ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายพิทบูลตัวเมียเป็นลูกKingKong
  • เหมือนรู้มาว่าหมาเเก๊งนี้ขายดีฉิปหายเลยหว่ะ ไม่มีเหลือซักครอก :o028:
  • GHOST 1:53PM Permalink เหมือนรู้มาว่าหมาเเก๊งนี้ขายดีฉิปหายเลยหว่ะ ไม่มีเหลือซักครอก :o028:

กูก็รู้มาว่า แก๊งมรึงหลอกขายหมาให้พวกมือไหม่ละว่ะหว่ะ แม่งขายไม่ออกเพราะแล้วยังมารวมหัวกันหลอกลวงอีก ไม่มีใครโง่พอที่จะซื้อหมามรึงหลอก ไอ้บางกะโด
  • YO_GHURT 1:08PM Permalink เท่าที่ผมทราบมาน่ะครับ
    คุณ PEAR กับเจ้าของหมาคนเดิม
    สื่อสารเรื่องอายุหมาผิด
    เเล้วเรื่องใบเพ็ด
    ยังให้ผิดใบเลย จนเป็นเร่องเข้าใจผิดกันยาวเลย

สมัครมาไหม่ เล่นชงกันดีนะ
    สรุปให้ผิดหมด ผิดทุกอย่าง ทั้งใบ ทั้งอายุหมา ทั้งสถานที่ขายหมา ทั้งการโกหกหลอกลวง เลยเข้าใจผิดว่า คุณ แพร พิมพิด เขียนผิด เอาใบเพ็ดมาลงผิดใบ ขำหว่ะ แล้วหมามรึงผสมมาผิดปล่าว ไปผสมกับ...ตามวัดปล่าว
    ถึงได้ออกมาซะ มีผีบอกว่าไปเอาหมาวัดมาเลี้ยงสวยกว่าแถมได้บุญด้วย มันก็จริงนะผมว่า ดีกว่าไปเอาหมาที่หาอะไรที่จริงไม่ได้ซักอย่าง มั่วไปหมด แถไปเรื่อย ชงกันเองแบบดูออกง่ายๆ สมองอะคิดก่อนสักนิดก่อนพิมพ์นะ เอาไหม่ ไหนลองมาอีกทีซิ ให้แก้ตัว [ไม่ต้องแก้ไขนะ เพราะคนจันไรชอบแก้ตัว]
    *ย้ำคิดก่อนค่อยพิมพ์นะ
  • GHOST 1:53PM Permalink เหมือนรู้มาว่าหมาเเก๊งนี้ขายดีฉิปหายเลยหว่ะ ไม่มีเหลือซักครอก
    Ans.
    ให้ฟรีๆแถมส่งตังค่าอาหารให้รายเดือน ผมยังไม่เอาเล้ย หมาแบบนี้มันเฟะแล้ว
    ไปให้หนอนแดรกไป๊
  • ผมติดตามดูมาซักพักแล้ว ขอแสนอความเห็นนิดนะครับ
    ผมว่า น่าจะปิดการขายนะครับ เห็นใจคนที่เขาอยากได้พิทไปเลี้ยง แต่กลับมากลุ้มใจทีหลังแบบนี้ มันก็รู้สึกแย่นะครับ ผมเป็นคนนึงที่เคยโดนแบบนี้มาหนนึงครับ เลยไม่อยากให้เพื่อนๆเจ็บแบบที่ผมเจ็บครับ
  • ชอบผีตัวบนมาก
    ให้ฟรีๆแถมส่งตังค่าอาหารให้รายเดือน ผมยังไม่เอาเล้ย หมาแบบนี้มันเฟะแล้ว
    ไปให้หนอนแดรกไป๊
    ชอบตรงนี้ >ไปให้หนอนแดรกไป๊< :m56:
  • GHOST 1:53PM Permalink
    เหมือนรู้มาว่าหมาเเก๊งนี้ขายดีฉิปหายเลยหว่ะ ไม่มีเหลือซักครอก

เชื่อสนิทใจเลยว่ามึงขายหมด ก้อมึงเล่นทุกวิถีทางขนาดนี้ ขนาดขายไม่ได้ยังลงทุนตอแหลว่าขายไปแล้ว
    หมาพวกมึงเทพมากอะ เจ้าของเดิมคงแดกหญ่าช้อนซื้อเองราคา 18,000 เพื่อ เอามาขาย 15,000

วิธีขายหมาเทพของแก๊งนี้
    1. ให้ผู้หญิงออกหน้า
    2.ปลอมเป็นผีลงมายกยอตัวเอง
    3.ยอมโกหกทุกอย่างเพื่อให้หมาจำหน่ายออกได้
    4.ถ้าจนมุมโดนจับได้ให้วนกลับมาใช้ข้อ1-3ใหม่

:063:
  • ถ้าพวกมึงบอกว่าเอาใบเพทสลับกันมาลง แล้วไหนละใบเพทตัวเมียลูกคิงคอง คอกเดียวกับไอใบตัวผู้
    มึงใช้เวลาหากันนานไปมะ หรือพยายามไปหยิบยืม หาของใครมาหลอกชาวบ้านอีก กูแนะนำเลยนะ
    คราวหน้ามึงลงเลย ขายหมาพร้อมใบ ukc XEROX ประหยัดเงินก็ให้ขาวดำ ลงทุนหน่อยก็สีเหมือนตัวจิง จบ
  • pear กรกฎาคม 19 Permalink
    ขอโทษค่ะ ที่ไม่ได้เข้ามาปิดการขาย ไปอยู่หาดใหญ่กับเจ้าของใหม่เเล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ค่ะ...

มันถ่ายที่เดียวกันเลยใช่มั้ย ? (สังเกตุที่พื้น) ขายไปแล้วจริงรึป่าว ?

pear 3:52AM Permalink
    เรื่องขายหมาตอนเเรกพี่ที่หาดใหญ่ซื้อเเล้ว เเต่ยังไม่ได้มาเอาหมา
    พอดีเจ้าของเก่าหมามาเห็นเลยขอซื้อคืน หนูเลยโทรไปหาพี่ที่หาดใหญ่ว่าหมาไม่ขายเเล้ว
    ขอขายให้เจ้าของเก่าเเทน หนูก็โอนเงินไปคืนเค้า เค้าก็ไม่ได้ว่าอ่ะไร
    เเละเรื่องใบเพ็ดหนูลงผิดตามที่พี่เค้าบอก เพราะใบมันสลับกัน

เพื่อนผีคุณ pear และคุณ DYNASTYPITไม่ได้เห็นแก่เงินนะ เพราะ....
    คุณ pear ขายสุนัขตัวนี้ออกไปได้แล้ว แต่โอนเงินคืน เพื่อขายให้เจ้าของเก่า ในราคาที่เท่ากันรึว่าถูกกว่า เอ..รึว่าแพงกว่า
    คุณ DYNASTYPIT กลัวคนซื้อสุนัขตัวนี้ในราคาแพง ก็เลยขอซื้อจากคุณ pear เพื่อมาขายต่อในราคาที่ถูกกว่าครั้งแรก เห็นมั้ยว่าพวกนี้ไม่ได้เห็นแก่เงิน คิคิ

สรุป...จะมีสักกี่คนที่ขายได้เงินแล้วกลับโอนเงินคืนให้ลูกค้า
    จะมีสักกี่คนที่มีตัวเมียชุดเดียวกันอยู่แล้ว จ่ายลูกเยี่ยมยอด เลยอยากซื้อกลับคืนเพื่อมาขายต่อในราคาที่ถูกกว่า

คงหาพวกที่จิตใจงามแบบนี้ไม่ได้อีกแล้ว..เหอ ๆ
  • และท้ายสุดในใบเพดของสุนัขตัวนี้ที่คุณ pear ลง
    มันเป็นตัวผู้ชัดๆ ...

DYNASTYPIT 3:06AM Permalink
    เรื่องใบเพ็ดสลับกับตัวผู้คลอกเดียวกันครับ ไม่ได้ตั้งใจ ลงผิด

จะมีสักกี่คนที่จะขายหมา และจะถ่ายใบเพด กลับไม่ตรวจดูชื่อของหมาในใบเพดก่อน
    แสดงว่าพวกคุณมีความรับผิดชอบเอามากๆ
  • ถ้าอยากขายจริง..ไม่ยาก
    เอาใบเพดฯจริงมาลงใหม่(ตัวจริงไม่ก๊อปปี้)
    ลงราคาให้แน่นอน เพื่อความบริสุทธิ์ใจ

แต่ดูท่าแล้ว..เก็บไว้เลี้ยงเองดีกว่า เป็นไปได้ยากที่ลงผิดทั้งเพศ อายุ ขนาดนี้..
    ที่บอกว่าลงผิด ผมบอกตรงๆว่า ไม่เชื่อ คนจะขายของราคาเป็นหมื่นแต่ลงผิด ซึ่งอาจเป็นไปได้
    มีหมาของพี่.. ที่เขาไม่สบาย ตอนแรกเขาลงเป็น 2000 พอมีคนมาท้วงเขาก็เปลี่ยนเป็น 20000
    แต่นี่ หมาตัวเดียวกัน โพสต์ขายต่างกรรมต่างวาระ ข้อมูลไม่ตรงกัน ทำให้เชื่อใจยาก
    ถึงผมจะไม่รู้จักของกระทู้ แต่เพื่อสังคมพิทบูลที่มีคุณภาพ .. ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับ

สุดท้าย สงสารหมา..
  • pear กรกฎาคม 15 Permalink
    ขายตัวเมีย 9 เดือน ราคา 18,000 บาท
    ติดต่อ 080-9016774 บดินทร์

พ่อ : "PR"NEWLINE KINGKONG
    เเม่ : "PR"EASTSIDE BKK PANDORA OF ACURA

DYNASTYPIT สิงหาคม 8 Permalink
    ลูกKingKong x Pandora
    อายุ18 เดือน
    ราคา15,000฿ พร้อมUKC เต็มใบ

ตกลงคุณ pear โกหกเรื่องอายุสุนัขตัวนี้หรอ ?

ข้อนี้คุณทั้ง 2 ไม่ได้ตอบ กลับมีผู้หวังดี สมัครใหม่มาตอบแทน

YO_GHURT 1:08PM Permalink
    เท่าที่ผมทราบมาน่ะครับ
    คุณ PEAR กับเจ้าของหมาคนเดิม
    สื่อสารเรื่องอายุหมาผิด
    เเล้วเรื่องใบเพ็ด
    ยังให้ผิดใบเลย จนเป็นเร่องเข้าใจผิดกันยาวเลย

About
    Username YO_GHURT
    Joined 12:54PM
    Visits 3
    Last Active 12:56PM
    Roles Member

YO_GHURT joined.
    Welcome Aboard!
    12:54PM

สื่อสารกันผิดขั้นรุนแรงเลย จะซื้อหมามาแต่ไม่สอบถามรึค้นข้อมูลหรอ ทั้งที่เจ้าของก็มีตัวเมียชุดเดียวกัน และจ่ายลูกออกมาแล้ว

DYNASTYPIT มิถุนายน 19 Permalink
    UPDAT 30 DAY
    HUBRIS x PAJINGO
    MALE 1 FEMALE 2
    $ 25,000 - 30,000 ฿ UKC REGISTER
    089-9947748

pear กรกฎาคม 15 Permalink
    ขายตัวเมีย 9 เดือน ราคา 18,000 บาท
    ติดต่อ 080-9016774 บดินทร์

เปรียบเทียบวัน ถ้า 19 มิ.ย. ลูกหมา อายุ30 วันแล้ว
    แสดงว่า (ลูกหมา30 วัน + ท้องประมาณ 60 วัน) คือ ประมาณ 3 เดือน
    และจนมาถึง 15 ก.ค. อีกประมาณเกือบเดือน คือ รวมเกือบ 4 เดือน

หากหมาตัวนี้ 9 เดือนอย่างที่คุณอ้างว่าสื่อสารผิด แสดงว่าหมาชุดนี้ผสมตอน 5 เดือนหรอ คุณไม่มีความรู้สักนิดเลยหรอ และไม่เอะใจถามเจ้าของเลยหรอ

คำตอบที่ได้รับแต่ละข้อ...เยี่ยมมาก
  • ชอบข้อมูลพี่ผีครับ

สนันสนุนพี่ผี น้าผี ที่คิดดี ทำดี ครับ
    ในสังคมยังมีมือใหม่ (แบบผมด้วย) อีกเยอะ

ต้องรบกวนพี่ผี น้าผี ทำหน้าที่นี้ตามจรรยาบรรต่อไปนะครับ
  • ตามจิงเรื่องนี้หมาไม่ผิดเลย ผมกลับสงสารมันด้วยซ้ำ ที่มาเจอคนเลี้ยงมันได้แย่ขนาดนี้ ปล่อยผอมเพราะ
    คิดว่ามันไม่สวยเลยปล่อยปะละเลย ที่ให้อาหารเพราะปะทังชีวิตไว้เพื่อรอขาย และยังมาขายแบบหลอกชาวบ้าน
    อีก ทำให้มันต้องพอยโดนด่าไปด้วย ผมว่าคุณคุกเข้าต่อหน้ามันแล้วก้มกราบขออโหสิกรรมมันก่อนดีกว่า ยิ่ง
    คุณตอบและปลอมตัวมาตอบ ผมยิ่งรู้สึกแย่ :064:
  • image
    ไฟล์แนบ
    224854.jpg 17K
  • image

:063:
    ไฟล์แนบ
    224854.jpg 17K
  • ติดตามตอนต่อไป
  • image

ไม่สวยตงไหน นี่ผ่านการปรับแต่งมาแล้วนะ 555+
  • ขอให้กลุ่มบ้านโป่ง ผลิตหมาดีมีคุณภาพแบบนี้ออกมามากๆนะครับ
    ถ้าออกมาสวยขนาดนี้ใช้ ukc ใบเดียวแล้ว xerox แจกก็ได้ครับผมยอม
    ใครมันจะไปรู้ว่าตัวจิงคือตัวไหน ถ้าเราไม่โง่พลาดหยิบใบผิดเพศ ซึ่งในโลกนี้ใครมันโง่ขนาดนั้น :o043:
  • 555555555+ บ้าแท้ๆ
  • ดีหว่ะกระทู้ฮอตมาก คนมาดูหมาที่บ้านเพียบ
    พ่อพันธ์มีคิวผสมยาวเลย 555
  • เเต่ละคนที่มาไม่เห็นว่าอะไรเลย เเต่ที่เเน่ผีพวกนี้/มีอยู่ไม่กี่คน/

555เเจ๋วๆๆๆ อย่าให้กระทู้ตกหล่ะ ขอบคุณครับ
  • เเต่ละคนที่มาไม่เห็นว่าอะไรเลย เเต่ที่เเน่ผีพวกนี้/มีอยู่ไม่กี่คน/

555เเจ๋วๆๆๆ อย่าให้กระทู้ตกหล่ะ ขอบคุณครับ

คืออะไรครับ งง

แต่ที่ผมไม่งง คือ พี่ผี น้าผี ต้องการให้เจ้าของกระทู้และผู้เกี่ยวข้องชี้แจงครับ

คุณผีตัวบนต้องการอะไรอธิบายได้มั้ย
  • น้าผีเเค่ไม่อยากให้กระทู้ตก

เพราะเดี๋ยวรายได้ขาดรายได้ ดีๆอัพกันเรื่อยๆหล่ะ

• อธิบายได้ดิ

ก็คือคนที่เอาหมามาผสม เเละคนที่อยากได้ลูกหมา

ก็มาจากกระทู้นี้เเหละ 555 เลยกลายเป็นดีซะงั้น กร๊ากกกกกกกกกๆๆๆๆ
  • DYNASTYPIT และ pear พวกคุณคงไม่ได้แหกตาดูว่ามีคนที่ไม่ใช่ผีลงมาด่าพวกคุณ

แล้วที่ว่ามีคนไปดูหมาที่บ้านเยอะนะ ใช้สูตรเดียวกับที่บอกว่าหมาขายไปแล้วรึป่าว แล้วอย่าคิดว่าคน

เค้าสนใจในความงามขอหมาคุณเลย ดูแล้วกูยังสมเพชเลย ที่เค้าจะติดต่อไปดูมีแค่กรณีเดียวละ เค้าอยากรู้ว่า

ไอจัง...ตัวไหนกันที่มันทำเรื่องชั่วๆได้ขนาดนี้ พวกคุณก็ยิ้มต้อนรับด้วยความภาคภูมิใจเถอะครับ ในผลงาน

ชิ้นโบแดง

คนที่คิดจะไปผสมหมาก็ดูผลงานกับการกระทำของเจ้าของกระทู้เอาเองละกันครับ คุณจะได้หมาประเภทไหน

และได้รับความจัง...ขนาดไหนหลังการขาย เมื่อรู้ว่าทุกอย่างปลอมหมด แม้กระทั่งใบเพท :064:
  • ดีหว่ะกระทู้ฮอตมาก คนมาดูหมาที่บ้านเพียบ
    พ่อพันธ์มีคิวผสมยาวเลย 555

หมาท่านหนะหรอ ผมว่าคนที่เอาหมาไปทำลูกชิ้น เขายังไม่เอาหมามรึงเลย มันไม่ไช่อะ
    หมามันอาจจะดีกว่านี้ถ้าคนเลี้ยงสนใจซักนิด นิดๆ ย้ำ นิดๆ
  • กูว่าน่ะพวกที่มาด่าเจ้าของกระทู้ ก็เป็นพวกมันเองนั้นเเหละ

เเม่งเปิดเองชงเอง ด่าเอง มันต้องมีเบื้องหลัง
  • เพื่อนผี และผู้ที่รอคำอธิบาย คิดว่าคงต้องผิดหวังนะ..เพราะเห็นมาแก้ตัวแบบขอไปทีคนละครั้งคงคิดว่าจะจบ...แต่เผอิญผีตัวดีไม่ยอมจบ..ยังขุดขุ้ยอยู่อีกหาข้อมูลมาซะ..เขาแถไปไม่เป็นเลย...เอาเป็นว่าก็พอรู้คำตอบกันอยู่แล้วนะสำหรับผีๆที่รอคำอธิบายจากบุคคลทั้ง 2 จอมลวงโลก

และที่ว่ามีคนมาดูหมา และคิวผสมยาว อยากได้ลูกหมา...ก็คงเป็นประเภทซื้อไป..แล้วซื้อคืน..มาขายต่อ...แล้วไม่มีใครเอา...เหมือนกรณีนี้นั่นแหล่ะ...คิคิ

ส่วนเรื่องใบเพดเดี๋ยวขอให้เวลาเขาสักนิด..กำลังทำปลอมขึ้นมาให้เห็นกัน..เห็นเพื่อนผีเรียกร้องอยากเห็นกันนัก..เดี๋ยวพวกเขาจัดให้นะ..อันนี้จะหาว่าไม่เตือน...ว้าว

• ผมเป็นอีกคนที่ติดตามเรื่องนี้ และมีความคิดเห็นคล้ายๆคุณ Auun แต่ในใจก็ยังแอบลุ้นว่าเรื่องจะจบได้ด้วยดี
    โดยทางคุณ DYNASTYPIT และ pear จะออกมาแสดงหลักฐานหรือตอบคำถามพวกผี ให้กระจ่าง แต่สิ่งที่ผมได้อ่านทำให้ผมผิดหวัง และ เสื่อมศัทธาในตัวและกลุ่มของพวกคุณมาก ทำไมไม่เอาหลักฐานความเป็นคนดี ไม่มีเจตนาหลอกลวงมาแสดง แค่ใบเพทถ้ามันมีอยู่ในมือคุณเองจริงๆ ป่านนี้ต้องลงมาให้พวกผีดู เรื่องก็จบ
    การที่คุณไม่ได้ลงใบเพทตัวจริงหมาตัวนี้แต่แรกก็ส่อเจตนาทุจริตแล้ว ไม่ลงหลักฐานไม่ว่าดันมาตอบ ว่าดีมีคนรู้จักเยอะขึ้นคิวผสมมากขึ้น รู้สึกแย่มากครับ ใครๆก็รู้ว่าคงไม่มีใครโทรหาคุณเพื่อขอจองคิวผสมจริงหรอกครับ

ปล.ที่คุณ DYNASTYPIT และ pear บอกว่าหยิบใบผิดมาลงเหมือนไม่ตั้งใจ คงจะไม่ใช่แล้วละครับ
    ดูๆแล้วจงใจลงหลอกคนอื่นจริงๆ คุณ2คนไม่ต้องเหนื่อยทำใบปลอมแล้วนะครับ ตอนนี้เอามาลงก็คงไม่มีใครเชื่อพวกคุณแล้วละครับ และ ฝากเตือนเพื่อนๆที่รักในพิทบูลโปรดระวังคนกลุ่มนี้ เค้าจะใช้ความรักของคุณสร้างผลประโยชน์เข้าตัวเองให้มากที่สุดโดยไม่คำนึงถึงศิลธรรม
  • ผมก็คิดคล้ายๆกับท่านผีด้านบนครับ
    :m24:
  • ในเมื่อพวกคุณไปโยนบาปและโจมตีพวกผมในกระทู้กลุ่มราชบุรี ถ้างั้นก็ตามนี้คับ

จากกระทู้ขายหมาของคุณ pear และ DYNASTYPIT ที่มีการลงขายหมา 2กระทู้ กระทู้แรกคุณแพรขายหมาตัวเมีย อายุ 9เดือน พร้อมใบ ukc ต่อมาคุณ DYNASTYPIT มาลงขายหมาตัวเดียวกันอีกกระทู้
    แต่ลงว่าหมาตัวเมีย อายุ 18 เดือน ซึ่งอายุต่างกันมาก และในกระทู้ดังกล่าวใบ ukc ที่บุคคลทั้ง2 หยิบยก
    มากล่าวอ้าง มีคนไปสังเกตุเห็นว่ามันเป็นใบของตัวผู้

จึงโดนคดีหลอกขายหมาทั้งโกงอายุ โกงใบ ukc บุคคลดังกล่าวแทนที่จะสำนึกหรือพยายามหาเหตุขึ้นมาโต้แย้งแสดงความบริสุทธิ์ใจ กลับไม่ทำ แต่ไปเป็นผีเข้าไปป่วนกระทู้ของกลุ่มราชบุรี โยนความผิดว่าคนของกลุ่มราชบุรีเป็นคนเข้าไปโจมตี ต่อให้พวกผมเข้าไปทำจริง ถ้าพวกคุณทำดีไม่คิดคดโกงใครจะมีใครเค้าไปทำอะไรพวกคุณได้ ก่อนคุณจะด่าใครมองตัวเองก่อนว่าทำอะไรไว้ดีกว่า

และสิ่งที่กลุ่มพวกคุณทำ ผมขอเป็นตัวแทนกลุ่มราชบุรี ขอพูดไว้ตรงนี้เลยว่า พวกเราไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกัน ถึงแม้จะอยู่ร่วมจังหวัดเดียวกัน แต่พฤติกรรมแบบนี้ทางเราก็รับไม่ได้เช่นกัน เล่นพิทบูลมานานแทนที่จะสร้างสรรค์พัฒนาให้ดีขึ้นแต่กลับใช้เล่ห์เพทุบาย ทุกวิถีทาง หลอกลวงคนซื้อที่เชื่อใจคุณ
  • อยากได้อะพิทบูอะ
    ตอนนั้นเอาไปแข่งด่วยได้ที่3
  • ถ้าผมไม่เข้ามาอ่านผมก็ไม่ทราบนะเนี่ยว่าเกิดอะไรขึ้น พอเข้ามาอ่าน ถึงบางอ้อเลย
    ผมอยากให้คุณ Pear นำใบเพดที่ถูกต้องมาลงให้น้าผีดูซะ เรื่องราวจะได้จบ
    เพราะตอนนี้มีน้าผีผู้ไม่ประสงค์ดี กำลังเข้าไปยุแยงในกระทู้กลุ่มราชบุรี ผมไม่อยากให้เราขัดใจกัน ถึงแม้เราไม่ได้สนิทกันก็ตาม แต่ก็ไม่อยากให้เป็นศัตรูกัน เพราะอย่างน้อยๆเราก็เป็นคนราชบุรีเหมือนกัน ช่วยแก้ไขเหตุการณ์ตรงนี้ด้วยนะครับ
  • ตกลงยังไงคุณเจ้าของกระทู้