม่ได้ว่าทางพิทบูลโซนไม่ดีนะ

แต่อยากให้แค่เคารบซึ่งกันและกัน

ขอบคุณครับ
  • แม่งเจ๋งวะ ให้เขาด่าแล้วก็จากไป สวดยอดดดดดดดดดดดดดดดด
  • คุณยังอ่อนต่อโลกนัก วันๆคงอ่าน คงเจอ แต่เรื่องเพ้อฝันมั้ง กรุณาตามให้ทันโลกเค้าบ้างนะครับ
    ด้วยความหวังดีไม่อยากเห็นคุณลง นสพ. ครับ
  • ผมยังมันใจว่าคนเล่นเว็บนี้ หากเล่นโดยใช้สติ พยามเก็บเกี่ยวเอาเฉพาะสิ่งดีๆ มันจะเป็นประโยชน์อย่างมาก
    แต่ละวัน มีเหตุการณ์ มีเรื่องราวดีๆ ล้วนมีสาระมากมาย ให้เราเรียนรู้ มันอาจะไม่สุภาพเรียบร้อยเหมือนเว็บปิดอื่นๆ

เว็บบางแห่งเต็มไปด้วยถ้อยคำหวานหู อ่านจนเลี่ยน แต่ผมไม่เห็นมีอะไรมากไปกว่าการชมกันไปชมกันมา
    ส่วนเว็บนี้ มันไม่เคยปราณีต่อคนขี้โกงที่ไม่สำนึกผิด แต่มันก็พร้อมจะยืนเคียงข้างคนล้มที่โดนรังแก

วันนี้ยอดคนคลิกเข้าชมประมาณ 1,500,000 ครั้งต่อเดือนแล้วครับ :-D
  • ผมชอบบอร์ดนี้เพราะเป็นแบบนี้ละครับ สวด.......ยอด..... หาไม่ได้แล้วมีหลายอย่างให้เราเก็บไปคิดอ่านแล้วสนุกไม่เบื่อวันไหนไม่ได้เข้ามาอ่านเหมือนมันขาดอะไรไปสักอย่าง
  • เชื่อเหอะ จขกท คุณจะคิดว่าการพูดตรงพูดแรงเปนการไม่เคารพกันยังไงก็แล้วแต่คุณ แต่ผมจะบอกว่า เว็บนี้น่ะมีแต่การช่วยเหลือกันให้คำแนะนำที่เป็นจริง มึงจะปลอดภัยจากพวกหลอกขายของ มึงจะไม่โดนหลอกให้มึงเสียตังโดยรู้เท่าไม่ถึงการ มึงจะได้แต่ความรู้คำแนะนำดีๆที่เป็นจริง คนในนี้เยอะแยะเป็นตัวกรองได้เป็นอย่างดี
    ส่วนเรื่องคำหยาบน่ะ แค่นี้ผมว่าธรรมดาบ้านๆจะตาย คิดใหม่เหอะ จขกท 8-X
  • เห็นด้วยกับน้าผีตัวบนครับ =D>
  • เวลามีเรื่องมีราวโกรษแค้นกันก็มีด่าว่ากันแบบเอาเป็นเอาตายนะ แต่เวลาที่ใครคนใดคนหนึ่งหรือพี่น้องเราในนี้เดือดร้อนพวกเราก็ไม่ทิ้งและนิ่งดูดายนะครับ :X
  • สมาชิกในบอร์ดนี้ ทำบุญร่วมสร้างโรงพยาบาลไปกับวัดพระบาทน้ำพุเกินล้านแล้วครับ น้ำท่วมใต้ก็ช่วยไปเกินครึ่งแสน ช่วยหมาป่วยอีกหลายหมื่น ช่วยชาวโลก เหยือแผ่นดินไหว เหยือสึนามึอีกมากมาย ฯลฯ

มองหาส่วนดีของมันบ้างครับ
  • ผมเป็นคนนึงที่เป็นสมาชิกเวปนี้มานานพอสมควร แต่ผมเองก็ไม่เคยใช้คำไม่สุภาพในบอร์ดใด ๆ

แต่คนเรามันก็มี 2 ฝั่ง 2 ฝ้าก มันจะห้ามกันได้อย่างไรที่จะให้คนพิมพ์นุ่นพิมพ์นี้มา

และอยากจะให้คุณมองดูว่าส่วนดีของกลุ่มพวกผมมันมีดีกว่าที่คุณเห็นเยอะ
  • ไผ่ต่างพันธุ์ ต่างเผ่าต่างกอ ไผ่ก็ยังต่างสี (บอร์ดนี้เป็นพื้นที่ของคนรักพิทบูลมีแต่ความจริงแม้บางครั้งมันอาจตรงไปบ้างแต่ทุกคนในบอร์ดนี้ก็เดินบนเส้นทางเดียวกัน เพราะฉะนั้น ถ้าคุณคิดว่าคุณรับไม่ได้กับ เรื่องบางเรื่องที่คุณเจอในบอร์ด ก็อย่ามาทำให้เกิดประเด็น ดูเฉยๆอย่ามาเสนอแนะน้ะครับ มันไม่ดี โตๆกันแล้ว
  • ผมว่าพูดแรงๆตรงๆแบบนี้มันก็ทำให้รู้สึกถึงแก่นดีนะครับผมว่า มันช่วยเปนแรงผลักดันดีไม่รู้คนอื่นคิดเหมือนผมรึป่าว