ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ข่าวหน้า1 จากนสพ.เดลินิวส์วันนี้
  • กู้ชื่อเสียงพวกเรา ไปเที่ยวโบนันซ่ากันดีกว่าครับพี่น้องคร๊าบ...ไปหาซื้อเต็นท์ กะคู่นอนดีฟ่า555
  • วงการมายาก็หาประโยชน์เก่งอยู่แล้ว คนสัมภาษณ์คือคนที่ไม่รู้จักพิตเลย มีพิรุจ
  • บางเว็บก็มีพวกไม่รู้จริงโชว์ภูมิผิดๆก็เยอะนะ เช่น "พวกนี้เขาให้หมาอดข้าว5วัน ให้หมาโมโห(ทั้งที่ความจริงคือหมาจะกรอบจนเฉียดตายก่อน) บางคนก็บอกว่าทุบตีให้หมาเก็บกดทำให้คนนอกมองสายกัดต่ำลงไปอีกหลายเท่า
  • มีพิรุดมาก อย่างนี้จัดฉากชัวร์ดูคลิปของเดลินิวหมากัดกันไม่มีเสียงหมาเลย มีแต่เสียงคนเชียร์พอมาถึงกันตานาใส่เสียงเข้าไป ให้มันเวอร์ขึ้นอีก ทำเพื่ออะไรไม่ทราบ แล้วยังจัดคนมาให้สัมภาษณ์อีก
  • เคยไปดูครั้งหนึ่ง คนจัดบอกหมากัด 3 ทุ่ม เชื่อไหม 2 ทุ่มไปรวมตัวกันยังไม่รู้เลยว่าเค้ากัดกันที่ใหนจนมากันครบถึงจะมีคนนำทางไปที่สนามโดยใช้รถน้อยคันที่สุด เรียกว่ารัดกุมสุดๆ แต่ในคลิป ผมว่าเหมือนกัดกันเล่นๆนะเพราะคนดูไม่มาก ......... เคยไปครั้งนั้นแหละครั้งเดียวแล้วก็ไม่เคยคิดจะไปอีกเลย
  • มันเป็นการจัดฉากโดยคนชื่อโรจน์ ลูกกำนันที่นครสวรรค์ เป็นแค่การซ้อมหมา แล้วมันก็ถ่ายไปขายเรื่องจริงผ่านจอมันหวังเพีงแค่เงินเล็กน้อยโดยไม่คิดถึงส่วนรวมเลยว่าจะเสียหายยังไง แล้วแต่งเรื่องไปหลอกตำรวจกับนักข่าวอีกที่ ทั้งที่มันก็เลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน คุณๆ ว่ามันเลวไหม........ผู้รู้จริง (โพสของผีตนหนึ่่ง) จะจริงเท็จอันนี้ไม่ทราบนะครับ เเต่เอาเป็นว่าผม ชอบบมากกกกกกกก สมเหตุสมผลดี ผีดีมีประโยช์
  • อยากถามว่าทำไมคุณถึงชอบเลี้ยงพิทบูลครับ มิใช่ที่สมรรถนะ ความแข็งแกร่ง ความเป็นนักสู้หรือเปล่าครับ ?
    ถ้าใช่ คุณอย่าไปว่าพวกเขาเลยเพราะเขาทำให้มีพิทบูลในวันนี้ แต่ถ้าไม่ใช่ คุณก็ควรหันไปเลี้ยงพันธุ์อื่นซะ ที่มีคุณสมบัติตามที่คุณต้องการ พิทบูลตัวเตี้ยๆอ้วนๆ เป็นไปตามกระแสคนนิยมที่คุณชื่นชอบกัน ทำให้คุณสมบัติของพิทบูลด้อยลงไป ใช้ชื่อแสตปฟอร์ดไชน์เทอเรีย หรือไม่ก็แยกเป็นสายพันธุ์อื่นดีไหม สุนัขของคุณจะได้เป็นคนละสายพันธุ์กับพิทบูล จะได้ไม่ถูกแบนครับ พิทบูลคือสุนัขยอดนักสู้ที่มีความแข็งแกร่งเป็นนักรบไม่ใช่นักกล้าม ไม่ไช่สุนัขที่เลี้ยงเป็นแฟชันตามกระแสนิยม ทุกคนควรเข้าใจด้วย
  • งั้นดีเลย หมามึงกับหมากูมากัดกันมั้ย หมาใครแพ้โดนตอยปาก
  • กูเพิ่งรู้นะนี้ ว่าคนเลี้ยงสายกัดทำให้มีพิทบูลในวันนี้ :-j :-))
  • เออนะ จิงด้วยพี่ผีตัวบนเพิ่งรู้เหมือนกัน ว่าไอพวกเลี้ยงสายกัดทำให้มีพิทบูลในวันนี้...ถ้าพวกมันไม่เอาหมามากัดกันพิทบูลคงสูญพันธุ์ว่างั้น.....
  • ตกลงที่เอาหมาไปกัดกันนี่เพื่อสนองตัณหาของหมา หรือ ของคนว่ะ สงสัยจังหมาสายกัด ถ้ามันไม่ได้กัดกันนี่มันทรมานมากจนไม่กินอาหาร หรือมันต้องตายว่ะ แล้วถ้ามันได้กัดจนมันตายนี่หมามันมีความสุข มากเลยใช่มั้ย
    พูดเหมือนทำเพื่อหมาสายกัด
  • อ่านเจอ เลยเอามาให้อ่านกัน

""***ขอร้องหยุดการกระทำเลว ๆ ของคนกลุ่มหนึ่งเปิดบ่อนพนันให้สุนัขพันธุ์อเมริกันพิทบลูให้กัดกันจนเลือดสาด

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J10864847/J10864847.html
  • ลูกผู้ชายพอไหมครับผมแสดงตัวตนครับพูดจริงทำจริงไม่ใช่ผีคอยซุ่มกัดใส่ร้าย คนที่เสียผลประโยช อย่าโยนขี้ใส่ผมเลยครับผมึ่งเคยไปดูหมาครั้งแรก และไม่เคยเล่นแม้แต่บาทเดียว และไม่เคยรู้จักใครเลย และวันนี้เป็นครั้งแรกที่เข้ามาโฟรด