ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากปรึกษาพี่ๆชาวพิทบูหน่อยคับ !!
  • คือผมเลี้ยงพิทบูมาครบ1ปีแล้ว มันยังกึ่งคึกกึ่งกลัวอยู่ พอดีวันนึงผมพามันเดินเล่น

แล้วเจอแมวน่ะคับ มันพยายามไล่แมว แต่ กลับถูกแมวขู่หางตกเลย

ผมงง มาก ไม่ทราบว่า พี่ๆเคยเจอแบบ ผมมั้ยคับ?

อีก อย่างคือ ผมเลี้ยงไว้ตัวเดียวช่วงกลางวันผมต้องออกไปเรียน เลยไม่มีเวลากว่าจะกลับก็เย็นๆ

ผมกลัวว่ามันจะเป็นหมามีปัญหาน่ะคับ
  • ดีแล้วครับ ดีกว่าเห็นมันกัดแมวตาย คงจะสลดใจน่าดู

มันคงเห็นว่าตัวเล็กกว่า ไม่อยากทำ....มั้งครับ

ถ้าอยากให้โหด ลองยุดูสิ เอา!!!!!ฮึย!!!!! แมวน่าจะหัวขาด
  • พี่คับ แต่ว่ามันกลัวแบบครางแล้วก็เดินหนี

ผมงงมาก ยุแล้วก็ไม่เอาจะเดินหนีอย่างเดียว

แล้วถ้าผมพาเดินหนีบ่อยๆ

มันจะติดเดินหนีเป็นนิสัยปะคับ

ขอบคุนกับความพี่ๆทุกคนนะคับ
  • มันยังไม่ถึงเวลา บางตัว4เดือนก็หางานให้แล้ว บางตัว2 ปีก็ยังไม่ได้งาน แต่ถ้าเวลาของมันมาถึงเมื่อไหร่ ระวังงานเข้านะ ท่าน
  • เดี๋ยวถึงเวลาก็มาเอง
  • :013:ขอบคุนคับ
  • ของผมตัวเมีย 14 เดือนเจอหมาข้างบ้านกัดตั้งแต่เล็ก พอเจอกันนอนหงายท้องตลอด พึ่งจะมาฟัดจนหมาเค้าเดินไม่ได้เมื่อเดือนที่แล้วนี่เองตอนนี้เจ้าของหมาข้างบ้านยังไม่พูดกับผมเลย ถึงเวลาคุณเห็นมันสู้แน่