ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข่าวหน้า1 จากนสพ.เดลินิวส์วันนี้
  • รวมทั้งพวกเลี้ยงพิทสายโชว์ด้วยน้องเอ๊ย
    มองทางลบไปตามๆกัน :-))
  • ถึงมันจะถูกสร้างมาเพื่ออะไรก็ตาม เหนือกว่าสิ่งอื่นใด มันก็ยังต้องการความรักไม่ใช่ความทารุณ หัดคิดซะบ้าง เกิดเป็นคนยังต้องการให้คนมารักกลัวการที่จะโดนทำร้าย หมาก็เหมือนกัน คิดเป็นป่าวว่ะ ไอพวกกัดหมา เวรกรรม จะตามมาจัดการจำไว้ เล่นปล่อยให้กัดกันจนตายจนขาขาดมันเกินไป.....(ขอโทษนะครับพี่น้องสงสารหมาทนความทารุณจากคนพวกนี้ไม่ไหวจิงๆ)
  • ผมคงไม่ขอพูดอะไรมากมาย ไอ่พวกนี้มันเหี้ยได้ใจเลย ขอบคุณครับ
  • tutie กรกฎาคม 28 Permalink
    กำ....... ไอ้น้าผี ที่พี่ บอยด่าน่าจะเป็นผม มากมาย .....
    น้ำลายที่ คราก คงหมายถึงผมเป็นแน่ .....

ความหมายที่ ผมพยายาม สื่อ ......

เหมือนที่บอกหมามันกัดกันมานานแร้ว เรื่องนี้ใครๆๆก้อรุ้ พอเป็นข่าวผลมันยังไง
    ทุกคนโดน หมด แม้แต่ผม จะลาก ยางที สายตาคนมันมองเราแบบแปลกก
    ส่วนเรื่องเฉยๆๆ มันอยุ่ที่สภาพจิตใจคุณคลอยตาม ข่าวแร้วเกิดอารมณ์
    มันเรื่องของคุณ แต่ ผม เฉยๆๆ ส่วนตัวผมไม่ได้เลี้ยงกัด อะไร
    แต่ที่พยยาม สื่อคือใจเย็นๆๆ อย่าด่าทอ เดี๋ยวจะทะเลาะกันป่าวๆๆๆ
    อะไรหลายๆๆๆ อย่าง มันเหมือนน้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่า อย่าได้ คิดตัดอะไรง่ายๆๆดีกว่าคับ

และอีกอย่างที่บอกว่า อย่าดจมตีทางนั่นรุนแรง เพราะ ทางนั่นเขา ต้องเข้ามาอ่านข่าวสารทางนี้อยุ่
    แร้ว เพราะเว็บทางนั่นปิดไปแร้ว
    ยิ่งด่ายิ่งทะเลาะ กันมันมีแต่บาน คับ พี่ .......
    ...............................................................................................
    เหยพี่กับเราไม่มีไรเป็นส่วนตัว พี่ว่าไปตามเนื้อผ้าไม่ได้ว่าใครแต่ด่าพี่วะ

• image
    ไฟล์แนบ
    107672107.jpg 61K
  • ผมก็ งงคับพี่ บอย และเสียใจนิด ๆๆ..... พอผมอ่าน เข้าไป

อาจเพราะเข้าใจผิดกันแหละคับ ........
    ขอโทษพี่ด้วยคับ พี่บอย
  • สรุปเเล้ว....เอางี้เลยนะครับ...
    มาร่วมสร้างกิจกรรมจัดงานมิตติ้งกันเลย.. เเบบไหนก็ว่ากัน มาร่วมกันกู้หน้าให้พิตบูลดีกว่าครับ...
    เเล้วคนที่ด่าๆๆๆๆๆ ด่าๆๆๆๆ เเล้วก็ด่าพวกกัดหมา.. พวกคุณก็มาร่วมด้วยนะครับ..... ในเมื่อ ด่าต่อต้านพวกกัดหมาเเล้ว ในเมื่อใช้คำหยาบเเล้ว.. พวกคุณก็ต้อง มาช่วยกันทำกิจกรรมนะครับ...ให้คนทั้งโลกรู้ไปเลย
    ดีใหมครับ... ไม่ใช่ว่าต่อต้านคนกัดหมาเเล้ว
    พอเขาจัดกิจกรรมกู้หน้าพิตบูล ก็ไม่ไป........
    ไปนะครับ....ไปกันเยอะๆ ผมก็อยากดูว่ามีคนที่รักพิตบูลจริงๆเเค่ไหน..............อย่าปล่อยให้คนกลุ่มน้อยๆหรือเเค่คนบางกลุ่มต้องฝ่าฟันเพียงลำพัง..
    คนเลี้ยงพิตบูลในเมืองไทยมีมากครับ...... คนที่ชอบด่า ชอบพูด ก็มีมาก :-@
    เเต่คนจัดกิจกรรม ไม่ค่อยมีหรอกครับ....
    เเต่อยากจะเสนอนิดนึงครับ.....ไม่ต้องมีรางวัลครับ.. ไม่ต้องมีที่ 1 2 หรือ 3 ไม่ต้องเลย.....
    เอาเเบบไปกันด้วยใจอะครับ..... เเจกของเล็กๆพอ เช่น ปากกา สมุด ดินสอ อะไรพวกนี้พอ...
    เเล้วก็มีน้ำดื่ม หรือ กาเเฟ ให้นั่งจิบกันให้เเก้เหนื่อย ทำกิจกรรมเสร็จ ก็มานั่งรวมๆกัน พูดคุย เเลกเปลี่ยนความคิด.....
    น่าจะทำซัก ปีละ 1-2 ครั้ง หรือ มากกว่าก็เเล้วเเต่ ใครบ้านไกล ใครจน หรือไม่สดวก ในการพาหมาไป
    ก็ไปตัวเปล่าๆ ก็ได้..... ส่วนคนที่บ้านไกล้ ที่จัดงาน หรือ พอมีเงิน พอพาหมามาได้ ก็เอาหมากันมา...
    ไม่มีเเบ่งเเยก....รวมไปเลย เรสโนส บูลลี่ หรือสายกัด เราไม่เเยก...เพียงเเต่ว่า หมาใครมีความสามารถก็เอามาโชว์ หมาใครไม่มีความสามารถ เเต่สวัดดีได้ หรือ อะไรต่างๆ เเล้วเเต่เจ้าของจะฝึกมา ก็เอามา....
    ขอเพียง....อย่าเอาหมาที่กัดคนมาก็พอ ดีใหมครับ.............
    คำพูดใครๆก็พูดได้ครับ.... เเต่การกระทำไม่ใช่ว่าจะทำได้ทุกคน....
    ด้วยความเคารพครับ....
  • เป็นกำลังใจให้คนรักพิทบูลทุกคนนะคะ พวกนั้นก็แค่คนส่วนน้อย หนูเชื่อค่ะว่ายังมีอีกเยอะที่เข้าใจ อีกไม่นานข่าวก็คงซาไปนะคะ
  • เป็นชุด M16A1 เลยนะหิน ฮ่าๆๆๆๆ
  • ถ้าต่อต้านเพราะกลัวว่าจะเป็นด้านลบให้กับผู้เลี้ยงพิทสายอื่นก็พอจะเข้าใจ
    แต่พวกที่ดัดจริตด่าเขาเสียๆหายๆหาว่าทรมาน บาปกรรม สงสารหมา ก็อยากจะถามหน่อยเคยกิน เป็ด ไก่ วัว ควาย กันบ้างหรือเปล่าตั้งแต่เกิดมาแล้วไม่สงสารไม่ด่าไอ้คนที่มันฆ่าสัตว์ที่ไม่มีโอกาสแม้แต่จะได้สู้บ้างล่ะ
    ว่างๆก็มาช่วยหมา ที่ ท่าแร่ บ้างสิมันตายทรมาณยิ่งกว่าพิทในสังเวียนตั้งเยอะ

รักพิทไม่ใช่เพราะสวยแต่เพราะด้วยใจสู้ของมัน
  • มีแต่คนพูดไม่มีคนทำ(ถูกใจมาก)แสดงความเห็นแต่พอสมควรเถอะอย่าใช้คำหยาบเลยเดี๋ยวจะกลายเป็นแตกแยกอีกเอาเหตุผลอย่าเอามันส์ (พิทบูลเป็นหมาต้องคำสาปมันซื่อสัตว์ รักนาย ตายแทนได้ พอมันไม่ไหวมันหยุดพอนายยุมันสู้ต่อตอนมันไม่ไหวมันมองนายคนเดียวเลยแต่นักพนันและเสียงเชียร์รอบๆทำให้นายมันหน้ามืดลืมไม่ได้นึกถึงความรักความภักดีที่มันมีให้สักนิดเลยจริงๆ)เป็นเรื่องจริงที่น่าเศร้าสลดมากกว่าจะมานั่งด่ากัน :022:
  • image

ชิบิง กลายร่าง !!!
    ฮ่าๆ
    ไฟล์แนบ
    197801.jpg 26K
  • เห็นด้วยครับ ดีแต่ใช้ปากเป็นอาวุธกัน พอให้ลงมือทำกันจริงๆ หายหัวกันไปหมด
  • ไอ้เหี้ยหิน กูไปมิตติ่งทุกงาน แล้วมึงมุดอยู่รูไหน กูไม่เคยเห็นมึง !
  • ต่ำช้า... คนที่หาความสนุกสำราญบนความทรมานและชีวิตของสัตว์ อย่างไรก็ชื่อว่าจิตใจเลวทราม เป็นคนหนึ่งที่เลี้ยงและรักพิทบลูมากค่ะ เห็นคลิปนี้แล้วน้ำตาร่วงเลยตอนที่บอกว่าสู้ไม่ไหวแล้วมองเจ้าของ แล้วเจ้าของกลับบอกให้สู้ต่อ (จริงเท็จประการใดไม่ทราบ อีกทั้งเรื่องที่จะปล่อยให้มันตายหากแพ้ แต่ก็รับไม่ได้ตั้งแต่ให้มันมากัดกันเพื่อความสนุกกับเงินทองแล้วค่ะ) รักพิทจริงให้มันทำอย่างอื่นเถอะค่ะ ทางเลือกยังมีอีกมากมาย อย่าให้มันต้องแลกชีวิตอย่างไร้ค่าไปเพื่อความสนุกกับการพนันเลย อย่าใช้ความซื่อสัตย์ของมันไปในทางที่ไม่ควร
  • พมว่าแตกกันไปเลยสายกัดกับโชว์อะแล้วสายโชว์ก่อไม่ต่องไปออกตัวไห้สายกัด ส่วนสายลากมีแต่คนชอบอยู่แล้ว ป๋าก่อทำไห้คนรู้จักมันดีแล้วพมว่านะ
    1.มุนมองที่ต่างกันมาก
    2.เวรามีเรืองก่อมีแต่คนทำสวยโชว์กับลากมาออกตัว
    3.ชื่อมันก่อบอกอยู่แล้วสายกัด ไม่กัดกันเเล้วคนมันจะเอาไปทำอะไรพูดตรงๆ
    4.สายกัดทำไห้คนไม่ชอบพีทมากขื้น (หรือไม่จรีง)
  • ใจเย็นๆกันครับ
    น้าผีค่อยๆพิมพ์ครับ ภาษาไทยหากสะกดผิดอาจจะดูไม่ค่อยดีเท่าไหร่
    .
    GHOST 9:18AM Permalink พมว่าแตกกันไปเลยสายกัดกับโชว์อะแล้วสายโชว์ก่อไม่ต่องไปออกตัวไห้สายกัด ส่วนสายลากมีแต่คนชอบอยู่แล้ว ป๋าก่อทำไห้คนรู้จักมันดีแล้วพมว่านะ
    1.มุนมองที่ต่างกันมาก
    2.เวรามีเรืองก่อมีแต่คนทำสวยโชว์กับลากมาออกตัว
    3.ชื่อมันก่อบอกอยู่แล้วสายกัด ไม่กัดกันเเล้วคนมันจะเอาไปทำอะไรพูดตรงๆ
    4.สายกัดทำไห้คนไม่ชอบพีทมากขื้น (หรือไม่จรีง) .
  • อย่ามัวทะเลาะกันเลย เอาใจช่วยด้วยคนให้ปัญหาผ่านพ้นไปด่วยดีครับ หนึ่งในคนรักพิทบูลเหมือนกัน
  • ขอโทษนะครับ ผีที่ด่าผม ว่าไอ้เหี้ยหิน....คุณเป็นอะไรมากรึป่าว....ผมไปด่าไปว่าคุณหรอ...หรือว่าเเทงใจดำตรงไหน....ก็บอกเเล้ว พูดดีๆ ก็ได้ ไม่ต้องด่ากัน ผมก็เเค่เสนอความคิด จะให้ผมไปทุกงานผมไปไม่ได้หรอก
    เพราะผมคนจน......
    เเล้วอีกอย่าง ผมก็ไม่ได้ต่อต้านสายกัด เเต่ถ้าคุณต่อต้านสายกัด ก็ไปทุกงานเเหละดีเเล้ว.....
    ถึงจะไปทุกงาน ทำกิจกรรมทุกกิจกรรม เเต่ถ้าใจคุณยังต่ำช้าอยู่เเบบนี้ งานมันก็ไม่ช่วยอะไรหรอก
    เเล้วที่คุณไปทุกงาน...มันไม่ได้ช่วยสอนให้คุณเข้าสังคมบ้างเลยหรือ..
    ผมทำดี....ผมไม่ต้องไปเสนอหน้าก็ได้ ผมยอมปิดทองหลังพระดีกว่า ดีกว่าไปเจอพวกหยาบคายเเบบคุณ

ส่วนผีตัวล่าง จะเเตกเเยกทำไม..... คิดให้ลึกๆหน่อยครับ..
    พวกเกลียดปลาไหล...เเต่กินน้ำเเกง

จะย้ำอีกทีครับ..... พวกเกลียดปลาไหล..... เเต่กินน้ำเเกง
  • เมื่อคืนดูข่าวครับ.. รายการ คนข้นคนข่าว ทางช่อง 9 ประมาณ 4 ทุ่มครึ่ง
    ก็มีข่าวหมากัดนี่เเหละ เเล้วนักข่าวก็พูดเองเลยว่า ไอ้คนที่ออกมาเปิดโปงน่ะมันเป็นไงรู้ใหมครับ..
    มันเเพ้พนันมา....หลายบาทเลย ไม่รู้ว่าเท่าไรเหมือนกัน น่าจะเป็นเเสน
    เเล้วมันไม่มีเงินจ่าย.... มันเลยมาบอกนักข่าวซะเลย คงคิดว่านักข่าวจะช่วยมันได้....
    ผมพูดเเล้วไม่มีผิด ว่าเรื่องนี้มันมีเบื้องหน้าเบื่องหลัง พอดูข่าวก็ร้อง อ๋อ...เลย สรุปเเล้วนักข่าวก็ไม่ได้ช่วยมันเเถมยังเอาเรื่องมันมาเปิดเผย...
    ทีตอนออกรายการเรื่องจริงผ่านจอ เสือกบอกว่า สงสารหมาเลยเลิกเล่น ที่ไหนได้ไม่มีเงินจ่ายเขา....
    เเล้วตอนนี้น่าจะรู้ตัวเเล้วด้วย นักข่าวบอกว่า วงเเตกเเล้ว เพราะอะไรรู้ไหม.....
    เขากำลังตามหาตัวไอ้คนที่พานักข่าวไป.... มันต้องหนีหัวซุกหัวซุน อยู่ในวงการเเท้ๆ เสือกเอาเรื่องมาเเฉ
    อันนี้ผมเอามาเล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ. ต้องบอกก่อน เดี๋ยวจะมีคนมาด่าผมอีก ผมไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรนะครับ
    เเค่อยากให้ทราบข่าว
    ปล่อยให้คนวงในเขาจัดการกันเอง.....ส่วนไอ้คนที่พานักข่าวไปหรือคนเเฉ ก็หลบให้ดีละกัน...
    ถ้าพวกเซียนสายกัดเขาจับได้อาจจะเจ็บหน่อย.. ข้อหาที่ 1 ไม่ยอมจ่ายเงินเขา 2 เอาเรื่องเขาไปเเฉ...

• นี่คือผล เเละตัวอย่างของคนไม่สามัคคีของพวกสายกัดครับ.
    เเละอยากให้พวกสายโชว์ดูเอาไว้บ้างครับ. ไว้เป็นตัวอย่าง
    คนไม่ดีเเบบนี้ อยู่วงไหนก็พัง... ถ้ามาอยู่วงการสายโชว์ สายโชว์ก็พังได้ เพราะคนมันคิดไม่ซื่อ....
  • ไอ่หินอย่าแพล่มให้มาก หมาของมึงกัดกับหมาวัดก็แพ้ :p
    มึงเป็นได้แค่ขี้ตีนของพวกเลี้ยงสายกัด
  • ว่าป่าว การพนันมันมีมาตั้งแต่ยุคสำริด ยุคโมเสท แล้วมั้ง แถมยังไม่จำกัดรูปแบบ ไม่ต้องยกตัวอย่างกัดหมา ตีไก่ ขนาดเทนนิสหรือกอล์ฟยังมีรับแทง คนติดการพนันยังไงมันก็มีมารกระซิบให้เล่นจนได้แหละ รถวิ่งตามถนนอยู่ดีๆคนมันยังแทงเลขทะเบียนรถกันเลย
  • ส่วนผีตัวล่าง จะเเตกเเยกทำไม..... คิดให้ลึกๆหน่อยครับ..
    พวกเกลียดปลาไหล...เเต่กินน้ำเเกง

จะย้ำอีกทีครับ..... พวกเกลียดปลาไหล..... เเต่กินน้ำเเกง
    -------------------
    กูไม่ได้เกลียดพิทบูลสายกัดนะครับ คุณเหี้ยหิน แต่กูเกลียดไอ้เกย์ระยำอัปปรีย์ที่เอาหมากัดกันครับ
  • หากเอาพิบูลมาฝึกให้เป็นเรื่องเป็นราวแล้วเอาไปใช้ช่วยงานราชการ จับผู้ร้าย ลงไปลุยช่วยทหารภาคใต้ ฝึกมันให้เก่งๆ มันยังจะดีกว่าเอามากัดกันให้บาดเจ็บแล้วพนันเอาเงินรึเปล่า

เข้าใจว่ามันมีทุกวงการ ไก่ชน ปลากัด ชนวัว ชนควาย ทรมานสัตว์ทั้งนั้น นานาจิตตัง แต่ทำไมเราจะไม่ลองแหวกแนวบ้าง ช้างขี่จะไปขี่ตามช้างทำไม มาสร้างภาพลักษณ์ให้พิบูลซะใหม่ ว่าเขามีประโยชน์กับสังคมไม่ใช่คนเห็นก็เอาแต่กลัวแบบที่เป็นอยู่ทุกวันนี้

หมามันไม่รู้เรื่อง ถูกเลี้ยงยังไงมันก็เป็นแบบนั้น ถูกสอนให้กัดให้ต่อสู้ มันก็ต้องทำ มันพูดไม่ได้ มันไม่มีสิทธิ์เลือก แต่มันก็มีความรู้สึกนะ มันเจ็บเป็น มันมีชีวิต นายสั่งสู้ก็ต้องสู้ ทำเพื่อนายเพราะความซื่อสัตย์ บางตัวถึงขั้นต้องเสี่ยงชีวิต ต้องตายเพื่อนายเพราะบาดเจ็บจากการต่อสู้ เพราะทุกวันนี้คนยังมองว่าสัตว์ก็คือสัตว์ไงล่ะ ไม่ได้มองว่าชีวิตทุกชีวิตมีค่าเท่าเทียมกัน ก็อย่างว่านะ สังคมสมัยนี้มันเสื่อม จิตใจมนุษย์มันต่ำลง ศีลธรรมเริ่มหาย ศีล 5 ยังรักษากันไม่ได้ ก็จะอะไรกับแค่หมา เพราะขนาดคนด้วยกันมันยังฆ่า ยังทรมานกันทุกวันเลย
  • :063: :063: :063:
  • อ่านข่าวเดลินิววันนี้ก่อนนะพวกแก๊งค์ทรมานสัตว์

• ไอ้หินแม่งกระจอกฉิบหาย ทำเป็นมาปกป้องคนกัดหมา
    :064:
  • http://www.dailynews.co.th/newstartpage/index.cfm?page=content&categoryID=561&contentID=153997

แก็งค์ชั่วอมนุษย์กัดหมาดิ้นกันพล่าน 555+++ :-)) :-))
  • เออ ก่อนที่แก๊งค์ทรมานสัตว์ จะตามจัดการกับพวกของคุณเองแล้ว
    ผมว่าพวกคุณก็หนีเอาตัวรอดให้ได้ก่อน เห็นว่าจะ ตร.ลากคอ อยู่
    คุณแค่พวกแก๊งค์ทรมานสัตว์ รายเล็กๆกระจอกงอกง่อย
    เมื่อถึงวันนั้น หากโดน ตร.จับได้ นักข่าวก็จะทำให้พวกคุณได้ลงหนังสือพิมพ์ทุกฉบับ
    สื่อทีวีก็จะออกทุกสื่อ แล้ววันนั้นคนที่เดือดร้อนจริงๆ....ก็ตามเก็บพวกคุณง่ายขึ้น

เวรกรรมตามทันแล้ว ขอให้โชคดี
  • ขอโทษนะครับ...ผมไม่ได้ปกป้องคนกัดหมา....อย่าเอาขี้มาป้ายผมดีกว่า...
    ผมเเค่จะบอกว่า ทางใครก็ทางมัน.....จะไปเดือดร้อน จะไปด่าเขาทำไม เเค่บอกว่า อย่าทำปากดี..อย่าเก่งเเต่ด่า
    เเล้วถ้ามึงเเน่จริง มึงก็ไปดูเขากัดหมาเลย..... เเล้วมึงก็ไปด่าพวกนั้นเลย ไอ้สัตว์ กูจะดูซิ....พวกปากดีๆ เเม่งจะกล้าด่าตอนที่เขากัดหมากันไหม
    กูไม่เคยกัดหมา เเล้วกูก็ไม่ได้เข้าข้าง กูจะบอกว่าอย่าไปเสือกกับเขาเลย กฎหมายบ้านเมืองมี ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของตำรวจ เเล้วในเมื่อกูพูดดีๆ มึงยังมาด่ากู.....กูก็จะด่ามึงกลับบ้าง ไอ้เหี้ยผี....

เหี้ยผีทั้งหลาย...เลี้ยงหมาพวกมึงให้ดีก่อนเถอะ ไอ้สัตว์ตุ๊ด....
    กูอุตส่าห์ พูดดีๆเเล้วนะ..... จำใส่กะโหลกกวงๆโบ๋ๆ ของพวกมึงเอาไว้นะ....กู.....ไม่......ได้......เข้า....ข้าง...พวกสายกัด.... เเล้วกูก็ไม่เคยกัดหมา.
    ถ้ามึงดีจริง...เมิงก็เปิดเผยตัวมาเลย.... กรูกระจอกก็จริง เเต่พวกมึงนี่กระจอกยิ่งกว่ากูอีก.....

พูดกับกู.....พวกมึงพูดดีๆก็ได้ อย่ามาสวมหน้ากาก.....พอเรื่องดีๆล่ะ ล๊อกอินกันหน้าบานเลยนะพวกมึง...
    พอเรื่องเหี้ยๆ เรื่องด่าคนอื่น เสือกเป็นผี.....เเล้วจะบอกว่าเป็นคนดีได้ยังไง
  • กูก็ไม่ชอบเหมือนกัน คนกัดหมาน่ะดูเเล้วก็สงสาร.... เเต่กูไม่เคยไปเสือกกับเขา เพราะมันเป็นหมาของเขา
    เข้าใจป่าว ไอ้ผีส้นตีน....ชัดไหม....
  • ไอ้คนกัดหมาเคยกราบตีนกูแระ
  • เเล้วไอ้ผีที่ว่าหมากูกัดกะหมาวัดก็เเพ้นะ มึงไปเอาหมาวัดมาเลย อย่ามาทำปากดี..... ถ้าหมากูชนะ
    กูขอต่อยปากมึงทีเดียวเเหละ.... โทษฐานพูดชุ่ยๆ จะพูดเหี้ยอะไรพยายามนึกถึงความเป็นจริงบ้าง

ที่กูพูดดีๆครั้งเเรกๆ กูไม่อยากให้มาทะเลาะกัน.. เเต่ในเมื่อพวกมึงพูดหมาๆ กูก็ไม่จำเป็นต้องพูดดีๆกับพวกมึง
  • เหี้ยหินแพล่มไรว่ะ เมื่อคืนผัวไม่ได้อัดถัวดำมึงเหรอ :p
  • พวกผีก็เเรงเกิ๊น.....เขาพูดดีๆ ไปด่าเขาซะงั้น...เสียสถาบันหมด
    อย่าไปเถียงกับผีเลยครับ เถียงไปก็เปลืองตัวปล่าวๆ อยู่เฉยๆ เเล้วทำบุญกรวดน้ำไปให้ เดี๋ยวเขาก็หายไปเอง

จากผีดี...
  • ก่อนจะปากเก่ง ดูสภาพหมาของคุณก่อนดีกว่า คุณหิน
  • โอเคครับ..ผมจะเลิกเเพร่ม...เเล้วผมจะไม่พูดอีก ผมขอโทษ ที่พูดคำหยาบ..
    เเล้วที่พวกคุณพูดกับผมไม่ดี กล้าขอโทษป่าวครับ
    เเล้วผี ที่ว่าผมเข้าข้างสายกัด ถอนคำพูดด้วยนะครับ.......กล้าขอโทษผมป่าวครับ เพราะมันไม่ใช่อย่างนั้น...
  • "พอเจ้านายสั่งให้มันสู้ มันก็สู้แบบถวายชีวิต"
    "ตอนมันจะแพ้ มันมองแต่ตา เจ้าของมันคนเดียว"
    ได้ยินคำนี้ก็กินใจแล้วครับ
  • ดูคลิปที่สัมภาษณ์เเล้วคนที่ออกมานั้นเหมือนพวกที่ยังไม่เข้าใจสายกัดเหมือนคนที่พึ่งหัดเลี้ยงมากกว่าครับ
    - จะเลี้ยงหมาไม่ว่าสายกัดเเละโชว์ให้ได้ดีนั้นไม่มีความจำเป็นเลยที่จะต้องให้สุนัขเครียดหรือก้าวร้าวหรือเลี้ยงในที่เเคบๆ
    - ไม่มีความรู้เเละไม่เข้าใจไม่น่าออกมาประจานความโง่เขลาของตัวเอง
    - คนพวกนี้เหมือนเลี้ยงเพราะความเท่มากกว่าเลี้ยงเพราะความรักเเละความเข้าใจในตัวมันจริงๆ
    - ผมก็เคยเห็นคนที่เล่นเเเละมีสายเลือดระดับที่เป็นต้นๆของโลกเลยก็ว่าได้....ไม่เห็นเค้าต้องเลี้ยงในที่เเคบๆเเละต้องทำให้สุนัขนั้นเครียดเลยเเม้เเต่"เห็บหมัดก็ยังไม่เห็นมีเลย" กินก็เป็นเวลาออกกำลังก็เป็นเวลาสุนัขทุกตัวสุขภาพจิตก็ดีทุกตัวไม่เห็นว่ามีตัวไหนก้าวร้าวเลย
    - ซึ่งมันต่างกับไอ้คนที่พูดในรายการเรื่องจริงผ่านจอ โดยสิ้นเชิง
    - ยังมีนักเล่นนักเลี้ยง(ตามกระแส)อีกเยอะที่ไม่มีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องจริงๆอีกเยอะมากๆจนกลายเป็นความไม่เข้าใจผิดๆต่อๆตามกันมาคนพวกนี้เเม้เเต่อาหารสุนัขยังเเทบจะไม่มีปัญญาซื้อเกรดที่ดีๆให้สุนัขกินเลย
    - สายกัดนั้นไม่ได้มีความน่ากลัวตรงไหนเลยสักนิดถ้าเลี้ยงอย่างถูกต้องเเละต้องศึกษากับคนที่มีประสบการณ์จริงๆไม่ใช่พวกชอบโม้ พวกที่Beed หลอกขายมือใหม่ๆที่คิดอยากจะมีไว้เลี้ยงสักตัวโดยไม่สนใจอะไรทั้งสิ้น
    - ในวงการสายกัดนั้น คนชั่วมีมากกว่าคนดีครับ เพราะอย่างนี้ควรที่จะตรองดูให้มากๆก่อนจะเข้าหาใครสักคน
  • จบคับเรื่องนี้ ......มันผ่านไปแร้วคับ
    หิน ใจเย็นนะน้อง หยุด นะหิน
  • มันไม่ใช่คนไทยหรอครับ ผมดูคลิปมัน พูดห่าไรของมันก็ไม่รู้
  • กระทู้จะไม่มีคนทะเลาะหรือด่ากัน ถ้าไม่มีผีตัวเสี้ยม สังเกตมาหลายกระทู้ละส่วนมากผีจะชอบเข้ามาเสี้ยม ไม่กล้าที่จะล็อกอินเข้ามากัน
  • ผมอยากรณรงค์ ให้พวกเราแสดงความเห็นโดยการล๊อคอินแสดงตนครับ
    ส่วนการแสดงความเห็นแบบไม่แสดงตน หรือที่รู้จักกันว่า ผี อยากให้ใช้ในยามจำเป็นจริงๆ
    ผมใช้การขอความร่วมมือ เพราะไม่อยากบังคับ หากพวกเราช่วยกัน เราทำสำเร็จแน่นอนครับ

สังคมเราจะดีขึ้นถ้าพวกเราช่วยกัน และขอขอบคุณทุกท่านที่ให้ความร่วมมือด้วยดีเสมอมา

***หมายเหตุ***
    สำหรับท่านที่รับไม่ได้กับนโยบายของบอร์ดนี้ เราไม่เคยคิดจะไล่ท่าน ท่านยังสามารถเข้ามาเยี่ยมชมได้ตามสบาย แต่จะเป็นพระคุณมาก หากท่านไม่มาก่อความวุ่นวายหรือต่อต้านเจ้าของบ้านครับ ขอกันดื้อๆแบบนี้เลยดีกว่า :-D
  • มันเป็นการจัดฉากโดยคนชื่อโรจน์ ลูกกำนันที่นครสวรรค์ เป็นแค่การซ้อมหมา แล้วมันก็ถ่ายไปขายเรื่องจริงผ่านจอมันหวังเพีงแค่เงินเล็กน้อยโดยไม่คิดถึงส่วนรวมเลยว่าจะเสียหายยังไง แล้วแต่งเรื่องไปหลอกตำรวจกับนักข่าวอีกที่ ทั้งที่มันก็เลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน คุณๆ ว่ามันเลวไหม........ผู้รู้จริง
  • เลวพอกัน ทั้งคนหักหลัง ทั้งคนกัดหมา
  • ไม่ได้เข้ามานานเลยครับเห็นมีข่าวเลยคิดถึงเพื่อนๆในนี้ โอ้โห บอร์ดร้อนแรงมากมาย คึกคักมากครับ จะยังไงมันก็คือชีวิตของคนหมู่มากครับ เอาใจช่วยคนรักพิตทุกคนครับ รักกันๆ
  • ตามที่ดูคลิป(วนไปวนมาหลายๆรวบ)คนดูก็มีแต่ชาวบ้านพาลูกหลานมาดูกันนอกนั้นก็มีแต่คนถ่ายวิดีโอ แล้วการสัมภาษณ์ก็เอาใครไม่รู้มาสัมภาษณ์ ทั้งที่เป็นคนไม่มีความรู้ด้านนี้เลย ไปๆมาๆจะเป็นคลิปลวงโลกหล่ะมัง คุยมาซะกัดเป็น ล้าน เด็กเล็กๆก็เข้ามาดูได้ การเรียกราคาก็ไม่มี(นอกจากไอ้คนถ่ายเรียกเอง) เชื่อว่าจัดฉากแน่น โปรดดูอีกครั้งหนึ่ง
  • ดูคลิป วนไปวนมาหลายๆรวบแล้ว เห็นชาวบ้านเด็กเล็กๆเข้ามาดูได้ ถ้าพนันก็ไม่เห็นยกมือเรียกราคาเลยคนดูก็น้อยเห็นแต่คนถ่ายวิดีโอ เต็มไปหมด ถ้าจะเป็นคลิปลวงโลกหล่ะมังหนี่ ลงข่าวซะกัดเป็นล้าน ตำรวจก็บ้าจี้ตามสงสัยคงสร้างข่าวจัดฉาก สร้างกระแสบ้างอย่างหรือเปล่า ข่าวที่ว่ามีนักการเมืองร่วมด้วยก็ลูกกำนันที่นครสวรรค์หรือเปล่า ตำรวจตามไปสอบเอาให้ได้เลย
  • ตำรวจไปทำงานหน่อย คนดีดีจะได้มีที่อยู่ครับ