ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยหน่อยซื้อหมาไม่ได้ใบ UKC...
  • :064: ไม่รู้ว่ากรณีซื้อหมาที่ Post ขายที่ PitbullZone แล้วอวดอ้างว่ามีใบ UKC แล้วไม่ได้แจ้งความได้หรือเล่า?
  • ช่วยเล่ารายระเอียดให้ด้วย ครับ
  • คือตอนนี้ผมขอดูพฤติกรรมเค้าอีกนิดครับ เพราะดูแนวโน้มว่าจะไม่ได้ ช่วงหลังโทรก็ไม่ค่อยรับ...พอรับก็บอกว่าส่งแล้วขอตรวจสอบก่อน แล้วก็บอกว่าจดหมายตีกลับเดี๋ยวส่งให้ใหม่ หมาผมที่ซื้อมาประมาณ 9 เดือนแล้ว ผมอยากรู้ว่ากรณีนี้แจ้งความได้หรือเปล่า? หรือทำอะไรได้บ้างครับ
  • ช่วยบอกหน่อยว่าใคร เพื่อเป็นประโยชน์ต่อทุกคนที่จะไม่ได้โดนมันคนนั้นหลอกอีก
  • อบากรู้ด้วย เคยซื้อไม่ได้ใบ บอกจะเอาให้ ก็เงียบ
  • แจ้งความได้ครับ
  • เฮ้อ น่าเบื่อว่ะ พวกเห็นแก่ได้ พอคนซื้อเค้ามาทวงถามความยุติธรรมในนี้ ถ้ามีการเปิดภายชื่อคนขาย คืนขายก็มาเรียกร้องว่าไม่ยุติธะรมแก่ตัวเอง แต่ก็รุ้อยุ่แก่ใจ รับปากไรเค้าไว้ ทำไมไม่ให้เค้าล่ะ ใครมันไม่โดนกับตัว ไม่รุ้หรอก จะเป็นคนขายเอง หรือ เป็นนายหน้าอีกที ทำอะไร ตรงไปตรงมาดีที่สุด เอาเงินเค้าไปแล้ว ก็ต้องให้เรียบร้อย ติดขัดอะไรยังไง พูดกันตรงๆ เผื่อวันหน้า ไปเจิกัน จะได้มองหน้ากันติด บางที่คนซื้อเค้ามองหน้าคุณไม่ติด ไม่ใช่ว่าเค้าผิดนะ เค้าละอายใจ ไรว่ะ ทวงแล้วไม่ได้ ประมาณนั้น ทวงจนขี้เกียจทวง

เรื่องพวกนี้ ใครเอาไปพูดก็ว่าตัวเองถูกทั้งนั้นแหละ บรรดาพักพวก เพื่อนๆ ที่เห้นใจกัน เวลารับฟัง ชั่งน้ำหนักให้ดีๆแล้วกัน
  • พูดมาขนาดนี้แล้ว อยากรู้ว่าใครว่ะ ไม่บอกมีเคือง อิอิ
  • คุณควรบอกว่าใครแล้วเราจะช่วยกันตามให้ เชื่อดิ
  • ก็บอกชื่อมาเลยซิครับ แปบเดียวก็รู้แล้วว่าจะได้หรือไม่ได้ และถ้าไม่ได้ไม่ได้เพราะอะไร
  • เเม้เเล้วครับ เเบบนี้มันโกงกันนี้หว่า
  • บอกชื่อมาเลยไอ้น้องคนแบบนี้ตายมาเยอะแล้วและก็ไม่ได้ผุดได้เกิดมาแล้ว
  • ถ้าคิดจะมาตั้งกระทู้ คิดให้ดีๆ ก่อน หรือคุย เคลีย กันก่อน ให่มันรู้เรื่องก่อนแล้วค่อยมาขอความเห็น ทำแบบนี้คนมาอ่านจะรำคราญ คุณอาจจะโดนด่าแทน ไม่บอก ไม่เล่า อาไรสักอย่าง แล้วมาเรียกร้องทำอาไร
  • ขอโทษนะครับที่ทำให้รำคราญ....ผมแค่อยากรู้ว่าผู้ซื้อสามารถทำอะไรได้บ้างเท่านั้น ถ้าไม่เป็นไปตามที่ตกลงกัน? ส่วนชื่อผู้ขายผมยังไม่บอกเพราะผมยังพอคุยกันได้อยู่ แต่ช่วงหลังโทรไปเค้าไม่ค่อยรับสายครับ อย่างที่บอกขอดูเค้าอีกนิดครับ
  • ตอ้งการความจริงครับ ถ้าคุณพูดเรืองจริงไม่ต้องกลัวครับ บอกมาเลยบอกมาให้หมด สังคมจะตัดสินให้เอง รับลองทำผิดอยู่ไม่ได้แน่ แต่ถ้าเขายอมรับผิดชอบทำใบให้คุณทุกอย่างก็จะจบดว้ยดีครับ
  • การซื่อขายอยู่ที่คุณตกลงกัน2คน คุณต้องมีหลักฐานการซื้อขายครับ ถ้ามีแจ้งความดำเนินคดีได้เลยครับ แต่ถ้าไม่มีแจ้งไปก็เท่านั้นครับ ตำรวจทำไดแค่ไก่เกี่ย คุณต้องฟ้องศาล วุ้นวายมาก
  • จะรอนะ ถ้าเครียไม่ได้ เปิดเผยมาเลยว่าใคร น้าผี ใจเย็นๆ รออีกนิด เรื่องแบบนี้ เกิดบ่อย เข้าใจ คนที่โดนกระทำ
  • ทางที่ดีคูณไปหาตัวเขา แล้วเอาตำรวจไปทำสัญญาให้ การซื้อขายให้ถูกต้อง ต้องมีกำหนดกี่วันกี่เดือนถึงใด้ ไม่งั้นคูณโดนโกงเอาได้ง่ายๆครับ ผมเคยโดนเหตุการแบบนี้มาก่อนครับ
  • น้าผีเพียบเลยคับ :-D
  • ผีเยอะ เค้าก็หวังดีกันทั้งนั้น และก็ไม่อยากเปิดเผยตัว ดีไม่ดี พวกป่วน พวกเสี้ยม ก็ไอ้พวกคนกันเองทั้งนั้นแหละ
  • ถ้าคุณไม่เปิดเผย เปิดโปง ไม่บออก ไม่เล่า ให้สาธารณะชนได้รับรู้ มันก็ไม่กระตุ้นของคนที่ขายหมามาหรอก
    เอาโฆษณาที่มันลงมาดูหน่อย ถ้าpet..มันทำแล้ว และส่งผิด ให้เวลาและโอกาศส่งมาใหม่ 3 วันก็น่ารู้ผล
    ง่ายๆ เลย ขอดูหมาคุณหน่อย อยากรู้ด้วยว่าลูกพ่อ+แม่ตัวไหน(อย่าเลี้ยงเก็บเงียบ) เดียวเรื่องpet..มันจะเงียบตามไปด้วย
  • เจ้าของกระทู้วันหลังแม่งไม่ต้องมาตั้งกระทู้แล้วนะ
    ไม่บอกรายละเอียดมาถามทำ..ไรมรึง
  • แบบ...นี้ลพบุรีก็มี...แม่งโคตร ถ่อย จริง จริง จริง ขอ...สาป...สาธุ
  • สรุปว่ามันยังไงกันฟระ ที่ออกมาป่าวประกาศ แต่ก็ไม่บอกว่าคือใคร อยู่ใหน บอกแค่ว่ารอเคลียกันก่อน ใว้รอให้เคลียจบว่าออกหัว หรือ ก้อย ค่อยมาโพสดีก่านะ แมร่งไร้สาระว่ะ .......จากผีมีสาระ 555
  • ยูเคซง ยูเคซี ดูเอาไว้เป็นตัวอย่างเลย พวกเพาะหมาขายอะ อ้างอย่างนู้น อย่างนี้ พ่อเเม่มีใบเพ็ด ลูกก็มี เดี๋ยวทำให้ รอหน่อย ลูกหมาก็เเม่งโคตรเเพง สุดท้ายคนซื้อได้ไรบ้าง ได้โดนหลอกไง ได้หมาไป...เเต่ไม่มีใบ
    เเล้วมันจะต่างจากหมาไม่มีใบตรงใหน...
    ถ้าคนซื้อไม่ได้ใบ...เวลาเอารูปหมามาลง บอกว่า พ่อตัวนี้ เเม่ตัวนั้น...มีใบเพ็ด เเต่ไหนล่ะ ใบเพ็ดลูกหมาอยู่ไหน 555+ ไม่ต่างจากหมาบ้านๆเลย..
    ส่วนพวกที่ชอบโกงก็ระวังไว้เถอะ....พวกนี้เลี้ยงทุกอย่างเเหละเลี้ยงเพื่อหากินเเบบผิด....
    เดี๋ยวพอคนจับได้...ก็เลิกเลี้ยงหมา เเล้วหันไปเลี้ยงปลา เลี้ยงนก คนเลวอยู่ไม่นานครับ...เชื่อดิ
    เจ้าของกระทู้ก็ชัดเจนหน่อยครับ. ฟันธง คอนเฟิร์ม เอ็กซ์เรย์ อะไรก็ได้... อยากให้คนในนี้เขาช่วยเหลือ เเต่พี่ ไม่บอกอะไรเลย...คนในนี้เขาคงช่วยคุณได้หรอกครับ.. บอดร์ดพิตบูลนะครับ มีไรกล้าพูดกล้าคิด ผิดคือผิด ถูกคือถูก จะปล่อยให้คาราคาซังอยู่ทำไม.... ไม่ใช่บอร์ดตุ๊ดนะครับ.
    ส่วนใครทำดีก็ดีต่อไป..... เข้าใจครับว่าคุณยังไม่มั่นใจใช่ปะ ว่าเขาจะหลอกหรือไม่หลอก.....รอดูไปก่อนก็ได้ครับ...เเล้วถ้ามั่นใจว่าโดนหลอกเมื่อไร ก็ค่อยมาถามใหม่ก็ได้...
    เเต่ถ้าไม่โดนหลอก...ก็โชคดีไปครับ..

• มี่พอค้าแม่ค้าแบบนี้เยอะตัวผมเองก็เคยเกือบโดนหลอกมาแล้วเหมือนกัน ดีนะตอนนั้นที่ไม่เอาหมาพ่อค้าคนนั้น
  • ผมก็โดน
    ปีกว่าแล้วซื้อมา20000
    แต่ไม่ได้ใบโทรไปก็บอกเดี๋ยวส่งมาให้
    อย่าว่าแต่ใบ ukc เลย ซองผ้าป่ายังไม่ได้เลย
  • อย่าเกรงใจในเรื่องไม่ควรจะเกรงใจ โดยเฉพาะกับคนขายที่ไม่มีความรับผิดชอบ
    ถ้ามันนานเกินไป เราก็ควรดำเนินการ เราแค่ทวงสิทธิ์ของเรา ใบเพดแค่สองเดือนก็ถือว่านานเกินไปแล้ว
  • คุณไม่แน่ใจ อย่ามาโพสต์แบบนี้ เพราะไม่ดีทั้งต่อตัวคุณเองและคนที่คุณไปซื้อหมามา
    ทางที่ดีไปเคลียร์กันก่อนดีกว่า
    ถ้าคิดว่าโดนโกงก็บอกมาเลย สังคม pitbullzone ไม่ต้อนรับคนขึ้โกงให้อยู่ในวงจรของพิทบูลอยู่แล้ว
  • ไอ้ที่อยากรู้นี้ กะจะกะหน่ำใช่ไหม ให้ชัวก่อนน่ะท่านคนซื้อเดียวหน้าแตกป่าวๆ ไอ้พวกคนขายพวกเยอะ ด่าๆกันเดี่ยวก็ยอมความ แบบหลอกๆขายเจอมาเยอะมีมานานแล้ว มันก็เดินยกคอไปอวดตัวทุกงาน ไอ้ที่ด่าๆกันพอเอาเข้าจิงๆ ยกมือไหว้ แทบจูบปากแลกลิ้นกัน มันเป็นธุรกิจ ถ้าไม่ไปขว้างทางมันก็หากินต่อได้ ใครขัดคอขัดใจมันก็จะสืบหา ให้เด็กสะวะกระหน่ำในบอดไม่ก็โทรไปด่า นิสัยผู้หญิงๆ คงอยู่กับแม่ติดแม่ อิอิ เข้ามากี่ทีก็เจอกะทู้แต่แบบนี้ นี่ก็หลายปีไม่พัฒนาเลย น้าๆที่รู้จักไม่เห็นมาแจม คงเบื่อ
  • มันเลวมากสาดหลอกขายนี้หว่า เจอกูโดนตีนแน่ๆ
  • โคตรแจ๋วเลยว่ะ ไอ้ผีตัวบนเนี่ย เจอกูมะไอ้เหี้ย
  • ส่วนกูไม่ใช่ผีตัวบน....เเต่ถ้าใครมาหลอกขายกู เจอส้นตีนเหมือนกัน หรือไม่ก็ลูกปืน......
    เพราะเวลาจ่าย จ่ายเงินสด เเต่เสือกโกงเขา...
    หรือว่ามึงสนับสนุนคนโกง หะ...ไอ้ผีตัวล่าง ใครโดนโกง...เขาก็มีอารมณ์ทั้งนั้นเเหละ...
    ไอ้พวกชอบโกงมึงโกงคนที่ไม่เอาเรื่องก็ไม่เป็นไร เเต่วันไหนมึงเจอคนที่เขาไม่ยอม วันนั้นก็คงถึงจุดจบของมึง
    เดส-สะ-มอ-เร่-อะ...เข้าจายยยยใหม..
  • เค้ามาโพสต์โดยที่ไม่บอกว่าซื้อมาจากไหน เพราะ...อาจต้องการกดดันให้คนขายรีบหาทางทำใบให้ก็เป็นได้
    อย่าเพิ่งด่าผู้เสียหายสิครับ ให้โอกาศคนขายหน่อย อาจกำลังรีบอยู่
  • ใบ UKC. ส่งมาถึงบ้านผมแล้วครับ.....ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ..