ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• อะไรอีกอะน้องผี เค้าหยุดกันหมดแล้วจะเดินทางต่อไปแบ่งพลังอีกกระทู้นะขอร้อง
  • สวัสดีครับก็อย่างที่เพื่อนๆพี่ๆช่วยตอบไปนะครับ

ป๊อบนั้งอยู่หัวขบวนครับตอนนี้ยุ่งอยู่เลยครับ

เฮียโฟร์คอยู่ตู้เสบียงกับหมวดเป๋ครับในวันงานประชุมไม่ใด้มาเพราะติดภารกิจที่บ้านครับลองเปิดอ่านดูครับเฮียโฟร์คได้เข้ามาชี้แจงไปแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ
  • ฝากน้องๆทีมประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ ช่วงนี้เหนื่อยหน่อยนะ ยังไงจะช่วยเป็นกำลังใจให้
    ในเวลานี้การติดต่อสื่อสารกัน เป็นสิ่งที่จำเป็นที่สุด ให้ข้อมูลกับทุกๆท่านในบอร์ดด้วยนะครับ
  • ตายุสสสสสสส นั่งโบกี้ไหน จะไปหาให้ช่วยสอนวิธีใช้แฟชลถ่ายกลางคืนแบบเทพๆหน่อย^^

เรื่องหมาทีหลังขอถ่ายรูปเก่งๆก่อน เอิ้กๆ
  • image

image

image

image

มันก็อยู่ที่ว่าเราอยากได้แบบไหนอะท่านเก่ง เอาไปดูหลายแบบละกัน
    ลองคำนวนทิศทางแสงเอา ชอบแบบไหนไว้เจอกันสอนให้ส่วนตัวแบบ ปึ้กๆเลย ท่านคนเหล็ก
    ไฟล์แนบ
    IMG_6887.jpg 53K
    IMG_6901.jpg 53K
    IMG_6935.jpg 56K
    IMG_7233.jpg 25K
    IMG_6916.jpg 45K
  • ท่านยุทธภาพสวยมากมาย
    วันไนพาหลานไป วานให้ถ่ายบ้างดีกว่าimageimage
    ไฟล์แนบ
    9999.jpg 38K
    reIMG_2770.JPG 138K
  • -- ฝีมือไม่เคยตกเลยนะพี่ยุทธๆๆๆๆๆๆๆๆ ขั้นเทพจิงๆๆๆๆ --
  • อันดับแรก ต้องสอนวิธีใช้แฟลชก่อน 430ex ยังใช้ไม่เป็นเลย 555+
  • ดูอาจารย์ไปล่ะ ลูกศิตย์ขอหน่อยนะ เก่ง คิน ลงทะเบียนด่วนimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    2011-04-15 at 07-58-38.jpg 168K
    IMG_3076.jpg 76K
    IMG_3168.jpg 114K
  • -- ผมว่าเฮียขาดอย่างเดียวตอนนี้ๆคือ Photoshop ถ้าเอาเค้ามาเพิ่มอีกนึด ตามเทพยุทธไปติดๆๆๆ --
  • คินอ่านขาดว่ะสุดยอด ภาพชุดนี้เป็นภาพที่หัดถ่ายแรกๆ นี่ไปถอย I mac มายังใช้ไม่เป็นเลยว่ะ 55
  • -- บ๊ะๆๆๆถอย I mac ถ้างั้นก็ลองโหลดโปรแกรม aperture มาลองเลย
    เป็นโปรแกรมแต่งภาพเหมือน shop นะ ไม่ยากมากด้วยๆๆๆ --
  • มีแล้ว aperture ยังไม่เคยทำใช้แต่ๆๆๆๆๆ ไลท์รูมเด๋วลองใหม่นะๆๆๆๆ
  • -- light room ก็โอเคคร๊าบๆๆ มีหนังสือให้อ่านด้วยๆๆๆ --
  • เฮียเหลียงครับ เฮียเหลียงเป็นคนดี เฮียเหลียงทำถูกต้องแล้วครับ นับถือครับ =D> =D> =D>
  • เปลี่ยนจากชมมาช่วยคิดทำไงจะได้ไปเที่ยวงาน ทั้ง2ข้างแบบมันส์ๆจะดีแฟ่ :-))
  • 555+ ง่ายๆครับเฮียเหลียง ไม่พูด ไม่ฟัง กินอย่างเดียว^^
  • เดินทางกันต่อดีกว่าครับ ปู้นๆๆ
  • เอ้า...มาเดินทางกันต่อดีฝ่า

เรื่องเอกสาร ข้อเสนอต่างๆ ที่ท่านประธานได้รับไปพิจารณาเป็นอย่างไรบ้างครับ?
    ถึงไหน ยังไงแล้ว เชื่อว่าชาว PITBULL กำลังให้ความสนใจมากๆ ครับ :-?

image
    ไฟล์แนบ
    th.jpg 72K
  • ตอนนี้บ๊อบกำลังจัดทำเอกสารชุดใหม่อยู่ครับ และต่อไปงานของเราจะให้บ๊อบเข้ามาเป็นผู้ช่วยประสานงานและรับผิดชอบเรื่องสปอนเซอร์ครับ ใจเย็นอีกนิดนะพี่น้อง ถ้าเราได้วันและสถานที่เราคงจะแจ้งให้ฝ่ายประชาสัมพันธ์นำไปดำเนินการต่อครับ
  • วันหยุด เสาร์-อาทิตย์ก็ดีนะคะ หลายคนเป็นพนักงานบริษัท หรือไม่ก็ทำงานประจำ จันทร์-ศุกร์(บางทีเสาร์ด้วยก็มี) จัดวันหยุด ก็ไม่ค่อยมีปัญหาในการไปร่วมงานค่ะ
  • ใกล้เที่ยงแล้วครับ เอาปลามาฝาก คังลวกจิ้มสดๆimage
    ไฟล์แนบ
    paenamjone07011.jpg 79K
  • ป๊าดดดดดดดดดดด แบ่งมาทางนี้ซักจานมั้ยค๊าฟฟฟ :016: :016:

ปู๊น ปู๊น ฉึก ........ฉึก กา ปู๊นๆๆ เพลงเพราะๆมาให้ฟังกับบรรยากาศในการเดินทาง ค๊าฟ
  • แอบเข้ามาดูหมา แถมได้เห็นรูปสวยๆ มีตกปลาให้ดู แถมมีเพลงฟัง เยี่ยมจริงๆ :m33:
  • image

อนาคตจอนนี่ ไม่ธรรมดาแน่นอน จารย์ขอคอนเฟิร์ม
    ไม่ว่าจะเป็นหน้าตา หรือฝีมือ อยู่ในขั้นดีทั้งคู่ เหลืออย่างเดียวแค่การเก็บเกี่ยวประสบกาม กร๊ากๆๆๆๆ

คืนด้วยนะ ตี๋ ปาดไปละนะ 555

ได้เลยท่านเคน ชอบถ่ายรูปเด็กๆอยู่ละ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4545.jpg 67K
  • ดูหน้า จอนนี่ เจอแฟลชเข้าไป งง เลย 555
    ไว้เจอกันท่านเก่ง จะปั้นให้เป็นธีรพงษ์ กวางเหลียงหลัง เลย....
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6887.jpg 53K
  • ในรูปเฮียเหลียงเล่นอะไรครับ ดูทำหน้าเดะโครตฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ลบเหอะขอร้อง ทุเรศมาก :016:
  • น่าร๊ากคะ 5555
  • ท่านยุทธพาสาวน้อยไปถ่ยรูปมื่อไรแจ้งด้วยนะจะได้แอบตามไปimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03605.JPG 52K
  • อะไรผ่านมาที่มันรกๆก็เชิญทิ้งได้เลยค่ะ อย่าลืมแยกทิ้งให้ถูกถังด้วยนะคะ
    image
    ระหว่างทางโดยสารอย่าลืมแวะจอดชมวิวบ้างนะคะ นั่งนานๆเมื่อตรูดค่า
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    w.jpg 133K
    ww.jpg 125K
    www.jpg 79K
  • เอาหมูสะเตะมาฝากอีกจานครับ พร้อมกับรูปที่ถ่ายเก็บไว้ด้วยกล้องกิ๊กก๊อก6ล้านพิก..+photoshop นิดหน่อยimageimageimageimageimage
    สุดท้ายมาดูตูดเด็กๆกัน 555555
    ไฟล์แนบ
    DSCF0723.jpg 185K
    DSCF0833.jpg 132K
    DSCF0715.jpg 138K
    DSCF0835.jpg 123K
    DSCF0869.jpg 108K
  • รถไฟวิ่งถึงไหนแล้ว แวะมาให้กำลังใจคนทำงานนะครับ สู้ๆ หากท้อดูพี่ไว้เป็นตัวอย่างนะครับ ปู้นๆๆ
  • เอาล่ะครับ เมื่อปัญหาทุกๆ อย่างค่อยคลี่คลาย เราลองถอยหลังกลับไปแล้วมองลงมา
    ว่าทุกๆ คนนั้นล้วนแล้วแต่หวังดีแก่เพื่อนๆ พี่น้อง ที่เล่นพิทบูลมาด้วยกันทั้งนั้น!!!

ไม่ว่าใครก็แล้วแต่...ที่มีกำลังในการจัดสร้างงานดีๆ ขึ้นสักชิ้น เพื่อให้ทุกๆ คนได้รวมตัวกัน
    ได้เฮฮา ปาร์ตี้...ได้ออกบูทขายของ โชว์สินค้า โชว์ผลงาน ได้หลายๆ อย่างจากงานนั้นๆ

นับเป็นโอกาสที่ดี ที่ตัวแทนหนึ่งของชาวบูลลี่ คือ กลุ่มบัฟฟาโล่โบน จะได้จัดงานใหญ่ขึ้น
    สร้างสีสันให้กับวงการ ด้วยมาตรฐานที่เป็นเอกลักษณ์ น่าสนุกเป็นอย่างมาก
    เราก็ควรที่จะร่วมยินดี และสนับสนุน เพื่อให้คนอื่นๆ ที่ไม่ได้เล่น "พิทบูล" ได้ประจักษ์ว่า
    พวกเรา...ยิ่งใหญ่!!!...แค่ไหน!!!

และเป็นโอกาสที่ดีอีกเช่นกัน ที่อีกตัวแทน คือ กลุ่มไทยแลนด์พิทบูลคลับ ก็จะได้รับโอกาส
    ที่ยิ่งใหญ่อีกเช่นกัน...เพื่อสร้างการจัดงานที่เป็นแบบฉบับของคำว่า "พิทบูล"
    มีครบเครื่อง ทุกๆ กิจกรรม เช่นกัน เราก็ควรช่วยกันผลักดันให้ก้าวไปข้างหน้า พร้อมๆ กัน

ทุกๆ ท่านลองคิดดูครับว่าจะดีขนาดไหน ที่แต่ละกลุ่มนั้นได้ช่วยกันจัดงานที่ยิ่งใหญ่ขนาดนี้!!!
    ในโอกาสข้างหน้านี้ พวกเราจะมีงานที่มีมาตรฐานมากขึ้น!!! มีสีสรรค์มากขึ้น!!! มีสาระมากขึ้น!!!
    ช่วยสร้างกระแส "พิทบูล" ให้คนที่ไม่รู้จักมัน ได้เห็นว่า "พิทบูล" มันเป็นอย่างไร

***มันเป็นโอกาสที่ดีของทุกๆ คนครับ***

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เสียสละ อุทิศตนเพื่อการณ์นี้
    !!! สามัคคีกันไว้พี่น้อง !!!

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_5194.jpg 74K
  • มาแล้วสองรางตัวพ่อ 555
  • จะว่าสองรางก็ไม่แปลกครับ เพราะเขาเชิญผมไปฟังทั้งสองฝ่าย และตัดสินใจไม่เลือกข้างใดข้างหนึ่ง
    เพราะเห็นว่าทั้งสองฝ่ายมีประโยชน์ "แก่วงการพิทบูล" ทั้งนั้น

ผมเองในฐานะตัวแทนกลุ่มนครปฐม ก็ขอแสดงเจตนา พร้อมจะช่วยเหลือในทุกๆ ด้านที่จะช่วยได้

ยินดีมากครับ :X
  • ประโยชน์แก่วงการหรือประโยชน์ในการขายลูกหมาขอชัดๆ ฝั่งโน้นเอาหมาขี้เรื่อนทำแม่พันธ์ยังไม่มีใครคัดค้าน ถุย ไอ้ขี้เรื้อน ....
  • จะประโยชน์แก่ใคร อะไร ยังไง จะฝั่งโน้น ฝั่งนี้ ฝั่งไหน

ก็แล้วแต่ครับ อย่าทะเลาะกันเลยนะ

รถไฟขบวนนี้กำลังเดินหน้าต่อไปครับ :X
  • เมื่อปัญหาทุกอย่างค่อยๆคลี่คลาย ก็ถึงเวลาพระเอกลิเกออกมาจากรูแสดงความหล่อ
  • เปล่าคับ ผมไม่ใช่พระเอก ไม่อาวว ผมก็แค่กลุ่มๆ หนึ่งที่เล่นพิทบูลเหมือนคุณนะ
    ที่เค้าให้เกียรติเชิญไปฟัง แล้ววันนี้ก็ถือโอกาสแสดงท่าทีที่ชัดเจน เท่านั้นนะคับ
    เพราะเชื่อว่าหลายๆ คนก็คงอึดอัดเหมือนกันนะครับ

และถ้าหากหนทางไม่สามารถเดินร่วมกันได้
    ก็ขอให้อย่าซ้ำรอยกันนะครับ
    เพื่อนๆ จะได้ไปด้วยกันได้อย่างครบถ้วน เนอะ :X
  • คุณต้อมครับไม่ต้องไปสนใจ คุณเป็นคนดีและทำดีที่สุดแล้ว ถูกต้องทุกประการเพื่อวงการครับ.... =D> =D> =D>
  • tnt สร้างสรรแต่สิ่งดีงาม :063: คำๆนี้ยังใช้ได้เสมอครับ
  • เลือกข้างอันตราย ..... ของเค้าแรง เป็นขี้เรื้อนปลอดภัยสุด
  • มึงกับกะทิ ใครขี้เรื้อนกว่ากันวะ ต้อม
    เห็นใจคนทำงานทั้งสองฝ่ายนะ ทั้งบีบี ทั้งมาเฟีย
    เจอผู้ร่วมทางเหยียบเรือสองแคมแบบนี้ ก็ปวดหัว คอยดูเถอะทั้งสองฝ่ายจะเจ๊งทั้งคู่ ไอ่พวกเรื้อนนอนเกาพุงอยู่บ้านสบายใจเฉิบบบบบ
  • ขอบคุณทั้ง 2 ท่านม๊ากมากครับ

คุณมึงตัวสุดท้ายคงเข้าใจผิดแล้ว ผมเป็นเพียงผู้โดยสาร ไม่ใช่หัวหน้า ไม่มีตำแหน่งนะ
    หรือจะบอกว่าเป็นผู้ช่วยงานก็ว่าได้ (ถ้าเขาให้ช่วยนะ)

วันนี้!!! เดี๋ยวทั้งสองฝ่ายเขาเคลียร์กันให้เข้าที่เข้าทางแน่นอนครับ
    ใจเย็นๆๆๆ ขอให้ทั้งสองฝ่ายเดินไปด้วยกันได้เนอะ =;
  • Thailand pitbull club ก็ไม่ผิดค่ะ มันเป็นเหมือนกลุ่มคำตรงๆได้ใจความดีค่ะ อาจจะไม่ได้เป๊ะตามหลัก หรืออาจจะไม่ใช่ complete sentence แต่ก็ไม่ได้ผิดค่ะ ชอบชื่อนี้น่ะดูกำลังดี ไม่มากไม่น้อยไม่สั้นหรือยาวเกินค่ะ
  • เช่นนั้น ก็ ตามสะดวกครับ :-D

ชื่อไหน ก็รัก :063:
  • ที่พี่บอกมามันถูกสุดๆเลยแหละค่ะ แต่สำหรับเราชอบแบบเดิมแหละ ด้วยเหตุผลที่บอกไปค่ะ :)
  • ก็ บอก ด้วยรัก เช่นกันครับ...

มิได้มีเจตนาอื่นแอบแฝง ;-)
  • ต้นสุดติ่ง ก็ทำดีทีสุดแล้วครับ สู้ต่อไปนะต้นสุดติ่ง :-))