ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :m18: คับบบบบมันแน่อยู่แว้ววว :m18: image
    ไฟล์แนบ
    185960.jpg 122K
    185960.jpg 122K
  • เพื่อผลประโยชน์ กันทั้งนั้น ล้วนแล้วแต่พวกหาแด็กกับหมาทั้งนั้นที่กัดกัน
    แล้วเสือกไปด่าว่า "ไอ้พวกกัดหมา เลว"
  • กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆ เลียสองฝั่ง ไอ้บรรหาร
  • mafia คนอย่างคุณก็ ออกซ้าย ขวา ได้ตลอด อีกไม่นานหรอก
  • อีกไม่นานหรอก คุณจะรวย มีความสุข คนสนับสนุนเยอะ พวกโล้นขี้เรื้อนจะดับ หมายังเมิน กรั๊กๆๆ
  • ยอมรับซะนะว่าเป็น นกสองหัว เรื้อนสองราง เลียสองทาง
  • พอเหอะคุณแม่ขอร้องงงง(เครียดไปแก่เร็วเนอ)image
    ไฟล์แนบ
    281398_1846041874679_1349626538_31492631_668159_n.jpg 61K
  • ไอ้บอยมึงสู้ต่อไป เชื่อกู ขึ้นรถเร็ว
  • 5555555 กาบบบบบบบ :m58:
  • แบดบอยสร้างสรรแต่สิ่งดีงามครับ วงการจะขาดสีสันอย่างแบดบอยไม่ได้ครับ จริงๆ =D>
  • คุณแม่ขอร้อง ติ่งสุดครับแบดบอย คุณทำดีที่สุดแล้ว กูรักมึงวะไอ้แบดบอย :)>-
  • เอาใจช่วยคุณบอย สู้โว้ยยยยย อิอิ
  • ขบวนนี้ต้อนรับเสมอพี่บอย ถ้าที่ไม่ว่างนั้งตักผมก็ได้ แต่อย่าตดนะ555 :o028:
  • GOF_BB 12:00PM Permalink Quote

Mafia สิงหาคม 14 Permalink ถ้ายังไม่เคยสร้างหมาตัวไหนจนขึ้นมาเป็นตำนานของบูลลี่ในประเทศไทย หรือได้สร้างคุณูประการที่จับต้องได้แก่วงการ ก็ไม่ควรอ้างสิทธิการเป็นผู้บุกเบิกวงการ ควรที่จะยอมรับว่าตนเอง ก็เป็นเพียงผู้เลี้ยงโดยทั่วๆไปเหมือนกับคนอื่นๆเท่านั้นครับ

และคำว่าผู้บุกเบิกวงการมันต้องไม่ใช่การทึกทักเอาเอง มันควรเกิดจากสาธารณะชนให้การยอมรับ ยกตัวอย่างเช่น เดฟ เพราะเขาคือผุ้สร้างสายเรเซอร์เอดจนดังไปทั่วโลกจนกลายเป็นจุดกำเนิดหมาแนวบูลลี่ของทุกวันนี้ คนแบบนี้เราสมควรที่จะยอมรับว่าเขาคือผู้บุกเบิกวงการอย่างแท้จริงครับ

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

พูดง่ายแต่ทำยากครับทุกวันนี้ ถ้าจะเอาเราไปเปรียบเทียบกับเดฟ คงไม่ได้แน่นอน เพราะเค้าคือคนที่ก่อตั้งและตั้งสายจนวันนี้ทั่วโลกรู้จัก รวมถึงคุณมาร์คที่โพสข้อความอันนี้ขึ้นมาด้วยครับอย่าเอาตัวเองไปเปรียบเทียบระหว่างบรีดเดอร์ที่ทุ่มเททั้งชีวิตเพื่อสุนัขกับตัวคุณเลยครับ

กว่าจะเป็นบรีดเดอร์ระดับเดฟวิลสันต้องผ่านอะไรมาเยอะมาก ยกตัวอย่างบางคน copy วิธีการทำใบเพ็ดและรูปแบบอย่างสมาคม abc ของคุณมาร์ค มาจากเดฟทั้งดุ้นรวมถึง copy กฏกติกาของสมาคม abkcทั้งหมดแล้วบอกว่า "ง่ายจะตายการทำ registry แค่เรา copyมาก็เสร็จแล้ว" ถามจริงๆว่าเอาอะไรคิดคุณมาร์ค !!! กว่าเค้าจะคิดจะสร้างขึ้นมา อยู่ดีๆมีคนไทยคนนึงนึกว่าตัวเองฉลาด กอปปี้ทรัพสินย์ทางปัญญาของคนอื่นมาทั้งดุ้น ผมว่าทำอะไรควรมีสำนึกมากกว่านี้ครับ

สรุปแล้วอย่าเบี่ยงประเด็นครับแค่พวกเราถามไป 4 - 5 คำถามตอบมาก็จบ เพราะพวกเราก็ตอบของคุณไปแล้ว ผลัดกันถามผลัดกันตอบคงไม่หนักหนาอะไรนิครับ .

ขอบคุณครับ
  • แถๆๆๆๆๆๆๆๆตลอด55555555
  • ทำอะไรควรมีสามัญสำนึก คำนี้เห็นด้วยมากๆครับ ไม่ใช่โม้ไปเรื่อยแล้วไม่รับผิดชอบ

ขายหมาบอกลูกค้าว่ามีเพดดีกรี มันก็ต้องมีครับ ไม่ใช่ไม่มี
    บอกว่าจะนำเข้าหมาตัวดังวางมัดจำไว้แล้ว มันก็ต้องเอาเข้ามาได้จริงๆ
    เก็บเงินมัดจำค่าลูกหมาติดท้องเขามา ก็ต้องมีลูกหมามาจริงๆ
    หมาเป็นชื่อใครนำเข้าก็ควรเป็นชื่อเจ้าของ ไม่ใช่ขอแอบอ้างใส่ชื่อตัวเอง
    รับผิดชอบเรื่องกรรมการตัดสิน ก็ควรทำหน้าที่ให้ดี ไม่ใช้เอาใครก็ได้มาตัดสิน
    ผสมหมาเขาก็ควรรีบจ่ายตังค่าผสม เพราะเขามีต้นทน ไม่ใช่ขอฟรีหรือค้างเขา

ถ้าพูดเรื่องสามัญสำนึกมันมีอีกเยอะครับ ฮ่าๆๆๆ
  • เมื่อไร่พวกมึงจะยิงกันว๊ะ
    กูรอดูว่าฝ่ายไหนจะนักเลงหรือคนจริง
    เห็นมีแต่ ไอ้พวกนักเลงปาก-น้ำลาย นักเลงคีย์บอร์ด
  • ผมไม่ใช่คนจริง ผมไม่ใช่นักเลง ผมก็งง ทำไมต้องแอบเข้ามาด่าด้วยว่ะ
  • พูดถึงเรื่องสามัญสำนึกแล้วอยากย้ำจริงๆ ว่ามันสำคัญมากต่อทุกวงการ
    ไม่ใช่พูดเพื่อเอาเท่ห์ เอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่นนะครับ

รับปากแล้วต้องทำได้ ทำไม่ได้ก็ควรแสดงการรับผิดชอบ
    เอาเงินเขาไปแล้วต้องทำตามข้อตกลง ไม่ใช่บ่ายเบี่ยง อ้างโน่นอ้างนี่

ทำอะไรไว้และยังไม่ได้ทำตามเงื่อนไขก็อย่าแกล้งลืมนะครับขอย้ำ ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ
  • ไว้อาลัยแด่แกงค์สามช่า หัวโล้น ตาเหล่ นิ้วกุด และนางเอกยักษ์ดำที่มาช่วยเสริมความฮา :m18:
  • ได้มาอ่าน ได้มาเห็น มันดีใจตายห่าเลยนะนั่น ได้เป็นนางเอก555
    ทุกวันนี้ชีวิตจริงยิ่งกว่าละคร หาผัวเป็นตัวเป็นตนก็ยังไม่ได้ ที่แวะเวียนมาก็จับฉ่ายเกินไป ใครก็ได้ที่มีความอนุเคราะห์ช่วยโปรดนางยักษ์ดำด้วยเทอญ สาธุ
  • ขายหมาบอกลูกค้าว่ามีเพดดีกรี มันก็ต้องมีครับ ไม่ใช่ไม่มี
    บอกว่าจะนำเข้าหมาตัวดังวางมัดจำไว้แล้ว มันก็ต้องเอาเข้ามาได้จริงๆ
    เก็บเงินมัดจำค่าลูกหมาติดท้องเขามา ก็ต้องมีลูกหมามาจริงๆ
    หมาเป็นชื่อใครนำเข้าก็ควรเป็นชื่อเจ้าของ ไม่ใช่ขอแอบอ้างใส่ชื่อตัวเอง
    รับผิดชอบเรื่องกรรมการตัดสิน ก็ควรทำหน้าที่ให้ดี ไม่ใช้เอาใครก็ได้มาตัดสิน
    ผสมหมาเขาก็ควรรีบจ่ายตังค่าผสม เพราะเขามีต้นทน ไม่ใช่ขอฟรีหรือค้างเขา
    ............................................................................................

ไม่ตอบมีอะไรมั๊ย อยู่ๆเดินมาเคาะกระจกรถ แล้วถามว่าในกระเป๋าผมมีเงินทั่วไหร่ ฮ่า ๆ ๆ ๆ
  • น้าผีไม่น่าโพสแบบนี้นะ...........

ไว้อาลัยแด่แกงค์สามช่า หัวโล้น ตาเหล่ นิ้วกุด และนางเอกยักษ์ดำที่มาช่วยเสริมความฮา
  • เอาอาหาร dokin มาใส่ถุง F1 ระวังลูกค้ารู้นะ ฮี้วววววววว
  • เอาอาหาร dokin มาใส่ถุง F1 ระวังลูกค้ารู้นะ ฮี้วววววววว

-------------------------------------------------------

คุณบ๊อบครับ แล้วสมาคมพัฒนาสุนัขแห่งประเทศไทยสามารถเปลี่ยนชื่อในใบจาก อเมริกันพิทบูลเทอร์เรีย เป็น สแตฟฟอร์ดเชียร์เทอร์เรียร์ เพื่อส่งออกได้ด้วยเหรอผมเพิ่งรู้ นี่เปลี่ยนสายพันธ์ไม่ใช่เปลี่ยนชื่อทำหมามาเป็น10ปีเพิ่งได้ความรู้ใหม่ แล้วยังลูกหมาอีกสมาคมพัฒนาสุนัขแห่งประเทศไทยให้เลื่อนวันเกิดได้ด้วยเจริญแน่คราวนี้

อันนั้นมันเก่าอันนี้ดีกว่า ทำนิ่งเปลี่ยนประเด็นเลยนะโล้น เข แขก โก่ง ฮี้ววววววววววววพวกมึงจบแล้วเอาศักดิ์ศรีบรีดเดอร์คนไทยไปย่ำยีเสือกกระสันอยากเป็นผู้นำบูลลี่ ค๊ากถุยๆๆๆไอ้หน้าด้าน
  • สวัสดีครับผมยังยืนยันเช่นเดิมว่าล๊อคอินเถอะครับหนึ่งเสียงของท่านช่วยสร้างสรรค์วงการพิทบลูครับ

ส่วนท่านที่กำลังทร้างความปั่นป่านในบอทอยู่ถ้าท่านมีความสุขก็เชิญทำเถอะครับเอาให้สบายใจและเมื่อสบายใจแล้วก็จะได้ไปเกิดอย่างหมดห่วงครับ

ส่วนพวกเราก็ไปต่อครับ พี่มาร์ค ปะ ไปกันต่อครับทุกคนขึ้นรถต่อครับ

อ่าวเฮียใหญ่ไปแอบนอนโบกี้ไหนครับตื่นๆเลยเฮีย

ปุ๊น ปุ๊น ปุ๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

พื้นที่นี้อุทิศให้พิทบลูครับ (เห็นใจผมด้วยครับนาย)

ขอบคุณครับ

วัตถุประสงค์หลักของการตั้งสมาคมก็เพื่อการรวมกลุ่มทำกิจกรรมในรูปแบบต่างๆของพวกเราพี่น้องชาวพิทบูลทุกคน ไม่ว่าจะเป็นการประกวดทั้งบลูลี่ หมาแดง สายโชว์ หมากล้ามหรือกิจกรรมต่างๆของพิทบูลเองก็ตาม
    สร้างความรู้ความเข้าใจในลักษณะสายพันธ์ของสุนัขพันธ์นี้ ส่งเสริมและสนับสนุนการทำกิจกรรมในทุกรูปแบบทั้งในวงการพิทบูลและการช่วยเหลือสังคม
    ข้อความร่วมมือจากพี่น้องทุกท่านแสดงความคิดเห็นเพื่อเป็นประโยชน์ต่อวงการด้วยครับ

• มึงลองถามบรีดเดอร์ไทยหรือยังวันนี้เค้าต้องการยอมรับพวกมึงมั้ย ผู้นำบูลลี่ไอ้สัดแต่งตั้งกันเองหน้าหนาอย่างกับหนังตีนทำกันไปได้ เสนอนโยบายไปเลยเลือกพวกเราเหี้ยยันรูขุมขน ฮี้ววววววววววววววววว
  • เช้าๆ นั่งดื่มกาแฟ อ่านกระทู้สุดฮ๊อตตอนนี้ เห็นพฤติกรรมโคตรเซียนผู้บุกเบิกวงการแล้วขำ เลี้ยงหมามานานพอสมควรแล้ว แต่ไม่เคยทำหมาตัวไหนเป็นตำนานได้เลย หมาที่ตัวเองมีก็งั้นๆ ทุกวันนี้ก็ยังต้องไปขอผสมกับหมารุ่นน้องที่เพิ่งเข้าวงการได้ไม่นานผสมไปตั้งนานแล้วไม่รู้ตอนนี้จ่ายตังครบหรือยัง และเคยรู้ตัวบ้างไหมว่าน้องเขาอึดอัดแค่ไหน ที่เขาไม่พูดไม่ใช่ว่าเขาพอใจ เขาพูดไม่ออกต่างหาก

ขนาดผมเขียนด้วยภาษาไทยเขายังอ่านไม่เข้าใจ ตีเจตนาไปคนละเรื่อง บิดเบือนดึงเอามาเฉพาะบางประเด็น แถมทำไฮไลท์มาด้วย เพื่อดิสเครดิส สันดานไม่เคยเปลี่ยน กะจะให้ผมก้าวออกจากวงการฝันไปเถอะ เรื่องที่จะทิ้งวงการเป็นไปไม่ได้หรอก แต่ถ้าอยู่เป็นก้างคอยขัดคอพวกขี้โกงไม่ให้ทำระยำก็พอไหว

เนื่องจากมาตรฐานหมาเขาเขียนด้วยภาษาอังกฤษ ดังนั้นอย่าแปลกใจที่เขาอ่านแล้วไม่เข้าใจ ฮ่าๆๆๆ ชอบมั่วจริงๆเรื่องมาตรฐานเนี่ย แยกไม่ออกหรือว่าอะไรคือผิดอะไรคือถูก ทำไมเลือกเอาเฉพาะข้อที่ตนเองได้ผลประโยชน์มาใช้ ส่วนอะไรที่ตนเองไม่ได้ประโยชน์ขอยกเว้น สุโค่ย จริงๆท่านผู้นำ ยางอายมีบ้างไหม

ที่ผมบอกว่าเคยทำประโยชน์อะไรให้แก่วงการบ้าง ทำไมไม่เคยพูดถึง ช่วยยกตัวอย่างให้เห็นชัดๆสักเรื่องได้ไหม เคยบ้างไหมที่จะเอาความรู้มาช่วยถ่ายทอด เคยไหมที่คิดจะบอกจะสอนคนที่รู้น้อยกว่า นอกจากการโชว์เหนือ ท่องเพดหมานอกมาโชว์เก่งข่มชาวบ้านเท่านั้น ทำตัวรู้ทุกเรื่องแต่ที่ไม่รู้เลยก็คือ กาลเทศะ

ความมีน้ำใจ ความเห็นอกเห็นใจคนอื่นไม่เคยมี ลองใครพลาดเจอไอ้พวกนี้รุมขย้ำเละแน่ ฮ่าๆๆ แต่ตัวเองผิดช่วยกันปกปิด ไม่เคยได้ยินแม้แต่คำขอโทษหรือการออกมาแสดงความรับผิดชอบอย่างเต็มใจ

สามัญสำนึก ขอย้ำ สามัญสำนึก พูดออกมาแล้วช่วยทำด้วยคร๊าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ :-D
  • GOF_BB August 14 Permalink วันก่อนไปเจอรูปลูกกะทิ อยากเอามาผสมกับ otto พวกท่านว่างายบ้าง !!!

------------------------------------------------------------------

สุดยอดเกจิคัมภีร์บูลลี่ไทย M.r เข สัดตา Planned breeding กะทิ vs otto omg(พ่อมึงตาย)คิดไปได้ไง เอาลูกหมาขี้เรื้อนมาทำเลียกันขนาดนี้กลัวไม่ได้เป็นผู้นำต้องทำแบบนี้ใช่เหรอ??? ottoเป็นหมาที่สวยเสียดายเจ้าของเหี้ย
  • Omg แปลว่า โอ้วมายด์ก๊อต ไม่ใช่ พ่อมึงตายนะครับคุณแปลความหมายผิด55 จะรอดมั้ยเนี่ยกู อะล้อเล่งนะ :p
  • โห อย่าบอกว่ากะทิตัวในรูปนี้นะครับ เพราะเท่าที่ทราบมามันเป็นหมาที่น่าสงสารมาก เกิดมาก็เป็นขี้เรื้อนทั้งตัว ได้รับความทุกข์ทรมานมากๆ ขอจงได้โปรดให้มันมีชีวิตอยู่ตามปกติของมันเถอะ แค่ลำพังตัวมันเองก็น่าสงสารพอแล้ว อย่าให้ลูกหลานมันต้องออกมารับความทรมานแบบตัวมันเลย

image

ฝากถึงโคตรเซียนผู้บุกเบิก ครั้งนี้ถือว่าผมขอก็แล้วกันนะ ได้โปรดใช้สามัญสำนึกสักครั้งเถอะ สงสารหมามัน
    อย่าพูดถึงว่าได้เอาไปผสมกันจริงๆเลย แค่ท่านมีความคิดจะทำ ก็อัปปรีย์ระยำเต็มทนแล้ว :002: :003:
    ไฟล์แนบ
    01[1].jpg 53K
  • สายนี้เก่าแก่เลยนะพี่มาร์ก ดูหน้าสิ เก่าซะขึ้นราหมดแล้ว 5555555555+
  • ซ่าส์มากนักใช่ไหม เพิ่งโพ๊ส สดๆเลยนี่หว่าเมื่อวันที่ 14 สิงหาที่ผ่านมานี่เอง ดูเอาเองนะพี่น้องนี่กำลังจะเป็นอีกหนึ่งผลงานของพ่อยอดเซียนนักพัฒนา มันคือความระยำอัปปรีย์ของสุดยอดบรีดเดอร์ผู้กล้าเรียกร้องเรื่องสามัญสำนึก ได้ช่วยมาตอบผมหน่อยซิ สิ่งที่คุณกำลังทำมันคือการพัฒนาใช่ไหม คราวนี้ผมไม่ปล่อยแล้ว จะกัดเรื่องนี้เรื่องเดียวเลย อยากเห็นสามัญสำนึกของคนที่กำลังจะเป็นผู้นำวงการเสียหน่อย

ผมขอใช้เรื่องนี้เป็นประเด็น ถามสมาชิกในนี้ และผมจะไปตั้งกระทู้ใหม่ เพื่อไม่ให้ลบกวนกระทู้นี้
  • ฟรี๊คคคคค รู้จักป่าว ม.ฟ นี่ละสุดติ่งอย่าขวางเค้า :-))
  • ทุกวันนี้ก็ยังต้องไปขอผสมกับหมารุ่นน้องที่เพิ่งเข้าวงการได้ไม่นานผสมไปตั้งนานแล้วไม่รู้ตอนนี้จ่ายตังครบหรือยัง และเคยรู้ตัวบ้างไหมว่าน้องเขาอึดอัดแค่ไหน ที่เขาไม่พูดไม่ใช่ว่าเขาพอใจ เขาพูดไม่ออกต่างหาก
    ...................................................................................................................................
    เดฟ วิลสัน เคยใช่หมาตัวเองนำไปผสมกับ เคอรัฟ ซึ่งเคอรัฟ ตัวนี้เจ้าของคือรุ่นน้องในวงการ และยังก่ำกึ่งว่าไม่ได้เดินร่วมสายกับ เรเซอร์ เอจ ด้วยซ้ำ
    เดฟ วิลสันเจ้าของสายเลือด เรเซอร์ เอจ เคยนำสายเลือดของตัวเองนำไปผสมกับ Nemesis กับรุ่นน้องเจ้าของคอก Pattpit

1.ผมขอบอกว่า การบรีดหมานอกคอกนั้นมีค่าใช้จ่าย ดูเหมือนจะเป็นการเสียเคดิต แต่ถ้ามองแบบคนคิดพัฒนาคงต้องทำแบบ เดฟ......
    2. คนที่ทำแต่การผสมกันเองกับหมาในคอก คือการลดต้นทุน แพลนบรีดแบบต้นทุนต่ำ คืออะไรก็ได้เดี๋ยวก็ขาย ไม่สนใจเพ็ด ไม่สนใจว่าผลที่ออกมาจะเป็นอย่างไร

และผมมองว่า ความคิดคุณ มาร์ค อยู่ในข้อที่ 2

*********************************************************************************************
  • ข้อความผีตัวบนเรื่องความไม่มีหัวคิดพัฒนาของ ไอ้มาร์ค ผมกด Like ให้ 130 ครั้ง

ที่หลังไม่รู้อะไรจริงก็อย่าไปเสือกเค้าเล๊ยยยยย
  • ในรูปนั่นหมาขี้เรื้อนหรือเปล่า
  • การไปขอผสมกับหมาที่มีคุณภาพมันไม่ผิดหรอกครับ ผมสนับสนุนเต็มที่
    แต่สิ่งที่ผมกำลังพูดมันไม่ใช่ผสมกับใคร ผมกำลังพูดเรื่องสามัญสำนึกในการทำธุรกิจ
    อยากทำธุรกิจมันก็ต้องกล้าลงทุน การไปผสมกับใครก็อย่าให้เขาลำบากใจ
    โดยเฉพาะเรื่องเงินค่าผสม เขานำเข้าหมามา เขามีต้นทุน ไม่ใช่ได้มาฟรีๆครับ
  • ไอ้เข มาหลอกมาหลอนแต่เช้าเลยโว้ยยยยย ฝากบอกไอ้บังหน่อยว่าโกสตี้ฝากบอกว่าเมื่อไหร่มึงจะเจอกับกูซะที กูรอจนไข่แห้งละไอ้สัดดดดด
  • และอีกอย่าง การไปขอผสมกับหมาขี้เรื้อน ไม่รู้ว่าใช้สมองส่วนไหนคิดว่ะ ฮ่าๆๆๆ
    บุกเบิกความระยำอีกเรื่องแล้วผู้นำกรู สงสัยจะตั้งสายหมาใหม่อีกแล้ว ฮิ้วๆๆๆๆๆ
  • มึงก็แถไปได้อีกตามสันดาร พูดเหี้ยอะไรมาคนเค้าก็เห็น
    ยอมรับผิดชอบกับคำพูดเป็นมั๊ย
  • -*- ขอโทดน่ะคับ บางทีผมอึดอัด มากมาย เวลาที่ต้องมาไล่สาย หมาว่านี้เป็นของใคร ตัวนั้นกับตัวนี้ เจ้าของคอกเค้าเป็นยังไง เอาอะไรไปทับมา หลานใคร แค่ในไทยก็มึนละ ยิ่งนอกอีก โอ้ย !!!! ถ้าคุยกันแล้วมาเจอพวกไล่สายโชว์นี้ พูดได้คับเดียวว่า คับๆๆๆๆๆๆๆๆ อ่าๆๆๆ ......... ประวัติศาสตร์ชาติไทยจำได้หมดมั้ย หืออออออออออ

เอาง่ายๆแค่การเกิดเมืองหลวงของไทยใครก่อนใครหลัง ยังจะจำได้ป่าวว่ะ สวดกาปวด !!!

ทุกคนเป็นแบบผมมั้ยครับ ? หรือผม โง่ ผมแค่เลี้ยงหมาของผมให้ดีที่สุดหาเงินซื้ออาหารมาเลี้ยงหมา ไล่แค่เงินรายรับรายจ่าย ก็ปวดกาบาล ละ ทุกวันนี้หมาผมลูกใครหลานใคร โทดนะครับ ผมก็ไม่รู้ 555+
  • มาดูกัน ใครกันแน่ที่สมควรต้องออกไปจากวงการ กูทนมึงมานานแล้ว
    กูบอกแล้วว่ากูเกลียดพวกคนดีแบบดัดจริต กูเกลียดพวกนักบุญจอมปลอม
    กูเกลียดพวกเอาเปรียบหมา พูดกันแบบตรงๆไม่ต้องอ้อมค้อม โอเคไหม ชัดพอไหม
  • GHOST 10:17PM
    ไอ้ผีตัวนี้แม่งทำเป็นรู้จริง
    -------------------------
    เมื่อก่อนคนในกลุ่มมึงจะไปผสมหมานอกกลุ่มได้ที่ไหนล่ะจะให้ใส่แต่หมาในกลุ่มมึงกันเอง
    ตอนนี้ไม่มีหมาจะเล่นกันแล้วใช่มั้ยล่ะมึงเลยต้องไปขอเค้าผสมคนอื่นไอ้พวกควายเอ้ย
  • คนเก่าๆเขารู้ไส้รู้พุงพวกมึงทั้งนั้นแหละ
    เงินมัดจำลูกลิวโล มึงคืนเค้าหมดยังไอ้เขๆๆๆๆๆๆๆ
    เขาจองลูกลิวโล เสือกจะเอาลูกไอ้เฟสไปให้เขา
    เดี๋ยวเขาออกมาทวงมึง ระวังจะหงายท้องนะน้องเขๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • อ้าว โผล่มาอีกเรื่อง อันนี้เกี่ยวกับการกลืนน้ำลายตัวเอง เมื่อก่อนผมก็ได้ยินเรื่องการจะไม่ผสมหมานอกกลุ่ม
    คนในกลุ่มมัน เขาจะไปผสมหมานอกกลุ่มมันก็ด่าเขาจนเขาต้องแยกออกมาตั้งกลุ่มเอง วันนี้มันกำลังทำอะไร

เรามาเดิมพันกันไหมว่าความเลวยังจะโผล่มาอีกเยอะแค่ไหน เกินร้อยเรื่องไหม ? ดังนั้น ใครกันแน่ที่ควรออกไปจากวงการ
  • กะทิ เป็นลูกของ RT เจ้าของเดิม คือเฮียใหญ่ (ขอเอ่ยชื่อนะครับ ด้วยความเคารพ) เจ้าของใหม่ คือ เอก พีเชียส ใช่ป่าวครับ

ได้ข่าวว่าตอนไปเอามาจากคอก ไอ้กะทิก็เป็นหมาที่ไม่มีขนอยู่แล้ว เป็นทั้งคอกยังเปิดขายเป็นหมื่น ถ้ามีขนคงตัวละเป็นแสน เอามาเห็นว่ารักษาหมดไปหลายตังค์อยู่

ตัวเหี้ยที่ไหนเคยบอกว่า หมาสวยไม่สวย สายเลือดมีส่วนสำคัญ อย่าบอกนะว่า กะทิมันสายเลือดไม่ดี

จากที่อ่านคิดว่าคงพูดแซวเล่นกันมากกว่า ขำๆตามประสาเพื่อน...พวกมึงก็จริงจังซะทุกเรื่อง แบบนี้เค้าเรียกเข้าทาง :-))
  • รอันนั้นฟังดูน่าทรมารหมามากจริงๆเหรอ
    แล้วทีรับค่าผสมจากลูกค้าที่มาขอผสม ไทเกอร์ หล่ะ สายเลือดพิการขั้นเทพ ติดโรคร้ายจนมาถึงทุกวันนี้
    Hip, เหยิน หางคด ข้อขาหน้าหักตีนแบะ

แบบนี้เรียกว่า กระหายเงิน หรือว่า เหี้ยโดยสันดาร