ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บูลลี่จะอยู่อีกไม่นาน
  • ผมมีพี่ที่รู้จักสนิทกัน อยู่วงการสุนัข ทั้งประกวด และก็เป็น บรีดเดอร์ เขาบอกว่าอย่าไปเลี้ยงเลย
    บูลลี่มันอยู่อีกไม่นานเพราะมันออกลูกทีเยอะมาก ปีหน้าราคาลูกหมาก็ตกแล้ว จะไปซื้อทำไมราคาแพงมากยิ่งสายเลือดดีๆ เป็นแสนเป็นล้าน เลี้ยงปอมดีกว่า ถ้าจะซื้อหมาราคาเป็นแสน ราคานี้ซื้อ ปอม สวยๆเทพๆได้แล้ว
    ** ความเห็นของเพื่อนๆ พี่ๆ เป็นไงบ้างครับ
    ** ส่วนตัวผมเองไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่า ผมรู้สึกว่าวงการสุนัขบ้านเราเค้าออกจะแอนตี้ บูลลี่

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    11111.bmp 273K
  • มันก็เเล้วแต่คนชอบไม่ชอบถ้าคนชอบต่อให้ราคาเป็นล้านเค้าก็ซื้อแต่ผมพิทบลูเดิมๆเท่านั้น >_<

imagehttp://img5.uploadhouse.com/fileuploads/13050/13050335a692f8fc2427385e6172a73a8fbc3a23.jpg" /> ฝากรูป
  • คุณมาทำธุรกิจ หรือ เลี้ยงเพราะชอบหล่ะ พิทบูล บูลลี่ ปอม ที่เค้าเลี้ยงเพราะเค้าชอบ คนรักพิทบูล บูลลี่
    ให้ ปอม มันถูกเท่าไหร่ เทพแค่ใหนเค้าก็ไม่เลี้ยง หรอกครับ หรือว่าคุณ ขายปอมและนี่คือแผนการตลาดอย่างนึง ?
  • ขอบคุณครับ

เค้าบอก บลลูี่ไม่ได้มาตรฐานสายพันธ์
    แต่ผมมองว่ามันเจ๋งดี
    แต่ก่อนชอบบูลด๊อกมาก ได้มาเลี้ยง 1 ตัว ชอบความเตี้ยตัน แต่น่าตายังไม่ได้
    พอมาเจอบูลลี่เนี่ยโดนอ่ะ แต่พวกรุ่นพี่ไม่สนันสนุน ซะงั้น
  • คนละแนวไง เหมือน ถ้าใครเอาพระเครื่องดีๆหายากๆมาให้ผมๆก้ไม่เอา - -* ถ้าเอาหมาแดงเดินผ่านตาลุกวาวเเล้ว 555+ :o051:
  • คุณก็ไม่ต้องรีบร้อนตัดสินใจสิครับ
    ศึกษาไปก่อน ดูไปเรื่อยๆ เมื่อมีความรู้พอในระดับนึง
    และ มีเงินพอที่จะซื้อหมาตัวที่คุณชอบได้ ค่อยตัดสินใจ
    หมาสวยมีอยู่เรื่อยๆ ไม่มีทางหมดไปหรอกคับ
    ครอกนี้ไม่มีครอกหน้าก็ได้ ครอกหน้าไม่บรีดแล้ว ก็รอเค้าบรีดลูกมันก็ได้
    ถ้าใจร้อนก็จ่ายเยอะหน่อยอาจได้ดั่งใจ หรือถูกหลอก
    ใจเย็นศึกษาไปเรื่อยๆ ก่อนนะดีแล้วครับ
  • ใช่ แล้วแต่สเปค คับ อยากได้แบบหน้าบานๆเลยคับ
  • ถ้างั้นเลี้ยงมันทั้งพิทบูลและปอมขาวเหมือนผมเลยจะได้หมดเรื่องหมดราว :-)) :-)) :-)) :-)) :-))
  • ถามเหมือนอยากเลี้ยงขายเลย อยากได้เงินดีเลี้ยงหมาเล็กดีกว่า แแต่ไหนๆก็ชอบบูลลี่ก็ซื้อมาเลี้ยงไว้ซักตัวจะเป็นไรไปครับ
  • 555 ตอนนี้ก็มีปอมอยู่ มีชิวาวาด้วย 555
    ไฟล์แนบ
    joo1.jpg 36K
    DSC00515.JPG 46K
    IMG_0316.JPG 125K
  • ไม่ใช่แฟชั่น
  • ผมเลี้ยงหมาทุกตัวรักทุกตัวครับพี่
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00502.JPG 38K
    IMG_0316.JPG 125K
    IMG_0567.JPG 263K
    joo1.jpg 36K
  • เลี้ยงหมาไม่ได้กำไรหรอกครับ
    ได้ทุนคืนก็บุญแล้ววววว
  • แล้วทำไมต้องเอาพระมาเปรียบด้วยวะ คนชอบมีเยอะ คิดเยอะๆหน่อยก่อนโพส
  • image
    ไฟล์แนบ
    เปลี่ยนขนาด_IMG_0154.jpg 140K
  • ตั้งกระทู้แบบนี้ต้องการไรวะท่าน
  • เพิ่งสมัครมาด้วยโว้ย
  • ต้องการแชร์ความคิดเห็นครับ ท่านพี่ผี
    ผู้น้อยอยากแชร์ความคิดบางทีนั่งคิดนอนคิดคนเดียวมัน งงๆ หน่ะ
    อยากรู้ว่าบลูลี่มานผิดตรงไหน ทำไมต้องมองแบบหยามเหยียด
    แต่ยังไงผมก็เลี้ยงแน่นอน เพราะจองไว้แล้วววว ครับท่าน
  • ที่เพิ่งสมัครเพราะจะมาตั้งกระทู้นี่แหล่ะจะได้เป็นตัวเป็นตนไม่ได้ล่องลอย
    แต่จิงๆ ผมเข้าเวปนี้เป็นผีมานานแล้วค้าบบบ

• ผมว่าคุณถามมาแบบนี้ :-? :-? :-? จะทำหมาขายใช่เปล่าเนี้ย ถ้าไม่ใช้ ขออภัยนะจะ และหากใจคุณรัก ศึกษามาดีแล้ว เลี้ยงเลยครับ แต่ถ้าใช้จะทำหมาขายขอให้คุณคิดใหม่ให้เยอะๆครับ
  • ไม่ได้ทำหมาขายหรอกครับ ทำอย่างอื่นได้ตังเยอะกว่า
    เลี้ยงหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนแบบหมาๆ อิอิ 555
  • ผมมองว่าอยู่ที่ความชอบนะครับ โดยส่วนตัวผมไม่ชอบหมาเล็กปากมันเปราะผมรำคาญ (ความคิดส่วนตัว)

ให้ขายราคาถูกตัวไม่กี่บาทผมก็ไม่ซื้อครับ อย่างนี้มองว่าผมแอนตี้ป่าวครับ

เป็นความเห็นของบุคคลจะเหมารวมว่า วงการหมาบ้านเราแอนตี้ bully คงไม่ได้อะครับ วงใครวงมัน

เพราะวงของผมก็แอนตี้หมาเล็ก รวมถึงปอมด้วยครับ :o010:
  • คุณคับจะทำอะไรก็ทำจะขายก็ขาย ไม่ต้องมาตั้งกรุทู้แบบนี้คับขอความกระรุนาด้วยเจตนาดี :020:
  • ขอบคุณทุกท่าน ทุกเจตนาที่ดี นะครับ

ผมว่าหัวข้อกระทู้มันอ่านแล้วดูแรงๆ แต่จริงๆแล้วตอนแรกผมจะตั้งว่า

!! มีคนเขาบอกว่าบูลลี่จะอยู่อีกไม่นาน !!

แต่มันตั้งไม่ได้ครับ มันเลยออกมาเป็น บลูลี่จะอยู่อีกไม่นาน

ขอโทษนะครับ

และก็ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ
  • ถึงน้าผี ผมเปรียบเทียบน้าผีงงอะไรหลอครับ ก็เเล้วแต่แนวคนชอบ เอาบลูลี่ มาให้ผมฟรีๆผมก็ไม่เอา เพราะไม่ชอบ งงหลอครับ^ ^ มันอยู่ที่ความชอบ เอาพระแพงๆมาให้ผมก็ไม่เอา ก็ผมชอบพิทบลู งงรายหว่าน้าผี
  • gunaibank 11:01AM Permalink คนละแนวไง เหมือน ถ้าใครเอาพระเครื่องดีๆหายากๆมาให้ผมๆก้ไม่เอา - -* ถ้าเอาหมาแดงเดินผ่านตาลุกวาวเเล้ว 555+

แล้วทำไมต้องหมาแดงด้วยละสาดหรือเห่อตามเขาว่าหมาแดงเทพ ไม่เกียวหลอกอย่าหลอกตัวเองว่าหมาแดงเทพอยู่สีเดียว ใครคิดแบบนี้แม้งเหี้ยแม้งไม่ใช่ตัวจริง จมูกดำจมูกแดง แม้งเจ๋งเหมือนกัน อย่าไปเห่อตามเขาน้อง
  • ไช่ครับพี่ ของทีไม่ชอบไห้ฟรีก็ไม่เอา แต่ของที่ชอบแพงแค่ไหนก็จะซื้อ
  • จายเย็นๆค้าบบบ :o001:
  • ผีตัวนี้เข้าใจยากไม่เข้าใจหรือว่าความชอบของใครของมัน จะแดงจะดำ ก็เหมือนกัน พิทบลูเหมือนกัน แต่ผมเคยเลี้ยงแดงเเล้วไม่คิดจะเลี้ยงดำเพราะมันคือความชอบส่วนตัว ต่อให้พี่ผีเอาดำๆแพงๆมาให้ผมๆก้ไม่เอา ^ ^ 5555+ เข้าใจไหมครับ พี่ ผี ^ ^
  • ยังงัยก็แดงเท่านั้นครับ
  • มันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลนะครับผมว่า ชอบใครชอบมัน ไม่ใส่ร้ายให้ความกัน แค่นั้นก็พอ

แต่สำหรับผม *พิทบูล* คือสายพันธู์สุดท้ายที่ผมจะเลี้ยง เพราะว่ามันเข้าเส้นไปแล้ว เลี้ยงแล้วมันส์

• ไอ้เจ้ากระทู้ทำตัวแปลกๆ..........สงสัยจะโรคจิต

สงสัยตอนเด็กจะเคยโดน....ระเบิด..ถังขี้.. :006:
  • ถามเจ้าของกระทู้นะครับ
    รุ่นพี่ไม่สนับสนุนตกลงคุณจะเลี้ยงเองหรือรุ่นพี่เลี้ยงครับ หรือว่าเอาตังค์เค้าซื้อ
    ไม่ได้ทำหมาขาย งั้นตอนที่มันมีลูกคุณแจกใช่มั้ยครับ อยากทำหมาขายก็รับตรงๆเลยครับว่าทำขายไม่มีใครเค้าว่าหรอกครับที่เค้าจะว่าก็มีไม่กี่สาเหตุ เลี้ยงไม่ดี ไม่พักฮีท ไม่ศึกษาพ่อพันธุ์แม่พันธุ์
    แล้วถ้าวันนึงรุ่นพี่คุณบอกว่าปอมไม่ดีอยู่ได้อีกไม่นานคุณก็เลิกเลี้ยงใช่มั้ยครับ (จะเลี้ยงพิทบูลหนักแน่นหน่อยครับ)
    ถ้าคนที่เลี้ยงพิทบูลไปบอกว่าปอมที่บ้านเค้าไม่ได้มาตรฐานสายพันธุ์เค้าจะคิดยังไงครับ
    สรุปครับบูลลี่เป็นหมาที่ไม่ได้มาตรฐานในสายตารุ่นพี่คุณ แต่ทำไมเดี๋ยวนี้คนเลี้ยงหมาไม่มีมาตรฐานเยอะจังว่ะ
  • ชอบแบบไหน ก็เลี้ยงแบบนั้น อย่าเลี้ยงตามกระแสก็พอ

อย่าให้ใครมาจูงจมูกว่าต้องเลี้ยงหมาพันธ์ โน่น พันธ์นี้

หมามันเป็นสัตว์เลี้ยงเป็นเพื่อนมนุษย์ อย่าเอามันมาเพื่ออวดบารมี อวดรวย อวดความเท่ห์ หรือในทันสมัย

สุดท้านพอมันตกยุค คุณก็ต้องทิ้งมัึน

ไม่สงสารมันหรือครับ เจ้านายยยยยยยยยยย
  • เลี้ยงสัตว์อย่าไปตามเทรนครับ เหมือนมือถือ ตามกันเหนื่อย

เป็นตัวของตัวเองดีที่สุดครับ ชอบแบบไหนเลี้ยงแบบนั้น

คนชอบบูลลี่ ให้หมาแดงเค้าก็ไม่เอา คนชอบหมาแดงให้บูลลี่ไปก็ไม่ชอบ อย่าเอามาเปรียบ ขัดแย้งกันเปล่าๆ

ความชอบกับธุรกิจ มันก็ต่างกันนะครับ คุณจะเลี้ยงหมาคุ้มที่หัวใจ หรือกำไรที่กระเป๋าตังค์ มันแล้วแต่ทางเลือกคนครับ
  • บูลลี่สำหรับบางคนอาจจะชอบหมาจริงๆ แต่ก็สำหรับบางคนอาจจะเป็นองค์ประกอบแค่อยากจะแนว อยากจะแต่งตัวแนวๆ อยากเท่
  • รักในสิ่งที่ตนทำคือ...อิสระ ทำในสิ่งที่ตนรักคือ...ความสุข:m59:
  • เลี้ยงเพราะรักมันจะเป็นอย่างไรก็ไม่สน
    แต่ถ้าเลี้ยงขายก็ต้องศึกษาภาวะตลาด
  • สายเลือดบูลลี่ยังไม่นิ่งเลย ไม่มีมาตรฐานลักษณะที่ชัดเจน

ถ้าชอบก็เลี้ยง แต่ถ้าจะทำเป็นธุรกิจก็ระวังไว้ มันมาเป็นกระแสเท่านั้นเอง
  • เซียงเซียงมองเปี๊ยก
  • รักอะไรชอบอะไรก็เลือกแบบนั้นอย่าไปตามใคร
    แต่ถ้าได้ทำธุรกิจกับสิ่งที่ตัวเองรักได้ยิ่งสุดยอด
  • รักเพราะแค่อยากจะเท่ บางคนอยากจะเกิด แถมได้ทำธุรกิจอีก ได้ทั้งตัง ได้ทั้งแนว
  • บางคนนำเข้าหมา ตามกระแส อยากจะเกิดจนตัวสั่น อยากจะรุ่นใหญ่
    บางคนเอามาประกอบความอยากจะแนว ไม่ดูหนังหน้า หรือเพราะหนังหน้าไม่ได้ เลยต้องแนวหาจุดเด่น
  • เอาหมามาเลี้ยงก็ต้องรักเค้าดิ
  • รักไม่พอ ต้องใช้ประดับความแนวด้วย โย่
  • ชอบอะไรก็เอาแบบนั้น

จะเลี้ยงหมาแบบไหนก็เลี้ยงตามที่ใจท่านต้องการเหอะครับพี่น้อง

มันเป็นเรื่องของรสนิยมท่าน

เหมือนผู้หญิง ไม่เห็นต้องมีใครมาบอกเลยว่า ท่านต้องเลือก สาวคนนี้เดี๋ยวตกเทรน

ท่านเลือกเองทั้งนั้น เพราะสุดท้ายสิ่งที่ท่านเลือกมันจะอยู่กับท่านไปตลอด

ไปพรี้ๆๆ ก่อนกำลังหลอน

จาก GHOST PLAYING MARIHUANA

image
  • เอา ปอม ไปหยอกกับแมวเถอะคราฟ ผมว่าสูสีกันดี 555
  • มา แบบนี้ ไม่เกิน 2 ปี ก็เลิก...

เชื่อขนมกินได้เลยครับ !!!!!

จะเป็นบรีดเดอร์ ถ้าคิด แวปแรก ว่า "คุ้มไม๊" มีแต่ เจ๊ง กับ เจ๊ง ครับ...
    เลิกไปเถอะครับ จะลงทุน แสนนึง เอาเงินแสนนึงไปลงอ่างดีกว่า...
  • บรีดเดอร์จะมองที่ความคุ้มไม่ได้ การเป็นบรีดเดอร์มันต้องทำด้วยความรักมันถึงจะสนุกครับ
  • เลี้ยงไว้เป็นเพื่อน
    เลี้ยงไว้ทำธุรกิจ

มองไม่เหมือนกัน.. :m59:
  • ไปพรี้ก่อน...กูไปด้วยดิ ผีขี้ยา...