ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมเลี้ยงสุนัขแบบนี้ผิดไหมครับ
  • ตอนแรกผมได้ปั๊กกี้(ชื่อหมา)มาตั้งแต่ 38 เลี้ยงมาเรื่อยๆ เหมือนลูกเลย จนตอนนี้ 10 เดือนแล้วครับ
    คิดว่าน่าจะเป็นสายกัดนะครับ เวลาผมทำอะไรมันก็จะนั่ง นอน คอยอยู่ใกล้ๆ ผมเลี้ยงในบ้านครับ
    วันนึงผมเอาลูกชิ้นมากิน ผมใส่จานมา มันก็นั่งอยู่ข้างๆ พอดีมีคนเรียก ผมก็วางจานลงใกล้ๆมัน แล้วบอกมันว่า ห้ามกินของพ่อนะ ผลปรากฎว่ากลับมา จานก็ยังอยู่เหมือนเดิมครับ และหลายๆเรื่องเหมือนมันฟังภาษาที่ผมพูดกับมันรู้เรื่องเลย เวลาผมพามันออกไปเดินเล่น มีหมาเดินผ่านมาใกล้ๆ มันจะเอาตัวมันบังผมไว้ครับ
    ผมรักมันมากเลย ตอนนี้มันกำลังตั้งท้องครับ มันนิสัยดีมาก นึกว่าท้องแล้วจะหงุดหงิดง่าย แต่ไม่เลย มันก็เล่นกับผมปกติครับ น่ารักเหมือนเคยครับ
  • ท้องเร็วเกินไปป่าวว
  • ปั๊มมาเยอะๆ เลยครับ ต่อไปมันจะได้เพิ่มปัญหามาอีกในสังคมนี้ (คุณเลี้ยงหมายังไม่รู้เลยว่าตัวเองเลี้ยงถูกไหม ส่วนจะสายอะไรก็ไม่แน่ใจ แต่ดันคิดจะผสมหมา แถมยังไม่เคยสนว่าอายุเท่าไหร่ถึงจะควรผสม ยังไงก็เอาให้เต็มที่ครับไม่ต้องสนใจใครหรอก)

สุดท้ายนี้ถึงผมจะตำหนิคุณ แต่เดี๋ยวก็คงมีพวกสนับสนุนเข้ามาอีกเพียบ หาว่าเสือกไรอีก

นี่แหละตัวอย่างคนรักหมาจริง ขอชื่นชมเลย
  • หมายังไม่ครบขวบเลย ท้องซะแล้ว ผมว่าเร็วไปหน่อยครับ
  • เร็วมาก เร็วเกินไป
  • หมาไวไฟ 555555555
  • พอกะ หมาผมเรย แก่แดด อ่ะ 555 นอนในบ้านเหมือนเป๊ะ

image
    ไฟล์แนบ
    รูปถ่าย1426.jpg 29K
  • ผิดครับ เลี้ยงหมาต้องมีวินัย ทั้งตัวเองและหมาครับ
  • คน ยัง ไม่ 15 ยัง ท้อง ได้เลย เอาไร รกะ หมา วะ
  • ผีตัวบน แล้วอายุ 15 เสือกท้องนี่มันดีไหมล่ะ...
  • ท้องก่อนแต่ง ^:)^
  • *****ผมก็วางจานลงใกล้ๆมัน แล้วบอกมันว่า ห้ามกินของพ่อนะ ผลปรากฎว่ากลับมา *******
    จานก็ยังอยู่เหมือนเดิมครับ และหลายๆเรื่องเหมือนมันฟังภาษาที่ผมพูดกับมันรู้เรื่องเลย
    หมาผมก็พูดรู้เรื่อง ผมเอาไก่ 5 ดาวใส่จาน วางไว้ที่โซฟา แล้วพูดบอกหมาผมที่มันนอนอยู่ข้าง
    โซฟาอย่ากินของพ่อนะ แล้วผมก็ลุกไปเปิดทีวี หันมาอีกทีจานก็ยังอยู่ หมาผมมันรู้เรื่องมากกกก
    มันไม่แดกจาน แต่มันแดกไก่ในจานเกลี้ยงภายในพริบตา5555555555
  • พี่เจ้าของจขท. พิมพ์ตัวเลขอายุหมาผิดหรือเปล่า
    ถ้ายืนยันอายุ 10 เดือนท้อง ผมว่าอายุมันยังน้อย
    สภาพร่างกายหมายังโตไม่เต็มวัย เมื่อมันมีลูกจะ
    ทำให้แม่หมาของพี่โทรมเร็ว อายุสั้น แคระแกรน
    สุดท้ายพี่จะหมดรักมันเมื่อมันโทรม และฟื้นตัวยาก
    จะด้วยที่พี่รู้เท่าไม่ถึงการณ์ หรือพี่ตั้งใจให้หมา
    พี่มันท้องเร็ว มันก็ไม่สมควรที่จะทำ
  • ผีตัวบน แล้วอายุ 15 เสือกท้องนี่มันดีไหมล่ะ... ...
    .......................................................
    น้าผีครับ อายุ เท่าไรท้อง ผมคิดว่าไม่ดีทั้งนั้น เหตุผลเพราะว่า เมื่อคลอดแล้วหน้าท้องจะลาย
    หมดรมณ์ครับ
  • เออใช่...ผีตัวบน จริงด้วยที่ว่าท้องลายไม่ดี (หมดรมย์) 555
  • กระทู้นี้ ผี ฮามากครับชอบ 55555
  • เจ้าของกระทู้ ผมอยากรู้ว่า ลูกหมาออกมาแล้วคุณจะทำอย่างไร?
  • ของผมก็ฟังนะ แต่ น้ำลายนี้นองเต็มพื้น
  • **กระทู้นี้ ผี ฮามากครับชอบ 55555 **
    ......................................................
    ผีจะไม่ฮาได้งัยล่ะพี่ samuraii ก็ไอ้ต้นเล่นเปิดประเด็นจะจับผีถ่วงใส่หม้อ(เหม็นตายห่า ถ้าหม้อไม่ล้าง)555