ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีเรื่ิองรบกวนผู้รู้หน่อยคะ ด่วน!!
  • คือเจ้ารถไถมันมีอาการอาเจียนเป็นน้ำขาวๆ ในช่วงเย็น พอตกเย็นก็ซึม แล้วนอน คานหาพ่อทีหาแม่ที และหายใจแรงกระสับกระส่ายตัวอุ่นๆ อยากจะนอนหลับแต่ไม่หลับ เนื่องจากรถไถอยู่บนเรือเลยไม่สามารถไปหาหมอได้และยุ้ยก็ไม่รู้จะทำยังไงตอนนี้แม่นอนเฝ้าอาการนอนพัดยุงให้อยู่ ยุยไม่ได้อยู่ด้วยและไม่รู้จักหมอ เลยเข้ามารบกวนพวกพี่ๆค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
  • http://www.facebook.com/DoctorPetClinic24Hr

ไปถามหมอมุ่ยไว้ให้แล้ว เดี๋ยวก็คงมีคำตอบ ใจเย็นๆนะครับ
  • ขอบคุณค่ะพี่มาร์ค ยุ้ยจะรอคำตอบ
  • ความจริงมันมีเบอร์หมออยู่ในเฟชอันนั้น แต่พี่หาไม่เจอ หากด่วนลองค้นดูนะครับ
  • 038-414899

ได้เบอร์มาแล้ว ลองโทรไปปรึกษาดูนะครับ
  • ขออนุญาต บอกเบอร์ครับ

คลินิกบ้านหมอรักษ์สัตว์ (พัทยา)
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ โทร. 038-414899 , 085-0558898 , BB Pin 23906ED1
  • กำ ไม่ทัน .. ขอโทษทีคร้าบ ฮาาา
  • ขอบคุณคร่าทั้งพี่มาร์คและคุณ cat pit ขอบคุณสำหรับเบอร์มือถือ
  • ไม่รับสายทั้ง 2 เบอร์ เลย เศร้าจัง
  • ของผมก็เป็น ปล่อยให้เขาไปหาหญ้ากิน หน้าจะหายครับบบ
  • เมาเรือป่าวววว
  • ไม่มีหญ้าให้กินเลยคะน้ำท่วมหมด แม่เลยเอาไข่กรอกปากไปแล้วอะคะ แต่ก็ไม่ยอมอาเจียนออีกมาก เมื่อกี้โทรไปถามก็ยังนอนหลับอยู่ค่ะ ขอบคุณน้าผีมากนะคะ
  • K.superkim. ค่ะ รู้ได้ไงว่าเมา แต่เป็นเมาเรือนะ
  • สงสัยเพราะเจ้าของน่ารักเกินไป อิอิ แซวเล่น... พาไปหาหมอเลยครับดีที่ซู้ดดด
  • น่าจะเมาเรือนะครับ เพราะหมาของผมเอง ขึ้นเรือทีไร หากร่างกายเค้าอ่อนแอจะอ้วกเมาเรือทุกทีครับ

บางครั้งก็เมา บางครั้งก็ไม่เมา แต่ก็ออกเรือไปกับผมทุกทีครับ

ว่าแต่ตอนนี้น้องหมาอยู่บนเรือรึ?

หมาทรมานแค่ไหนให้นึกถึงคนเมาเรือหนะครับ

ขออภัยหากตอบผิดประเด็นนะครับ แต่หมาที่เลี้ยงอยู่มักจะเมาเรือจริงๆครับ ^ ^
  • พี่โจค่ะ เรือแม่ยุ้ยเป็นเรือบรรทุกทรายในแม่น้ำเจ้าพระยา เรื่องเมาเรือไม่น่าจะใช่คะเพราะเปอร์เซ็นที่มันจะโคงเคงมีน้อยมากเพราะมันหนักต้านคลื่นได้ดีกว่าเรือที่ออกทะเลอะค่ะ แต่ตั้งแต่รถไถไปอยู่เรือยังไม่เคยเห็นเมาเรือนะคะ ได้แต่เมาเบียร์ของพ่อที่แอบเทให้กิน 55555

K.chorchank ค่ะ ตอนนี้น้ำท่วมแถวบางบาลอยู่ค่ะไม่สะดวกต่อการเดินทางเลยจริงๆ ตอนนี้ทำได้แต่มีพ่อเป็นคุณหมอค่อยรักษาเบื้องต้น และมีแม่เป็นนางพยายาลคอยพัดยุงห่มผ้าให้ค่ะ
  • ไม่แน่นา ช่วงนี้ฝนลมน้ำหนุนสูง อากาศแปรปรวน ปกติไม่เคยเจอ เจ้ารถไถอาจจะมึนน้ำก้ได้นา อิอิ

ขอให้เจ้ารถไถหายไวๆครับ ^ ^
  • คุณหมอโทรกลับมาแล้วค่ะ น่ารักที่สุดในโลกเลย เพราะคุณหมอกำลังผ่าตัดน้องหมาอยู่เลยไม่รับสาย ขอบคุณมากๆนะค่ะคุณหมอสบายใจขึ้นเยอะเลยได้ทราบอาการเบื้องต้นแล้ว คุณหมอบอกว่ารถไถน่าจะเป็นไข้หวัดให้ทานพาราของคนไปก่อนครึ่งเม็ด แต่พ่อเอาดีคอเจนไป 1 เม็ดเต็มๆ เดี๋ยวดูอาการพรุ่งนี้แล้วจะมาเล่าให้ฟังนะคะ

รักคนในบอร์ดนี้จัง ขอบคุณทุกคนนะคะที่ให้ข้อมูล :005:
  • ขอบคุณค่ะพี่โจที่เป็นห่วง จริงของพี่เนอะช่วงนี้ฝนตกบ่อย ตอนกลางวันก็ร้อนมาก คงจะแพ้อากาศ เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว รถไถคงไม่ไหวแล้วตอนนี้กลับไปหาฮิบโปหรือยาง......
  • ขอให้น้องหมาหายไวๆนะครับ จะคอยติดตามอาการตลอดไป :o037:
    เอ๊ะ(เจ้าของ)กระทู้แบบนี้ ว่าน หายไปไหนหว่า
  • วันเสาร์นี้แอบนอกใจไปดูสัตว์เลี้ยงแถวเจเจก่อนครับ อิอิ กลับหลังวันที่ 9 ^ ^
  • ได้ เบอร์ หมอ ไปแล้ว แล้ว เมื่อ ไหร่ จะ ได้เบอร์ จขท. ล่ะ 555
    (มีคนเล่นยังหว่า?) :o046:
  • จะพลาดได้อย่างไรครับกระทู้นี้เด๋วไอ้น้องอ้นมันก็มา5555

ขอให้หายไวไวนะครับ เป็นห่วงอะตัวเทอร์

• สรุปว่า น้องหมาเป็นอะไรครับขอให้หายไวๆๆนะครับ ผมแล้วพี่ว่าน อิอิ แต่มาให้กำลังใจครับบ

รถไถ มีคนดูแลๆๆดีทั้งคุณพ่อ ทั้งเจ้ของ คงไม่เป็นอะไรมากมายแน่นอนสู้ๆๆครับ
  • อ้นอย่ามาเจ้าชู้ตรงนี้นะ คนนี้แฟนเขาดุมาก พี่ยังไม่กล้าแซวเลย ฮ่าๆๆ
  • อะจ๊ากกกกก จริงอ่ะป่าวป๋างั้นตัวใครตัวมัน ชะแว๊บ
  • ข่าวว่ายิงปืนแม่นมากด้วย
  • เท่าที่คุณหมอวิเคราะห์อาการให้ น่าจะเป็นไข้หวัดอะค่ะ เพราะช่วงนี้อาการเปลี่ยนแปลงบ่อย

คุณหมอบอกว่าถ้าไข้ยังไม่ลดลง ให้เอาผ้าชุบน้ำเช็ดตัวเขาบ่อยๆ แต่เจ้ารถไถหาวิธีลดไข้ด้วยตัวเอง โดยการลง

ไปแช่น้ำ พอแม่เห็น ก็ดุทีกลัวว่าตกกลางคืนจะซึมอีก แต่ตอนนี้รถไถเริ่ม โอเคแล้วนะค่ะ เห็นพ่อพาว่ายน้ำตอน

เช้า ทานข้าวได้เล็กน้อย แต่ยังไม่ร่าเริงเหมือนเดิม เมื่อสักครุ่โทรไปเช็คอาการอีกแต่แม่ไม่รับสาย

ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะที่ให้กำลังใจและเป็นห่วง

• คุณพี่มาร์ค เล่นน้องแรงเลยนะค่ะ ร้ายกาจมากเลยเจ้าของเวปเนี่ย

พี่โจ ยุ้ืยก็ซื้อขุนทองมาเลี้ยงเหมือนกันคะ เอามาหัดพูดให้มันคุยกะน้องหมาอีกตัวเวลายุ้ยมาทำงาน กลัวมันจะเหงาค่ะ

MorkBegin : เบอร์เจ้าของกระทู้ขอกับเจ้าของเวปเลยคร่า (555+)

vespapink : AonPathumThani ขอบคุณมากๆ นะค่ะ

• พี่โจค่ะ ที่เจเจอ่ะ อย่าไปซื้อเลยสัตว์เลี้ยง ไปดูอะดูได้ แต่ถ้าเอามาเลี้ยงคงต้องรักษากันตลอดชีวิต ยุ้ยยังไม่เคยซื้อมาเลี้ยงเลย สงสารตัวเองต้องเห็นมันทรมานเวลามันไม่สบายอะค่ะ ต้องแข็งใจเวลาเดินดู
  • อ้าวก็ใครบอกมาล่ะ ฮ่าๆๆ
  • กระทู้นี่ร้อนเพราะคำถามหรือว่าร้อนเพราะเจ้าของกระทู้อะครับ อิอิ
  • อ่ะ นะ มีแยป ป๋า ด้วย ฮ่าๆๆ
  • ผมเองเข้ดแล้วครับกับซื้อของมาเลี้ยง แต่ชอบจริงๆที่จะเดินไปชม

ยอมรับเลยครับ มาตรฐานผมสูงมากๆ หากเจออะไรที่มันโดนจริงๆ (จริงๆ) ไม่ว่าสิ่งนั้นจะเป็นอะไร อารมณ์นั้นคงต้องหาซื้อมาเลี้ยงให้ได้ครับ อิอิอิ

จะเลี้ยงนกขุนทอง เลี้ยงนกกางเขนดงบ้างดิ อิอิ รอ้งเพลงเพราะจนลืมนกขุนทองพูดไปเรย อิอิ

image

ตาอ้นชอบลูกปืนหรา ..... จัดไปเรยยยย อิอิอิ
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 85K
  • จริงหรอพี่โจ พูดเก่งกว่าขุนทองอีกหรอ ยุ้ยจะไม่ขังกงมัน จะให้มันเดินอยู่ในห้องคะ
  • อิอิพี่มาร์คมั่วนี่เอง
  • ตอนนี้อาการรถไถเป็นไงบ้างครับ
  • ยังไม่ร้อยเลยอ่ะคุณอ้น ยังทานข้าวไม่ค่อยได้ แม่บอกเมื่อคืนตอนตีสองมันอาเจียนออีกมากก็ดีขึ้นนิดหน่อย แล้วบวกกับทำตามที่คุณหมอบอกก็เริ่มโอเค พ่อกับแม่ไม่ได้นอนเลยทั้งคืน วันนี้พ่อพยายามพามันไปหาหญ้ากิน เชื่อเลยว่าพิทบลูมันสุดยอดจริงๆ พ่อกับแม่รักมันมาก พ่อไม่เคยบ่นที่จะคอยตื่นขึ้นมากลางดึกเพื่อเปิดมุ้แล้วอุ้มออกไปฉี่(ทุกคืน) ส่วนแม่ก็นอนพัดให้เวลามันร้อนและเรือปั่นไฟไม่ได้ ทุกๆวันแม่จะต้องมีเรื่องราวของเจ้ารถไถมาเล่าให้ฟังว่ามีการพัฒนาไปถึงใหนแล้ว แต่งแต่เจ้ารถไถเข้ามาในครอบครัวหมาตัวก่อนน้อยใจไปเลยเพราะพ่อลำเอียงเห็นได้ชัดมากๆ รักแต่รถไถ
  • รถไถหายยังครับ เป็นกำลังให้เจ้าของด้วยครับ
  • เป็นบุญของรถไถเค้าเลยครับ หายไวๆนะ

นกกางเขนดงพูดไม่ได้ครับ แต่ร้องเก่ง

รอฟังข่าวดีอาการรถไถครับคุณยุ้ย
  • ตอนนี้อาการดีขึ้น 90 % แล้วค่ะ เพิ่งโทรไปหาเมื่อกี้ พ่อพาไปกินหญ้าแล้วอาเจียนออกมาก็ดีขึ้น ทานข้าวได้แล้ว อาการซึมก็หายแล้้้วนะแต่ยังไม่ร้อยแต่ทุกคนก็สบายใจขึ้นเยอะ อุณภูมิร่างกายดีขึ้นเรื่อยๆ เริ่มกระโดดได้แล้ว. ขอบคุณที่เป็นห่วงและให้คำแนะนำดีๆ รถไถอาการดีขึ้นเพราะได้กำลังใจจากทุกคน
  • พี่โจค่ะ นั้นยุ้ยขอรักเดียวใจเดียวนกขุนทองดีกว่าค่ะ ยุ้ยชอบแบบที่มีการโต้ตอบกับเรา มันผูกพันกันดี ให้เราได้มีความรู้สึกเป็นห่วง คิดถึงกัน ตอนนี้ไอ้ขุนแก้วหนูพูดแม่ได้แล้วคะ .........
  • ดีใจด้วยครับ ที่อาการดีขึ้นครับ เป็นบุญของรถไถ แบบพี่โจว่า นั้นแหละ ดีแล้วครับขอให้หายไวๆๆนะครับ สู้ๆๆครับ
  • พูดไม่ได้? หวังว่าจะไม่เป็นเรื่องเศร้านะ ...

งั้นแนะนำนกขุนทองอินโดเลยครับ ตัวใหญ่บะเริ่มเทิ่มเลยยยย

ลูกจ้าฮิปโปเกิดประมาณวันที่ 6 เดือนนี้แหละกระมัง ผมลงใต้วันที่สิบ จะถ่ายรูปมาฝากครับ ^ ^

แล้วหากคุณยุ้ยอยากได้นกขุนทองทางใต้หรืออินโดก็บอกได้เลยนะจ๊ะ จะหิ้วมาฝาก แล้วผมตั้งชื่อล่วงหน้าให้ด้วย 555
  • ไม่ปฏิเสธเลยพี่โจสำหรับนกขุนทอง ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ ส่วนลูกเจ้าฮิปโปยุ้ยขอเป็นตัวที่เจ๋งที่สุดนะ ตัวผู้นะคะ ตัดหูมาได้เลค่ะ ราคาซื้อขายปกตินะ แล้วจะขึ้นมาเมื่อไหร่ค่ะ

คุณอ้นตอนนี้รถไถหายดีแล้วคะ คืนนี้คงนอนหลับกันสบายตามประสา พ่อ แม่ ลูกรถไถ ขอบคุณนะที่เป็นห่วงกาน
  • ไปตอบกระทู้ UKC มั่งซิไอ้ควาย เย็ดเข้ตอบจังกระทู้เนี๊ย ชาติที่แล้วเป็นอะไรกันวะ
  • ไอ้เตี้ย ยางมะตอย ยังมียาขยายอวัยวะเพศขายอยู่มั๊ยเอ่ย ของหมดแล้วครับ
  • โกรธ คือ โง่ โมโห่ คือ บ้า
  • โกรธ คือ โง่ โมโห่ คือ บ้า

หน้ามืดแก้ผ้า เวลาบ้าลืมตัว

ลืมถูก ลืมผิด ลืมดีลืมชั่ว

มึงชั่ว กูชั่วมั่วกันบนเตียง
  • ความคิดเป็นแบบนี้ สมควรและเป็นได้แค่ผีแม้แต่ตัวตนยังไม่กล้าเปิดเผย เสียชาติเกิดจริงๆ ขอให้ชาติหน้าเกิดมาเป็นคนกะเขาบ้างนะ เพราะชาตินี้ดันปากเสียด่าเพศเดียวกะแม่มึงที่ให้กำเนิด คนหนอคน