ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สะพายกล้องท่อง กรุง < ART BKK > ^^
  • หลังจากทำเรื่องฝึกงานเรียบร้อย เกิดอาการไม่มีอะไรทำ จึงหยิบกล้องเดินๆขึ้นรถ ไปจบลงที่สนามหลวง ไปชมภาพกันครับ

มุมมองบนสะพานลอย

image

ถึงแล้วเจอก็ถ่าย

image

new สนามหลวง เค้าทำได้ดีจริงๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 244K
    2.jpg 273K
    3.jpg 276K
  • กรุงเทพของผม

image

รักนะประเทศไทย

image

ชีวิตเมืองใหญ่

image

กลางถนน

image
    ไฟล์แนบ
    4.jpg 247K
    5.jpg 224K
    6.jpg 277K
    7.jpg 262K
  • อากาศดี

image

เดินไปสู่

image

กลางแยกใหญ่

image

สะท้อนธรรมะ

image

image
    ไฟล์แนบ
    8.jpg 203K
    9.jpg 263K
    10.jpg 223K
    11.jpg 269K
    12.jpg 214K
  • วัดโพธิ์

image

image

ท่าเตียนที่รัก

image

ก็ร้านปิด

image

สวยงามตั้งแต่เกิด

image
    ไฟล์แนบ
    13.jpg 128K
    14.jpg 158K
    15.jpg 213K
    16.jpg 283K
    17.jpg 164K
  • ผมชอบชุด ภาพ สะท้อนธรรมะ ตรับสวย

:063:
  • คนขายของ
    image

ชีวิตริมทาง
    image

ยามเย็น
    image

สะท้อนความเก่า
    image

ที่เดิมแต่เวลาเปลี่ยนไป
    image

เดินทางกลับ
    image
    ไฟล์แนบ
    18.jpg 237K
    19.jpg 242K
    20.jpg 239K
    21.jpg 179K
    22.jpg 152K
    24.jpg 194K
  • สวัสดีครับกรุงเทพ ขอบคุณค้าบบที่สละเวลามาชมภาพของผม รบกวนกระทู้อื่นก็ขออภัยครับ ^^

image
    ไฟล์แนบ
    23.jpg 174K
  • สวยดีครับ เห็นกรุงเทพสวยก็คราวนี้ล่ะ
  • ถ่ายรูปสวยจังเลยครับ
  • ชอบภาพสะท้อนธรรมะ เหมือนกันครับ ผมก็พึ่งซื้อกล้องมาเหมือนกันยังไม่เก่งเลย nikon 5100 ถ่ายอย่างเดียวเลย
  • ฝีมือใช้ได้นะเนี่ย เรียนมาป่าวค่ะ
  • ภาพถ่ายสวยมาก อาร์ทจริงๆแต่รับไม่ได้กับชื่อmr.lonely เนี่ย อย่างว่าคนเจ้าชู้มักแสดงตัวเองว่าโสดเสมอ :o016:
  • ภาพนี่มันเล่าเรื่องโดยไม่ต้องบรรยายได้จริง อ้น เยี่ยมมาก
  • ชอบ landscape หลายๆภาพครับ
    ส่วนมุมมอง ชอบ "สะท้อนธรรมะ"ภาพแรก สวย แปลกตา..
    ใช้เลนส์อะไรบ้างครับ?
  • คุณsabay ขอบคุณครับมากครับผม
    พี่เค็นขอบคุณครับบ
    คุณthong29 ขอบคุณครับ^^
    น้าผี D5100นี่แจ่มเลยนะครับ ลองฝึกๆๆใช้ดูครับ สนุกดี
    พี่มุ ขอบคุณครับ
    GHOST มาเฟียรี่ ขอบคุณครับ เรียนมาตอนสมัยปี2ครับ
    แหมๆๆพี่หมวด มันชื่อแฝงเฉยๆๆไม่เกี่ยวกับการนั้น 55+
    ขอบคุณครับเฮียใหญ่ ที่แวะเข้ามาชม ฝีมือของ ผม^^
    พี่อ้วนครับ ขอบคุณครับ เนื่องจากเดินเข้ากรุง ไปคนเดียวไม่ข้องเกี่ยวใคร กลัวความปลอดภัยนั้งคิดดูแล้วงั้นเลนเด็กเล่น 18-55 มาเล่นบ้างดีกว่าครับ ได้อารมไปอีกแบบ ฮาๆๆ
  • สวยว่ะอ้น
    ช่างภาพอนาคตสดใส
  • ^^ขอบคุณครับพี่ว่าน
  • สวยมากๆเลยครับพี่กล้องฟิล์มปะครับชอบมากเรียนอยู่ที่ไหนเนิ่ยพี่
  • ผมถ่ายDSLRครับ ผม อ้นเรียนศรีปทุมครับ ว่างๆๆไปถ่ายรูปด้วยกันได้นะครับ ถ้าอยู่ใกล้กัน ฮาๆๆๆ
  • อ้น ทำไมพี่ถ่ายมาไม่สวยเท่าเลยเนี้ย สงสัยพรุ่งนี้เราคงต้องคุยกันยาว
  • งั้นเราก็ยาวๆๆๆเลยครับพี่ คิดถึงมากๆๆๆเด่วเจอกัน

อ้นก็ฟังเพลงได้ ฮ่าาาๆๆ
  • ภาพศิลปินหนุ่มอ้นคนนี้ สื่อความมีศิลปะได้อย่างไม่เคยผิดหวังครับ

ว่างๆ สะพายกล้องพร้อมความเจ้าชู้ มาสู่กรุงอัมส์เตอร์ดัมเรดไรท์มั่งนะ...555

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2249.JPG 124K
  • ท่องไปเชียงให่มก่อนได้มั๊ยพี่เต๊กสุดหล่อ ฮาๆๆๆๆ
    ขอบคุณที่เข้ามาชมตลอดๆๆๆทุกกระทู้ครับ
  • ท่องเชียงใหม่ได้ แต่อย่างอ้นนี่ คงมาจีบสาวดาวมหาลัยมากกว่า... :013:
  • บัลลังค์อาจารย์ยุทธและเฮียเหลียงสั่นสะเทือนแน่นอนครับ
    เมืองนอกเค้ามี 818 concept แต่ TPCของเรามี เป็ดหนึ่งเป็ด คอนเสิร์ตอย่างน้องอ้นแล้ว
    สบายเลยงานนี้5555
  • โหวพี่เต็ก ก็พูดไป ฮาๆๆ
    มา บ๊ะอารายแถวนี้

เป็ดหนึ่งเป็ด ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เห็นแ้วคิดถึง สมัยเด็กๆคับ อ้น

ตอนที่พี่ไปขี่ จักรยาน แข่งกับเพื่อนๆที่ สนามหลวง

พี่จะเก็บภาพที่ อ้น ถ่ายใว้นะคับ เก็บใว้เวลาคิดถึงจะได้เอามาดูคับ
  • น่านไงเจอแล้ว หัวหน้าแก็งขี่จักรยานกระชากกระเป๋าเมื่อ 10 ปีก่อน บูมกลับตัวแล้วเอามาคืนพี่เฮอะขอร้อง55
  • พี่บูมครับ ตามสบายเลยครับพี่ ดีใจครับที่รูปอ้น ถ่าย ทำให้พี่ได้ย้อนกลับไปคิดถึงสมัยเด็กๆๆครับ

ฮาๆๆๆพี่หมวดก็ว่าไปนั่นน
  • น้องอ้น เค้าขั้นโปรอยู่แล้ว
    ผมแค่ถ่ายไปเรื่อย ตามเรื่องตามราว

ชุดนี้ชอบรูปวัด(รูปที่4)นะ ใสดี คมกริบ.....เชะ
  • ไปเที่ยวเชียงใหม่มาลองติชมดูครับ
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0642.JPG 93K
    IMG_0663.JPG 91K
  • แค่ยิ้มเข้าไว้
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0758.JPG 137K
  • ชอบม๊า....cannon 500d 18-55 kit
    image

ไฟล์แนบ
    IMG_0754.JPG 129K
  • แค่นี้
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0877.JPG 99K
  • ว่าไปนั้นคับ พี่หมวด

ผมเอาไปซื้อ จักรยาน หมดแล้วคับ อิอิอิอิ

ถึงหน้าตาผมเหมือนโจร แต่หัวใจผมหล่อมากนะคับ พี่หมวด
  • คับ อ้น

แต่ก่อนมันไม่ไช่แบบนี้คับ

เปลี่ยนไเยอะคับ
  • โหวพี่ยุสครับ อ้นก็ถ่ายไม่เรื่อยครับ ไม่โปรอะไรคร้าบ ฮาๆๆๆ

เปลี่ยนไปเยอะจริงๆๆครับพี่บูมคนเยอะวุ่นวายคล้ายจะเปนลม

พี่koh074 อ้นชอบรูปแรกมากครับ วัดแสงแจ่มเลยยย
  • เชิญที่วัดจอมทอง ครับ ดอยอินทนนท์ห่างจาก อ.จอมทอง ประมาณ 5x กม. (แต่ผมอยู่หนองคาย) อากาศดีมากครับ ขอบคุณครับ
  • มาถึงสนามหลวงเสียดายน่าจะแวะมาช่วยพี่ถ่ายรูปลูกหมาให้หน่อย
    เดี๋ยวเลี้ยงโค้กขวดนึง ฮ่าๆๆๆๆ มีออกทริปที่ไหนอีกไหมอ้น
  • ตอนนี้ยังไม่มีออกครับ มารับสิพี่จะได้ไปถ่ายให้ ฮาๆๆ
  • วันก่อนเพิ่งไปเดินมา ยังไม่ว่างเอารุปมาลง ตาอ้นลงซะแบบนี้ใครจะกล้าต่อวะ 555

รับไม่ได้อย่างแรง มิสเตอร์ โลนนนนลี่ อะ .... อิอิ

คนเยอะตาลายค้ลายจะเป็นลม หมายถึง มองซ้ายมองขวาอะดิตาอ้น 555 ผมรู้น๊า 555 เพราะผมไปมาแล้ว

อะชมภาพนิดๆ เดี๋ยวว่างจากงานจะมาลงซักบท ^ ^

ตาลายค้ลายจะเป็นลม หมายถึงแบบนี้ป่าวอะตาอ้น

image

อยากเห็นหน้า ชิซุกะ กับ มิยูโกะ ต้องรอชมครับ 555
    ไฟล์แนบ
    DSCF2719_resize.JPG 102K
  • ว้าววววววววววววววปู่โจ ลงมาแค่นี้อ้นอยากชมต่อซะแล้วรีบๆๆๆ โลลี่ แล้วไงอ่า อิอิ 55555555555+
    มันตรงกับชีวิตการเรียนไงพี่
  • ป๊าดดดดดดดดดดดดดด มีแต่ มืออาชีพ ว่างๆ สวยค๊าฟฟฟฟ

ยังเป็น แฟน นิค อยู่หรือป่าว คับ อ้น
  • เป็นเหมือนเดิมครับ ผม 555555555+
    แต่คนข้างกาย ถอย 7D มาหยาม5555+
  • 5555+ อยากได้ 5D เหลือเกิน แต่ ตอนนี้ จะเอา แฟรช 580 มาก่อน เอิ๊กๆๆๆๆ

ม่ะไหร่จะบ้ายค่ายน้อ
  • ยังไม่อยกย้ายครับ ข้น ฮาๆๆ แฟนใช่7D เด่วถอย แฟลช นิค มาลิ้งพ่วงเลย 55+
    ดีครับๆๆสอนหน่อยใช้แฟลชไม่เปน อ้นมันคนโบราณ 555+
  • ข้น ใช้ไฟตะบอง ส่องหน้านางแบบ ก่อน ค่อยเปิด สปอตไลท์ ตาม 555+ แบบนี้แนวฟ่า คริๆ คริๆ