ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุดเส้นทางของ REDBULL KK
  • ขออนุญาติเปิดกระทู้เพื่อเป็นการไว้อาลัยให้ "หมา" ซักตัวที่ผมรักมาก และก็ได้จากผมไปอย่างสงบแล้วเมื่อคืนนี้ที่ ร.พ.ปยะมิตร
    เรดบูล ได้ป่วยเป็นโรคเกี่ยวกับเม็ดเลือดมาประมาณเกือบๆสองเดือน ซึ่งทำให้เกิดความผิดปกติในระบบต่างๆของร่างกาย น.น.ลดลงเรื่อยๆทั้งๆที่กินอาหารได้ในระดับที่ดี จนเหลือแค่ 24กก และได้เทียวหาหมออยู่เรื่อยๆ และครั้งสุดท้ายหมอได้พยายามช่วยโดยให้ยากระตุ้นเม็ดเลือด และให้น้ำเกลือช่วย แต่สุดท้ายเรดบูลก็ไม่สามารถสู้กับโรคร้ายนี้ได้
    เส้นทางสิงห์นักลากของเรดบูลจึงสุดเส้นทางลงแล้วคับ
    ผมอยากขอบคุณพี่น้องสิงห์นักลากทุกท่านที่คอยเป็นกำลังใจให้จนสามารถ ทำให้เรดบูลได้มีโอกาศได้บันทึกสถิติลงในตารางการแข่งขันได้เป็นครั้งแรกและผมก็ไม่คิดว่ามันจะกลายเป็นครั้งสุดท้ายด้วยขอบพระคุณทุกท่านมากๆคับจากใจจริง
    ตอนนี้ผมได้แต่คิดถึงเรดบูล ในช่วงที่มีมันอยู่ และต่อจากนี้ก็คงได้แต่จดจำความสุขที่ผมได้รับจากเรดบูล
    ด้วยความเคารพคับimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    21316546546khk.jpg 99K
    เรด2.jpg 83K
    red.jpg 76K
    red03.jpg 49K
    280753.jpg 71K
  • ....imageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    01214.jpg 98K
    999.jpg 115K
    redb.jpg 84K
    11ครึ่ง..jpg 114K
    redpull.jpg 288K
    indexCAFZZ8S6.jpg 80K
    indexCAWI9EF4.jpg 84K
    indexCAFRJEEC.jpg 85K
  • เสียใจด้วยครับ NETKK :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • 000000imageimageimage
    ลาก่อนไอ้ลูกรัก.....
    ไฟล์แนบ
    ถ้วย01.jpg 137K
    indexCA4KBGWP.jpg 87K
    ซ้อม.jpg 84K
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยอย่างยิ่งครับคุณnetkk คนขอนแก่นเหมือนกัน โดยส่วนตัวแอบชื่นชอบเจ้า redbull เจอตัวจริงในงานลากที่ ม.ภาค,ไม่มีใครอยากเสียของรักแต่ก็ไม่มีใครหนีมันพ้น. สู้ๆครับ
  • R.I.P. เสียใจด้วยครับ...
  • เสียใจด้วยคนนะค่ะ เราคงต้องทำใจแม้จะลำบากใจก็ตาม แต่ทำไมช่วงนี้พิทบูลตายเยอะจังลูกสาวฉันก็เพิ่งได้ ของคุณกฤษก็ตาย 2ตัว ช่วงนี้เยอะมาก
  • เสียใจด้วยคับ :020:
  • ขอบคุณ พี่มาร์ค คุณSUPERKIM คุณsabay คุณtopguns คุณcatpit คุณtek คุณbabyclubza คุณRayRam8 คุณGHOST
    ขอบพระคุณทุกๆกำลังใจมากๆคับ ตอนนี้ผมรู้สึกแย่มากๆคับได้แต่คลิกเลื่อนกระทู้นี้ดูรูปไอ้เรดทุกคนที่บ้านตอนนี้แทบไม่คุยกันเลย.....

ขอบคุณจริงๆคับ
  • RED BULL คือครอบครัวของเรา PITBULLPOWER

ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ครับ แสดงความเสียใจด้วยครับ NETKK ทำดีที่สุดแล้วครับ

R.I.P PITBULLPOWER'S REDBULL

image
    ไฟล์แนบ
    213402.jpg 171K
  • เสียใจด้วยครับ ทำใจสบายๆครับผม มันถึงเวลาพักแล้วครับผม
  • ขอบคุณคับคุณแจ๊ค และขอบคุณคุณ คิงด้วยคับที่โทรมาให้กำลังใจ และขอบคุณ Pitbull Power คับ
    เป็นครอบครัวที่อบอุ่นและคอยให้กำลังใจให้เรดบูลตลอดมา หากเรดมันรับรู้คงดีใจมากๆเลยคับ
  • เสียใจด้วย net ขอไว้อาลัยด้วยภาพนี้นะ พี่เป็นคนถ่ายเองimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4256_resize.JPG 126K
  • ขอบคุณมากๆคับพี่โอ๊ต ยิ่งเห็นผมก็ยิ่งคิดถึงมันคับ........
  • ขอแสดงขอเสียใจด้วยครับ.....หลับให้สบายนะเพื่อนยาก....พวกเราชาวพิทบูลจะสวดส่งดวงวิญญาณเจ้าไปสู่สุคติ....
  • เสียใจด้วยครับพี่เนต จาก น้องเนต เด้อ พี่ !!!

• อาการเป็นอย่างไรบ้างคะ พอดีน้องหมาที่บ้านก็กินได้แต่ผอมลงมาก แต่น้องหมาเพิ่ง 2 เดือนเองนะคะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับพี่NETKK แต่ Red Bull จะอยู่ใจของเราครับพี่ :o030:
  • ขอบคุณทุกท่านมากๆคับ
    อาการคือ นน ลดลงอย่างต่อเนื่อง กินบ้างไม่กินบ้าง แต่ช่วงหลังๆของผมกินเยอะคับแต่ นน ไม่เพิ่มเลย
    แต่ของคุณ223344 หมายังเล็กอยู่ ลองถ่ายพยาธิ และทำวัคซีนให้ครบคับ แต่บางที่ต้องดูที่ลักษณะพ่อ-แม่เค้าด้วยคับ(สายหมา) ว่ามีลักษณะแบบไหนคับ
  • แล้วแดงๆเหลือกี่ตัวครับพี่เนต !!
  • เสียใจด้วยครับ
  • ด้วยความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับพี่ NET

Red Bull คือหนึ่งใน PITBULLPOWER ของพวกเราตลอดไปครับ

image
    ไฟล์แนบ
    ms24.jpg 49K
  • R.I.P
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะคะ คิดซะว่าเค้าไปสบายแล้วนะคะ
    ถึงแม้ร่างกายเค้าจะจากไป แต่เค้ายังอยู่ในใจคนรักพิทบลูทุกคนอยู่เสมอนะคะ
    เจ้าเรดบูลเป็นหมาแดงที่สวยมากตัวหนึ่งครับ :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วย ค่ะ
  • น้องหมาสวยมาก ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ หลับให้สบายเถอะนะเจ้าเรดบูล :039:
  • เศร้าครับ ยังไม่ได้เจอตัวจริงเลย
    RIP ครับ
  • มันจะัอยู่ในใจของเราตลอดไปครับ
  • :020: เสียใจด้วยคับท่าน
  • R.I.P :039: เสียใจด้วยครับ
  • เจอกันไม่นาน ก่อนเข้าพรรษาพี่บอกตูดมันเป็นฝี จริงแล้วมันป่วยนี่เอง เสียใจด้วยครับ บอยชัยภูมิ
  • ผมไม่ได้เลี้ยงหมาแดงแต่ผมก็ชื่นชอบในหมาแดง หวังว่าซักวันจะมีหมาแดงดีๆซักตัวหนึ่ง ผมขอเสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยครับ.
  • เข้าใจความรู้สึกการสูญเสียหมาที่รักครับ
  • ขอแสดงเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ NETKK
    Red Bull คือหนึ่งในความภาคภูมิใจของ PITBULLPOWER ครับ
  • เสียใจด้วยครับ net!!
  • อ่านแล้ว เศร้า เลยค่ะคุณ NETTKK

เจ้า REDBULL KK มันได้ทำหน้าที่ของมันดีที่สุดแล้วค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ
  • เสียจัยด้วยนะครับท่านพี่....การจากไปของ เรดบลู