ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เจ้าอาร์ก้า
  • เจ้าอาร์ก้าลูกชายวัยสามเดือนกว่าครับ อยากสอบว่าพี่ๆครับว่าเวลาเอาพวกของลเ่นหมาให้มันกัด พอผมเข้าใกล้นี่มันชอบขู๋อ่ะครับ จะฝึกมันยังไงดีคับ รึว่าให้ทำอย่างอื่นแทนไปเรย ขอบคุณล่วงหน้าครับimage
    ไฟล์แนบ
    264512_226833807347967_100000640470621_763865_1770249_n.jpg 47K
  • มันมันเขี้ยวเฉยๆมั้งครับ...เลยขู่
  • เปนเฉพาะเวลานี้เรยครับที่มันขู่ ประมาณว่าอย่าเพิ่งมายุ่งกะกูกำลังมันไรงี้ป่ะครับ ฮ่าๆๆๆๆ
    ตอนนี้ผมลองฝึกให้มันวิ่งลากยางมอไซสามเส้นอ่ะครับ แต่มันชอบวอกแวกๆ ทำไงให้ตั้งใจดีครับแพยายามเอาของมาล่อแล้ว
  • คุณทำอย่างนี้สิ นั่งลงแล้วกราบงามๆ สักสามครั้ง ล้อเล่นน่า อย่าปล่อยให้มันขูนะ บ่อยๆ จะติดนิสสัย ของผมตอนแรกเป็นแบบนั้น ผมให้เล่นลูกบอลพอเราแย่งแล้วขู่เรา ผมม้วนกระดาษหนังสือพิมพ์บ้าง ก้านมะยมบ้างตี พอขู่เฆี่ยนที่หนึ่ง โดนไป 2-3ที่ หายเลย เดี่ยวนี้ไม่ทำแล้ว เดี่ยวนี้พอยากเล่นก็มาหาให้เล่น พอเล่นนานๆก็ให้หยุด อย่าปล่อยให้มันหยุดเอง เดี่ยวมันจะเบื่อ
  • ขอบคุณมากครับ ^^
  • ตีเลยๆๆ
  • ท่ามันขู่ก็ลงไม้ได้เลยคับ ผมเองก็ไม่กล้าจะตีเท่าไหล่เพราะกลัวมันจะเจ็บ แต่ไม่ตีก็ไม่ได้คับ นิสัยเขาจะเสียแล้วจะแก้ไม่ได้คับ
  • ขอบคุรมากๆเรยครับ ไว้ผมจะลองดูครับ ^^
  • ม้วนหนังสือพิมม์ตีตูดคับ :o040: