ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาอ้วกเป็นเพราะอะไรบ้างครับ ..
  • คือเมื่อคืนกลับไปพาวิ่งสอนหมอบตีมันบ้างนิดหน่อย แต่ก่อนพาวิ่งไม่ได้กินอะไรนะครับ
    และพอตอนดึกมันอ้วกคับ มากด้วย 2 รอบ ละอ้วกอีก แต่มีเป็นน้ำๆ อ่ะคับ อีก2รอบ
    ใจไม่ดีเรยครับ เป็นเพราะผมแรงกะมันเกินไปหรือเปล่า หรือว่ามันแพ้อะไรหรือยังไงครับ
    รบกวนผู้รู้ตอบทีครับ กังวนมากๆimage
    ไฟล์แนบ
    020811-232933.jpg 18K
  • ตอนอยู่นอกบ้านมันอาจกลืนหินหรือเศษอะไรเข้าไป
  • เกิดจากอาการเครียดที่คุณฝึกและไปตีเขาก้อเป็นไปได้ครับ หรือพึ่งพาหัดวิ่งครั้งแรกหรือเปล่า
  • เปล่า ครับวิ่งเป็นตั้งนาน แล้ว แต่ มึดๆ อ้วกเฉย ... มีสาเหตุอื่น ด้วย เปล่าคับ
  • สายจูงรัดคอ หรือระคายคอครับ คออาจมีการอักเสบ
  • ดูที่อ้วกสิครับน่าจะมีเสษกระดาษหรือ
    อารายที่ทำไห้ระคายคอก้ด้าย :)
  • เหนื่อยเกินไปป่าวครับ
  • ของผมกะเคยเปงนะวิ่งมาเส็ดปุบอ็วกเลย
    ผมคิดว่าที่มันอ็วกอะ
    คือก่อนออกวิ่งมันกินอาหารไปคัฟ
  • ของผม ว่าวิ่งหนักๆ ตอนเย็นไม่กินข้าว ตกกลางคืน อ้วก อาการท้องว่างรึปล่าว อ้วกเป็นน้ำใสๆ
  • ช่วงนี้อากาศร้อนไปป่าว หรือว่าวิ่งแล้วมันเหนื่อยมากๆ ที่บ้านอ้ะ พอวิ่งเหนื่อยมากๆ เค้าก็ลงนอนหอบแฮ่กๆ
    เราก็จะรู้ ไม่ฝืนให้ทำนู่นี่อีก รอสักพัก ให้ร่างกายเค้าได้เย็นๆหน่อย ค่อยวิ่งใหม่ สงสารน่ะ