ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ต้องเข้าใจด้วยคับ ไอ้ต้นบูลด็อกอยากจะหาแดกกับบูลลี่จนตัวสั่น
    มันจึงอยากจะมีส่วนร่วมกับเค้าบ้าง
  • แวะมาชวนสมาชิกบนรถไฟตื่นขึ้นมานั่งชมวิวยามเช้าและดื่มกาแฟร่วมกันครับ

ผมคงห้ามผีแสดงความเห็นไม่ได้ แต่ผมอยากขอความร่วมมือจากท่านที่สนับสนุนผมในการแสดงความเห็นด้วยหลักเหตุและผล มาช่วยผมทำให้ระบบ ผีของเราเป็นระบบตรวจสอบและป้องปรามที่ทรงประสิทธิภาพเหมือนดังเดิมดีกว่า

ขอบคุณครับ
  • ครับ การ บอกกล่าว เรื่องชื่อ โคตร จะเป็น คุณูปการ ของวงการบูลลี่ เลยครับ
    เรื่องชื่อ นี่ก็เงียบไป ตามนั้น ตั้งหลายร้อยคอมเมนต์แล้ว พอดีมีคนยกมาพูดถึงอีก ก็แลกเปลี่ยนกันไป
    ใช่กรูไปยื้อมาที่ไหนเล่า ...

เพราะงั้น น้าผี ... มึงจะเอากี่หีบดี ???

มือ ไม่พาย ได้แต่เอาตีนราน้ำจริงๆ.....
  • สวัสดีครับ ม.ฟ พี่ต้น มันตรา กบ เช้านี้อากาศดียาลมสักแก้วมั้ยครับ55 คนไทยเวลานี้ต้องการความมีน้ำใจ เมื่อวานเราได้ร่วมคุยกันเรื่องทิศทางของพิทบูลในวันพรุ่งนี้ มีเฮียใหญ่ มาเฟีย บิ๊กชิว จักร ยุธ เฮียติ๊ก พี่ปู พิทเดียร์ เราจะเป็นอันหนึ่งอันเดียวกันกลับมาสู่สังคมพิทบูลที่แข็งแกร่งอีกครั้งคุยกันด้วยรอยยิ้ม5ชั่งโมงเต็มสรุปได้ว่าต่อไปนี้งานจะมีทั้งปี เรื่องมรรยาทความอันดีงามในสังคมไทย เรื่องรู้จักเด็กจักโต ทุกอย่างราบรื่นครับ
  • อรุณสวัสดิ์ เช้าวันอากาศสดใส เช่นกันครับ

ปล. ช่วงนี้ ระวังสุขภาพเด็กๆที่บ้านด้วยนะครับ Kennel Cough กำลังระบาดหนัก เด็กๆ ที่บ้านผมก็ ป่วยอยู่ 2 ตัว ติดมาจากสนามประกวด ... เซ็งเลยอ่ะ
  • พายุลูกโต ที่พัดมายังวงการของเรา ออกไปแล้วครับ
    คงเหลือไว้แต่ท้องฟ้าที่สดใส

เมื่อคืนเป็นมื้ออาหารที่ดีที่สุดมื้อนึงของผม ที่เพื่อนๆได้มานั่งล้อมวง พูดคุย หยอกล้อ ขอโทษขอโพยกัน
    มื้อหน้าคราวใครเจ้ามือยังจำได้นะ พี่ติ๊ก กะ บิ๊กชิว นะเฟ้ย......จัดเต็มล้างไส้รอเลย ตรู 555

• ยังไงไม่รู้นะ แต่ผมล่ะสมเพชไอ้พวกที่เป็นผีแล้วมาแอบด่าจัง

นึกถึงไอ้พวกหมากระเป๋า ที่เห่าแล้วก็วิ่งหนี 555+

ไอ้พวกนี้ต่อหน้ามันไม่กล้าหรอก ถ้าอยุ่ต่อหน้าพี่มาร์คบอกให้

เลียตีนมันก็ยอมเชื่อมะ ขอแค่ไม่โดนตีน มันเลยไม่กล้า login ไง

• มึงสมเพชตัวเองเหรอ อีผีตัวบน ที่มึงด่ามานั้นตัวมึงเองกำลังทำอยู่นะนั้น เลียตีน เ๊พล๊บๆๆๆ
  • วันนี้ก็เป็นวัน ศุกร์แห่งชาติแล้ว เรามาร่วมกันสร้างความสุขให้แก่กันดีกว่าครับ :-D
  • สวัสดีครับผู้ที่รักพิทบลูทุกท่านวันนี้เรา THAILANDPITBULLCLUB มีข่าวมาแจ่งให้เพื่อนได้ทราบอย่างเป็นทางการในการประชุมเมื่อคืนที่ผ่านมาโดยมีผู้เข้าให้เกรียติในการเข้าประชุมมีดังนี้

1. เฮียใหญ่ พี่หนุ่ม (RAMA3)
    2. เฮียเหลียง เฮียยุทธ (SCUBAPIT)
    3. เฮียติ๊ก (JAGUER PIT)
    4. พี่มาร์ค (PITBULLZONE)
    5. พี่บิว พี่จักร (BB)
    6. พี่ปู (PARKWAY BULLY)

(ตกหล่นท่านได้ต้องขออภัยครับ)

กว่าจะจบก็ปาเข้าไป 5 ทุ่ม ฮาฮา

ก็ได้มาว่ากันด้วยเรื่องทิศทางอย่างที่เฮียเหลี่ยงได้กล่าวไว้แล้วข้างต้นเราจะเดินไปพร้อมๆกันโดยที่เป็นการแบ่งงานกันทำนะครับส่วนภาพและรายระเอียดจะตามมาอีก บรรยากาศโดยรวมต่างๆก็เป็นไปด้วยดี ครับ

ที่นี้ก็เหลือแต่พวกเราและละครับที่จะต้องช่วยกันคนละไม้ละมือให้เค้าเห็นว่าไอที่ว่าวงการพิทบลูรักกันเหนียวแน่นมันแน่แค่ไหนนะครับ

รถไฟเราตอนนี้จะยิงยาวและนะครับเตรียมตัวกันให้พร้อมไม่มีที่แวะจอดและนะครับ

ขอบคุณครับ

• อย่าให้ข้อมูลผิดๆครับ
    ต่างคนต่างทำงานครับ
    งานใครงานมันครับ
    พิทโซน ก็งานของพิทโซน
    เอเซีย ก็งานของเอเซียครับ ท่านผู้นำ
  • ท่านผี ไปถามผู้นำของท่านก่อนดีกว่ามั้ยแล้วค่อยมาพิมพ์นะครับ นั่งเทียนแบบนี้ระวัง หน้าแหกนะครับ
  • ถามแล้วครับ
  • ผมเพิ่งวางสายกับบิวเมื่อกี้ รอให้มาบิวหรือจักรหรือบิ๊กบังมาแถลงความชัดเจนอีกครั้งจะดีกว่า หรือจะเป็นทีมประชาสัมพันธ์ของเอเชียเลยก็ดีครับ กำลังเดินกันมาดีๆนะ
  • ด้านท่านผู้นำของกระผม ท่านคงไม่อยากเป็นหมาแน่ๆ ถ้าไปปู๊นๆกับท่านมาเฟีย
  • อย่าให้ข้อมูลผิดๆครับ
    ต่างคนต่างทำงานครับ
    งานใครงานมันครับ
    พิทโซน ก็งานของพิทโซน
    เอเซีย ก็งานของเอเซียครับ ท่านผู้นำ

เราให้เกียรติท่าน ท่านให้เกียรติเราก็ดีอยู่แล้ว ในข้อความท่านผู้นำ ประชดใครอย่ากวนตีน
  • เอ๊า พวกเรามาขายหมาหาแดกกันต่อ
  • เอ่อ ยกเว้นท่านแจ็กกี้ ผมถือว่าพ้นสภาพแกนนำเอเซียบลูลี่ไปแล้วน๊ะครับ
  • ผมให้ท่านมาเฟียเป็น"ท่านผู้นำ"ทุกๆวงการ หมาแดง หมากิจกรรม หมากัด หมาบลูลี่
    หมาพิทบลูทุกๆสายไงครับ เฮียเหลียง
  • ไปตกลงกันเองก่อนนะครับ แล้วค่อยว่ากันดีมั้ย
  • โหน้าผีเจ๋งว่ะ ตั้งมาเฟียได้ด้วย 55 สงสัยมีคนไม่อยากให้เราเดินด้วยกันว่ะ บิว บัง จักร กอล์ฟ พี่เรก เรียกประชุมภายในกันก่อนดีกว่ามั้ยเพื่อน งานเข้า
  • เดินด้วยกันได้ครับ ร่วมงานด้วยกันได้ครับ
    งานคุณ คุณเชิญผม ผมก็ไป
    งานผม ผมเชิญคุณ คุณก็มา ก็แค่นี้เอง
    แต่แนวทางการทำงาน การประกวด การตัดสิน คนล่ะแนวทางกันครับ
    ฉนั้น ก็ควรทำในส่วน ของใคร ของมัน ง่ายๆแค่นี้เองครับเฮีย
  • ครับ ถ้าแบบนี้ก็โอเคครับไม่มีปัญหาแต่ที่ขอ ในตัวอักษรหวานสักนิดให้มันมีกลิ่นไอมิตรภาพสักหน่อยก็ดีนะครับ ว่าแต่เมื่อวานคุยกับบิว มีไรก็ให้เพื่อนผมมาแถลงบอกก็ได้ มาซ่ะน่ากลัวเลย55
  • GHOST 2:11PM Permalink
    เอ่อ ยกเว้นท่านแจ็กกี้ ผมถือว่าพ้นสภาพแกนนำเอเซียบลูลี่ไปแล้วน๊ะครับ

-----------------------------------------

เห้ยจักรเพื่อนรักมึงโดน กระชับพื้นที่ปลดกลางอากาศแล้วว่ะ จักรมึงกับกูเราผ่านร้อนหนาวกันมา ยี่สิบกว่าปีกูพึ่งรู้มึงโดนผี ปลดตำแหน่งได้ด้วยหรือ :-))
  • อยากเห็นหน้าเห็นชื่อใครกล้าปลดเพื่อนจักรกู ถ้าไม่โดนเพื่อนกูตบด้วยนิ้ว3ที่เหลืออยู่บนมือจะเลิก กินโกโก้วาวีพระราม3
  • จักรBBให้ผมช่วยพิมพ์ฝากถามเพื่อนผี ว่าผู้นำผีมึงอยู่วัดไหนมาปลดกู มันฝากถามนะผมไม่เกี่ยวพิมพ์ให้เฉยๆ :-D
  • เนื่องจากเมื่อวานในห้องประชุม เรามีตัวแทนจากแต่ละฝ่ายที่เกี่ยวข้องมาประชุมร่วมกันโดยพร้อมหน้า เพื่อหาข้อยุติ ขอย้ำว่าเราคุยกันบนโต๊ะ และผู้เข้าร่วมประชุมได้มีการถกเถียงกันใช้เหตุและผลจนออกมาเป็นมติ แต่หากท่านใดมีข้อเสนอแนะเพิ่มเติ่ม ไม่ว่าจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยประการใด เราก็ยินดีรับฟังและนำมาปรับปรุงให้เป็นที่สบายใจของทุกฝ่าย แต่เราขอให้เป็นการแสดงความเห็นโดยเปิดเผย เพื่อไม่ให้การประชุมที่ผ่านมาเมื่อคืนเป็นการประชุมที่สูญเปล่า และไม่ได้นำไปปฏิบัติ เพราะมันจะกลายเป็นว่าเรากลับมายืนที่จุดเดิมอีกครั้ง

ขอบคุณครับ
  • ไปกันต่อกดีกว่า แวะซื้อไก่ย่างแล้วไปต่อ
  • 5555 น้าแจ๊กกี้ โดนปลด ฮาจริงๆ
    ทำไมถึงทำกับน้าแจ๊กได้ ฮู้วๆๆๆๆๆๆๆ
  • เรากำลังจะเดินไปต่อ แต่พอดีมีบุคคลไม่ทราบวัตถุประสงค์สวมไอ้โม่งมายืนขวางหน้าขบวนรถไฟ เราจึงจำเป็นต้องชลอความเร็วลง เพื่อสอบถามถึงความประสงค์ เนื่องจากสถานการณ์ตอนนี้กำลังมีแนวโน้มที่ดีขึ้น แต่ก็ยังอยู่ในสภาวะการณ์ที่อ่อนไหวและบอบบางอยู่

แต่ผมเชื่อว่า หากเป็นการแสดงความเห็นโดยเปิดเผย มันจะช่วยให้เราได้ข้อสรุปที่ชัดเจน หาข้อยุติได้ง่ายขึ้น แต่การมาแบบไอ้โม่ง มันทำให้ทุกฝ่ายเกิดความอึดอัดครับ ถ้าต้องการให้คนรับฟังข้อเสนอของท่าน ท่านก็ต้องกล้าที่จะแสดงตน เพื่อให้ทุกฝ่ายเกิดความสบายใจ

ขอบคุณครับ
  • มาร์ค มาเฟีย มีเหตุผล ชัดเจน ตรงประเด็น มีความเป็นผู้นำ ไม่ผิดหวังเลยจริงๆ :063:
  • รักพี่ยุสสสมาก หล่ออารมณ์ดี มีกดไรท์มั้ยไม่กดอ่ะ อยากกดLove มีมั้ยคร่ะ กรี๊ดดดดด :p
  • ใครเล่นปลด พี่จัก โผ้มวะ จับได้จะทรมานดึงขนหน้าแข้งให้หมดเลย ฮ่าๆๆๆ
  • Bigchill August 18 Permalink QuoteReply จาการพูดคุย เถียงกันบ้างเป็นบางจังหวะในส่วนที่ไม่เข้าใจ
    สุดท้าย จบด้วยการต่างคนต่างเดินหน้าทำงาน เราทำงานของเรา เค้าทำงานของเค้า
    ส่วนเรื่องราวการเบาะแว้งในบอร์ดนั้นทั้ง 2 ฝ่ายเห็นพ้องต้องกันว่า ควรสงบศึก ซึ่งก็เป็นแนวทางที่ผมคิดไว้ตั้งแต่ต้นว่าทั้ง 2 ฝั่งควรสงบ
    เรากลุ่ม เอเซียฯ จะเดินทางต่อในแนวทางที่เราวางไว้ จะร่วงลงสู่ก้นเหว หรือ สยายปีกอย่างสง่างาม ขี้นอยู่กับพวกท่านทุกคน..!!

ขอบคุณทุกแรงประสาน และ กำลังใจ
    ขอบคุณทุกฝ่าย-ฟาก สำหรับการตั้งใจที่จะยุติปัญหา

ขอบคุณครับ

Big Chill Bill

ความจริงก็คือความจริง
    ก่อนหน้านี้พวกเรา
    เคยให้โอกาศคุณแล้ว
    แต่คุณปฏิเสธมันเองน๊ะครับ จำได้ไหม๋ครับ"ท่านผู้นำ"
  • เย้ๆๆ และแล้วก็เข้าสู่ภาวะสันติสุข ทุกสถาน สงครามไม่ได้ก่อให้เกิดผลดีกับฝ่ายใดเลย

ผมเชื่อว่านี่แหล่ะที่ทุกๆ คนต้องการ "ปรองดอง" "สมานฉันท์"
    แหม!!! เข้าบรรยากาศพอดิบพอดี 555

จะจัดงานกันวันไหน? เมื่อไร? ยังไง? ประกาศบอกชาวพิทบูลกันล่วงหน้านะครับ
    จะได้เตรียมตัวกันถูกครับผม....

:X
  • GHOST สิงหาคม 18 Permalink
    รักพี่ยุสสสมาก หล่ออารมณ์ดี มีกดไรท์มั้ยไม่กดอ่ะ อยากกดLove มีมั้ยคร่ะ กรี๊ดดดดด :P

ชมกันซะอย่างกะเค้าเป็น 2PM
    งวดหน้าขอป้ายไฟเลยนะ เพื่อน ใครวะ เล่นซะ..ฮาเลย

ไปตามชมจอนนี่ เหลียงเฮ้อ.... ขานั้นเค้าชอบ
  • ขอขึ้น รถไฟ ด้วยนะคับผม

• บอกตามตรง ยุทสุดยอดครับ ใครแม่งไม่รักยุทแม่งก็บ้าแล้วครับ ใครจะเหลียงผมไม่สน ผมยุทอย่างเดียวครับ :063: :063: :063:
  • ยุทเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ครับ =D>
  • ปู๊น..ปู๊น..

แชร์..ความรู้สึก

image
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0525_resize.jpg 84K
  • ตอนพงษ์ จะสื่ออะไรครับ เห็น 2 กระทู้แล้ว จะบอกว่าตัวเอง เป็นคอกัญชา
    หรืออะไรครับ เยาวชนนะครับ ถ้าจะโชว์อย่างนี้นะครับ เรียกเสี่ยว อย่ามาสร้าง
    ลุ๊ค แบดบอยฮาร์ดคอร์ด้วยวิธีนี้เลย ทุเรศ แล้วก็เลิกไอ้การเอารูป ไอ้คนในลูกกรงเสื้อแดงๆ
    อะไรนั้นอ่ะเพื่ออะไร จะบอกว่ากูเก๋า พอเหอะ ไม่มีประโยชน์
  • ผมจะบอกว่าเยาวชนเยอะ เขียนตกคำว่าเยอะ
  • ทราบ เลิก
  • ขอร้องสิ่งเสพติดอย่านำเข้ามาในนี้เลยครับ จะขอบคุณมาก :063:
  • ก็ขอโทษด้วยน๊ะครับ คือว่า ไงดี
    ก็อ่านมาหลายหน้าแล้ว อยากขั้นรายการบ้าง
    ไม่ได้คิดไร จริงๆ ขอบคุณน้าผีที่ช่วยเตือน

อีกกระทู้ก็กระโหลกเยอะ ผมว่าไร้สาระ เลยไร้สาระใส่ไป
    เอาใหม่ได้ป่าว เรื่องนี้ตั้งใจเลย

กาลครั้งหนึ่ง...นานมาแล้ว ทุกๆวัน มดน้อยมาทำงานแต่เช้า
    และลงมือทำงานทันที มดน้อยสร้างผลงานมากมาย
    และมดน้อยก็มีความสุขกับงานดี

สิงโตที่เป็นหัวหน้า ก็รู้สึกแปลกใจ
    ที่มดน้อยทำงานได้ดี โดยไม่ต้องมีการควบคุม
    สิงโตเลยคิดใหม่ทำใหม่ โดยใช้แนวคิดว่า
    ขนาดไม่มีหัวหน้าดูแลยังทำงานได้ดีเช่นนี้
    แล้วถ้ามีหัวหน้า เธอต้องทำงานดีขึ้นอย่างไม่ต้องสงสัย

สิงโตจึงจ้าง แมลงสาบมาเป็นหัวหน้ามดน้อย
    ซึ่งแมลงสาบมีความสามารถมากในเรื่องการเขียนรายงาน
    แมลงสาบ เริ่มด้วยการตั้งระบบลงเวลาทำงาน
    โดยการตั้งเครื่องตอกบัตร แมลงสาบต้องการเลขา
    มาช่วยเขียน พิมพ์รายงาน ชงกาแฟ เดินเอกสาร
    ส่งจดหมายและคอยจับผิดมดน้อย
    แมลงสาบจึงจ้าง ควายมาเป็นเลขาส่วนตัว
    สิงโตปลื้มกับการทำงานของแมลงสาบมาก ที่ให้รายงานและแนวโน้มต่างๆ
    จากที่ส่งให้พิจารณา ทำให้แมลงสาบได้หน้า

เพื่อการนี้ แมลงสาบจึงขอซื้อคอมพิวเตอร์ติดอินเตอร์เนตและเครื่องพิมพ์
    เพื่อการทำงานให้สิงโต แน่นอนว่าต้องมี แผนก IT ตามมา
    เขาจึงจ้างตัวเห็บมาเป็น IT manager ตัวเห็บก็ของบประมาณเพื่อจ้างลูกมือและอุปกรณ์ซ่อม

แต่มดเบื่อกับระบบงานแบบใหม่มาก เพราะมัวแต่รายงาน
    งานเอกสารมากมาย และการประชุมที่แสนเสียเวลา
    แมลงสาบเห็นมดน้อยทำงานช้าขึ้น เพราะต้องเขียนรายงาน
    จึงจัดเลือกหาหัวหน้าแผนกมาคอยดูและจดรายงาน

ตำแหน่งนี้ ตกเป็นของตัวทาก ตัวทากเป็นบุคลากร
    ที่ทำงานได้อย่างเชื่องช้ามาก จึงดูเป็นคนที่รอบคอบ
    และได้รับตำแหน่งหัวหน้าแผนกไป
    และแผนกที่มดน้อยทำงานก็เป็นแผนกที่โศกเศร้า
    ไร้เสียงหัวเราะ ทุกคนในแผนกก็หัวเสียง่าย

ตัวทากของบประมาณทำการสำรวจ ศึกษา สภาพการทำงาน
    ที่เหมาะสม แผนกมดน้อยทำงานได้แย่ลง
    สิงโตก็เห็นด้วยว่าที่แผนกมด ทำงานได้แย่ลง
    จึงจ้างตัวเหี้ยเข้ามาเป็นที่ปรึกษา
    เพื่อศึกษาวิธีการที่จะเพิ่มผลิตภาพ
    ตัวเหี้ยสรุปว่า ที่แผนกของมดน้อย
    มีการจ้างคนมากเกินไป เลยทำให้ผลิตภาพไม่ดี
    เดาะกันน๊ะ....ว่าใครจะถูกปลดออกเป็นคนแรก
    มดน้อยนั่นเอง เพราะตัวเหี้ยบอกว่า
    มดน้อยเป็นคนที่ไร้แรงจูงใจและทัศนคติไม่ดี
    ลาก่อน มดน้อย

น้าผี ผมไม่ได้สื่ออะไรน๊ะ อ่านเล่น
    ไปล๊ะครับ
  • เหนื่อยนักพักกินโค้กกันก่อนคับบบimageimage
    ไฟล์แนบ
    coke8.jpg 32K
    coke1.jpg 82K
  • happy enjoy +happy ending
  • สหายบอยทำถูกต้องครับ มีอีกก็จัดมา :-)) :-))
  • ถ้าจะชักชวนคนขึ้นขบวนอย่าเชิญไอ้บอยมันเลยครับ ยัง2รางอยู่เลยไปดูซิเลียกันยกใหญ่
    http://www.asiabully.com/vanilla/discussion/261/thailand-american-bully-show-2011/p1
  • รำคาาญไอ้บอยหากินอยู่กะรูปส้นตีนนี่จริงๆป่วนแม่งได้ทุกกระทู้ คิดอย่างอื่นเป็นมั้ย ไร้สาระ ไปกระทู้ไหนเจอแต่รูปห่าเนี่ย รำคาญ ไม่สร้างสรร เพ้อเจ้อ