ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีทติ้งเปิดตัวสนามลากชุดใหม่

• เรียนเชิญ สมาชิกผู้มีพิตบูลอยู่ในหัวใจทุกท่าน

ทุกแบบ ทุกสไตล์ หมาแดงหมาดำ บูลลี่บูลแหลม หมาประกวดหมากิจกรรม เราจะจัดงานมีทติ้งเล็กๆ เพื่อเปิดตัวสนามลากน้ำหนักชุดใหม่ และเปิดโอกาสให้สมาชิกได้ลงทดสอบเพื่อสร้างความคุ้นเคยกับการลากบนราง และก็ถือโอกาสให้ทุกท่านได้พบปะสนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นระหว่างกันไปในตัวด้วย

สถานที่ ศูนย์ฝึกสุนัข ดีวัน ซอยกรุงเทพกรีฑา 33
    วันอาทิตย์ที่ 21 สิงหาคมนี้ เวลา บ่ายโมงเป็นต้นไป

การมาร่วมงานตามความสะดวกและสมัครใจ ไม่จำกัดสาย ไม่เสียค่าใช้จ่าย

กติกาง่ายๆในการมาร่วมงานครั้งนี้
    เพื่อเป็นการริเริ่มสร้างวัฒนธรรมใหม่ๆในการจัดงานมีทติ่งของพวกเรา เราขอความร่วมมือให้ท่านที่มาร่วมงาน นำอาหารติดไม้ติดมือมาด้วยจำนวนเล็กน้อย เพื่อมานั่งทานร่วมกัน เช่นไก่ย่างครึ่งตัว หรือหมูย่าง 10 ไม้ ข้าวเหนียวห่อสองห่อ เครื่องดื่มก็แล้วแต่ความชอบตามความสะดวก จะเป็นน้ำเปล่า เบียร์ หรือน้ำอัดลมกระป๋องหรือสองกระป๋อง ผมว่าแค่นี้ก็เพียงพอสำหรับตัวท่านเองแล้ว หรือจะนำเผื่อมาเล็กน้อยสำหรับเพื่อนๆ ผมเชื่อว่าหากทุกคนนำอาหารและครื่องดื่มมากันเอง มันจะได้ไม่เป็นภาระแก่เจ้าภาพมากนัก เราจะได้ดูแลเพียงเรื่องสถานที่ และอุปกรณ์ในการอำนวนความสะดวก เนื่องจากการจัดงานทุกครั้งเราไม่เคยทราบได้เลยว่าจะมีคนมามากน้อยเท่าไร การเตรียมการต้องรับก็ลำบาก และการทำแบบนี้จะทำให้เราจัดงานได้บ่อยขึ้น อาจจะทำเป็นประจำทุกเดือนไปเลย

ท่านที่ไม่สะดวกจะเตรียมอาหารมา เราก็คงจะมีเครื่องดื่มของทางศูนย์ไว้บริการ แต่อาหารคงไม่สะดวก แต่ถ้าทางศูนย์จะนำมาจำหน่ายอันนี้ก็แล้วแต่ความสะดวกก็แล้วกันครับ

หมายเหตุ ทางศูนย์มีระบบไวไฟไว้บริการ สำหรับท่านที่นำคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค สามารถเล่นน็ตได้ ฟรี ตลอดเวลา
    และขอบคุณ วีดีโอและเพลงเพราะๆ ประกอบหัวข้อกระทู้ โดย คุณกรณ์ ครับผม
  • อยากไปๆๆๆ
  • ดูแล้วเพลินดีพี่
  • ขอชม คนตัด ภาพ หน่อยตัดได้สวยมาก ......

ชอบการนำเสนอแบบนี้มาก สุนัขทุกตัวดู hero มากคับ
    ภาพถ่ายการลาก และกิจกรรมดู น่ารักสุดๆๆๆๆ

....................................อยาก ไปร่วม ด้วย จิงๆๆๆ เลยคับ พี่มาร์ค :-D
  • ลากรางชุดนี้เวิร์คมากๆขอบอก ขอบคุณพี่อู๊ดและทีมงานดีวันที่ช่วยกันสร้างมันขึ้นมาให้พวกเราได้ใช้ประโยชน์กัน
    ต่อไปใครเชิญมา ไม่ว่าที่ไหน เราไปร่วมได้ทุกงาน ขอมอบอุปกรณ์ชุดนี้ให้เป็นของขวัญสำหรับสุนัขจอมพลังทุกตัว

ถ้าไหวเราจะไปทุกที่ทั่วไทย ใครสนใจจะจัดงานลาก ติดต่อรับคำปรึกษาได้ตลอดครับ
  • บีเจ ดุ ขมัง จิงๆๆๆ :063:
  • ป๊าดดดดดดดดดดด งานนี้มีแต่ไก่ย่างหรอค๊าฟ ป๋า แหะๆอยู่ไกลจังเลย แต่อยากไปคับ
  • มาเป็นตัวสุดท้ายของวัน แต่ด้วยความชิลของมัน เลยลัดคิวมาให้ชมกันก่อน
  • ความมันส์กำลังจะเริ่มอีกครั้ง
  • :063: ความมันท์จะบรรเจิด
  • ถ่ายวีดีโอ งาน มิสติ้ง มาให้ชมด้วย่ะคับ พี่ กร
  • :063: สุดยอดครับป๋า
  • มาฟังเสียงครางของเจ้าredkilllerกัน
  • อยากให้กำลังใจสำหรับท่านที่ยังลังเล และไม่ค่อยแน่ใจในสุนัขของตัวเองนะครับ ในคลิปด้านบน สุนัขสีแดงทั้งสองตัวที่ลากโชว์ในนั้น ตัวหนึ่งก็คือ บีเจ คงไม่ต้องอธิบายอะไรมาก แต่อีกตัวก็คือ มูดดี้ เป็นสุนัขที่เจ้าของแทบจะถอดใจอยู่แล้ว แต่ด้วยวิธีการฝึกอย่างถูกวิธีและถูกต้อง วันนี้มันกลายเป็นจอมพลังของวงการไปแล้ว

ขอยกตัวอย่างแบบชัดๆ เจ้ามู๊ดดี้ของคุณมุ เมื่อก่อนเป็นหมาเซื่องซึม เชื่องช้า เหมือนหมาอมโรค ให้ทำอะไรก็ไม่ทำ ยืนมองหน้าเฉยๆ มันทั้งอืดทั้งเอื่อยจนเจ้าของจะถอดใจหลายหน เพราะมันไม่สนใจอะไรเลยจริงๆ แต่ท้ายสุดวันนี้มันทำได้ และทำได้ไม่เลวเสียด้วย ใครอยากได้เคล็ดลับก็ลองสอบถามวิธีการฝึกจากคุณมุดูนะครับ ผมเองก็แทบจะไม่เชื่อว่า เจ้าตัวที่กำลังลากอยู่ตอนนี้คือตัวเดียวกับที่ผมเคยแซวว่า หมาแบบนี้แกล้งปืนลั่นใส่ซะจะได้หาตัวใหม่มาฝึกง่ายกว่าเยอะ ฮ่าๆๆๆ
  • ที่ผู้ที่ลองไปลากมาแล้ว หรือผู้ที่รู้ว่า ปูนที่หล่อไว้ หนักกี่โลครับ ต่อก้อน
    เท่าที่ดูรู้สึกว่าพื้นมันลื่นไปเปล่าครับ ดูจากหมาตะกุยตอนเดิน
  • ก้อนละ 8 กิโลกรัมครับ พื้นมันก็ลื่นบ้างเพราะว่ามันเป็นพรม แต่มันปลอดภัยต่อเท้าหมาครับ เราเอาแบบมาจากของนอกครับ ของนอกก็ลื่นแบบนี้เช่นกันครับ
  • ตัวนี้ให้สังเกตุที่ขาหลัง
  • อีกตัวหนึ่งไอ้mooddy ตัวที่พี่มาร์คพูดถึงว่าจะทำปืนลั่นใส่
  • กิจกรรมดีดี อีกแล้วคร้าบบบบท่าน
    ปล. เพลงประกอบใคลิปแรกชื่อเพลงไรอะครับ เพราะมาก
  • Rox In The Box (The Decemberists )
    ผมกำลังศึกษาซาวน์ดนตรีทางจากแถวสแกนดิเนเวียอยู่ โดยเฉพาะจากเกาะไอแลนท์ (แต่วงนี้ไม่รู้ที่มา แต่ซาวดน์มันไกล้เคียงจากตนตรีแถบนั้น)
    ต่อไปผมจะเลือกใช้ซาวด์นแบบนี้ตลอดเพื่อพาพวกท่านๆ ไปสู่จุดเริ่มต้นของpitbull อันมีที่มาจากเกาะไอแลนท์
  • ขอบคุณมากครับ เพลงเพราะ มีเสน่ห์จริงๆ
  • โซดาผมแค่สามเดือนครึ่งกำลังซ้อมวิ่งอยู่ครับ
  • ตัวนี้กว่าจะลากได้ ไปดูเอาเองเลยครับ
  • ผมอยากทราบว่าจะติดต่อได้ที่ไหนหรอคับ
  • ขอบคุณเพ่มาร์ค ถือเป็นคำชมนะที่แซวๆ มาอ่ะ
    ถ้าวันนั้นเชื่อทำปืนลั่นใส่ เสียดายแย่ อิอิ มัน
    เกิดมาเป็นเทพยังไงมันก็ต้องเป็นเทพ จิงป่ะ ฮิ้ววววว
  • kornpote 1:27PM Permalink
    ตัวนี้ให้สังเกตุที่ขาหลัง
    .
    ท่าน กร ครับอยากทราบชื่อเพลงประกอบ CLIP ขอบคุณสำหรับ CLIP อีกครั้งครับ/ช่วงท้ายลื่นแบบใส่สเกตเลยอืมมม รบกวนช่วยพิจารณาด้วยครับ :)
  • mae_1421
    เจ้าบาร์เล่ บ้าพลังเกินตัวเลยนะคับ :063:
  • พยายามไปดูแบบของเมืองนอก เขาก็ใช้พรมแบบเรานี่ละครับ และก็ลื่นแบบนี้ด้วยครับ จนปัญญาจริงๆ นึกไม่ออกว่าจะแก้อย่างไร ผมว่าการซ้อมบ่อยๆน่าจะช่วยได้ครับ
  • ดูจากคลิปสุดท้ายแล้วขอถามการใช้โซ่กระตุกในการฝึกหมาลากหน่อยนะครับว่า ใช้โซ่ดึงหมามาเลยหรือใช้วิธีการกระตุกโซ่แบบการทำโทษเอาครับ
  • ถ้าตัดพรมให้เป็นเส้นๆ แล้วเอาไปแปะทับบนพรมปัจจุบันให้มีลักษณะเหมือนแผ่นยางที่ใช้แข่งที่งานเมืองทองล่ะครับ พี่ว่าพอจะแก้ปัญหาเรื่องพื้นลื่นได้มั้ย ??
  • พี่ ถ้าว่างๆกอ่นวันงานเดี๋ยวผมจะลองเอาอันที่บ้านไปทดลองดูครับ :)
  • ถ้ามีรถจะไปมั่ง แต่ไม่รู้จะมีรึป่าว ตอนนี้กำลังซ้อมเบาๆ ซ้อมมากไม่ได้ไม่อยากเมาเบียร์พี่ยุทธ 555+
  • การลากบนราง ถ้าทำพรมเป็นขั้นบันได 10 ตันเผลอๆ หมาก็ลากได้ รางลากคงถล่มครับ ผมว่าฝรั่งเขาคงคำนวนและออกแบบมาดีแล้วครับ เขาถึงมีทั้งการลากบนราง สนามดิน สนามปูน บนหิมะ เพื่อให้สภาพสนามแตกต่างกันครับ
  • พรมเป็นแผ่นๆแล้วเอามาวางต่อกัน เล้บหมาจะตะกุยรอยต่อ หลุดออกมารึเปล่าค๊ะ เพราะที่เห็นตามเมืองนอก พี่เขาเล่นปูแผ่นเดียวทั้งผืนไม่มีรอยต่อ
  • แล้ววันปกติ ค่าบริการอยู่ที่เท่าไรคับ มีกิจกรรมอะไรให้ทำบางครับ ขอบคุณครับ
  • พี่เราโดนชุดใหญ่เลย เป็นกำลังใจให้ครับ วันนี้อยากจะโดดงานเอาพรมที่บ้านไปลองลากดูจัง เซ็งกับชีวิตมนุษย์เงินเดือน :024:
  • ใครอยู่ปากเกร็ดจะไปร่วมงานชวนมั่งนะครับ อยากปายยย
  • มีเหล้าเบียร์กินป่าวคับอยากไป
  • ตอบ mrworathep ดูจากคลิบเลยครับ เรื่องราคารอให้d1มาตอบเองดีกว่า

footageเหลือรู้สึกเสียดายเลยตัดมาให้ชมกันใหม่ (ตัดต่อแบบตอบคำถามคนชื่อ mrworathep)

• อยากกินอะไรพกมาเองเลยครับ
  • ดูจากคลิปสุดท้ายแล้วขอถามการใช้โซ่กระตุกในการฝึกหมาลากหน่อยนะครับว่า ใช้โซ่ดึงหมามาเลยหรือใช้วิธีการกระตุกโซ่แบบการทำโทษเอาครับ (รบกวนพี่มาร์คตอบหน่อยครับ ขอบคุณครับ)
  • หมาตัวนี้เล่นตลอดเวลา อยากลากก็ลาก ไม่อยากลากก็ไม่ลาก เราจึงจำเป็นต้องฝึกให้เขามีความรับผิดชอบต่อหน้าที่ โดยการไม่ยอมเพื่อให้เขาเข้าใจว่าต้องทำตามคำสั่ง และเขาจะไม่ได้รับอนุญาติให้หยุดจนกว่าภารกิจจะสำเร็จครับ

เราใช้โซ่กระตุกเป็นตัวควบคุมครับ
  • ใช้โซ่กระตุกเป็นตัวควบคุมครับนี่แหละครับพี่ที่ผมยังไม่เข้าใจว่า เราใช้วธีการกระตุกแบบทำโทษเวลาที่หมาไม่ทำตามคำสั่งหรือว่าดึงโซ่แบบดึงยาวๆลากหมามาเลยครับ
  • กระตุกหนึ่งครั้งแล้วปล่อย บางครั้งอาจจะต้องรั้งไว้เพื่อควบคุมไม่ให้หมานั่ง และให้เดินต่อไปจนจบภารกิจ
    หากหมาเดินเราจะผ่อนน้ำหนักให้หมารู้ว่ากำลังทำในสิ่งที่ถูกต้อง ถ้าเขาหยุดอาจจะต้องดึงกระตุ้นอีกครั้ง
    มันอธิบายเป็นคำพูดยาก อยากให้มาดูการสาธิตครับ
  • อยากไปครับ แต่ไกล ผมอยุ่เชียงใหม่ แต่สนใจและติดตาม สุนัข ของพี่มาตลอดครับ พี่มาร์ค :*
  • อีกไม่นานเชียงใหม่ก็จะมีงานใหญ่แล้วครับ อย่าลืมไปช่วยเป็นกำลังใจให้กับผู้จัดนะครับ
  • kornpote 6:17PM Permalink
    .
    ประทับใจทุก CLIP ครับ :)
  • ว้าวๆๆแจ่มๆๆทั้งน้านเลยยย พรุ้งนี้เจอกันครับดีวัน ผมจะไปเมา ฮ่าๆๆ
    จะเอา7D ไปเทสรางลากใหม่ซะหน่อย ฮ่าๆๆ
  • ขอถามพี่ๆเรื่องวิธีการฝึกหมาครับ...

คือหมาผมมันชอบกระโดดตะกุยๆๆอ่ะครับ ตอนเช้าจะไปทำงาน ตอนเย็นเลิกงานมา พอเจอหน้าคนในบ้านทีไรมันก็ชอบกระโดดตะกุยอ่ะครับ โดนทั้งเล็บ ทั้งเปื้อนเสื้อผ้า ดุ ด่า ตีด้วยท่อหุ่มแอร์ ก็แล้วแล้ว มันยิ่งชอบ สงสัยมันคิดว่าเราเล่นกับมัน...อ้อแล้วอีกอย่างครับ มันชอบกระโดดตะกุยแล้วก็งับแขนด้วยอ่ะครับ งับแบบหยอกเล่นอ่ะครับ

ขอถามพี่ๆหน่อยครับ ถ้าไม่อยากให้มันกระโดดตะกุยขึ้นมา ผมควรจะทำยังไงดีครับ ควรลงโทษเค้าแบบไหน

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับผม
  • AonPathumThani 11:14PM Permalink
    ว้าวๆๆแจ่มๆๆทั้งน้านเลยยย พรุ้งนี้เจอกันครับดีวัน ผมจะไปเมา ฮ่าๆๆ
    จะเอา7D ไปเทสรางลากใหม่ซะหน่อย ฮ่าๆๆ
    .
    อ้นพรุ่งนี้เข้ากี่โมง
  • ไม่แน่ใจเวลาครับพี่ น่าจะหลังเที่ยงนิดๆๆ
    เอาไปขึ้นรางหลังหายป่วยซะหน่อย รอบแรกทำได้ 500ก่าโลเอง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ