ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีคนให้น้องหมาลุงครับ
  • แนะนำหน่อยครับพี่ น้องหมา เพศผู้ ประมาณกี่เดือนแล้วครับ
    โตมาจะตัดหูทรงไหนดีครับ สายไหนไม่รู้ครับ โตขึ้นจะสูงประมาณไหนครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1369.jpg 52K
    IMG_1370.jpg 45K
    IMG_1375.jpg 48K
    IMG_1377.jpg 52K
    IMG_1386.jpg 58K
  • สวัสดีครับแบงค์
    ผมว่าน่าจะเกือบ สองเดือนนะครับ
    ดูแล้วน่าจะเป็นสายแบบ ออริจินัลนะครับ ส่วนสูงตอนโตน่าจะอยู่ 18-20
    ส่วนตัดหู คงแล้วแต่ความชอบของตัวเราเองครับ ตอนตัดก็เผื่อหัวมันหน่อยครับ
    โตมาจะได้พอดี ๆ ครับ

แต๊กครับ
  • ลุงชอบแบบไหน เลือกเลยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    cropchart.jpg 38K
  • แล้วแต่แบ็งค์...โน๊น

อิอิอิอิอิอิอิอิ....
  • อืม...ของดำๆ..อิอิ..!! :032:
  • ขอบคุณพี่แต๊กมากครับ สำหรับความรู้เพิ่มเติม ผมจะได้ไปบอกลุงถูกครับ
    ขอบคุณ Auun ที่ส่งรูปแบบ ทรงตัดหูครับ ให้ลุงว่าจะตัดทรงที่2 ครับ
    ขอบคุณพี่พง ที่ยังคอยมาแจมกันตลอดครับ ลุงผมบ้านอยู่บ่อนไก่เหมือนกันครับ
    ขอบคุณ Jerk ที่มาแจมด้วยครับ
    ขอบคุณ พี่หนึ่ง ของดำๆ แบบนี้มันต้องโดน ครับ รอชุดของพี่หนึ่งอยู่ครับ

และขอบคุณเจ้าของพื้นที่ ด้วยครับ และทุกคนที่มีใจรักในพิทบูลครับ

^:)^ ^:)^ ^:)^ =D> =D> ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • ผมเป็นห่วงว่า ถ้าลุงไม่รู้อะไรเกี่ยวกับหมาตัวนี้เลย แล้วเลี้ยงๆ ไปจะมีปัญหา หรือควบคุมอยู่หรือเปล่าครับ

เพราะพิตบูลไม่ใช่หมาที่ใครที่ไหน ก็เอามาเลี้ยงได้อย่างที่รู้ๆ กัน (ใช่ไหมครับ)

ยังไงอยากให้ติดตามดูการเลี้ยงอย่างใกล้ชิดด้วย (ยกเว้นว่าลุงจะเคยเลี้ยงพิตหรือหมาพันธุ์ดุๆ อยู่แล้ว และเลี้ยงระบบปิดในบ้าน)

หวังว่าจะไม่เกิดปัญหาหรือเรื่องร้ายๆ ตามมาภายหลังนะครับ (ด้วยความหวังดี)