ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอเลี่ยนกับหน้าปกนะครับ
  • หนังสือออกเดือนนี้นะครับ เเล้วอย่าลืมไปซื้ออ่าน ตรง ที่ผมเขียนด้วยนะครับ มือใหม่หัดเขียนคอลัมน์
    ถ้ามีอะไรผิดไปหรือไม่ถูกต้อง ต้องขออภัยด้วยนะครับ
    image
    ขอขอบคุณ อณาจักร และ พื้นที่เว็ปนะครับ
    ส่วนนี่รูปล่าสุดที่เพิ่งถ่าย
    image

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
    ไฟล์แนบ
    New version copy.jpg 96K
    HUI_7470 copy.jpg 73K
  • บอกได้คำเดียวนะ หน้าปกห่วยสุดๆในรอบ2ปี ผมว่านะ หมาสไตร์นี้ไม่ไหวจริงๆ
    หน้าปกน่าจะหารูปที่ดีกว่านี้นะคับ
  • ขอบคุณครับน้าผี
    หมาสไตร์มันเป็นยังไงหรือครับน้าผี
  • หมาสวยค้าบ
  • เล่มนี้บอกไปตรงๆได้เลยว่าจะไม่ได้กินเงินผมแน่นอน กลัวเป็นแบบเล่มหน้าปกของคุณเต๊กซื้อมาอ่านแล้วเสียดายเงินมากโม้สุดติ่ง :002:
  • แจ่มครับ ^^
  • ซื้อมาแล้วครับเมือเช้านี้เองแต่ยังไม่ได้อ่านต้องไปทำงานก่อน :025:
  • เอารูปหมานั่งย่องๆเยี่ยวมาลงปกเหรอคับ
  • หมาพันธ์อะไรครับ
  • หมาพันธ์อะไรครับ

บลูด็อกไงครับน้าผี
  • GHOST 3:06AM Permalink
    เล่มนี้บอกไปตรงๆได้เลยว่าจะไม่ได้กินเงินผมแน่นอน กลัวเป็นแบบเล่มหน้าปกของคุณเต๊กซื้อมาอ่านแล้วเสียดายเงินมากโม้สุดติ่ง :002:
    ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ยังไงก็ขอบใจผีที่ซื้อฉบับเดือนธันวาคม 2010 เพราะเป็นหนึ่งผลงานน่าทึ่ง
    ของเจ้าเบิร์กพิทบูลไทย ที่ขึ้นหน้าปกแล้วได้ทํายอดขายกระฉูดทั่วประเทศ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    Cover133 (2).jpg 169K
  • จะต้องซื้อเล่มเอเลี่ยนเก็บไว้แน่นอนครับ ชอบเครื่อง
    บินรบ และสะสมอาณาจักรสัตว์เลี้ยงทุกฉบับอยู่แล้ว... :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC00506.JPG 129K
  • บอกตรงๆในวงการนี้ พี่เต็กขี้โม้สุดครับ ลูกburgh เห็นโม้มาตลอดว่ามีคนจองเยอะมาก มีต่างชาติถามว่าเมื่อไหร่จะผสม มีคนวางเงินล่วงหน้าเลย...... สรุปลูกหมาออกมาเยอะตายเกือบหมด เหลือสองตัว ยังเจือกขายไม่ออกอีกตัว ฮ๋าๆๆ เท่านั้นยังไม่พอ ยังเจือกโม้ต่ออีกว่า พยายามจะไม่ผสมหมาตัวเองให้เยอะ เพราะกลัวมันเกร่อในตลาด ไม่ต้องกลัวหรอกครับพี่ ยังไงออกมาครอกหน้าพี่ก็เก็บไว้เลี้ยงหลังบ้านอยู่แล้ว ฮ่าๆๆๆ
    ส่วนพี่ แปซิฟิกบูลลี่ผมให้กำลังใจนะครับว่าพยายามบรีดหมาไทยให้ได้เทียบเท่ากับหมานอก แต่ติงนิดพี่เขียนเชียร์หมารตัวเองเยอะไปนิด ยังงัยเป็นกำลังใจให้ครับ......
  • มีคนจองเยอะจริง แต่ผึไม่รู้ขั้นตอนนําเข้าหรอก ว่านําเข้าประเทศยุโรปนั้นยากมาก
    น้อยขนาดไหน เพราะความรู้ด้านส่่่งออกคง ตํ่า เหมือนคําผีที่เขียนข้างบนนั้น... อิๆ
  • @RayRam8 ขอบคุณมากๆครับ
    @น้าผีตัวที่1 น่าจะลองซื้อมาอ่านดูก่อนนะครับ หรือไม่ก็ซื้อมาอ่านรายละเอียดใน ส่วนของคนอื่นก็ได้ครับ (แต่ก็แว้ปๆ มาดูของผมมั้งนะครับ อิอิ)
    @NewSu1ooo__ ขอบคุณมากครับ
    @rocky_123 ขอบคุณนะครับ ที่ช่วยอุดหนุน มือใหม่หัดเขียนนะครับ มีอะไรผิดพลาดผมต้องขออภัยด้วยครับ
  • @น้าผีตัวที่2 อันนี้ผมไม่แน่ใจเหมือนกันครับพอดีผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับการถ่ายรูปนะครับ แต่ผมก็ชอบรูปนี้นะครับ และหวังว่าน้าผีจะชอบด้วย [-O<
  • @aungkana_pea ขอบคุณครับ
    @น้าผีตัวที่3 กับตัวที่4 เป็น American Bully สาย Gotti ครับ
  • @คุณเต้ก ขอบคุณมากครับ ผมก็มีเล่มเดือนธันวาครับ
    @น้าผีตัวที่ 5 ขอขอบคุณมากครับ เรายังตามอเมริกา อีกมาก ครับ ต้องยอมรับว่าเรายังไม่ทัน แต่ผมก็จะพยายามให้ดีที่สุดครับ ส่วนความตั้งใจของผม ผมชอบ แบบ XR ครับ แต่ก็ต้องรอดูต่อไปนะครับช่วยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ และ ก็ขอขอบคุณมากๆ ครับสำหรับข้อแนะนำสำหรับมือใหม่หัดเขียน สำหรับคอมเม้น ผมจะนำไปปรับกับการเขียนครั้งต่อไปนะครับ
  • หมาหรือแมวว่ะเนี่ย ;-)
  • หมาผสมแมวครับพ่ีมุ พ่ีมุครับผมรบกวนขอเบอร์พ่ีหน่อยนะครับ
  • จัดไปครับพีช

• รูปที่ถ่ายตอนอยู่เมืองนอกสวยมากครับแต่ทำไม ส่วนนี่รูปล่าสุดที่พึ่งถ่าย เหมือนคนละตัวเลยครับ น่าอกแคบ หน้าก็ไม่โดน ขอโทษที่ต้องพูดตรง ๆ แค่สงสัย
  • @น้าผีตัวข้างบน น่ีรูปปัจจุบัน นะครับ คือต้องยอมรับว่า 818 เค้าถ่ายรูปสุนัข หรือ สิ่งมีชีวิต เก่งมาก เค้าสามารถ present สิงของได้เหมือนจริงมากที่สุด หรือ ดีกว่าตัวจริงเสียอีก ในบางครั้ง
    ในส่วนของเจ้า woody ผมก็ยอมรับว่ารูปที่ผมหรือ เพื่อนๆถ่ายไม่สวเท่ากับ 818 หรือ เทียบเท่ากับตัวจริง
    ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้พ่ีๆทุกท่านเข้ามาเยี่ยมชมเจ้าตัวนี้เองเลยดีกว่า
    และ ผมขอขอบคุณสำหรับคอมเม้นมากๆนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    HUI_7459 copy.jpg 136K
  • พีช เดินทางปลอดภัยนะครับ ตั้งใจเก็บเกี่ยวประสบการณ์ดีๆ
    กลับบ้านเรา
  • @dogfunpark
    ขอบคุณพ่ีมุมากๆครับ ส่วนนี่ เมลล์ผมนะครับ pacific_bully@hotmail.com
    เเล้วเบอร์โทรติดต่อที่อเมริกานะครับ +1 303 495-0268 ไปทางโน้นเเล้วไม่ติดต่อมีเคืองนะครับพ่ี ฮ่ะๆๆ
  • อย่าลืมไปถ่ายรูปไอ้นี่ให้หน่อยนะน้อง อยากเห๊นนนนนนนนนนนนนนนนนนimage
    ไฟล์แนบ
    285359_261527250530771_260318157318347_1285249_2187482_n.jpg 69K
  • อ่านหมาแดงเล่าเรื่องมันส์ดี