ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผมก็อยากให้สมานฉันท์ อยากให้ทุกกลุ่มทุกสายรวมกันเป็นหนึ่งเดียวโดยไม่มีการแบ่งแยก
    แต่ถ้ามาแล้วสร้างความปั่นป่วน ก็ไปให้พ้นๆเถอะ ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า พูดแบบนี้ชัดเจนพอไหม
    ผมเชื่อว่าคนส่วนมากเขาก็รำคาญเต็มทนแล้ว เขาต้องการความสงบ เลิกเข้ามาก่อกวนได้แล้ว
  • เห็นแล้วก็อดสังเวทใจมิได้ นี่หรือคือสิ่งที่คนกำลังพยายามจะสรรสร้าง คิดว่าตัวเราเป็นใคร เกิดมาเพื่ออะไรกัน ทุกคนล้วนปากอย่างใจอย่าง ทำอะไรเอาแต่อารมณ์ และผลประโยชน์ ไม่เห็นแก่ส่วนรวมเลย คนคบกันมานานยังมาหักมางอกันได้ ความเป็นเพื่อนพี่น้องหายไปไหนกันหมด เคยหยุดดูตัวเองกันมั่งมั้ยแต่ละคน โลกแม่งจะดับพระอาทิตย์จะสิ้นแสงเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เรื่องที่เอาออกมาด่าๆกันนั้น มันก็ล้วนเป็นเรื่องจริงทั้งหมด เพียงแต่ใครมันจะไปรับ ใครเป็นใครบ้างคงไม่ต้องเอามาบรรยาย คนที่รู้ลึก คนที่รู้จริงมันมี กล้าพูดกันมั้ยว่าแม่งไม่มีเรื่องประโยชน์ส่วนตนเข้ามาเกี่ยวข้อง ทุกคนรู้นะแต่ก็พยายามเป็นพระเอกตลอด มันได้อะไรวะ ใครอยากจะสองหัวก็ช่างมัน ใครจะหัวเดียวก็ไม่ต้องสน คนรักมีคนเกลียดมี ส่วนมากที่เป็นอย่างนี้ก็เห็นกันอยู่ว่าเป็นมานานแล้วไม่แปลก ใครไคร่ทำอะไรก็ทำไป ในงานประชุมของพวกคุณก็ด่ากันแต่ฝั่งตรงข้าม(เถียงสิว่าไม่จริง TPC) จะประชุมหาหอกไรวะ เลิกเก่งเลิกเก๋า จะไอ้โน้นไอ้นี่เหอะ ลองสร้างผลงานแล้วออกมาวัดกันไปเลย ข้าอย่างนั้น เอ็งอย่างนี้ เอ็งไอ้นี่ เอ็งไอ้นั้น ไม่จบ เอาชนะกันมันไม่ยากหรอก ข้าทำ เอ็งทำแล้วมาดูกัน มีเท่าไหร่ก็ใส่เข้ามาให้หมด อย่ามัวแต่เสี้ยมกันเล๊ย เลิกประจบประแจง เลียกันเอาหน้าได้แล้ว วงการจะฉิบหาย ความเห็นไม่ตรงกันมันก็ลงเอยแบบนี้เป็นเรื่องปกติ หยุดโชว์รวย โชว์เก๋า โชว์เก่ง ช่วงเวลาอย่างนี้ใครสร้างชื่อได้ก็ออกมาเยอะๆ คนจะได้รู้จักมากๆ เป็นพระเอกกันให้สุดๆไปเล๊ยเท่ห์ออก พูดมาไม่ได้อยากได้อะไร แค่อยากพูด เห็นวงการนี้มานาน รักกัน กัดกัน แดกเหล้ากัน เที่ยวกัน สุดท้ายเดี๋ยวก็รู้ว่าคำตอบคืออะไร รอดูกันยาวๆนะพี่น้องชาวไทย ถ้าทำดีเดี๋ยวได้เห็น ถ้าทำเลวเพื่อผลประโยชน์เข้าตัวก็เดี๋ยวได้เห็น ใครเป็นใครรอดูกันไป ขอให้ทุกคนโชคดีพี่น้องชาวไทย

ปล.ใครจะเข้ามาด่าต่อจากนี้เชิญเลย ท่านผู้เจริญทั้งหลาย
  • เออ ก็ยังงงอยู่นี่ไง แล้วที่ทะเลาะกันมันทะเลาะเรื่องอะไร เว็บนี้ก็เป็นแบบนี้มานานแล้ว ผมก็ทำแบบนี้มาแล้วเป็นสิบปี ก็ไม่เคยเห็นจะมีปัญหาอะไรนี่หว่า ใครอยากจัดมีตติ้งก็จัด ใครอยากลากก็ลาก ใครอยากประกวดก็ประกวด จัดงานรวมกันมาตลอดก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร เมื่อก่อนก็ไม่เคยเห็นมีใครอยากคิดจะแยก อยากใช้ชื่อพิตบูลกันจัง แต่ทำไมวันนี้อยากแยกไม่อยากรวม ผมก็ไม่คิดว่าแค่การจัดทำใบเพด ABC มันจะลุกลามบานปลายกลายมาเป็นประเด็น ที่ทำก็เพื่อทุกคนใช้ร่วมกัน ได้เงินมาก็ไม่ได้เอาไปใช้ส่วนตัว เอามาเป็นทุนจัดงาน ก็เลย งง ว่าจะมาป่วนเพื่ออะไร อยากแยกก็ให้แยก แต่แยกแล้วก็ควรต่างคนต่างอยู่ไม่ใช่ป่วนไม่เลิก แยกไปแล้วไปไม่รอดอยากมารวมก็ไม่เคยขัดขวางไม่เคยกีดกัน ตกลงมันต้องการอะไรกันแน่
  • พิทบูล กับ บูลลี่ ไทย กำลังจะฉิบหาย ทะเลาะกันมันเลย กูจะเอาทั้ง 2 เวปไปลงในบอร์ดนอกพร้อมแปล เอาให้ฝรั่งมันรู้ไปเลย ว่ากำลังจะ ฉิบหาย ฉิบหาย สนุกแน่ๆๆ ไอ้พวกฝรั่งคงหัวเราะกันน่าดู เอิ๊ก ๆๆๆๆ
  • จริงๆแล้ว มาถึงขนาดนี้แล้ว ถึงขนาดที่เค้าออกไปทำบอร์ดใหม่แล้ว
    ผมว่าก็ต่างคนต่างอยู่ น่าจะดีกว่า หรือไม่ก็ยกบลูลี่ให้เค้าทำกันไปเลย
    ส่วนทางนี้ ก็เป็นเรดโนส หมากิจกรรม ออริจินัลไป
    ขอโทษนะครับ ที่เป็นผี

มาเฟียอ่านดูดีๆนี่คือความเห็นของคนนอก บูลลี่ไม่ใช่เวทีของพวกคุณช่วยลากแก๊งค์ไอ้ตี๋จมูกแดงกับแก๊งค์ปลาค๊าฟออกไป อย่ามายุ่งกับวัฒนะบูลลี่ที่พวกเราสร้างกันมา !!!
  • มาเฟียอ่านดูดีๆนี่คือความเห็นของคนนอก บูลลี่ไม่ใช่เวทีของพวกคุณช่วยลากแก๊งค์ไอ้ตี๋จมูกแดงกับแก๊งค์ปลาค๊าฟออกไป อย่ามายุ่งกับวัฒนะบูลลี่ที่พวกเราสร้างกันมา !!!
    ------------------------------------------------------------------------

ขี้เรื้อนไม่ดูหนังหน้าเลย กร๊ากๆๆ.........วัฒนธรรมบูลลี่ กูอยากจะขำ
  • ความเห็นของคนนอกคือพวกหัวล้านปัญญาควายอย่างพวกมึงรึไง???จ๊ะ วัฒนะธรรมบลูลี่คือต้องถ่อยๆเถื่อนๆไม่พอใจใครก็ยกพวกทั้งหัวหงอกหัวเกรียนไปถล่มถากถางเฝ้าเป็นผีหมาตายโหงตามหลอกตามหลอนชาวบ้านเค้าคงจะเจริญกันหรอกพวกมึง 8-X ไอ้เชี่ย
  • เขี่ยไม่เลิก เรื่องหมากิจกรรมไม่ต้องบอกหรอกครับทำมาตั้งแต่เริ่มต้นเลี้ยงหมาแล้วและขอยืนยันไว้ตรงนี้อีกครั้งว่าไม่มีทางหยุด ส่วนการประกวดที่ผ่านมาก็ให้ความร่วมมือมาตลอดเพราะเห็นว่ามันก็คือกิจกรรมประเภทหนึ่ง แต่หลังๆที่ออกมายุ่งมากๆก็เพราะเห็นว่ากติกามันไม่ชัดเจนจบงานมีปัญหาตลอด แต่ตอนนี้มีชมรมเรียบร้อยแล้ว ผมก็กลับมาทำหมาแนวกิจกรรมตามที่ผมถนัดแล้ว ส่วนหมาแดงเฮียใหญ่ก็เป็นคนออกหน้า ส่วนบุลลี่ก็ได้คุณปูกับเฮียโฟ๊กมาช่วยผลักดันหากจะคุยเรื่องบูลลี่วันนี้ผมมีคนรับผิดชอบชัดเจนแล้ว แต่ท้ายที่สุดทุกคนก็คือเพื่อนผมอยุ่ดี หากว่าผมจะช่วยสนับสนุนมันก็ไม่แปลกไม่ใช่หรือครับ
  • ขออภัยต่อน้องๆทีมประชาสัมพันธ์ชมรมที่พี่ยังต้องออกมาอธิบายด้วยตนเองตลอด เพราะจากที่ประชุมเราก็มีฝ่ายประชาสัมพันธ์ของชมรมมาทำหน้าที่นี้โดยตรงอยู่แล้วไม่อยากให้คนทำงานอึดอัด แต่ที่พี่ต้องออกมาอธิบายก็เพราะมันพุ่งเป้าใส่พี่คนเดียวเลย ๆจะให้น้องๆออกหน้าแทนทุกเรื่องก็คงไม่ไหว แต่พี่ยืนยันว่าจะตอบด้วยสติ และไม่ใช้อารมณ์แน่นอนครับ :-D
  • วันนี้ทีมประชาสัมพันธ์ลา
    ป๋าใจเย็นๆครับ เล่นกับผีเดี๋ยวก็จับไข้หัวโกรนหรอกพี่
    55555555555555
  • ไอ้เหี้ย ชอบเข้าป่วนเว็บนี้ แล้วหาว่าเว็บนี้ไปพูดจาว่าเว็บโน้น
    ไอ้สัด ก็พวกมึงทั้งเขี่ย ทั้งป่วนจังเลย ไอ้เหี้ย
  • เห็นแล้วก็อดสังเวทใจมิได้ นี่หรือคือสิ่งที่คนกำลังพยายามจะสรรสร้าง คิดว่าตัวเราเป็นใคร เกิดมาเพื่ออะไรกัน ทุกคนล้วนปากอย่างใจอย่าง ทำอะไรเอาแต่อารมณ์ และผลประโยชน์ ไม่เห็นแก่ส่วนรวมเลย คนคบกันมานานยังมาหักมางอกันได้ ความเป็นเพื่อนพี่น้องหายไปไหนกันหมด เคยหยุดดูตัวเองกันมั่งมั้ยแต่ละคน โลกแม่งจะดับพระอาทิตย์จะสิ้นแสงเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ เรื่องที่เอาออกมาด่าๆกันนั้น มันก็ล้วนเป็นเรื่องจริงทั้งหมด เพียงแต่ใครมันจะไปรับ ใครเป็นใครบ้างคงไม่ต้องเอามาบรรยาย คนที่รู้ลึก คนที่รู้จริงมันมี กล้าพูดกันมั้ยว่าแม่งไม่มีเรื่องประโยชน์ส่วนตนเข้ามาเกี่ยวข้อง ทุกคนรู้นะแต่ก็พยายามเป็นพระเอกตลอด มันได้อะไรวะ ใครอยากจะสองหัวก็ช่างมัน ใครจะหัวเดียวก็ไม่ต้องสน คนรักมีคนเกลียดมี ส่วนมากที่เป็นอย่างนี้ก็เห็นกันอยู่ว่าเป็นมานานแล้วไม่แปลก ใครไคร่ทำอะไรก็ทำไป ในงานประชุมของพวกคุณก็ด่ากันแต่ฝั่งตรงข้าม(เถียงสิว่าไม่จริง TPC) จะประชุมหาหอกไรวะ เลิกเก่งเลิกเก๋า จะไอ้โน้นไอ้นี่เหอะ ลองสร้างผลงานแล้วออกมาวัดกันไปเลย ข้าอย่างนั้น เอ็งอย่างนี้ เอ็งไอ้นี่ เอ็งไอ้นั้น ไม่จบ เอาชนะกันมันไม่ยากหรอก ข้าทำ เอ็งทำแล้วมาดูกัน มีเท่าไหร่ก็ใส่เข้ามาให้หมด อย่ามัวแต่เสี้ยมกันเล๊ย เลิกประจบประแจง เลียกันเอาหน้าได้แล้ว วงการจะฉิบหาย ความเห็นไม่ตรงกันมันก็ลงเอยแบบนี้เป็นเรื่องปกติ หยุดโชว์รวย โชว์เก๋า โชว์เก่ง ช่วงเวลาอย่างนี้ใครสร้างชื่อได้ก็ออกมาเยอะๆ คนจะได้รู้จักมากๆ เป็นพระเอกกันให้สุดๆไปเล๊ยเท่ห์ออก พูดมาไม่ได้อยากได้อะไร แค่อยากพูด เห็นวงการนี้มานาน รักกัน กัดกัน แดกเหล้ากัน เที่ยวกัน สุดท้ายเดี๋ยวก็รู้ว่าคำตอบคืออะไร รอดูกันยาวๆนะพี่น้องชาวไทย ถ้าทำดีเดี๋ยวได้เห็น ถ้าทำเลวเพื่อผลประโยชน์เข้าตัวก็เดี๋ยวได้เห็น ใครเป็นใครรอดูกันไป ขอให้ทุกคนโชคดีพี่น้องชาวไทย

ปล.ใครจะเข้ามาด่าต่อจากนี้เชิญเลย ท่านผู้เจริญทั้งหลาย
    .........................................................................................................................

กด like ให้ผีท่านนี้ หลายๆรอบ

วันแม่ร้องเพลงให้แม่ฟังกันนะครับ

แม่นี้มีบุญคุณอันใหญ่หลวง แม่เฝ้าหวงห่วงลูกแต่หลังเมื่อย​ังนอนเปล แม่เราเฝ้าโอ้ละเห่ เตะลูกน้อยตกเปลขาหักขาเป๋ ไปจนไกล แต่เล็กจนโตแม่ชอบเล่นหวย เลขสวยๆแม่แทงไม่เหลือไม่เผื่อ​แผ่ใคร แม่เราชอบซื้อชุดใหญ่ 90ล้านร้อนใจ แม่บอกไว้ไงเป็นค่าน้ำนม ควรคิดพินิจให้ดี เลขโต๊ดเต็งงวดนี้ จะมีเลขใครเหมาะสม โอ้ว่าแม่ฝันเห็น 5เลยคว้ามาชม เลื่อกเลข 6ผสมและค่าน้ำนมลูกก็ถูกกินแต่ถ​ึงอย่างไรแม่ไม่หยุดฝัน แม่ก็ยังจั่วไพ่แต่เช้าลาก...ยา​วจนเย็น แม่ทนกำกลืนผืนเล่น สุตรคือได้แล้วเผ่น ลูกโตเห็นๆพระคุณแม่เอ๋ย

Razors edge ผ่านร้อนผ่านหนาวมากว่า 20 ปีแล้ว หนักกว่าที่พวกเราประสพกันอยู่ ขอให้เราผ่านช่วงที่เลวร้ายไปได้โดยดี.....เอาใจช่วยทุกๆคนครับ PITBULL ทำให้เรารู้จักกัน......

image
    ไฟล์แนบ
    ogee.jpg 21K
  • ผมรู้จักหมาเล่นหมาครั้งแรกก็พิทบลูและยอมรับว่าเกิดได้ก็เพราะเวปนี้แต่ผมคงประติเศษได้ว่าต้อนนี้ผมชอบบลูลี่มากกว่าพิทบลูอุปประนิสัยของพิทบลูและบลูลีแตกต่างกันมากด้วยเหตุผลหลายประการจึงไม่อาจเลี้ยงมันได้เลยมาเลี้ยงบลูลีแทนและก็ไม่อาจประติเศษได้เลยว่าลงทุนไปกับมันเยาะมาก ต้อนแลกก็ไม่คิดว่าจะเข้ามาได้ไกลขนาดนี้ ผมจึงต้องคิดที่จะทำหมาไปพร้องกันสิ่งที่เราชอบมันจะได้เดินไปพร้อมกันได้ใครจะคิดหรือว่าผมเป็นหมาขี้เรื้อนหรือเรื่อนสองรางก็แล้วแต่แต่ผมบอกได้เลยว่าผมจะเล่นทั้งสองบอร์ดจนกว่าเจ้าของเวปจะไม่ให้เล่นและจะไปทุกงานถ้าไปได้และจะไม่เลือกที่จะไปผมอยากไปงานใหนก็จะไปจนกว่าเจ้าของงานจะไม่ต้อนรับ เพราะผมไม่ได้มีอะไรกับทั้งบลูลีและพิทบลู สิ่งที่ผมคิดว่าถูกและสังคมยอมรับผมจะทำ แต่บอกได้เลยว่าต้อนนี้ผมชอบบลูลีมากกว่าพิทบลูแน่นอน ตราบได้ที่เจ้าของเวปนี้และเวปโน้นไม่ให้ผมเล่นผมก็จะไม่เข้ามาอีกเลยอึดอัดมานานแล้วกับการให้เลือกข้าง ผมฝากไว้นิสนะคับทุกคนมีทั้งดีและเลวไม่มีใครดีและเพอรเฟรกซ์หลอกคับ (ใครจะคิดอย่างไงแล้วแต่จะคิดนะ BB ก็พี่ป๋ามาคก็พี่ จากใจ BADBOY )
  • bad191 August 9 Permalink
    พูดไปสองไพเบียนิ้งเสียตำลึงทอง
    --------------------------------------------

กูจำคำนี้ได้ ขอบอกว่าเรื้อนสองราง

• เลิกเรื้อนแล้วเอาซักอันเหอะ ไม่มีใครเค้าจะไม่ให้เล่นหรือจะมาไล่หรอก แต่ทำแบบนี้มันหน้าด้านว่ะ
  • ผมไม่เชื่อ ผี ที่บอกไปแบบนั้นเพราะพวกบลูลี่ตกเป็นจำเลยตลอดเลยพยามทำให้กลุ่มบลูลีมีสติไม่ให้ตกเป็นเครื่องมือของพวกชอบเสี้ยม ตัวผมจะเชื่อเฉพาะคนทีผมนับถือและทำตัวให้หน้านับถือเท่านั้นมีไรปล่าว หาคุณ ผีimage
    ไฟล์แนบ
    8gbe3.jpg 32K
  • ยินดีต้อนรับทุกท่าน เข้าสู่ดินแดนแห่งมิตรภาพ โดยเฉพาะอย่างยิ่งสำหรับคนรักสุนัขพันธ์อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย การก่อกำเนิดของเว็บนี้ เพราะเรามีความชอบในสิ่งเดียวกัน คือ สุนัขพันธ์ อเมริกันพิตบูล พวกเราทุกคนต่างชื่นชมประทับใจ ในลักษณะพิเศษของสุนัขพันธ์นี้ ดังคำขวัญที่ว่า เรามารวมกัน เพราะเราชอบในสิงเดียวกัน อเมริกันพิตบูล เทอร์เรีย

สุนัขพันธ์ อเมริกัน พิตบูล เทอร์เรีย หรือ พิทบูล มีความหลากหลาย ทั้งรูปร่าง หน้าตา และสไตล์ รวมไปถึงวัตถุประสงค์ทางการใช้งาน สิ่งนี้ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่อย่างใด และภายใต้ความแตกต่างอันนี้ จึงเป็นข้อดีให้เราเลือกเสพได้ตามใจชอบ ตามรสนิยมของแต่ละบุคคล แต่อย่างไรก็ตาม ก็ขออย่าให้ความแตกต่าง ทางรสนิยมเหล่านั้น กลายมาเป็นเส้นแบ่งกึ่งกลางระหว่างมิตรภาพที่พวกเราควรจะมีต่อกันและกันเลย

เว็บของเรามุ่งเน้นการพัฒนาคน มากกว่าการพัฒนาหมา เราต้องการเป็นศูนย์รวมของคนคุณภาพ

จงเลี้ยงด้วยความรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม ผมขออุทิศพื้นที่แห่งนี้ สำหรับสุนัขอเมริกันพิตบูลตัวแรกในชีวิต “ไทเกอร์” และขอให้เว็บไซต์แห่งนี้กลายเป็นดินแดนแห่งสันติภาพอันยั่งยืน ของพวกเราชาวพิตบูลตลอดไป และตราบนานเท่านาน …

จากใจ มาร์ค มาเฟีย

----------------------

ก๊อปเอามาให้อ่านอีกรอบ ข้อความนี้มันอยู่ที่เว็บหน้าแรกมาเป็นสิบปีแล้วครับ อาจจะมีการแก้ไขข้อความไปบ้างตามสถานการณ์ แต่ประเด็นหลักๆก็ยังอยู่ครบว่าเป้าหมายของเว็บนี้คืออะไร ผมไม่เคยคิดจะทะเลาะกับใคร และผมก็ไม่เคยไปวุ่นวายที่เว็บแห่งไหน ด้วยอุดมการณ์ที่ตั้งไว้ตั้งแต่แรกในเว็บนี้ผมพยายามปกป้องหมาและทะเลาะกับความไม่ถูกต้องเท่านั้น ดังนั้นโปรดอย่าพยายามบิดเบือนเจตนาของการก่อตั้งเว็บไซต์แห่งนี้เลยนะครับ

เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ ทำธุรกิจอย่างมีจรรยาบรรณ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม ขอเพียงเท่านี้ละครับ

และหากการกระทำของผมไปทับตาปลาของใครก็ขออภัย แต่ผมยืนยันว่าไม่ได้เจตนาจะทำลายใครเป็นการส่วนตัวครับ

ขอให้มีความสุขกันทุกคนในโอกาสวันแม่แห่งชาติครับ :-D
  • ยังไงก็พิทบูลท่านบอย แค่คนละสไตร์
    เหมือนกับคนไทยเหมือนกัน แต่อาจมีหลายสัญชาติ
    อย่างที่เราเคยคุยกันมาแล้วว่าสุนัขที่เราเลี้ยงคือพิทบูลครับ
    และเราจะช่วยกันกระจายความรู้ให้ทุกท่านที่ยังเข้าใจผิดกับคำว่าพิบูลกับบูลลี่
    มันแยกกันไม่ได้ครับ มันต้องเป็นพิทบูลสไตร์บูลลี่นะครับ
    ในส่วนของเรื่องการเข้าเวปเป็นสิทธิส่วนบุคคล ไม่มีใครห้ามเราได้
    ทุกเวปมีเสน่ห์ของตัวเอ็ง เราเป็นคนเลือกที่จะเข้าไปค้นหาความรู้ได้ทุกที่ครับ
    ผมว่าดีเสียอีกที่เข้าหลายๆเวป เพื่อเราได้รับข่าวสารที่เพิ่มขึ้น และเราก็จะพิจารณาเอ็งได้
    โดยตัวเราเอ็ง ที่นี้ตอนรับทุกท่านอย่างที่เคยเป็นมาครับ คุณบอยไม่ต้องกังวลใจไป
    นี่คือเสน่ห์ของพิทบูลเพราะมันมีหลายสไตร์ตามความชอบของแต่ละบุคคล
    ................................................
    ผมฝากไว้นิสนะคับทุกคนมีทั้งดีและเลวไม่มีใครดีและเพอรเฟรกซ์หลอกคับ
    (ชอบประโยคนี้มากครับท่านบอย มันอยู่ที่เราจะเลือกมองด้านไหนของใครจริงไหมท่านบอย)
  • ช้ากว่าป๋าอีกแล้ว
    ขยันจริงคนแก่เนี้ย รักษาสุขภาพมั่งนะท่าน
    พักผ่อนบ้างเดี๋ยวทีมงาน ดูแลให้ครับ
  • ครอบพระคุณคับป๋าที่ยังไม่ไรถ้าจะไรจิงๆให้โทรมานะอายเขาอะคับและKEN_ES_BKK ใช่แล้วคับบบ ครอบคุณนะคับ
  • เรื้อนสองรางเป็นสิ่งที่น่าละอาย พึงกระทำได้ถ้าด้านพอ :o045:
  • กระทู้ที่เค้าตั้งใจจะกล่าวหาที่นี่ มีเรื้อนสองรางลงชื่อร่วมแสดงความเห็น
  • มีไรทีใหม่กว่านี้ใหม ผี ชั่งเสียมเอามาอีกชอบบผมแม่งบ้าๆบอๆอยู่ด้วย5555ขำวะ จะได้รู้ว่าผมคิดอย่าไงเอามาดูสิว่าจะทำไรผมได้บ้าง 8-> เอามาอีก
  • บางเรี่องนิ่งซะก็ไม่มีใครเค้าว่าอะไร นี่ลงชื่อร่วมแสดงความเห็นในกระทู้ที่ตั้งขึ้นเพื่อกล่าวหาที่นี่
    มันเท่ากับเป็นการเห็นด้วย
  • หวัดดีท่านเคนและพี่น้องที่เคารพทุกท่าน

วันนี้วันหยุดว่างๆก็นั่งทำงานไปเรื่อยๆ อากาศเย็นสบาย ฝนตกพร่ำทั้งวัน ไม่ได้ออกไปไหนก็เลยนั่งตอบเมล์ต่างประเทศ คุยกับเพื่อนที่ต่างประเทศ และอยู่หน้าคอมตลอดครับ

มีคนทักมาทางเฟชบุกบ้าง ทางเอ็มบ้าง โทรมาคุยบ้าง ส่งอะไรมาให้อ่านบ้าง ไม่ได้อ่านบ้าง ยอมรับว่าในโลกไซเบอร์ข้อมูลมันไปไวมาก ใครทำอะไรไว้ พูดอะไรไว้ เดี๋ยวมันก็โผล่มาให้เห็น วันนี้ได้เห็นข้อความกระแนะกระแหนจากคนบางคนแล้วขำกลิ้ง ถ้ามาพูดต่อหน้าจะงัดความระยำในอดีตของเขามาสวนให้หงายท้องเลย ฮ่าๆๆ การพูดเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่นแต่ไม่เคยทบทวนถึงพฤติกรรมที่ผ่านมาของตนเองดูบ้างว่าทำความระยำตำบอนอะไรไว้ ผมดีใจมากๆที่คนแบบนี้ได้ออกไปจากชีวิตผมแล้ว ถือว่าเป็นความโชคดีแบบสุดๆ อย่าเอามันมาอยู่ใกล้ตัวเลย อันตรายมาก และท้ายสุดก็ไล่ลบเฟชบุคขยะๆ เพื่อจะได้ไม่ต้องรับรู้เรื่องราวจากคนเหล่านั้นอีกต่อไป 12 ปีในวงการนี้ ได้รู้ได้เห็นอะไรมากมาย สันดานคนมันเปลี่ยนไม่ได้จริงๆครับ และท้ายที่สุดก็อยากจะให้คำคมสั้นๆแต่เป็นสัจธรรมที่ดีเอาไว้เตือนตนเองสักนิดว่า

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัวนะครับพี่น้อง :-D
  • ไม่มีอะไรใหม่ แต่ขอยืนยันคำเดิม เพราะส่วนตัวคิดว่ามันทุเรศ

เรื้อนสองรางเป็นสิ่งที่น่าละอาย พึงกระทำได้ถ้าด้านพอ :o045: จบ...
  • ผมบอกด้วยเจตนาดีคับพี่ ผี จะได้รู้ว่าผมคิดอย่าไงกับใครเดียวจะมาว่าผมไม่ได้ช่วยอะไรเลย ผมเขาใจคับ ผมคิดอยู่หลายวันนะที่จะออกมาบอกความในใจอะ ผมก็ไม่ได้บอกว่าเห็นด้วยไม่เห็นด้วยนิแค่ออกมาบอกว่าผมคิดอย่างไงคับใครบ้าง แต่แนวทางผมนะ(บลูลี)เดียวก็ว่าเวลาเขาทำกันทาลเาะกันทำงานกันไม่มาช่วยพอมีผลประโยตรระมาเลย แค่ให้รู้ว่าผมคิดอย่างไงก็พอทุกคนเห็นและจะเป็นคนตัดสินในตัวเองผม ผมอยู่ประเทศไทยเสรีกำพูชาลบกันพม่าผมต้องลบด้วยหรอ แค่อยากบอกว่าทั้งสองประเทศมีแต่เสียกัยเสียและประเทศไทยจะอยู่อย่างนี้โดยที่จะไม่ทำร้ายข้างใครก็เท่านันเอง สมัยก่อนทักษินเป็นคนมีความมั่นใจในตัวเองสูงกล้าทำกล้าทีจะทำในสิ่งที่ตัวเองคิดว่าถูกมันมีผลดี แต่เดียวนี้ทักษิณหันมองรอบข้างแล้วเห็นว่ามันดีจิง แต่มีผลเสียมากกว่าเลยข้อยทำแล้วรับฟังรอบข้างมากขึ้นมัีนเป็นผลดีต่อทุกคนและตัวเองแล้วผลรับจะกับมาหาประชาชนความแตกแยกของประชาชนก็จะดีขึ้นให้ผลงานเป็นเครื่องพิสูดคนดีกว่าใหม่คับ รองเอาไปคิดแบบทักษิณบ้างก็ดีนะคับ
  • กลุ่มคนเลี้ยงหมากับกลุ่มหมาเลี้ยงคน ความคิดมันสวนทางกันตลอดอยู่แว๊วววว ... คริ คริ
  • :o008: ตามซำบายเลยคับผมก็มีที่จะบอกแค่นี้ ชนะไปก็ไม่ได้อาหารหมาสักถุงทำงานหาเงินดีกว่าผมยอมแพ้ระกัน :o008:
  • สันดาน อินการเมืองจังเลย ใครชอบทักษิณก็ชอบไป คนเกลียดก็มีมาก อย่าเอามาปนกันเลย อย่าเอามาพูดอีก ชักจะบ่อย
  • กดlike100000000000 ++++++++
    น้าผีข้างบนพูดได้โดนมาก เว็บนี้คนเลี้ยงหมาอีกเว็บหมาเลี้ยงคน
    อนาคตก็คงเป็นเหมือนวงการหมาไทยหลังอาน
  • วันนี้กินแรงพี่มาร์คมาทั้งวันต้องขอขอบคุณพี่มาร์คที่ลงมาช่วยน้องครับไม่ได้หายไปไหนแต่เห็นพี่มาร์คกำลังเครียงานอยู่หน้าคอมพอดีไหนไหนก็นั่งหน้าคอมอยู่แล้วเลยให้พี่ได้โซโลเดี่ยวเลยครับ

ผมขอพูดถึงเรื่องราวส่วนตัวนิดนึงนะครับ
    สมัยที่ผมทำงานวันนึงผมมีโอกาศได้พูดคุยกับเพื่อนชาวต่างชาติท่านนึงถึงการทำงานหนึ่งชิ้นซึ่งใช้ระยะเวลานานมากในการทำชาวต่างชาติได้พูดทำนองว่าคนไทยมีความสามารถน้อย (ใจก็คิดมันด่ากูโง่นี่หว่าทำช้า) จึงทำช้าถ้าเป็นพวกเค้าทำเสร็จไปนานแล้ว ผมเลยตอกกลับไปว่าไม่หลอกพวกมึงมากกว่าที่ไม่มีความรู้ (มึงสิโง่) เพราะเวลาฝรั่งมันทำงานหัวหน้ามันสั่งให้ทำอะไรมันก็ก้มหน้าก้มตาทำทำจนเสร็จไม่ถามไม่สงสัยว่าเค้าจะให้มันทำอะไรงานมันเลยเสร็จเร็ว แต่ถ้าเป็นคนไทยเก่งกว่าฝรั่งเยอะ แต่ที่เสร็จช้าเพราะพวกกูเก่งเนียและกูเก่งทุกคนทำไปก็เถียงไปเจ้านายสั่งกูทำ ทำไปกูก็สงสัยไป ทำไปนานนานเอ๊ะถ้ากูเป็นเจ้านายกูเก่งกว่านี้นะเนีย งานมันเลยไม่เสร็จสะที่เพราะเราเก่งกันหมด
    อ่านกันขำขำนะครับ
    สุดท้ายขอให้ทุกท่านมีวินัยกันสังคมก็จะเป็นระเบียบขึ้นนะครับเพราะเราทุกคนต่างมีความสามารถกันอยู่แล้วครับ

วันนี้คุณไหว้แม่กันหรือยัง

ขอบคุณครับ
  • นับถือพี่บอยด้วยใจครับ ^^ ถึงจะรู้จักพี่มาไม่นาน แต่ผมเชื่อว่าพี่จะทำไรหรือออกความเห็นอะไร ย่อมคิดและไตร่ตรองมาอย่างดีที่สุด
  • ถึงแบดบอย คุณไม่ได้มาไกลหรอก แต่คุณไปไกลแล้ว ไกลจนกู่ไม่กลับ อย่าหลงตัวเอง อย่าลืมกำพืด คุณเกาะใครมา ใครช่วยคุณบ้าง ใครค่อยปกป้องคุณ อย่าลืม จะหากินกับบูลลี่เลยเปลี่ยนฝั่ง ทิ้งพิทบูล ทำตัวเป็นเรื้อนสองลาง เยียบเรือสองแคม เลียสองฝั่ง ลูกผู้ชายเค้าไม่ทำกัน เจ้าของบ้านนี้เค้าออกตัวช่วยคุณมาตลอด โดนผีด่าเรื่องเขียนผิดๆถูกๆเค้าก็แก้ตัวให้ พอผลประโยชน์เข้าตาถึงกับเปลี่ยนแนว
  • ผลประโยต สะมากาก อะไรคับ ครอบครัวผมจะไม่มีจะกินอยู่แล้วก็เพราะหมาเนียขายหมาให้น้องให้เพื่อนก็ไม่เคยได้กำไรมีแต่ขาดทุนคุณเก่งจิงนะถ้าไม่ได้ดีแต่ปากกับคีบอร์ดไปหาข้อมูลมาว่าผมทำทุรกิจอะไรขายหมามากี่ตัวได้อะไรจากหมามาบ้าง ................................ แล้วขอยมากุเรื่องใส่ร้ายแล้วเสี้ยมให้คนอื่นเข้าใจผิดกันผมรู้ว่าใครเป็นอย่างไงมันอยู่ในใจไม่จำเป็นต้องพูดอะไร...ใครจะพูดอะไรต่อไปผมจะเถียงแล้วนะคับเพราะไม่มีประโยตรอะไรกับใครแค่อยากบอกว่าผมคิดอย่างไงสังคมเป็นคนตัดสินในตัวผมเอง... 8-X :064:
  • สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน

หลังจากทำหน้าที่รักษาการณ์แทนทีมงานประชาสัมพันธ์มาหนึ่งวันเต็มๆ ก่อนจะส่งมอบหน้าที่คืนขอพูดอะไรอีกสักเล็กน้อยนะครับ เพราะมีโอกาสได้ไปอ่านข้อความที่พุ่งเป้ามุ่งโจมตีผมอยู่เพียงคนเดียวมาแล้ว อ่านแล้วรู้สึกเสียใจจริงๆ เพียงเพื่อต้องการการยอมรับ เขากล้าทำแม้กระทั่งพูดความเท็จใส่ความคนอื่น เพื่อปกปิดสิ่งเน่าเหม็นที่เขานั่งทับไว้ ในวงการหมาใครทำอะไรไว้บ้างผมเชื่อว่าคนรุ่นเก่าๆเขาจะรู้ข้อมูลดี และคนกลุ่มไหนที่สร้างเรื่องเน่าๆไว้มากมาย และเรื่องบางเรื่องก็กลายเป็นตราบาปติดตัวเขามาจนทุกวันนี้ ผมพยายามไม่ขุดความผิดพลาดของใครขึ้นมา เพราะไม่ต้องการทำลายใคร อดีตมันแก้ไขไม่ได้ แต่เราทำอนาคตที่ดีได้ ผมอยากให้โอกาสคนมากกว่าครับ

ที่ผ่านมาผมอยากทำอะไรก็ทำ อะไรที่ผมคิดว่าดีและเป็นประโยชน์ ผมก็ทำ ผมมักจะเน้นแต่เรื่องความรับผิดชอบ การเลี้ยงในเชิงสันทนาการและกลุ่มเป้าหมายผมก็คือคนเลี้ยงหมาโดยทั่วๆไปไม่ใช่คอกสุนัข ดังนั้นสิ่งที่ผมทำคนเห็นด้วยคนเขาให้การสนับสนุนมันก็ไม่แปลก ผมมั่นใจว่าผมได้รับการยอมรับเพราะผมทำงานด้วยการลงมือ แต่ผมไม่เคยสร้างการยอมรับด้วยการใส่ร้ายป้ายสีคนอื่น ใครทำอะไรหากทำกันอย่างถูกต้องมีจรรยาบรรณผมแทบจะไม่เคยไปยุ่ง ผมใช้ผลงานเป็นเครื่องพิสูจน์ตัวเองมากกว่า แต่กลุ่มคนบางกลุ่ม แทนที่จะเอาผลงานเป็นตัวพิสูจน์กลับใช้การกระแหนะกระแหนพูดจากระแทกเสียดสี การทำแบบนี้มันมีแต่ทำลายตนเอง อยากให้ท่านทบทวนดู จากเดิมที่ผมสู้อยู่คนเดียว แต่ทำไมตอนนี้ขบวนรถไฟนี้มีผู้โดยสารเต็ม และ 12 ปีที่ผ่านมา ผมเชื่อว่าส่วนดีผมมีมากกว่าส่วนเลวอย่างแน่นอน

• อยากแนะนำอะไรน้องๆสักนิด ผมไม่เคยมีความคิดจะทำลายพวกท่านเลยแม้แต่น้อย พวกท่านกำลังทำลายตัวเองมากกว่า เพราะความเป็นพี่มันค้ำคอ ยามน้องล้มคนเป็นพี่ส่วนมากจะประคองให้ลุกขึ้นไม่มีใครกระทืบซ้ำหรอกครับ ทุกครั้งที่น้องบาดเจ็บคนเป็นพี่ก็ต้องคอยปลอบให้กำลังใจ ที่ผ่านมายามพวกคุณไม่มีที่ยืน พี่ก็คือคนที่ยื่นมือเข้าไปดึงให้คุณมายืนด้วยกันใช่ไหม อยากจะบอกว่าวันนี้พี่ก้าวมาไกลมากจนไม่คิดจะกลับไปยืนที่จุดเดิมอีกแล้ว พี่แข็งแรงมีความสุขได้ทำในสิ่งที่ตนเองรักและมีธุรกิจที่มั่นคงแล้ว วันนี้จึงอยากทำอะไรเพื่อวงการจริงๆ และเพื่อลดกระแสการต่อต้านวันนี้ผมก็ถอยออกมายืนอยู่ข้างๆสนาม ปล่อยให้คนรุ่นใหม่ๆได้เข้ามาทำงาน ส่วนพี่ขอเป็นเพียงพี่เลี้ยงคอยให้คำแนะนำจะเหมาะกว่า อย่าตั้งแง่กับพี่นักเลยน้องเอ้ย เห็นพวกคุณด่าพี่ในเฟชบุคแล้วเศร้าใจจริงๆ อย่าออกตัวแรงขนาดนั้น เผื่อทางออกไว้บ้าง เพราะวันหนึ่งคุณอาจจะซมซานกลับมาอีกรอบก็เป็นได้ครับ

การประกวดหมา มันเป็นการตัดสินด้วยสายตา การแพ้ชนะมันมาจากการตัดสินใจของกรรมการเพียงคนเดียง ดังนั้นโอกาสที่จะเกิดข้อโต้แย้งและไม่ยอมรับในผลการตัดสินสูงมาก ผมจึงพยายามผลักดันให้มีการนำมาตรฐานมาใช้อย่างเคร่งครัด แต่ถ้าการทำแบบนี้มันทำให้เกิดการต่อตานอย่างรุนแรงจากผู้สูญเสียผลประโยชน์ ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไร ผมทำในสิ่งที่ถูกต้องไม่ได้ทำเพราะว่าต้องการทำลายใคร โปรดอย่าหลงประเด็นไปไกลเลยครับ

ผมพยายามใจเย็นพูดเพื่อให้พวกท่านมีสติกลับคืนมาโดยเร็วที่สุด อย่าตกไปเป็นเครื่องของใคร เชื่อพี่สักครั้งเถิดน้องเอ๋ย ไม่มีใครเอาเงินมาให้โดยไม่หวังผลตอบแทนหรอกครับ พวกเราคบกันมาเป็นสิบปี เห็นใส้เห็นพุงกันแทบทุกขด ผมเป็นคนอย่างไร ผมเชื่อว่าพวกท่านรู้ดี วันนี้ท่านกำลังหลงคารมจอมกระล่อนที่เพิ่งจะรู้จักเพียงไม่กี่วัน คนๆคนนี้พูดทุกอย่างพูดกับทุกคนเพื่อให้ตัวเองมีความสำคัญ ลองใช้สติและตรึกตรองดูซิว่า ทำไมตอนนี้คนส่วนมากจึงไม่ยอมรับในตัวเขา

จำคำพี่ไว้อีกครั้ง พี่จะไม่มีวันทำลายน้อง แม้น้องจะทำให้เจ็บมาแล้วกี่ครั้ง พี่ก็ให้อภัยมาโดยตลอด แต่เมื่อน้องเดินผิดทางพี่ก็สอนพี่ก็เตือนทั้งที่รู้ว่าน้องจะไม่พอใจ และยามน้องประสบความสำเร็จ พี่คนนี้ก็คอยร่วมแสดงความยินดีมาตลอดไม่ใช่หรือ

ขอให้โชคดีนะครับ :-D
  • เดี๋ยวซักวันก็แตกเหมือนกลุ่มหมาลากในขณะนั้น อ.เพิ่ม รองทรงชัย พี่คาวบวย พันธมิตรที่ดีที่สุดของท่านไปไหนกันหมด ไม่ใช้เพราะอยากเด่นดังอยู่คนเดียวเหรอ
    เอาเถอะครับซักวันพวกท่านจะรู้
  • แล้วน้องรักอย่าง พิทเดีย ไปแล้วเหรอครับ
    ไปไหนทราบหรือไม่
    ไปเพราะอะไรทราบหรือป่าว
  • ตื่นเช้ามาเจอข้อความป๋าแล้วรู้สึกดีจริงๆ
    ทุกอย่างน่าจะดีขึ้น หวังว่าจะเป็นอย่างนั้น
    การขัดแย้งมีได้ แต่ต้องเพื่อสร้างสรรค์ ไม่ใช่ทำลาย
    ในเมื่อแต่ละข้อโต้แย้ง ถ้ามุ่งไปที่จุดหมายเดียวกัน
    เพื่อวงการของเรา เชื่อเถอะครับว่าไม่นานเกินรอบรรยากาศเดิมๆ
    กำลังจะกลับมา อย่างไรเสียก็พี่น้องกัน ครอบครัวพิทบูลด้วยกัน
    อาจจะมีทะเลาะกันบ้างตามธรรมดา แต่สุดท้ายก็ทิ้งกันไม่ลง
    ขอบคุณทุกท่านที่ทำให้อะไรๆมันดีขึ้น
  • กร๊ากๆๆๆ ยิ่งกว่าการเมืองในสภาอีกว๊อยยยยย ตรงไหนพอจะเอามาทำเชื้อไฟได้ก็งัดมาทุกเม็ดสุดติ่งจริงๆ ฮ่าๆๆๆ

วันนี้ผมผ่านจุดนั้นมาไกลแล้ว ไม่หลงกลหรอกจ๊ะ ขอลงรูปกวนทีนเล่นๆหน่อยนะอยากบอกว่าวันนี้ผ่านจุดนั้นมาไกลแล้วจริงๆ ไม่มาทะเลาะกับใครเรื่องผลประโยชน์ในการขายหมาหรอกจ๊ะ และอีกอย่างพิทเดียร์น้องรักวันนี้ ก็ร่ำรวยประสบความสำเร็จในธุรกิจส่วนตัวมีห้องขายเสื้อผ้าที่ประตูน้ำ 5 ห้องเลยนะครับค่าเซ้งห้องละประมาณ 10 ล้านเอง เขาคงสนุกกับการนับเงินมากกว่าสนุกกับการเลี้ยงหมานะครับ :p

image
    ไฟล์แนบ
    DSC09932rs.jpg 135K
  • ป๋าอารมณ์ให้ดีอย่างนี้นานๆหน่อยนะ
    เครียดก็ไม่ต้องมานั่งดูบอล์ด
    พาบีเจไปลากBENZ เล่นสักรอบหมู่บ้าน
    กลับมาก็อาบน้ำนอน
  • ไอ้บอย อ่านแล้วจำเอาไว้ด้วย
  • ไอ้บอย ไม่มีใครเขามาว่ามึงตรงๆหรอกมึงทำแบบนี้ แต่มันทุเรศจิง หน้าด้านชิบหาย
    เลือกเอาซักอันสิโว๊ย
  • วันนี้เห็นพวกท่านทำงานแล้วก็หมดห่วง จะพยายามทำตัวเป็นพี่เลี้ยงที่ดีครับ
    วันไหนพวกท่านเดินกันเองได้ พี่ขอไปนั่งดื่มเบียร์ตบมือเชียร์ที่ข้างสนามนะครับ
    ------------------------------------

และฝากถึงน้องผีหน่อยนะครับ อย่าจมปลักอยุ่กับอดีตที่เลวร้ายต่อไปเลยครับ
    เราใช้อดีตเป็นบทเรียนเพื่อที่จะทำให้มันดีขึ้นดีกว่าไหม ได้โปรดเชื่อพี่สักครั้งเถอะครับ

เฮียเหลียง วันนี้คุมโรงงานผลิตอุปกรณ์ก่อสร้างมูลค่าเกือบร้อยล้าน
    เสี่ยยุทธ เป็นเจ้าของโรงงานต่อตัวถังรถรายใหญ่ชลบุรี
    เฮียใหญ่ กำลังสร้างบ้านราคาร้อยกว่าล้าน
    หนุ่ม พิตเดียร์เป็นเจ้าของธุรกิจการเม้นท์ ทำเสื้อผ้าส่งออก เพิ่งซื้อบ้านใหม่อีกหลัง
    น้องแชมป์ เจ้าของไดมอนด์ขาว ช่วยธุรกิจครอบครัวแต่ละปีมีรายได้มหาศาล วันนี้ดิวงานเป็นร้อยล้าน
    เก่งโซน เมื่อก่อนขับฮอนด้าดรีม วิ่งรับงาน แต่วันนี้มีทั้งบ้าน รถยนต์ และออกหนังสือเป็นของตนเอง
    โจ้ อาปาเช่ เจ้าของธุรกิจอาหารสุนัข R3
    เดอะปุ๊ เป็นเจ้าของธุรกิจผลิตอุปกรณ์สำหรับพิบูล และเปิดร้านอยู่ที่ ห้าง เจเจ มอลล์
    อาจารย์เพิ่ม วันนี้ก็เจริญก้าวหน้าในอาชีพราชการ งานยุ่งมากๆแทบไม่มีเวลา
    ท่านรองฯ วันนี้ก็ประสบความสำเร็จก้าวหน้า เป็นผู้การแล้ว
    พี่คาวบอย พี่ชายผุ้ใจเย็นคอยให้คำแนะนำวิธีการฝึก ก็มีความสุขตามดัตภาพ
    ฯลฯ อีกหลายๆท่านที่ประสบความสำเร็จและได้เคยโลดแล่นสนุกสนานอยุ่ในบอร์ดแห่งนี้

ทุกคนต่างก็เจริญก้าวหน้าได้ทำในสิ่งที่ตนเองชอบ เอาพวกเขาเป็นตัวอย่างดีกว่าไหม
  • เย็ดเป็น อย่ากให้เลือกมากรึไงวะบอกมาดิว่ามีข้างใหนบ้างเพราะผมไม่มีข้างแล้วแบ่งข้างตั้งแต่เมื่อไรไม่เห็นมีใครบอกรึตั้งกระทู้บอกว่าแยกเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยว่าข้างใหนเป็นข้างใหน มีแต่พวกคุณและที่ยุแยงเสี้ยมให้เข้าเขาใจผิดกัน ที่รู้มาเขาไปทำบอร์ดใหม่ก็ว่าเขาแยกคน IPit ก็ใช่รวมอยู่ในที่ให้เลือกด้วยปล่า(ขออนุญิติที่พาดพิง)วที่เขาแยกไปทำบอร์ดมีเป็น 100 คนแล้วแต่คนจะชอบแบบใหนอย่างไงมีเพื่อนทีนั้ก็เข้าไปคุย หรือมีกดมาเล่นเวปนี้แล้วห้ามไปเล่นเวปอือหาผีขี้ยุ ถ้ามีป๋าแก่ต้องบอกดิ ถ้าอยากให้เลือกก็เลือกให้เลยดิตัว ผี ผู้ใหญ่เขามีไรกันผมไม่รู้แต่ผมรักหมาและคนทีรักหมาเหมือนผมแค่นั้น
  • อวยรวยกันอีกรี๊วววว คิคิ ผมยังไม่เห็นมีใครออกมาพล่ามเรื่องรวยเลยหว่ะแม้กระทั้งเฮียใหญ่ หรือ เฮียยุท 2 คนนี่รวยกว่ามึงหลายสิบเท่า ที่เห็นมีก็มีแต่มึงนี่แหละธุระกิจตัวเอ็งดี มีเงินเยอะ เอาดีเข้าตัวเอ็งตลอด
  • รถยังผ่อนอยู่เลยเอามาอวดทำไมหรา
    ธุระกิจเป็นหนี้ธนาคารอยู่โรย พูดทำไม ห้า ห้า ห้า
  • bad191 จะเย็ดเป็ด! หรือ เย็ดเป็น! 55555555 รู้แล้วว่าเย็ดเป็นมีลูกแล้วด้วยครับ ขำขำนะครับอย่าคิดมาก
    อ่านแล้วยิ้มหัวเราะชอบคุณบอย 55555