ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้ครับช่วยตอบหน่อยครับ
  • ทำยังไงให้ลูกหมาเข้ากรงแล้วไม่ร้องขอบคุณครับ
  • สวัสดีครับ MaxNon หมาที่ไหนถ้าไม่เคยเข้ากรงมันร้องทุกตัวแหละครับ
    หมาคุณกี่เดือนแล้วครับ หาผ้าที่มีกลิ่นตัวแม่หมาหรือกลิ่นตัวคนที่มันชอบ
    ใส่เข้าไปในกรงช่วยได้บ้างนิดหน่อย
    ถ้าใส่แล้วร้องยิ่งไปดูยิ่งร้อง ทำไม่สนใจเดี๋ยวมันหยุดร้องเองครับถ้าตามใจมัน
    รับรองร้องเรียกตลอด
  • จะเป็นอยู่ระยะหนึ่ง ผมก็เคยเป็น ถ้ามันมองไม่เห็นเจ้าของยิ่งร้อง ต้องรอให้มันชินก่อน
  • กำลังจะสองเดือนครับ พอดีมันชอบฉี่ผมเลยซื้อกรงมาฝึกมันก่อน ที่แรกว่าจะไม่ใส่กรง
  • เป็นปัญหาของทุกคนครับ ต้องใช้เวลา เราทำได้ดีที่สุดก็คือ ทำยังไงให้เค๊ารู้สึกว่ากรงคือที่นอนของเค๊า เวลากิน ให้กินในกรง ทำที่นอนที่เค๊านอนสบาย ง่ายๆและถูกคือเอาฟางข้าวมาปู เวลาเค๊าร้องอย่าสนครับ เดี๋ยวผ่านไปซักพักก็จะหยุดร้อง และชินกับกรงเองครับ
  • ขอบคุณครับ