ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เปิดวาระการประชุม TPC ไทยพิทบูลคลับ
  • ตึกใหญ่ตึกสูงจะอยู่ได้อย่างมั่นคงและถาวร ก็ต้องอาศัยการวางรากฐานและเสาเข็มอย่างพวกท่านๆทั้งหลายนี่แหล่ะ
  • งานนี้จะเปิดตัวทีมงานฝ่ายกิจกรรมด้วยครับ ต่อไปเราจะมีกิจกรรมให้เล่นกันอย่างต่อเนื่อง
  • ฝ่ายกิจกรรมมากี่คนครับ ต้องสรุปยอดแจ้งโรงแรม ขอให้เป็นตัวแทนทำงานจริงๆเด้อ :O
  • เป็นชุดที่กำลังจะจัดงานที่ดีวันครับ มีอ้น กร ยุทธ เอ็ม นัฐ เก่ง ตั๊ว เดี๋ยวรายชื่อทั้งหมดจะให้ยุทธช่วยรวบรวมให้ครับ
  • พรุ่งนี้พร้อมกันหรือยังคราบบบบบบบ
  • ขอเรียนเชิญ นะครับ
  • ลำดับพิธีการ
    เวลา 14.00 – 17.00 น.
    1. กล่าวเปิดงาน โดย เฮียใหญ่ 14.00-14.10 (10 นาที)

2. แนะนำสุนัข 3 สายพันธ์
    2.1 American Pit-bull red nose 14.10-14.17 (5-7 นาที)
    2.2 Activity of dogs 14.17-14.30 (10 นาที)
    2.3 American Pit-bull / American Bully Club (ABC) 14.30-14.40 (10 นาที)
    2.4 American Bully 14.40-14.50 (10 นาที)

3. ช่วงคลายรอยหยักในสมอง 14.50-15.30 (40 นาที)
    3.1 กิจกรรมจูงสุนัข จูงอย่างไรให้เก่งเหมือน trainer มืออาชีพ โดย คุณไพโรจน์
    3.2 กิจกรรมถ่ายภาพ ถ่ายรูปอย่างไรให้สวยเหมือน 818 คอนเซฟ โดย คุณยุทธ์

4. Break 15.30-15.50 (20 นาที)

5. ช่วงสังคม “คน” “หมา หมา” 15.50-17.00
    4.1 สังคมเราถึงทางตันแล้วหรือยัง
    4.2 มาแล้วได้อะไรกลับไป

• กิจกรรมน่าสนใจ
    เฮียบูลลี่เพิ่มเวลาสักหน่อยดีไหมครับ
    เนื้อหามันเยอะ
    เจอกันพรุ่งนี้ครับ
  • พรุ่งนี้ผมกันครับ
  • รอคอยรายละเอียดในการประชุมทั้งวัน อิอิ
    ในที่สุดก็คลอดออกมาแว้ว
  • ต้องขอโทษเฮียใหญ่ด้วยครับพรุ่งนี้ที่จะไปร่วมแต่ไม่สามารถไปร่วมด้วยเนื่องจากสถานะการน้ำอยู่ในภาวะวิกิต ผมได้รับคำสั่งให้อยู่ประจำพื้นที่
    ปีนี้ท่วมเยอะกว่าที่เฮียใหญ่แล้วชาวพิตบลูมาร่วมบริจาคของอีกหลายเท่า ขนาดลานสูงๆที่มาแจกของน้ำเข้าระดับเกือยเข่าแล้ว
    image
    ไฟล์แนบ
    P1100012 (Medium).JPG 79K
  • เปรี้ยว อาณาจักรฯ ขอไปบันทึกภาพทำข่าวด้วย 2 ที่ค่ะ
  • มีสื่อด้วย ดังกันใหญ่แล้วคราวนี้ \:D/
  • จะรอฟังข่าวดีๆค่ะ :033:
  • ไว้เจอกันคร้าบบ แต่อ้นเอาแฟนไปด้วยได้ป่าวเนี่ย อิอิ
  • งานเมื่อไหร่ครับ เย้!image
    ไฟล์แนบ
    44364436.jpg 65K
  • ออกเดินทางแล้วนะครับ ใครจะมาเพิ่มเติมรีบแจ้งจำนวนด่วน
  • ต้อง ขอโทษ พี่ๆๆทุกท่านนะครับ ที่อ้นไม่สามารถไปร่วมงานได้
    เนื่องจากอ้นติดถ่ายงาน สารคดี ต้องกับมาเก็บรายละเอียดงานอีกด้วยครับ
    ไปถ่ายงานที่ปากช่อง เจอน้ำป่าเข้าไป ถ้าถ่ายงานเสดช้ากว่า2 ชม มีหวังโดน น้ำไปเรียบร้อย

ขอโทษจริงๆๆครับ งานส่งไม่ทัน เจอF อีกครับ ^:)^
  • ถึงบ้านแล้วครับ
    วันนี้ได้รับสาระและข้อมูลที่เป็นประโยชน์
    ขอขอบคุณวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิทุกท่าน

ขอเสนอสักข้อ เรื่องเทคนิคการถ่ายภาพเนื่องจากวันนี้เวลาจำกัด
    ทำให้หัวข้อเรื่องนี้น้อยไปนิด แต่ผมว่ามีคนสนใจมากเลย
    ถ้าคุณยุทธจะกรุณา ตั้งกระทู้เกี่ยวกับการถ่ายภาพสักกระทู้
    ไว้ให้เพื่อนๆ ได้เข้ามาอวดฝือมือและสอบถาม ได้ดีไหมครับ
  • อืมมมม มันใหญ่มากกกกก จริงๆ :O
  • ขอบคุณคณะกรรมการ TPC และเพื่อน ๆ ที่มาร่วมงานทุกท่าน
    เราจะร่วมเป็นหนึ่งเดียวครับ

image
  • วันนี้อะไรๆ มันแจ่มจริงๆครับ ขอบคุณ TPC มากๆครับ :-D
  • ฮาสาดดดดดดดดดดดด เย้!image
    ไฟล์แนบ
    Copy of SARA2 514.jpg 40K
  • ขอบคุณทีมงาน tpc มากๆครับ เมื่อวานนี้ได้อะไรหลายๆอย่างครับ มีทั้งความรู้และเสียงฮา5555555
    และอีกการกลับมาของพี่หนุ่มพิทเดีย ไม่ได้ฮาแบบนี้ มานานแล้วครับ
  • เข้าใจกันหรือยังพี่น้อง
    image
    ไฟล์แนบ
    KJ011.jpg 55K
  • เยี่ยมมากท่านต้อม
  • สิทธิประโยชน์ในการสมัครเข้าเป็นสมาชิกชมรมมีอะไรบ้างช่วยชี้แจงด้วยครับ
    สำหรับผู้เลี้ยงรายย่อยตัวสองตัว
  • ว่าต่อเลยท่านต้อมมีเพื่อนๆๆรอดูอยู่
    รูปงานไปไหนหมดครับกล้องชุดล่ะ3แสนหายไปไหน5555