ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รูปน้องโกโก้ค่ะ ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ^^
  • ขาโกโก้ ชอบเป็นแผลอะค่ะ มันชอบเล่นเยอะเกิน เล่นได้ทั้งวันเลยค่ะ ทำความสะอาดใส่ยาให้ตลอดก็ไม่หายสักทีค่ะ บางวันเล่นจนไม่กินข้าวเย็นก็มีค่ะ ^^

เอารูปลงไม่ได้อะค่ะ ทำยังงัย ค่ะ TT
    ไฟล์แนบ
    IMG_2008.JPG 117K
    IMG00245-20100808-2347.jpg 282K
    IMG02091-20110730-0830.jpg 256K
    IMG02101-20110730-0836.jpg 292K
    IMG_2012.JPG 291K
    IMG02094-20110730-0831.jpg 298K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2012.JPG 71K
  • อยากเป็นโก้โก้
  • ทำไมมันโหลดภาพ ต่อไปไม่ได้อะค่ะ เพราะอะรัยค่ะ
  • จ๊าบ น่ามีตัวเมียนะคับ เผื่อไว้มาผสมกัน
  • ภาพใหญ่ไปป่ะ
  • image
    ไฟล์แนบ
    KOKO3.jpg 70K
  • image
    ไฟล์แนบ
    KOKO4.JPG 68K
  • imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    KOKO2.jpg 60K
    KOKO5.jpg 52K
    KOKO7.jpg 56K
    KOKO6.jpg 74K
  • 5555555++++ ในที่สุดก้อ เอารูปลงได้แล้ววววววว ขอคำชี้แนะด้วยน่ะค่ะ ^^ :m93:
  • น่ารักทั้งคนทั้งหมาครับ :021:
  • ตอนนี้ในชีวิตไม่ขออะไร ถ้าขอได้ขอเป็นโกโก้ก็แล้วกัน ชอบมากเลยน่ารักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ถึงผมจะเป็นผีไม่มีชื่อ แต๋ซื่อและไว้ใจได้ครับ รักโกโก้จังเลย...
  • น่ารักมากครับ
  • อ่ะ แฮมๆ คนข้างบน 555+ :020:

ทา วาสลีน ตรงที่เป็นแผลกดทับ ครับ หนังน้องเค้าจะได้หันกลับมาเป็นปรกติ ( ตามศอกน่ะค๊าฟ )
  • อะไรครับข้น หมาน่ารักจริงๆๆนะครับ อ้นชอบแนวนี้ไง ทา วาสลีนก็ช่วยได้อยู่ครับ หรือไม่ก็ทายาม่วงก้ได้ครับ
  • @ GHOST - 555++ จิงหราค่ะ 5555

@AonPathum - ขอบคุนค่ะที่ชมโกโก้ ^^

@Teddy_King - ขอบคุนค่ะ จะลองทาวาสลีนดู ค่ะ ^^
  • ตามนั้นครับ
  • หม้อแตกกันใหญ่
  • น่ารักครับ
  • น้องโกโก้น่ารักสุดๆเลยละค่ะ ^^ :o036:
  • GHOST 10:23AM Permalink
    อยากเป็นโก้โก้
    ..................................
    ผีจะชิงหมาเกิดซะแล้ว 5 5 5
  • น่ารักดีโกโก้ยิ้มสะด้วย
  • อ้นไม่พลาดเลยเว๊ย55555
  • อ้นนี่เจ้าชู้จริงๆ เห็นใจภัทรมาก เออโก้โก้น่ารักจิงๆ ฮา................
  • ความน่ารักของโกโก้ ค่ะ^^

น้องโกโก้ ฉลาดมากๆเลยค่ะ เวลามันจะขึ้นมาบนบ้านจะเข้ามาในห้องนอน มันเปิดประตูเองไม่ได้ มันจะเอาเท้าเขียประตู 1 ครั้งค่ะ ถ้าเราไม่ไปเปิดประตู มันจะเขียไปด้วยร้องไปด้วยอะค่ะ แต่พอเวลาจะลงจากบ้าน มันพลักประตูออกไปเองได้อ่ะค่ะ ประมานว่าเข้ามาเองไม่ได้ แต่ออกเองได้ 55++

ตอนเช้า ถ้าโกโก้ตื่นแล้วมันอยากจะลงไปข้างล่าง ไปทำธุระส่วนตัวของมัน มันจะมาเรียกดิฉันที่เตียงนอนค่ะ จะขึ้นมาเอาขาหน้า 2 ขายืนตรงขอบเตียงอ่ะค่ะ แล้วมันก้อจะเอาหน้ามาดมๆสะกิดๆหน้าดิฉัน แล้วก้อเอาเท้าเขียที่แขนไม่งั้นก้อที่เตียงค่ะ บอกให้เราไปเปิดประตูให้หน่อยมันจะลงไปข้างล่าง เป็นแบบนี้ทุกเช้าเลยค่ะ ไม่เคยสอนมันทำแบบนี้น่ะค่ะ มันทำของมันเองอะค่ะ อิอิ มันน่ารักมากๆเลยใช่ไหมละค่ะ ^^ น้องโกโก้เป็นนาฬิกาปลุกโดยที่เราไม่ต้องตั้งเวลาปลุกในการตื่นไปเรียนเลยละค่ะ

เวลาน้องโกโก้ ฉี่ใส่ล้อรถ แล้วเราพูดกับมันว่า รู้ใช่ไหมว่าทำอะรัยผิด แล้วเราก้อชี้ไปที่ล้อรถ มันจะทำน่าเศร้า ทำน่าน่าสงสาร แล้วค่อยๆเดินออกห่างเราไปเรื่อยๆให้ห่างจากเราไปไกลๆหน่อย พอเราหยุดว่ามัน แล้วเราก้ออยู่เฉยๆมันจะค้าบลูกบอล ลูกที่สมประกอบที่สุดหรือลูกที่ดีที่สุด ค้าบแล้วเดินเอาลูกบอลมาชนที่ขาเราค่ะ จะให้เราโยนให้มัน แล้วมันจะกระโดดค้าบ พอค้าบได้มันก้อเอามาใส่ในมือเรา ให้เราโยนให้อีกอะค่ะ เล่นแบบนี้ได้ทั้งวันไม่เหนื่อยเลยละค่ะ วันไหนไม่ได้เล่น วันนั้นจะไม่ค่อยยอมกินข้าว เหมือนเหงือเลยไม่กิน เอ๊ะ หรือว่าประชด ที่ไม่มีใครเล่นด้วย 555++

แล้วโกโก้ก้อชอบไปแย่น้องแมวเล่น เอาปากไปดุนๆ สะกิดๆ น้องแมวก้อเล่นด้วย เล่นไปเล่นมา น้องแมวเอาเล็บขวนโดนหน้า ไม่เล่นเลยเดินหนี้ 55++ หันไปเล่นกับบ๋อมแบ๋มแทนค่ะ บ๋อมแบ๋มอายุ 5 ปีเป็นน้องหมาพันชิสสุค่ะ โกโก้ก้อเอาปากไปดุนๆ ตัวบ๋อมแบ๋ม จนแบ๋มมันลำคาน มันก้อเลยเห่า แต่เหมือนว่าโกโก้มันยิ่งชอบ มันก้อเลยเล่นไม่หยุด แบ๋มมันก้อเลยเริ่มโมโห เห่าด้วยขู่ด้วย จนที่บ้านลำคาน ก้อเลยต้องบอกโกโก้ให้ไปหาลูกบอลแล้วค้าบมาให้เรา มันถึงจะหยุดเล่นกับแบ๋มค่ะ ถ้ามันคาบลูกบอลที่พังแล้วมาให้อาป๊า อาป๊าก้อจะพูดว่า ลูกนี้ไม่เอามันพังแล้ว เล่นไม่ได้ ไปเอาลูกใหม่ที่ดีๆมา โกโก้มันก้อจะปล่อยบอลลูกที่ค้าบมาค่ะ แล้วไปหาลูกใหม่มาให้อะค่ะ

นี้เป็นความน่ารักบางส่วนของ น้องโกโก้ พันอเมริกันพิตบู เท่านั้นค่ะ ^^ ความน่ารักของมันมีอีกเยอะค่ะ

*** ดิฉันแค่จะเล่าความน่ารักของมันให้ฟังเท่านั้นเองน่ะค่ะ

*** ขอบคุณ ผู้อ่านทุกคนค่ะ ^^ แนะนำหรือติชม ได้น่ะค่ะ ^_^
  • น่ารักดีนะครับ อาร์ก้าผมมันก็ชอบมีลีลากวนๆแบบนี้เหมือนกัน อิอิอิ
  • พี่มาร์ค ที่รั กและพี่ว่าน สุดหล่อ อ้นเข้ามาชมเฉยๆ
    ชอบที่เค้าไม่ตัดหู มันดูน่ารักดี
    อ่านจากเรื่องที่เขียนมา แล้วมีความสุข ส่วนมากผู้หญิงจะชอบพันเล็กๆ เพื่อนที่มหาลัย ไม่มีใครกล้าเล่นกับหมาเราเลย มันบอกกลัว ฮ่าๆ

เลี๊ยงดีๆๆแบบนี้ต่อไปนะครับ สู้ๆๆ ชอบที่ เวลาน้องโกโก้ ฉี่ใส่ล้อรถ แล้วเราพูดกับมันว่า รู้ใช่ไหมว่าทำอะรัยผิด แล้วเราก้อชี้ไปที่ล้อรถ มันจะทำน่าเศร้า ทำน่าน่าสงสาร แล้วค่อยๆเดินออกห่างเราไปเรื่อยๆให้ห่างจากเราไปไกลๆหน่อย คล้ายๆๆกันเลย
  • ขอบคุณค่ะ ^^ ตอนเอาโกโก้มาเลี้ยงแรกๆ คนที่บ้านก้อกลัวๆกันอะค่ะ เพราะข่าวออกมาเยอะ พอเลี้ยงไปได้สักพัก ทุกๆคนก้อหลงรักมัน เพราะความน่ารักขี้เล่นเอาชนะใจค่ะ อิอิ ^^

เพื่อนๆที่มาเที่ยวที่บ้าน คนที่บอกว่ารักน้องหมา ชอบน้องหมา เจอโกโก้ครั้งแรกไม่กล้าลงจากรถกันทุกคนเลยค่ะ แต่พอเพื่อนๆได้คลุกคลี ก้อไม่ค่อยกลัวแล้วค่ะ แต่แค่ไม่กล้าเล่นกับโกโก้เท่านั้นเองค่ะ 55+++
  • แบบนี้แหละครับ พิทบลู ใครไม่เลี๊ยงไม่รู้ อิอิ พาเค้าออกกำลังกายบ้างรึป่าวครับเนี่ย สู้ๆ
  • เคยเห็นแต่คนหล่อเลี้ยงพิตบูล เช่นพี่มาร์ค อ้น ก้อง วันนี้ดี๊ดี เจอคนสวย อิอิ
  • จำต้องยอมออกมาช่วยตาอ้น จะได้พ้นข้อครหา 555

สวัสดีโกโก้และเจ้าของแสนสวย ดีใจแทนหมาและชื่นใจแทนคนจริงๆครับ ที่มีทั้งเจ้าของน่ารักและมีหมานิสัยเบาๆเอาใจเจ้าของแบบนี้

มีความสุขกับการเลี้ยงพิทค๊าบบ
  • ขอแนะนำตัวน่ะค่ะ จะได้เรียกกันถูกค่ะ ชื่อ วิว อยู่เชียงใหม่ ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^ ที่ชมน้องโกโก้ แล้วก้อชมวิวน่ะค่ะ กล้องไอโฟนเค้าดีจิงๆค่ะ เลือกมุมถ่ายรูปได้ถูก ถ่ายรูปออกมาแล้วทำให้น่าตาดี 555++ น่าตาดีเพราะกล้อง

บริเวณบ้านกว้างมากค่ะ มันวิ่งได้สบายๆเลยค่ะ โกโก้ก้อจะชอบวิ่ง จนขาเค้าเปนแผลอะค่ะ เอาไปวิ่งนอกบ้านเป็นบางครั้งค่ะ เพราะน้องหมาๆของชาวบ้านเค้าเห่ากันดังเลยละค่ะ มีแต่คนกลัวโกโก้กันอะค่ะ

เมื่อวันก่อน กำลังขับมอไซร์ออกบ้านจะไปตลาด ไม่ได้ปิดประตูรั้วเพราะอาป๊าจะออกบ้านพอดี พอวิวขับไปถึง 4 แยกไฟเขียวไปแดง อาป๊า ก้อโทรมาบอกว่าโกโก้วิ่งตามไป วิวก้อรีบขับรถกลับไปหาว่ามันวิ่งถึงที่ไหน ไปเจอมันยืนอยู่ตรง 3 แยกปากซอยเข้าบ้านที่ติดกับถนนหลัก จาก 4 แยกถึง 3 แยกปากซอย ห่างกันประมาน 100 เมตรมั้งค่ะ คือไม่ไกลอะค่ะ พอเห็นโกโก้แล้วก้อเรียกชื่อมัน พอมันเห็นดิฉันมันก้อวิ่งตามมาเลยค่ะ ดีที่รถไม่ชนมันค่ะใจหายหมดเลย ตอนเจอมันที่ 3 แยก หมาตัวอื่นก้อเห่าใส่มัน มันก้อคงตื่นมากๆ หันซ้ายหันขวาไม่รู่จะไปทางไหน รถบนถนนจอดกันหมดเลยอะค่ะ แต่ทุกครั้งมันไม่เคยวิ่งตามอย่างนี้น่ะค่ะ วันนั้นมันคงคิดอะรัยไม่รู้ก้อเลยวิ่งตามอ่ะค่ะ

• น้าผี พิม แบบนี้รักตายเลยครับ ฮ่าๆๆ
    แหมๆๆพี่โจ ข้ออ้างป่าวพี่ ฮ่าๆๆ คิดถึงๆๆครับพี่รักษาสุขภาพด้วยครับ

ดีจังเจ้าโกโก้หลุดออกมายังวิ่งตามวิว ไม่สนใจสิ่งเร้ารอบข้าง มากมาย ยังไงต้องระวังๆนะครับเรื่องหมาหลุด เสี่ยงโดนรถชน ด้วย ของอ้นก็สาเหตุคล้ายกัน ตอนหมาหลุด อ้นต้องนิ่งๆ ถ้าตื่นตูมตกใจ เห็นที่หมาเราเตลิดไปไกลแน่ๆ ดีนะที่เรียกแล้วมันยิ่งวิ่งมาหาเรา 555+ ส่วนแผลของเจ้่าพิทบลู อ้นเริ่มชินละครับ 55สนุกสนานมากไปก็มีแผล เรามีหน้าที่ใส่ยา ดูแลมันก็พอ 555+image
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 94K
  • เป็นกระทู้ที่น่ารักมากๆเยย น้องเอ้ยย
  • ^_^ อยากพาโกโก้ไปเล่นน้ำทะเลจัง แต่เชียงใหม่ไม่มีทะเล 5555+++

วันนี้ที่เชียงใหม่ฝนตกทั้งวัน เพราะพายุนกเตน อะค่ะ โกโก้ วิ่งเล่นน้ำฝนอย่างเมามัน

พามันวิ่งเร็วๆไปที่เทพื้นปูนลื้นๆ แล้วมันก้อจะเบรก แล้วตัวมันก้อสะไล้ อย่างสนุกสนาน

ข้าวไม่ยอมกิน มัวแต่จะเล่นอย่างเดี่ยวเลยค่ะ ^^
  • เล่นพื้นลื่นระวังนิดนึงนะครับ เป็นห่วงเรื่องข้อสะโพก ครับ ระวังๆๆๆ :065:
  • น้องวิว พอดีพี่มาร์คมีธุระที่เชียงใหม่ แต่ไม่ค่อยรู้ทาง ในฐานะคนรักพิตหมือนกัน รบกวนเป็นไกด์ให้หน่อยได้ไหมครับ ฮ่าๆๆๆๆ
  • แนะนำให้ใช้เดอมาฮิวครับ หมาผมก็เป็นแบบนี้แหละพอดีเพื่อนแนะนำมาลองใช้สองอาทิตย์ต่อเนื่องหายขาดครับ
  • @ AonPatthum - ขอบคุณค่ะ ^^

@ พี่มาร์ค - ได้ค่ะ ไม่มีปัญหา ^^

@ Ghost - ขอบคุนค่ะ แล้วจะลองใช้ดูค่ะ ^^
  • พี่ล้อเล่นขำๆนะครับ อยากให้อ้นอิจฉา
    แตก็ขอบคุณในความมีน้ำใจครับ :-D
  • อยากบอกว่าห้องนี่ ผีแทบไม่มีอะ5555+แสดงตัวกันไหญ่อะ55+++++++++
    หาาาาา มากกกกกกก :-))
  • ผี ก็มีครับ ห้องนี้น้าผีน้ารัก ฮ่าๆๆ ล้อเล่นจริงป่าวพี่มาร์ค อ้นก็มีคิว บินไปถ่ายรูปที่เชียงใหม่เนี่ย ล้านนา เบาๆ ฮ่าๆๆ
  • น้องวิว ถ้าอ้นไปเชียงใหม่ต้องอยู่ห่างๆนะครับ ผู้ชายคนนี้อันตรายมาก พี่เตือนด้วยความเป็นห่วง อิอิอิ
  • ไปอ่านหนังสือสอบละครับ แหมะๆๆ ผมคนดี 5555+
    มีเพื่อนเยอะๆดี ไปไหน จะได้มีคนนำเที่ยว
  • ไปนอนแล้วเช่นกัน เมาแระ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • 5555+++ สวัสดีตอนเช้าาาาาาค่ะทุกๆคน ณ เวลา 7.55 น. ตอนนี้ที่เชียงใหม่ฝนตก อากาศหนาวๆ

น่านอนอยู่ในผ้าห่มอุ่นๆ 555++ แต่ต้องตื่นไปเรียนนนนนน :o035:
  • ฝนที่ตกอยู่ทางโน้น หนาวถึงคนทางนี้ ยังอยากได้ยินเรื่องราวว ยังนอนดึกอยู่ใช่ไหม ยังสู้ไหวหรือเปล่า อย่าลืมเล่าสู่กันฟัง ฮ่าๆๆๆ
  • :o043: :o043: :o043: พอๆกัน 555+

( ฝนตกอากาศหนาวค๊าฟฟฟ ) หึหึ
  • เช้าๆ ฝนตกปรอยๆ อากาศเย็นสบาย อารมณ์กำลังดี วันนี้ขอทำงานอย่างมีความสุขสักวันนะ :-D
  • แหมๆๆๆๆ เจอพี่มาร์คกับอ้นบ่อยมั่กๆ กระทู้นี้ อย่างว่าน้องเขาน่ารัก ผู้หญิงเหมือนกันยังชอบ 555555