ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

""มาทะเลาะกันดีกว่าวะ""
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=3928&page=1

CommentAuthorwaiwit CommentTime2 วันก่อน
    แจ๋วครับดูจริงใจ บอกราคามาเลยชัดเจนราคาไม่เวอร์ด้วย ขอคารวะ

CommentAuthorGhost CommentTime2 วันก่อน
    แม่คือ ทริปเปิ้ล x ช่ายรึป่าวครับ สวยมากครับ

CommentAuthorGhost CommentTime2 วันก่อน
    รู้สึกว่าเรื้อนจะรับทานนะคัฟ ในรูปมันเห็นๆอ่ะอาจต้องเสียอีกหลายกะตังกว่าจะรักษาให้หาย ถึงว่าลดราคาลงขนาดนี้ ทั้งคู่เลยอ่ะคัฟ

CommentAuthorOver_heat CommentTime2 วันก่อน
    ไม่ใช่เรื้อนหรอกคับ พิทบูล ตอนเด็ก

ส่วนมากก็เป็นแบบนี้แหละคับ

CommentAuthorGhost CommentTime2 ชั่วโมงก่อน
    มีคนเคยเล่าให้ฟังหมาฟาร์มนี้ขายราคาสูงมากทั้งๆที่หมาก็ไม่ได้สวยอะไรมากมายถ้าเทียบกับคนอื่นที่ขายราคาใกล้เคียงกัน แสดงว่าหมาต้องมีตำหนิแน่ๆถึงได้ขายราคาถูกลง อาจจะเป็นอย่างที่คุณโกสท์แรกบอก

CommentAuthorAAsun CommentTime16 นาทีก่อน
    ก็ถูกเค้าแล้วหนิคับ หมาสายเลือดดีแต่ออกมาไม่สวย ก็ขายราคาตามคุณภาพ

หมาขี้เหล่ขายแพงใครจะซื้อล่ะคับ

ชุดนี้ผมก็ว่าสมราคานะคับ

CommentAuthorร.สาธุ CommentTime1 วินาทีก่อน แก้ไข ลบถาวร
    อืมห์ ๆๆๆๆๆ ว่าจะไม่เขียนอะไรแต่ก็อดไม่ได้

...........................""""""""""""""""""CommentAuthorGhost CommentTime1 ชั่วโมงก่อน
    มีคนเคยเล่าให้ฟังหมาฟาร์มนี้ขายราคาสูงมากทั้งๆที่หมาก็ไม่ได้สวยอะไรมากมายถ้าเทียบกับคนอื่นที่ขายราคาใกล้เคียงกัน แสดงว่าหมาต้องมีตำหนิแน่ๆถึงได้ขายราคาถูกลง อาจจะเป็นอย่างที่คุณโกสท์แรกบอก """"""""""""""""""""""""""""ไ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมไม่รู้ว่าคุณเอาตาข้างไหนอ่านกระทู้และเอาสมองซีกไหนคิดถึงได้สรุปกระทู้แบบนี้นะ

ผมโรจน์ สาธุ ไม่มี ฟง ไม่มีฟาร์มหมา ฟร์าม เหี้ยอะไรกะเขาหรอกครับ จะมีก็มีแต่ฟามระยำเท่านั้นแหละครับ

อ่านมาหลาย คห ผมอยากเล่า เหตุการณ์สิ่งที่ผมเจอในวันนี้ให้ฟังครับมันสะท้อนดีจริงๆ

พอดีวันนี้ไปเดินเล่นแถวคลองถมมา เจอ ป้าแก่ๆคนหนึ่งนั่งขายไปที่เสียบกะปลั๊กเล็กๆ

เดินไปถามป้าแกว่าขายยังไง

ป้าแกบอกว่าอันละ 30บาท

บอกป้าแกว่า ผมซื้อ 3 อันครับ

ป้าแกบอกว่า 3อัน 90บาทนะ ลดไม่ได้

ผมก็บอกแกว่า ""ผมยังไม่ได้ต่อนิ""

รับของจากป้าเรียบร้อย ให้แบงค์ร้อย ป้าแกไป บอกป้าแกว่า ไม่ต้องทอนครับป้าไม่เป็นไรครับ

ผมไม่ได้คิดอะไรเลยในขณะนั้นเป็นความรู้สึกธรรมดามากๆ แล้วผมก็เดินต่อไป

ผมเดินไปได้ประมาณ สามสี่ก้าว ได้ยินป้าแกพูดกับคนข้างๆว่า

""แกช่วยดูแบงค์ทีซิ แบงค์ปลอมรึเปล่า"""

ผมหันไปมอง เห็น แกกับคนข้างๆกำลังหยิบแบงค์ร้อยใบของผม ขึ้นส่องดู

จบครับ

อารมณ์มันสท้อนมากๆครับ สังคมเราทุกวันนี้มันแย่จริงๆ จะโทษป้าแกก็ไม่ได้ ก็สังคมมันแย่ คนระแวงก็คงเป็นเรื่องธรรมดา เป็นอุทาหรณ์ครับ

วันหลังจะได้รู้ไว้ว่า หมาควรขายให้แพงเข้าไว้จะได้ไม่มีคนสงสัย

การทำตัวก็ควรทำให้แย่ๆเข้าไว้ คนจะได้ไม่ระแวงครับ

ไอ้ประเภทขายหมาราคายุติธรรม หรืออยากให้คนได้ซื้อหมา ดีดี ในราคาที่ไม่เวอร์จนเกินไปนัก ไม่มีจริงในโลกหรอกครับ ขี้โม้ทั้งเพ

ขอบคุณที่อ่านจบ 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

แสดงความคิดเห็น
  • อย่างที่ พี่โรจน์ สาธุ พูดออกมาก็มีเหตุผลครับ สังคมเราในทุกวันนี้กำลังแย่ลง เพราะความคิด ความเห็นแก่ตัว ความอิจฉา ความโลภ กำลังเข้าครอบงำคนเกือบทั้งประเทศ มีเพียงแค่เศษส่วนน้อยๆที่ยังมองโลกในแง่ดี และน้อยคนนัก ที่จะมองหมาของคนอื่น ในแง่ที่ดีๆ อันไหนขายถูกก็ว่าหมาแม่งไม่ได้คุณภาพ มืงเอามาหลอกกุหรอวะ กุไม่ได้แดกหญ้านะเว้ย อันไหนขายแพงก็ว่า มืงจะแพงไปไหน แล้วใครจะซื้อมืง หมาก็งั้นๆ ไม่เห็นมีใครบอกเลยครับว่า เออ หมาคุณขาย 40000 คุณขายถูกไปหรือเปล่า น้อยคนจริงๆครับทีจะคิดเช่นนี้ ในสังคมพิทบูลของเราก็เช่นกัน ช่วยกันคำนึงถึง เจตนาของผู้ผลิต และ ผู้ซื้อ ให้มากๆครับ พยายามเอาใจเขามาใส่ใจเราให้มากที่สุด แล้วข้อพิพาท ต่างๆก็จะไม่มีครับ ด้วยความเคารพ เอก_โพธาราม
  • คนเราหน๋อ พอเค้าขายถูกก็ว่า หมาไม่ดี หมามีตำหนิ ต่อมา พอขายแพงก็ว่า จะขายให้รวยกันไปข้างเลยหรอ จะเอายังงัยกันครับ

ถูกก็ว่า แพง ก็ว่า เอาใจไม่ถูกจริงๆ ความพอใจมันอยุ่ที่คนเค้าอยากได้ มันตกลงกันได้
  • อ่าวกระทู้นี้ก็ คิดเหมือนผมเหรอ หุหุ ผมไม่ได้ดูกระทู้นี้ ก่อนเลยนะเนี้ย
    หุหุ รู้งี้มาเเสดงความคิดเห็นผ่านกระทู้นี้ดีกว่า ไม่หน้าตั้งกระทู้ใหม่เลย

โทดทีนะลืมดู - -*
  • ใครรังแกเฮียกูวะ

ฮ่าๆๆ เฮียเสาร์นี้หาของกินดีกว่า อย่าไปโกธรเลย เด๋ว ไม่หล่อนะ

ใครสนใจไปดูได้ ให้เห็นกับตาก่อน ว่าเป็นอย่างไร อย่าเอาความคิดส่วนตัวมาพัวพัน

รู้จักเฮียแล้วจะว่า มันส์ แปลกคน ใจถึงอีกต่างหาก ไม่มีที่ติเลย

ถูก หรือ แพง ผมว่าไม่ใช่เป็นเรื่องที่จะมาว่ากันได้ ต้องดูความตั้งใจด้วย

เฮียเขาทำแต่ละคอก กระเป๋า แหกตลอด ผมรับรองได้ ใครอยากรู้โทรไปถามได้
  • ฮะฮะฮะ

โหเฮียกู ออกมานั่งยันแบบนี้เลย

ไม่มีอะไรมากเฮีย ช่วงนี้อากาศมันร้อนไปหน่อย เลยหาอะไรระบายคลายร้อน

รับทราบ เจอ กัน

ทั้งเสาร์ อาทิตย์ เลย ที่ D1
  • ไปจิงรึเปล่านิเฮียอาทิดนี้อ่ะ

เด๋วจะจูง ไอแรม ให้ :o069:
  • หวัดดีเฮีย เย้!
  • ก็ขายหมาแบบนี้อ่ะดิ คนอื่นเดือดร้อนอ่ะครับเฮีย ราคานี้ตัดหูให้ด้วยนะ ส่งเครื่องให้อีกถ้าอยู่ไกล ไม่มีหวานเพราะความหวานให้เมียไปหมดแล้ว เฮ้อ! หมาของเฮียโรจน์เนี่ยนะ กรูนายpitdeerกล้าเอาหัวใสๆเนี่ยอ่ะเป็นประกันเลยเรื่องคุณภาพ ส่วนราคานี่พูดกะเฮียเค้าดีดี เดี๋ยวถูกใจลดให้อย่าตกใจละกันนะพี่น้อง

เรื่องราคาลูกหมาอยู่ที่ต้นทุนของใครของมัน ต้นทุนของเฮียโรจน์คือเพื่อน มีหมามีเพื่อน แค่นั้น ทำหมาทีนึงจ่ายไม่รู้เท่าไหร่ ขายได้ให้คนรักจริงไปเลี้ยงมันเป็นความภูมิใจ ลูกหมาดีไม่ดีดูที่คนขาย คนขายคนนี้เพื่อนเยอะ แสดงว่าคบได้ ลองคิดกลับกัน มีตังบางทีซื้อหมาเฮียเค้าไม่ได้นะ ก็กูไม่ขายมีไรมั้ย อ้า! เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

ขำขำน่านะ พี่น้อง เย้!
    ไฟล์แนบ
    Image(239).jpg 26K
  • โห พี่หนุ่มก็พูดเกินไป อะพี่ ตังค์อะ เอาทั้งงั้นแหละใครซื้อผมก็ขายทั้งง้านนน ที่ขายๆไปแบบช่างหัวมันเพราะว่า ชอบ ผสมหมาอะพี่ แต่แม่งไม่รู้เป็นไร ขี้เกรียจเลี้ยงลูกหมา ไอ้ครั้นจะแจกฟรี เดี๋ยวก็โดนชาวบ้านส่องเอา

ผมอยู่บ้านก็เหมือนกันนะ ชอบทำ อาหาร ทำนู้น ผสมนี่ แล้ว ไม่เคยแดกเองหรอก พอใจ ในรูปรส แค่นั้นแหละ แล้วก็ตักแจกชาวบ้าน
  • ท่านโรจน์ชอบผสมหมาอย่างเดียว คนไม่สนเลยใช่เป่า ฮา...................