ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขบวนรถสายพิทบูลโซน ปู๊น ปู๊น !!!
  • ไอ้ตัวที่อยู่ในกรงบนโต๊ะหิน น่าสนใจเหมือนกันเฮียใหญ่ :015:
  • ขอที่ว่างซักที่นะคับ :o036:
  • ไปนำแหน่...ไปใหนไปนำ :o037:
  • ข้าวเหนียวไก่ย่างคร๊าฟ..ข้าวเหนียวไก่ย่าง .น้ำ.. ชา.. กาแฟ..เย็นๆก้อมีน่ะครับกลัวนั่งนานแล้วหิวกันทางนี้มีบริการน่ะครับ งัยก้อขึ้นรถมาล่ะไปไหนไปด้วย แล้วแต่หัวขบวนครับ
  • ยังมีที่ว่างให้คนตัวใหญ่ๆนั่งสักที่ไหมครับ
    จอดรับผมที่สะเดาด้วยครับ
  • ขบวนรถไฟสายนี้คึกคักจริงๆ ต้องรีบประชุมทีมงานจัดกิจกรรมโดยด่วนแล้ว เดี๋ยวคนโดดลงรถสถานีหน้าหมด ฮ่าๆๆ
  • พี่มาร์คครับพี่อาทิตย์หน้าไปเลยเป็นไงครับอิอิ
  • รถขบวนนี้สะบายจัดนั่งหาวเลยกู 55เดินหน้าต่อไปเราต้องยืนอยู่ด้วยขาของเราเอง ปู๊น ปู๊น !!image
    ไฟล์แนบ
    intro_japan111.jpg 17K
  • ช่วงระหว่างรองานใหญ่ ก็มีโปรแกรมแข่งลากขัดตาทัพให้แล้วครับ ดูกระทู้หมาแข็งแรงได้เลย
  • จองตู้หวานเย็นครับป๋าจอดทุกสถานี
  • ช่วยเป่าตูด ครับ

ปู๊น...ปู๊น...
  • หลังจากคืนนี้ เราคงจะได้รู้ทิศทางและสถานีที่รถไฟขบวนนี้จะวิ่งไปนะครับ ใจเย็นอีกนิด ที่เงียบไปไม่ใช่ว่าเราหยุดนะครับ เรากำลังกำหนดทิศทาง เป้าหมาย และแบ่งหน้าที่กันทำงาน

และไม่ต้องเป็นห่วง เรายังเป็นตัวของเราเอง เราจะไม่ไปอยู่ภายใต้การควบคุมขององค์กรใด
  • มีคนสอบถามเข้ามาพอสมควรว่าเราจะไปรวมกับใครหรือไม่ ?

ตอบเลยว่า ไม่ เราเป็นแบบนี้มานานเป็นสิบปีแล้ว
    ชมรมอื่นๆอยากมีอิสระแบบเรา เขาเอาเราเป็นแบบอย่าง
    พวกเขาพยายามแยกตัวออกมา เพื่อจะได้เป็นตัวของตัวเอง

ดังนั้นจึงไม่มีเหตุผลที่เราจะยอมเข้าไปอยู่ภายใต้การดูแลของใคร
  • ขบวนนี้ จอดป้าย สวรรค์ สเตชั่น มั้ยคับ ถ้าจอด รับนางฟ้า มาด้วยได้มั้ยคับ ฮ่าๆ

ถ้าไม่จอด ไม่เป็นไรค๊าฟ หาเอาป้ายหน้า :032: :032: :032:
  • ถ้าจอดรับมา คิดว่าจะเหลือถึงท่านรึ ที่นี่เพชรฆาตหน้าหยกท้างน้านนนน ท่าน TEDDY KING 555
  • ระวังนางฟ้าที่มาจากทางบ้านนะครับ เหาะตามเร็วน่าดูชม..ฟิ้วววววววววววววววว...เดียวโดนเสกเป็นกบหรอกครับ
  • หมดฝนเมือไหร่ ทะเลจ๋า หมึกจ๋า รอก่อนนะจ๊ะ....
  • ผมชาวดินมิกล้าอาจเอื้อมกับนางฟ้า และอีกอย่างเลิกเจ้าชู้นานแล้วด้วย ฮิ้วๆๆๆ
  • ถูกต้องครับพี่มาร์ค ฮิ้วๆๆๆๆๆ ขอบ้าง
  • คุณมาร์คหมายถึงสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแห่งประเทศไทยรึเปล่าครับ
    ผมว่าการที่สมาคมอาสามาช่วย เนื่องจากอะไรก็แล้วแต่ ก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไรนะครับ ถ้าอยู่ในข้อตกลงที่เรารับได้
    ผมว่าการโพสแบบนี้มันดูแล้วไม่ดีครับเพราะถึงสมาคมจะหวังผลประโยชน์อะไรหรือไม่ก็ตาม ก็ถือว่าเขาเข้ามาช่วยก็คงเหมือนตอนคุณจัดงานแล้วไปขอสปอนเซอร์คนอื่นนั่นแหละครับถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้าร่วมก็จบก็เดินตามทางของเราไปจะใช้เงินทุนจากใบเพ็ด abcเหมือนตอนแรกที่คุณคิดจะทำก็แล้วแต่ครับ
    มองอย่างเป็นกลางตอนนี้ผมก็ไม่เห็นว่าเขาเข้ามายุ่งอะไรมากมายแต่คุณเองมากกว่าที่ออกตัวเกินไปจนดูหน้าเกลียดมันจะเป็นการสร้างศัตรูให้กับพวกเพื่อนร่วมรถไฟของคุณมากกว่านะครับ ผมก็เป็นหนึ่งที่ร่วมขบวนนี้แต่การทำแบบนี้มันดูไม่เหมาะสมถ้าคุณคิดว่าผมเป็นหนึ่งเสียงก็ขอพิจารณาด้วยครับ
  • ผมก็ไม่เห็น คุณมาร์ค ไปว่าถึงใครนี่ครับ

เรื่องสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแห่งประเทศไทย นี่เป็นคำถาม หรือ เป็นคำตอบของคุณครับ

โปรดแสดงตัวด้วยครับ การโพสถามที่มีคำตอบอยู่ในตัวผมว่ามันก็น่าเกลียด มากกว่าด้วยครับ

สมาคมไม่ได้หวังประโยชน์อะไรก็ดีแล้วครับ พวกผมก็ไม่ได้สมมาคมไม่ดีอะไร

คำถามของคุณนั้นมีคำตองอยู่เสมอครับ "ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้าร่วมก็จบก็เดินตามทางของเราไป"

นี่คือคำถามที่คุณ ยัดเยียดคำตอบมาในตัว อย่างนี้ไม่แฟร์ ครับ

เราจะระดมทุนจากไหน เป็นเรื่องของพวกเราที่จะจัดการขึ้นมา

ถ้ามองอย่างเป็นกลางคุณก็ไม่น่าจะร้อนตัวกลัวอะไร จนออกมาเป็นผีเลยนี่ครับ

ทางเดินนี่ พวกเราเป็นคนเลือกเอง ถูกผิด พวกเราก็ขออยู่ร่วมรวมกัน

อย่างร๊อต อย่าง เยอรมันเชฟเฟิร์ด อย่างฮาวด์

ผมว่าพวกเรามีศักยภาพอย่างเพียงพอ ครับ

• สมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแห่งประเทศไทย เขาคงไม่คิดมากหรอก

น้าผี ช่วยบอกทางสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขแห่งประเทศไทย

ช่วยเข้าปัญหาหมาจร..หน่อย

เห่าน่ารำคาญ น้าผี
  • "และไม่ต้องเป็นห่วง เรายังเป็นตัวของเราเอง เราจะไม่ไปอยู่ภายใต้การควบคุมขององค์กรใด" กร๊ากกก อยากจะขำ เมื่อก่อนใครวะที่เข้าไปคุยกับสมาคมแต่เค้าไม่เล่นด้วย พอตอนนี้มาตั้งป้อมบอกไม่เอา เหมือนเด็กเลยมึง

"ดังนั้นจึงไม่มีเหตุผลที่เราจะยอมเข้าไปอยู่ภายใต้การดูแลของใคร" ก็เค้าไม่เอาเอ็งไงไอ้แมว กร๊ากกกก ๆ ๆ
  • และไม่ต้องเป็นห่วง เรายังเป็นตัวของเราเอง เราจะไม่ไปอยู่ภายใต้การควบคุมขององค์กรใด
    -----------------------------------------------------------
    คำๆนี้ จะทำให้บอร์ดร้อนอีกรับประกันได้เลย

เฮียใหญ่คุณเป็นผู้ใหญ่ คือเหมือนเป็นคนกลาง น่าจะมองคำเหน็บแนมอย่างนี้ออกนะครับ ถ้ามองไม่มองก็ไม่รู้จะพูดอะไรต่อเหมือนกัน ในเมื่อคุณก็รู้อีกฝั่งเค้าทำอะไรกันอยู่
    บอร์ดสงบๆไม่ชอบกันหรือครับ อยากให้มันร้อนกันอีกเหรอครับ ยังไม่เบื่อกันเหรอครับ ถ้าอยากสงบ คำพูดก็ต้องระวังอย่าเหน็บอย่าแนม เหมือนพวกกระเทยอยู่เฉยๆบ้างก็ได้
  • เพราะมึงไม่ใช่รึไอ้มาร์คอยากใหญ่อยากรวยอยากหาแดกจะจัดตั้งเอบีซีเพื่อหวังเงินจากคนเลี้ยงพิทตอนหลังลามมาบูลลี่ใครเข้าฝันว่ะไอ้ชิบหายตอนหลังคนไม่เล่นด้วยเอาลูกน้องออกมาดึงมวลชนตั้งกระทู้ทำตัวเป็นกลางไอ้ควายเห็นแล้วหมั่นมากส์ เรื่องมันก็มีแค่นี้แหละครับเสือกทำให้ยืดยาว
  • ลงขันจับผี...กันไม๊
    มันป่วนรถไฟ
  • สรุปไอ้เตี้ยมาร์คอยากจัดตั้งสมาคม เอบีซี เอง
    เลยไม่เข้าร่วมสมาคมไทย ( จริงๆเค้าก็ไม่เอามึง )
    ยึกยักปั่นกระแส ว่า
    อย่าให้สมาคมไทย(ซึ่งเป็นคู่แข่ง)มาควบคุม (เค้าไม่ใช่องค์การลับFBIนะถึงจะมาควบคุมพวกมึงได้ )
    สรุปขัดขากันเองแย่งลูกค้าแค่นั้น จบ !!
  • ข้อมูลข่าวสารต่างๆทุกวันนี้ เข้ามาหาพวกผมอย่างต่อเนื่อง
    ความคิด หรือการตัดสินใจ มันก็เปลี่ยนแปลงได้
    อดีตที่ผ่านมาพวกผมเองก็ยังมีหลายความคิด หลายแนวทางเลย แม้แต่พวกผมยังความเห็นไม่ตรงกัน
    แต่พวกผมถือคติอย่างนึง การจะทำอะไร เราควรทะเลาะกันก่อน เถียงกัน แชร์กันจนตกผลึก แล้วหลังจากนั้น เราก็มาร่วมเดินไปพร้อมๆกัน ด้วยแนวทางเดียวกัน ดั่งเช่นวันนี้

ส่วนเรื่องที่เพื่อนผี กล่าวอ้าง ว่ามาเฟียออกมาหาแดกกับเอบีซี
    ก็ไม่ผิดนะครับที่เพื่อนผีจะคิดแบบนั้น เพราะผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายๆคนที่คิดแบบนั้น แต่อยากให้ฟังมาเฟียก่อน ว่าเค้าทำเอบีซี มาเพื่ออะไร ....? ผมว่าคนที่ทำแบบนี้ ได้ "ใจ"นะ เพื่อนผี......
  • abc ย่อมาจาก american bullshit club รึเปล่าครับ ก้ากกกกกกกกกกกก
  • ขอบคุณที่มองผมเป็นคนกลาง

ให้ผมมองนะ คำพูดคำนี้ "บอร์ดสงบๆไม่ชอบกันหรือครับ อยากให้มันร้อนกันอีกเหรอครับ ยังไม่เบื่อกันเหรอครับ ถ้าอยากสงบ คำพูดก็ต้องระวังอย่าเหน็บอย่าแนม เหมือนพวกกระเทยอยู่เฉยๆบ้างก็ได้ "

ไม่สมควรจะพูด ก็อย่าคนว่าเป็นผีแล้วสบาย จะกล่าวอะไรก็ได้ ดูเหมือน ข่มขู่มากกว่า

อย่างที่ มาร์คว่า ไม่ต้องเป็นห่วง เรายังเป็นตัวของเราเอง เราจะไม่ไปอยู่ภายใต้การควบคุมขององค์กรใด

ก็ยังไม่ได้ไปว่าองค์กรใด หรือ ผิดด้วยครับ

• แค่ธุรกิจ ที่พี่เค๊าทำก็รับทรัพย์ไม่ไหวแล้วมั้ง

น้าผี ขอแบ่งหุ้นพี่เค๊าซิ
  • เมื่อก่อนจะหาแดกงายคุณยุธ
    พอโดนตัดขารู้ทันให้สมัครฟรี
    พอตอนหลังไปไม่รอดไล่แจกแม่งเลย แล้วอ้างว่าทำเพื่อสังคม
    คุณยุธจำไม่ได้เหรอครับ
    คนแบบนี้น่ากลัวมากเรียกว่าหาแดกเชิงนโยบาย
    คุณยุธเข้าใจไหม?
  • น้าผีต้องการอะไรครับ งง ว่ะ

ผมขอพูดตรงๆแบบไม่ต้องดัดจริตหรือเหนียมอายเลยนะครับ

ประการแรกตอนนี้ทั้งวงการ ใครเขาก็รู้แล้วว่าสมาคมใหญ่มีความประสงค์จะดึงพิตบูลเข้าไปร่วม ส่วนจะดึงแบบไหนอันนี้เรายังไม่ทราบจริงๆครับ จะดึงเอาไปเป็นส่วนหนึ่งของสมาคมหรือแค่ขอความร่วมมือให้เข้าไปช่วยเสริมความแข็งแกร่ง อันนี้ไม่ทราบจริงๆเพราะยังไม่เคยได้คุยกันอย่างเป็นทางการสักครั้ง ที่ผมทราบเรื่องราวการเข้ามาของสมาคม ก็ทราบโดยผ่านมาทางผู้ประสานเท่านั้นครับ

ประการที่สองเราต้องยอมรับได้แล้วว่าปัจจุบันวงการพิตบูลในบ้านเราปัจจุบันมันแยกออกเป็นสองฝั่งแล้ว ฝ่ายที่หนึ่งยังเหนียวแน่นและประจำกันอยู่ที่บอร์ดนี้ และอีกฝ่ายได้แยกตัวออกไปดำเนินตามแนวทางของตนเองมีเวบเป็นของตนเอง ซึ่งผมคงไม่ขอไปก้าวก่าย และการตั้งชมรมอะไรต่างๆขึ้นมารองรับนี่ มันก็มีสาเหตุมาจากเรื่องเหล่านี้ด้วย

ที่ผมแสดงความเห็นไป ก็เพื่อให้สมาชิกของเราได้ทราบว่า เรายังไม่ได้มีการไปรวมกับใครทั้งสิ้น ตอนนี้เรายังเป็นชมรมมิตรภาพพิตบูลอยู่เช่นเดิม มันจึงเป็นการสื่อสารเพื่ออับเดทสถานการณ์ตามปกติ ซึ่งถ้าเราไม่มีการชี้แจงให้สมาชิกในบอร์ดนี้ทราบ ภาพรวมมันก็คลุมเครือซึ่งมันอาจจะทำให้เกิดการสับสนได้ง่ายๆ ดังนั้นการสร้างความชัดเจนเพื่อให้สมาชิกทราบในข้อเท็จจริง จึงไม่ใช่เรื่องแปลกหรือเสียหายแต่อย่างใด ผมว่าคนที่ร้อนรนไปเองน่าจะเป็นน้าผีมากกว่าครับ
  • ยังจำได้หรือไม่คนที่ชื่อ มาร์ค มาเฟีย

เขาคนนี้เคยพูดว่าหมาบูลลี่ หางคด ฟันอันเดอร์ คือหมาพิการต้องทำลาย
    เขาคนนี้เคยพูดว่าบูลลี่ให้ฟรีกูก็ไม่เอา

แล้วมึงจะมาหาแดกกับหมาบูลลี่ทำไม
    แล้วมึงไม่ใช่รึที่สร้างความแตกแยก ด้วยคำพูดชอบโชว์เหนือของมึง

คิดกันเอาเองพี่น้อง
  • เรื่องสมาคมนั้น เราไม่ได้ปฎิเสธ สมาคม

จริงๆ ผมเป็นคนกลาง ว่ากันตามจริงแล้ว ผมต้องการรวบรวมเพื่อเดินทางไปด้วยกัน

จากการที่ประชุม ผมเป็นฝ่ายประสานมาเสมอ ผมยืนยันมาโดยตลอด มาต้องมีครบฝ่าย

จะขาดใครก็ไม่ได้ โดยจะต้องจัดตั้งเป็นชมรมเสียก่อน ค่อย ไปคุยกับ นายกสมาคมนั้น ใช่หรือไม่

จริงๆแล้วต้องเป็นไปตามขั้นตอน และผมก็ได้ประสานงานไปตามนั้น โดยยึดว่า ต้องมีบิว และ มาร์คไปด้วย

กัน (ขอโทษที่ต้องเอ่ยนาม) จะให้ผมหักฝ่ายหนึ่ง เพื่อมาร่วมกันฝ่ายหนึ่ง นั้น ผมทำไม่ได้

ผมก็ประสานไปได้มากมาย จนแทบจะมาถึงปลายทางแล้ว

จนถึงวันนี้ผมก็ยังคงดำเนินการจัดตั้ง ชมรมต่อ เพื่อความเป็นหนึ่ง

ผมยังพร้อมเปิดรับฟังสมาคมเสมอ

• มีคนสอบถามเข้ามาพอสมควรว่าเราจะไปรวมกับใครหรือไม่ ?

ตอบเลยว่า ไม่ เราเป็นแบบนี้มานานเป็นสิบปีแล้ว
    ชมรมอื่นๆอยากมีอิสระแบบเรา เขาเอาเราเป็นแบบอย่าง
    พวกเขาพยายามแยกตัวออกมา เพื่อจะได้เป็นตัวของตัวเอง

ดังนั้นจึงไม่มีเหตุผลที่เราจะยอมเข้าไปอยู่ภายใต้การดูแลของใคร

ดูคำพูดน้องชายสุดที่รักของคุณด้วยว่ามันเหมาะสมรึเปล่าไม่ใช่ก้มหน้าก้มตาปกป้องกันอย่างเดียว บอกแล้วว่ามันอะชอบโชว์ พาวเวอร์ไอ้เหี้ยเนี่ย
  • พูดเองนะว่า "โดยยึดว่า ต้องมีบิว และ มาร์คไปด้วย"

นั้นไงครับบอกแล้วว่าตัวปัญหามันไม่ใช่ใคร คนอื่นเขาไปกันหมด ก็มันนั่นแหละไม่เข้าไปร่วมประชุม เขาก็ถอยหลังคนละก้าวแล้ว มีมันที่ยึกยักอยู่คนเดียว ตอนหลังมาด่าสมาคมว่าหวังผลประโยชน์อีกแต่วันที่นัดให้ไปคุยกับสมาคมเสือกไม่โผล่ นิสัยเดิมยังไม่เลิกนะไอ้เรื่องไม่ฟังความคิดเห็นของคนอื่นเนี่ยแล้วเสือกมาตีรวนในบอร์ดทำตัวเป็นเด็กไปเลย
  • ตอบน้าผีที่รัก

หมาผมตัวแรกชื่อ ไทเกอร์ เป็นหมาแดงฟันอันเดอร์ หางคต มีคนบอกว่าหมาแบบนี้ไม่ควรขยายพันธ์ ควรทำลาย
    ผมยังบอกเลยว่า ใครพูดแบบนั้นมันน่าตบปากจริงๆ เสือกไรกับหมากูว่ะ เพราะผมเลี้ยงหมาเพื่อความสะใจไม่ได้เลี้ยงไว้ประกวดเสียหน่อย และภายหลัง จากการเลี้ยงดู เอาใจใส่ฝึกฝน ผมทำจนมันหมาผิดมาตรฐานกลายเป็นตำนาน

ผมสนับสนุนการนำหมามาทำกิจกรรม จัดกิจกรรมเพื่อให้คนเลี้ยงหมาทุกแบบทุกสไตล์ได้มาเจอกัน ผมพูดเสมอว่าความหลากหลายเป็นข้อดีให้เราเลือกเลี้ยงได้ตามความชอบ แต่ความแตกต่างไม่ใช่ความแตกแยก คนรักหมามันควรต้องรักหมาทุกประเภท แต่การเลือกเลี้ยงหมาแบบไหนมันก็แล้วแต่รสนิยมส่วนตัว ไม่ใช่รักหมาพิตบูลแต่เอามันไปไล่กัดหมาข้างถนน แบบนี้เขาไม่เรียกว่าคนรักหมาจริง

สำหรับคนเลี้ยงหมาไว้เป็นเพื่อน จะเลี้ยงหมาแบบไหนก็ตามสบาย ขาโก่ง ขากร่าง ฟันเหยิน ฟันขาดก็ไม่เกี่ยว แต่สำหรับคนที่จะเป็นบรีดเดอร์ หมาส่วนเกินต้องเก็บเอาไว้เองหรือควรต้องทำลายทิ้ง ไม่ควรเอามาเลหลังโล๊ะลงสู่ตลาด เพราะมันจะเป็นภาระแก่สังคม ผมพูดแบบนี้จ๊ะ

วันนี้ผมขายอาหารหมา ไม่ได้หาแดกกับบูลลี่ ไม่ได้เพาะหมาขาย สับสนอะไรหรือเปล่าจ๊ะ ฮ่าๆๆๆ
  • ข่าวเด็ดวันนี้

ถ้ามาร์ค มาเลีย ยังอยู่

ขบวนรถไฟดีๆแห่งนี้ จะถูกตกเป็นเครื่องมือการตลาดชั้นสูงของคนๆนี้อีกครั้ง

จบข่าว
  • ขบวนการผีเหี้ยกลุ่มเดิมออกมาแล้ว
  • ก็ไม่แปลกหรอกจ๊ะ หากผลิตภัณฑ์อาหารหมายี่ห้ออื่น ให้การสนับสนุนการประกวดหมาได้
    ผมมาร์ค มาเฟีย เจ้าพ่อการตลาดที่ประสบความสำเร็จเพราะหมาพิตบูลคนนี้ จะสนับสนุนกิจกรรมของชมรมพิตบูลได้เช่นกัน
  • เฮ้ยๆๆ คิดผิดอะไรไปหรือปล่าว พวกผมเป็นนักธุรกิจ เติบโต มาด้วยสมองนะ

ผมว่าคงไม่เป็นเครื่องมือของใครง่ายๆ อย่างแน่นอน

ถ้าคุณพร้อม และอยากจะให้ยิ่งใหญ่ที่คิด คุยกับพวกผมใหม่ก็ได้

คุณคงจะรู้นะว่า วันนี้พวกผมกำลังจะทำอะไรอยู่

• ข้อมูลข่าวสารต่างๆทุกวันนี้ เข้ามาหาพวกผมอย่างต่อเนื่อง
    ความคิด หรือการตัดสินใจ มันก็เปลี่ยนแปลงได้

ถ้างั้นวันหน้าก็ศึกษาข้อมูลให้ดีก่อน แล้วค่อยทำนะ อย่าเป็นพวกด่วนคิด ด่วนทำ ทำแล้วเปลี่ยนไปเปลี่ยนมามันไม่ดีนะ เอ๊ะ พูดไปมันเหมือนใครบางคนน้อ เมื่อก่อนเลียตูดสมาคมเลียยันไข่ พอเค้าไม่เอาด้วยก็ว่าเค้าเสียๆหายๆ บอกไม่ได้หาแดกกับบูลลลี่แต่เสือกเอารูปบิซมาร์คกี้ขึ้นที่ถุง มีอีกเยอะที่พูดอย่างทำอีกอย่างสำหรับเค้าคนนี้
  • เกิดไรขึ้นว่ะ บอร์ดสงบอยู่ดีๆ เกิดป้าช้าแตกขึ้นมาอีกรอบ ฮ่าๆๆๆ
  • ผมว่ามันน่าภูมิใจนะที่ผมได้ สุดยอดบูลลี่ตัวดังที่มีเจ้าของเป็นคนไทย บิซ มาร์คกี้ หนึ่งในสี่มาสค๊อตของวงการบูลลี่โลก แถมพ่วงท้ายด้วยบูลลี่ออฟเดอะเยียร์ปีล่าสุดมาเป็นนายแบบบนถุงอาหาร เอกซ์ตรีมบูลลี่ อาหารที่คุณภาพดีที่สุดในเมืองไทยขณะนี้ สุดยอดมันต้องคู่กับสุดยอด ฮา.............. ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ก็เพราะปากส้นตียอย่างมึงไงไอ้ควาย ฮี๊ววว
  • และแล้วแม่งก็เบี่ยงประเด็น 555555
  • ผีเหี้ยมาอีกแล้ว กลับที่กลับทางมรึงไปเถิดด หรือชมรมมรึงไปไม่รอด เลยตามมากัดอีก
  • จงใช้ชีวิตอย่างมีความสุขให้คู่แข่งอิจฉา เพื่อแสดงว่าคุณประสบความสำเร็จเหนือกว่าเขา
    และจงอย่าอิจฉาใคร เพราะมันกำลังแสดงให้เห็นว่าชีวิตคุณกำลังแย่ แว๊ววววววววววๆๆๆๆๆๆ

อย่าแคร์คำคน อย่าสนใจใครอย่าเปลี่ยนแนว คนแน่วแน่เท่านั้นผู้ชนะ

ปล. ถ้าเหงา โบกี้ท้ายๆยังมีที่ว่างอีกเพียบ โดดขึ้นมาเลยจ๊ะ ฮิ้วๆๆๆๆๆ
  • ไม่ยาก หากท่านไม่ชอบแนวทางก็ลงจากโบกี้ได้
    เราชอบแนวนี้ เรามาคันนี้แล้วครับ.... :m58: