ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ด่านกักกันสัตว์นครพนม
  • เมื่อกี้นี้ได้ดูรายการของช่อง9 ข่าวข้นคนค้นข่าว อยู่แวบนึง
    ซึ่งมีการนำเสนอ เกี่ยวกับสุนัขที่โดนคนจับไปเพื่อที่จะขายส่งไปนอกประเทศ(คาดว่าจะเอาไปกิน)
    ผมเห็นแล้วรู้สึกหดหู่ และพวกมันก็น่าสงสารมากๆ T_T
    โดนจับขังอยู่ในคอกซึ่งคล้ายๆเวลาที่เค้าเอาหมูไปขาย
    อัดกันแบบแน่น ๆ บางตัวก็ตายอยู่ในนั้น ซึ่งตอนนี้ทางด่านที่จับกุมไว้นั้น ขาดแคลนเรื่องของอาหาร
    ที่ผมได้ยิน เห็นบอกมีเป็นพันๆตัว ซึ่งอาหารที่ทางด่านมีไม่พอแน่ๆ

เฮ้อ มนุษย์เราช่างโหดร้ายทารุณต่อเพื่อนรักสี่ขาของเราได้ขนาดนี้เชียวหรือเนี่ยะ
    เอามาเล่าสู่กันฟังครับ เผื่อมีท่านใดที่สามารถช่วยเหลือพวกมันได้บ้างครับ
    พอดีผมจดรายละเอียด ไว้ไม่ทัน
  • โหดมาก กินไปได้ยังไงเนอะคุณๆท่านๆ
    ถึงจะรู้มานานว่ามีคนกินมานานแล้ว แต่ก็ทำใจยอมรับไม่ได้สักที เพราะมันไม่ใช่อาหารนะ
    และสุนัขมันมีค่าทางจิตใจมากกว่าจะมาเป็นแค่เนื้อไว้รับประทาน
    ผมอยู่อีสานแถวชานเมือง บางทีก็มีพวกขี้เหล้ายากจนมักจะกินหมาในบางโอกาสนะ ซึ่งคนที่อื่นเขาก็มองคนอีสานเป็นพวกกินมั่วอยู่แล้ว
  • http://news.mthai.com/general-news/126486.html
    น่าจะเป็นลิ้งค์นี้นะคะ ลองเข้าไปดูกันนะคะ น่าสงสารมากๆเลยค่ะ เห็นข่าวแล้วเศร้าใจมากเลยค่ะ คนทำก็ใจร้ายมากนะคะ จิตใจโหดร้ายกันจัง
    :022:
  • สงสารมันก็น่าสงสารอยู่ เป็นเพราะเห็นแก่ตัว-เห็นแก่ได้นั่นแหละ ที่สร้างมันขึ้นมา พอไม่สวยหรือพิการก็พาไปปล่อย
    มนูษย์สร้างขึ้นมา แล้วก็จบด้วยน้ำมือมนุษย์
  • มันช่างไม่มีจิตสำนึกเลย
  • หมูโลละร้อยกว่าบาทเนื้อก็ประมาณนั้นอาจแพงกว่าน้อยปลา+ไก่ยิ่งถูกไปใหญ่ทำไมม่กินกานนนนนนน
    ใจมัน....เทียบหมาไม่ติดจริงๆ
  • image

image

ช่วยเพื่มรูปคับ รอดมาได้นะ คราวนี้ แต่ที่ไม่รอด ไม่รู้เท่าไหร่
    ไฟล์แนบ
    ,PE0,PB8,PA3,PE0,PB8,PA7,PE0,PB8,PA1,PE0,PB9,P80,PE0,PB8,PA2,PE0,PB9,P87,PE0,PB8,P99120854.avi_snapshot_04.20_2011.08.12_17.15.43.jpg.pagespeed.ce.-j-bIZOQ_r.jpg 32K
    450x300x1313144734.jpg.pagespeed.ic.xK1aTbeqK7.jpg 22K
  • เป็นเรื่องความเชื่อของพวกโง่ๆที่เหมือนงมงายกับเรื่องหวยคิดว่ากินกินแล้วดีเป็นยาบำรุงทั้งๆที่มี่ หมู ไก่ ปลา ที่ราคาถูกกว่ามีประโยชน์กว่า ที่สำคัญสะอาดกว่าสุนัขแน่น่าสงสารคนกลุ่มนี้จริงๆสมองเค้าคิดได้แค่นี้ การศึกษายังไปไม่ถึงหรือว่าโง่งมงายเอง ปล.ไข่พญานาคฝักตัวยัง
  • ถ้ารัฐบาลให้การสนับสนุน คิดว่าเป็นสินค้าส่งออก ท่าจะ
    ประเทศไทยได้มีสินค้าตัวใหม่ แล้วไปจดลิขสิทธิ์ว่าเป็นของไทย
  • ไอ้ผีเหี้ยข้างบน เอาส้นตีนคิดได้งัย สงสารหมามั๊ย ไอ้หมาาาาาาาาาาาาา
  • ขอบคุณสำหรับลิ๊งค์และรูปภาพนะครับ
    เห็นแล้วหดหู่ใจจริง ๆ

:022:
  • วัว ควาย หมู เป็นสตว์ใหญ่ มีประโยชน์มากกว่าหมาทำไมไม่ไปซื้อไถ่ชีวิตกันล่ะ
    หมา มันให้ประโยชน์มากนักรึไง ถ้าจับหมามีเจ้าของก็ว่าไปอย่าง
    มีแต่ ไอ้พวกคนบอกสงสารๆ หรือไอ้พวกค้มครองสัตว์ ดีแต่ปากพูด ทำอะไรบ้างล่ะที่มีประโยชน์
    น่าจะให้มีรถแบบนี้วิ่งในกทม.สัก 50 คัน
  • แม้แต่ตามบ้านนอกก็มีรับทำหมันฟรีนะ ฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าราคาแค่20บาทผมยังใช้บริการเลย แต่คนก็ไม่ค่อยสนใจ พอหมาออกลูกก็ไม่เลี้ยงปล่อยขี้เรื้อนเดินไปไหนก้ไปช่างหัวมัน บางทีก็กัดเด็ก เปนหมาขโมยไก่กิน ล้มถังขยะมาคุ้ย พอรถแลกหมาแลกถังมาก็จะเอาถังกัน ปัดโถ่ 555

• สงสารหมาอ่ะนะ แต่ๆๆๆๆๆ

ก็ งง กับระบบพี่ไทยเหมือนกัน

รัฐมีหน้าที่จับ แต่พอจับแล้วดำเนินการอย่างไรต่อ อันนี้มันก็น่าจะมีระบุไว้อ่ะนะ

ก็คงต้องเลี้ยงต่อ หรือทำสถานที่เลี้ยงเพิ่มเติมต่อไป

แต่ไหง ออกข่าวโครมๆ หมาไม่มีข้าวกินอ่ะ

หรือรอเบิกงบประมาณ แบบนี้หมาก็ตายหมดก่อนพอดี

คือว่า โลกมันเปลี่ยนไป แต่ระบบราชการไทยยังเหมือนเดิมอ่ะ
  • น้องหมาที่บ้านหายไป3-4วันแล้ว ไม่รู้จะโดนจับไปหรือป่าว
  • น่าจะปล่อยหมาทุกตัวมารุมกันกัดมันน่ะเนี๋ยะ จะไก่จะหมูก็มีไม่ยอมกิน เลวมาก
  • ทุกท่านที่สงสารหมาที่ออกข่าวนี้ ตอนนี้ทางการต้องการความข่วยเหลือจากท่าน โทร.ไปบริจาค ค่าอาหาร ยารักษาโรค ได้ ที่เบอร์นี้ หมายเลขโทรศัพท์ 084 958 2134 และเบอร์ 042 522 591 ปากอย่า! บอกว่าสงสาร ช่วยๆ กัน
  • ม้ะกี้ ดูข่าว หมาตายไป เรื่อยๆ จนเหลือ 1100 ตัวแล้ววววว
  • 1011 ตัวแล้ววววว