ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ต่างคน ต่างเดิน ...
  • ถึง เพื่อนพ้องน้องพี่ น้าผี ไอ้ผีห่าซาตานทั้งหลาย...

ผ่านกันมาจนถึงวันนี้ ผมนับดู ระยะเวลาแห่งความแตกแยก ก็ผ่านพ้นไปเรื่อยๆ และ ไมี่มีทีท่าว่าจะดีขึ้น
    จากวันแรก ที่ผมคิดจะเข้ามาเล่นพิตบูล จนมาวันนี้ ถอดใจ ไปกว่าครึ่ง แต่ก็ยังยังอยากบรีดอยู่

เฝ้าตามอ่านกระทู้ เกือบจะตลอด ติดตามความเคลื่อนไหว
    ***หักห้ามใจ ไม่โพส ***

จนมาถึง ตอนนี้ ผมว่า ถ้าคำพูดของผม มันจะพอมีประโยชน์บ้าง ก็คงจะถึงเวลาที่ผมจะพูดออกมา แชร์ ออกมา

ผมเลี้ยงหมามานาน ผ่านอะไรในสังคมหมาๆ มาเยอะ แรงบ้าง เบาบ้าง
    แต่สุดท้าย จุดจบของแต่ละปัญหา ไม่เคยเป็นจุดจบที่ดีเลย มีแค่ เสียหายน้อยที่สุด เท่านั้น...

คำแนะนำ ด้วยความรักต่อหมาพิตบูล สั้นๆ ง่ายๆ

*** ต่างคนต่างเดิน *** ครับ...

ไม่ขวางทางกัน เกื้อหนุน อุดหนุนกันตามโอกาส
    ทำดี ให้สังคมเห็น ให้การกระทำ ในภายภาคหน้า เป็นตัวตัดสิน "คุณภาพ" ของคน

เรื่อง "ใส่" กันในบอร์ด ผมก็ผ่านมาแล้ว กับ Bulldog
    สุดท้าย ก็ไม่มีอะไรดี ฝ่ายที่ถูก กับฝ่ายที่ผิด ถ้าไม่คุยกัน สุดท้าย ก็เสียเพื่อนไปจนได้ หมดเพื่อน ไปอีกคน...

พิตบูลอยู่ด้วยกันมานาน เป็นสังคมที่เหนียวแน่น ผมรู้ เห็น และ เข้าใจ ตั้งแต่ก่อนผมจะเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี่ นานมาก และเฝ้าดูมาตลอด จึงไม่อยากเห็นความแตกแยก ในสังคมคนหมู่มาก

ฝากไว้เถอะครับ ต่างคน ต่างเดิน ทำในสิ่งที่คุณคิดว่า ถูกต้อง เหมาะสม ไม่ให้ร้ายกัน เกื้อหนุนกัน ตามแต่โอกาส
    แล้วเราทุกคน จะเดินไปด้วยกัน อาจจะอยู่บนเส้นขนาน ที่บรรจบกันไม่ได้ แต่ก็ไม่ห่างหายไปไหน
  • คำพูดกินใจมากครับ
    ผมเห็นด้วยครับ
  • ผมน้องใหม่ครับ
    ชื่อต้น เด็ก ใต้ครับ
    พี่มาร์คครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
  • :063:

อย่าเพิ่งท้อ อย่าเพิ่งเหนื่อยนะครับพี่ ^ ^
  • อย่าเพ้อเจ้อ เพิ่งจะมาใหม่ สงบๆไว้บ้างก็ได้ ต้น
    อย่าคิดดังเร็ว คนในสังคมนี้ ถ้าอยากพิสูจน์ตัวเอง ก็ต้องให้คนอื่นยอมรับ
    ไม่ใช่ซี้ซั้วมาจากที่อื่น แล้วจะมาโชว์ว่า ข้าแน่หรือเก่ง จำไว้ ไอ้ทิด
  • ไอ้ ผี ตัวบน นี่ จัดเป็นประเภท ผีห่าซาตาน ครับ ตามนั้น ...

มึงเป็นแค่ ผี Login ยังไม่เป็น เสือกไรมาสอนกู ???
    ไม่อยากด่าผี ในกระทู้คนอื่นเลย แต่ในกระทู้นี้ จัดเต็ม
    สำนึกตัวบ้างไหม ว่า ไอ้ที่มันแตกแยก ก็เพราะมีแต่ผี ใส่กระโปรง ด่าคนอื่น "ลับๆล่อๆ"
    เอาเป็นว่า มึง Login มาก่อนดีกว่า

ปล. กูโพสเนี่ย มีตรงไหน บอกว่ากูเก่ง หรือ กูแน่มาจากไหน ถ้ามึงแน่จริง Login มาด่าอีกที กูจะยอมรับฟัง
  • :063: :063: :063:
  • แค่อยากเห็น สังคมดีๆ ที่อุดหนุน เกื้อหนุนกัน ไม่มีวัตถุประสงค์อย่างอื่นเลย...
  • นิ่งๆสยบควาวเคลื่อนไหว
  • ทำมาเยอะ คนยอมรับไม่ยอมรับก็เยอะ ดังก็ดังอย่างตามาร์คยังอ่วมรายเดือน55
    สงสัยเป็นผีกระโปรงเหี่ยนก็ดีนะ จะดังจะเหี้ยจะโชว์พาวสอนใครด่าใคร ก็ไม่มีใครฮู้..
    ปัญหาทั้งหมดจริงแล้วทั้งสองฝ่ายก็มีศักดิ์มีศรีคงไม่ข้ามไปหาอีกฝ่ายนึงหรอก ที่มีเรื่องมีราวนี่ก็เพราะพวกผีนำสารข้ามไปข้ามมานี่ล่ะ ใส่ชูรสนิดหน่อย คอยกระทุ้งเพิ่มอารมณ์ตามสมควร ทางนู้นมันว่าพี่อย่างนี้นะ ทางนี้มันด่าพี่อย่างนั้นนะ ก็เลยอร่อยผีเลย คนที่รับเคราะห์ก็ไอ้ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายนั่นล่ะ ตีกันให้ผีได้ประโยชน์ไม่ว่าทางไหนก็ทางนึงล่ะฟระ อร่อยผีเลย
  • กู LOGIN เป็น กูเล่นบอร์ดนี้ มาตั้งแต่มึงยังไม่เคยเห็นบูลลี่เลย ไอ้ทิด
    ไอ้คนที่บอกว่าให้ผีล็อคอินมาด่าเนี่ย เท่าที่จำได้ ไม่มีใครประสบผลสำเร็จเลยนะ ถ้าจะด่าเอ็งลงชื่อ กูไม่ต้องมานั่งป้ปนโค้ดให้เมื่อยแป้นหรอก แต่ที่เห็นแน่ๆ ก็คือการอ่อนต่อโลก หรือยังเยาว์วัยต่อวงการนี้ ในการสู้กับผีอย่างกู

และไอ่ที่ว่า กูลับๆล่อๆ อะ กูจะบอกให้ว่าที่เค้าด่ากันอยู่นั่น มันไม่เกี่ยวกับกูเล้ย

และที่กูว่ามึงคิดอยากดังเร็วนี้อะ ใครสั่งให้มึงมาเปิดกระทู้ใหม่ เปลืองเนื้อที่ กระทู้ดีๆของคนอื่นเค้าตกหน้า หรือว่า กลัวพิมพ์ลงไปในกระทู้ที่เค้าถกกันอยู่ แล้วกลัวชื่อเอ็งจะไม่เด่น ฮื้อออออออ กร๊ากกกก ไอ้ไก่อ่อน
  • การเปิดกระทู้ใหม่ๆ ช่วยเบี่ยงประเด็นได้หรือป่าว อย่างที่PITBULLTHAI พยายามทำอยู่ เปิดเยอะๆคนจะได้มีประเด็นมาแทรกแซง ถ้าคิดอยากจะช่วยจริง กระทู้ไร้สาระกระทู้นี้พอแค่นี้ก่อน
    ถ้าฉลาดจะเล่นบอร์ดจริง หรืออยากช่วยแต่ไม่มีประสบการณ์ นั่งดูศึกษาพี่ๆที่เค้าอยู่ที่นี่มานานทำกัน ก่อนดีกว่ามั้ย
  • กระทู้ผมไม่ฮอท ขนาดนั้นหรอกครับ จะเบี่ยงประเด็นได้เชียวเรอะ ?
  • อันนี้ผมขอว่าหน่อยนะ ผมเป็นคนธรรมดา ไม่ได้จบนอก เรียนไม่เก่ง จบไม่สูง..แต่ผมรู้ว่าพวกพี่ๆ
    น่าจะฟังคนรอบข้างมากกว่า เพราะปัญหาของตัวเองจะมองไม่เห็นทางออกหรอก เส้นผมมันบังภูเขา
    ผมว่าขาเก๋าในวงการไม่เอาไหนเลยใหญ่ไม่จริงใจไม่ถึง เอาทิฐิของตัวเองเป็นใหญ่จนทำให้ส่วนรวม
    มีปัญหา อย่ามาบอกเลยว่าต่างคนต่างอยู่ มันไม่ใช่ทางออกไม่ใช่แก้ปัญหา มันหนีปัญหาต่างหาก
    พวกพี่ๆเองที่เคยบอกว่าจะทำเพื่อพิทบูลเพราะรักมันอย่างนั้นอย่างนี้ นี่เหรอที่บอกว่ารัก
    ใครที่เล่นบอร์ดนี้มานานอย่าบอกนะว่าไม่รู้สึก ผมคนหนึ่งล่ะที่รู้สึก พวกรุ่นพี่ขาเก๋าทั้งหลายเงียบกันไปเลย บอร์ดไม่คึกคักเหมือนเมื่อก่อน พวกที่เป็นตัวกลางทำไมไม่คิดให้พี่มาร์คคุยกับพี่หนึ่ง หรือให้ทุกคนที่เคืองกันมาคุยกัน ไม่ใช่แค่โทรคุย แต่คุยกันแบบเห็นหน้ากันไม่เลยไม่ไรไม่ชอบตรงไหนก็บอกกันตรงๆ
    พวกพี่เคยสนิทกันไม่ใช่เหรอครับ ขาเก๋าทั้งหลายออกมาพูดในสิ่งที่คิดเถอะครับอย่าทำเป็นนิ่ง คุยได้ทั้งสองฝ่าย แมนๆกันหน่อย
    ผู้ใหญ่ควรเป็นแบบอย่างให้คนรุ่นหลังนะคับ

ที่ผมเลี้ยงพิทบูลเพราะไม่ใช่แค่พิทบูลอย่างเดียวแต่เพราะความกลมเกลียวในกลุ่มคนเลี้ยงพิทบูล
    " มีพิทมีเพื่อน " ที่พูดมาทั้งหมดทุกท่านคงเข้าใจ
  • ผี ดีๆ ก็มีครับ !!!

ดังตัวอย่างข้างต้น
  • แวะมาให้กำลังใจคนคิดดี :-D

สู้ๆนะครับ หากท้อดูผมไว้เป็นตัวอย่าง
  • น่าจะมีจัดมิตติ้งเคลียร์ปัฐหาคาใจ จัดในหอประชุมเรย
    คุณไม่เชื่อเหรอว่าทุกคนแคร์เรื่องนี้แค่ไหน
    ลองขายบัตรใบละ 500 ผมว่าก็หมด

• เห็นด้วยคับพี่ต้น เดินคนละทางเหอะคับ
    ถ้าวันหนึ่งจุดหมายเดียวกัน ปลายทางเดียวกัน ก็ค่อยว่ากันอีกที :o058:
  • และ ในระหว่างทาง หากเราช่วยกัน ส่งเสริมกันได้ ไม่ว่าทางใดทางหนึ่ง ก็ทำ อย่างยินดียิ่ง
  • แบ่งกันเลยดีกว่าจะอยู่สีไหน กิกิ
  • ต้นเอ้ย
  • เยี่ยมมากพี่ต้น
    ตอนนี้จากคำว่ามีพิทมีเพื่อน จะกลายเป็นว่า
    "มีพิทแต่เสียเพื่อน"กันแล้ว
  • ยอดเยี่ยมครับพี่ต้น ผมเชื่อว่าหลาย ๆ คนในบอร์ดนี้ คิดเหมือนพี่ต้นครับ ผมก็เป็น 1 ในนั้น

ปล. มาช้าไปนิด ไปปฏิบัติภาระกิจสุดลับมา ฮา ๆๆๆ
  • ไปกันไม่ได้ตอนนี้ก็ต่างฝ่ายต่างให้โอกาสกันทำงานไปก่อนเดี๋ยวไงค่อยว่ากันดีไม๊
  • ขอบคุณครับ ว่าน กะ ปอ และ น้าผี

ให้โอกาส ทั้งสองกลุ่มได้ทำงาน อะไรประสานกันได้ ก็ทำ จะทำแข่งกันก็ได้
    มึงจัดงาน กูจัดให้ดีกว่า ดูผลงาน แข่งกันทำดี สังคม ก็จะยกย่อง และดีขึ้นทั้งสังคม

ก็ไม่ใช่สังคมของใคร ของพวกคุณทั้งนั้น ของผมด้วย ของพวกเรา ไม่ใช่ของใครที่ไหนเลย
  • แปลกเนอะ แทนที่จะร่วมกันแข่งกับเมืองนอก
    ดันต้องมาแข่งกันเอง แข่งแบบนอกเมือง แบบบ้านนอก
  • น้าผี... เมืองนอกอ่ะ อ่อน !!!!! เราแข่งกันเอง ก็แปลว่า แบบ เราไม่มีคู่แข่งแล้ว... เลยต้องมาแข่งกันเอง...

แหะๆ ... :o008:
  • 55555 จิงๆๆ พวกเราเก่งสุดๆ เก่งๆกันทั้งน้าน เนอะพี่
  • เก่งจน....
  • ป่านนี้ วงการหมาในบ้านเรา หัวเราะขี้แตกตายไปแล้ว คงเยาะเย้ยสมน้ำหน้า สะใจโคดๆ

พวกมันยิ่งมอง กลุ่มพิทบูลว่า เสร่อ อยู่ด้วย ไม่เชื่อไปถามเขาได้ ถามพี่ ต้น ก็ได้ถ้าไม่เชื่อ

จริงมั๊ยพี่
  • อ้าว งานเข้าละกู...

อย่ามาถามโพ้มมมมมมมมมม... ฮ่าๆๆๆๆๆ

ประสาเค้าว่า ความในอย่านำออก ความนอกอย่านำเข้า เวลาเราดีกัน ก็จัดงานใหญ่ๆ อวดพวก All Breed เวลาเราขัดใจกัน เราก็คุยกันเบาๆ
  • 555 คือแบบว่าบางที่คนในนี้ไม่รู้รู้ตัวไงพี่

เผื่อถ้ารู้ว่าข้างนอกเค้าคิดยังไง อาจจะรักกันขึ้น

อย่างงานล่าสุดที่ โคราช พวกพี่ๆ เค้าก็โทรมาเม้าท์เกี่ยวกับพวกพิทบูลกันแบบสนุกสนาน

ไอ้เราก็ต้องทำเนียนอย่าไห้มานรู้ว่า กุก็เลี้ยง
  • กู LOGIN เป็น กูเล่นบอร์ดนี้ มาตั้งแต่มึงยังไม่เคยเห็นบูลลี่เลย ไอ้ทิด
    ไอ้คนที่บอกว่าให้ผีล็อคอินมาด่าเนี่ย เท่าที่จำได้ ไม่มีใครประสบผลสำเร็จเลยนะ ถ้าจะด่าเอ็งลงชื่อ กูไม่ต้องมานั่งป้ปนโค้ดให้เมื่อยแป้นหรอก แต่ที่เห็นแน่ๆ ก็คือการอ่อนต่อโลก หรือยังเยาว์วัยต่อวงการนี้ ในการสู้กับผีอย่างกู

และไอ่ที่ว่า กูลับๆล่อๆ อะ กูจะบอกให้ว่าที่เค้าด่ากันอยู่นั่น มันไม่เกี่ยวกับกูเล้ย

และที่กูว่ามึงคิดอยากดังเร็วนี้อะ ใครสั่งให้มึงมาเปิดกระทู้ใหม่ เปลืองเนื้อที่ กระทู้ดีๆของคนอื่นเค้าตกหน้า หรือว่า กลัวพิมพ์ลงไปในกระทู้ที่เค้าถกกันอยู่ แล้วกลัวชื่อเอ็งจะไม่เด่น ฮื้อออออออ กร๊ากกกก ไอ้ไก่อ่อน
    ...............................................................................................

ไอผีตัวที่กล่าวมาข้างต้น คือ คนที่มันมาตั้งกระทู้โจมตีแหละ ตัวเดียวกัน ตั้งกระทู้แล้วมาชงเอง บัดซบว่ะ
  • จับไป จับมา แม่งอาจจะมีผีบ้า แค่ไม่กี่ตัว ... หุหุ
  • แวะมาเชียร์ คุณต้น อย่าเพิ่งหยุด สู้ต่อไป ช่วยแบ่งเบาเอาไปบ้าง ฮ่าๆๆ
  • แบ่งมาแ่ละอย่างนะพ่มาร์คนะ... ฮา ไม่ค่อยจะออกเลย

เมื่อวาน ก็ไปปรับทุกข์ กะพี่มุมาทีแล้ว เหอๆ
  • เข้ามาให้กำลังใจครับ

เอ่อ ผมว่าน้าผีก็มีหลากหลายครับ

ถ้าน้าผีที่เข้ามาติเพื่อก่อ ก็ต้องให้เครดิตเค้าครับ

ส่วนน้าผีหลายๆตัวที่เน้นแนว Hard Core เข้ามาเม้นเพื่อความสะใจจะดีจะชั่วกูขอด่าไว้ก่อน

อันนี้พึงระรึกได้ว่า
    ๑.ผีตัวนั้นอาจบกพร่องด้านผลประโยชน์ที่เคยมีกันมาก่อนไม่ว่าทางตรงหรือทางอ้อม
    ๒.ผีตัวนั้นอาจจะเป็นผู้ฝักใฝ่ด้านซาตานจิตใจดำมืด ไม่เปิดโอกาสให้คนในสังคมเอาสะใจไว้ก่อน สิ่งที่ตามมานั้นใหญ่หรือน้อยไม่เคยจะใส่ใจ

ทุกๆท่านในบอร์ดนี้เปรียบเหมือนต้นกล้านับวันจะเติบใหญ่และแข็งแรง ผีก็เหมือนปุ๋ย(เป็นทั้งปุ๋ยคอกและปุ๋ยเคมี)โดนมากหน่อยก็เป็นผลเสีย(คือเก็บมาคิดให้เสียดแทงตนเอง) ให้รู้จักพอดี ถ้าคิดว่าดีแล้วจงมั่นใจในตัวเองครับ

ถามพี่ๆที่อยู่ในบอร์ดนี้มานานและเป็นที่รู้จักกันในสังคมพิทบู ว่า มีใครไม่เคยโดนบ้าง ตอบได้เลยว่า "ไม่มี"มากหรือน้อยนั้นลดหลั่นกันไป :-D

สุดท้ายก็ขอให้พี่อย่าท้อและเดินหน้าต่อไป......เพราะท้ายที่สุดแล้วสิ่งที่ทุกๆท่านที่ตั้งใจทำจะกลับมาผลิดอกออกผลในวงการพิทบูบ้านเราในที่สุด

Tom_Chonburi_Cool_Camp
  • ผีกระทู้นี้ดีจริงๆ จับคนเหี้ยหาแดกกับหมา คิคิ

http://pitbullzone.com/community/discussion/comment/441265#Comment_441265
  • นี่ใง อิอิ มาแว้ว

แฟนพันแต้ เคี๊ยกๆ

นี่ใงครับพวกผีปุ๋ยเคมี 555555

คนซื้อไปแทบจะลมจับครับ สวยชิบหาย กร้ากๆๆๆๆๆ

Tom_Chonburi_Cool_Camp
  • สังคมคนก็เท่านี้หล่ะคับพี่
    1.ทำแทบตายยังโดนด่า
    2.ไม่ทำห่า แต่ด่าคนอื่น(หอกเอ้ย)

:o019:
  • คุณ Bankboom

ผม ก็พอจะ "ทำอะไร" บ้างอยู่หรอกนะครับ
    ไม่ถึงกับ ไม่ทำห่า และอันที่จริง ก็ไม่ได้ "ด่าคนอื่น" ที่ไหน ด่าแต่ไอ้พวกผี ไม่มีตัว ไม่มีตน เท่านั้นเอง
  • แจ่มมากเลยเพ่
  • อ๊ากกกก..!! ใจเย็นคับท่าน Tony_Munta
    ผมไม่ได้หมายถึงคุณ ที่ไม่ได้ทำห่าอะไร แต่ผมกำลังหมายถึงไอ้พวกผี ไม่มีศาลทั้งหลายอยู่คับ
    ผมเชียร์คุณอยู่ และอีกนัยก็กำลังวิจารณย์ ไอ้พวกไม้สร้างสรรค์อยู่ด้วยคับ เอาด่าไอ้พวกนี้อ่ะ ไม่ทำห่าไรจิงๆคับ
    *เข้าใจผมนะคับ แบงค์คับขอบคุณคับ
  • ผม ก็หยอก พี่แบงค์เล่น เอิ๊กๆ...

^____^
  • แว๊กกกกกก.. :016:

ตกใจแทบแย่ 555 :-D
  • อันที่จริง ถ้าพี่แบงค์ จะตักเตือน สั่งสอนอะไรผม ถ้าพี่มี Login มา ผมก็ ยินดีน้อมรับอย่างยิ่งครับ

แต่ถ้าเป็น ไิ้อ้หน้าผี นี่ ให้แม่งเอา คัมภีร์อะไร มาสอน ผมก็ไม่ฟังแม่ง.... ไร้ ราคา ...
  • แล้วใครเขาให้ราคามึงล่ะครับ ไอ้ตัวโล้นในขนตูด

วงการบูลด็อกไม่มีที่ทางหาแดกแล้วเหรอ ถึงคิดจะเป็นเห็บมาดูดเลือดพิทบูล :o037:

• ไอ้ผีกระจอก...

สั้นๆ ...
  • ..คุณต้น สู้ๆ นะ เอาใจช่วยเสมอ (แอ้ไม่มี login เพราะลืมไปแล้ว)