ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แบบนี้เรียกว่าอยากดังหรือเปล่า ?
  • เสื่อม !
  • เสื่อม สิ้นดี
  • อ้าวเม้นท์ตรงกะคุณต้น 555 ไม่ทันเห็น
  • เสื่อม........ครับ
  • คิดว่าทุกท่าน คงมีความเห็นที่ไม่แตกต่างกัน หรอกค่ะ แต่พระที่มีความประพฤติเหมาะสมกับความเป็นพระก็ยังมีอยู่ นะคะ ( โอ้ รับไม่ได้ ไม่ใช่คุณหนูมาจากไหนหรอกค่ะ แต่ระคายหู และ คัดเคืองตา เป็นอย่างยิ่ง ) ก็ขอขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่เปิดหู เปิดตา ครู บ้านนอก ที่ไม่เคยเห็นแบบนี้นะคะ เสื่อม เหมือนหลายๆ ท่านว่าจริงๆค่ะ :022:
  • อยากทะลุจอคอมเข้าไปตบกระบาลพี่เค้าจังเลยคับ :o019:

อย่าได้เรียกตัวเองว่าพระอีกเลยคับ ขอร้องกันเลย
  • เค้าอยากดังครับ...แต่ดังไม่ถูกทาง สึกเถอะครับ อย่าอยู่ต่อไปเลย รกศาสนา
  • น่าถอดผ้าเหลืองออกแล้วแพ่งกะบาลซักที
  • ทุกวันนี้ ก็ไหว้แบบไม่สนิทใจแล้ว เจอแบบนี้ เฮ้อ
  • แต่ที่สำคัญคือญาติโยมยังใส่บาตอยู่เลย แล้วบอกว่าอยากอยู่ดังคนเดียว ไม่เข้าใจจริงๆ
  • มันไม่ใช่พระแล้ว มันไว้คิ้ว เหอะๆ ทำแบบนี้ ก้อดังได้ ครับแต่ดังด้านไหน ให้ท่านพระคนนั้นเขาคิดเอง
  • เขาเป็นอะไรของเขาเหมือนคนบ้าเลย
  • เจอแบบนี้ต้องเสริมโปรตีนทั้งผ้าเหลือง
  • สมัยนี้พระไม่ต้องอยู่วัดแล้ว ท่านจำวัด เอ๊ย จำตึกแถวกันแล้วค่ะ อินเทรนด์มาก :033:
  • วัด ก็ไม่ต้องอยู่
    บิณฑบาตร ก็ไม่ต้องไป
    วัตรเช้า วัตรเย็น ก็ไม่ต้องทำ
    เล่นเนต แพงค์กิง ดูคลิป อัพเฟซบุค
    แสวงบุญ กับญาติโยมสาวแก่แม่หม้าย

หุหุ...
  • อยู่วัดไหนวะใครรู้บอกหน่อยสิ
  • กูจะฆ่าเเม่งไอ้เหี้ยยยยย
    ไอ้ส้นตีนนนนน
  • มืงอยากอยุ่คนเดียว มืงไปบวชหาพ่องหรอ ไอ่สาด แม่งสึกเหอะ ศาสนาเสื่้อม
  • มันเมาป่าวว่ะคนอื่อเขาสำรวม แม่งเห่าอย่างเดียว
  • ญาติโยมทำไมนั่งเฉย หรือคิดว่าเค้าเทศนาให้ฟัง
    สรุป เสื่อมจริงๆ
  • ไอ้เหี้ยนี่มันอยู่ที่ไหนครับ . . . ผ่านไปจะไปกระทืบซักที 2 ที ถ้าอยากไม่อยากดัง อยากอยู่คนเดียวแล้วมันมานุ่งห่มผ้าเหลือง หาพ่อหาแม่ มันไง . . .

ปกติไม่เคยหยาบ แต่อันนี้อดไม่ได้จริงๆ ขอบคุณที่นำมาโพสให้ดู ผมอยากไปเจอตัวจริงๆมากครับมีข้อมูลไหม??
  • ถ้าไม่ให้ความสำคัญ เดี๋ยวก็เงียบไปเอง
    คนมีปัญญาย่อมรู้สิ่งที่ควรและไม่ควร
    ชาวพุทธควรทำบุญกับพระสงฆ์ที่ดี
    เหมือนอย่างในบท "อิติปิ โส" ในวรรคที่ระลึกคุณพระสงฆ์
    "สุปฏิปันโน ภะคะวะโต สาวกสังโฆ" หมายถึง พระสงฆ์ผู้เป็นสาวกของพระผู้มีพระภาคเจ้า เป็นผู้ปฏิบัติดีแล้ว
    "อัญชลี กะระณีโย ผู้ควรแก่การไหว้"
    ถ้าท่านๆเป็นชาวพุทธ ท่านควรพิจารณาในการบูชาบุคคลผู้ควรบูชา..

ผมไม่ใช่คนถือศีล แต่อยากบอกสิ่งที่ชาวพุทธควรรู้และพึ่งปฏิบัติ
    "โย ธมฺมํ ปสฺสติ โส มํ ปสฺสติ" ผู้ใดเป็นธรรม ผู้นั้นเห็นเรา (พุทธวจนะ)
    พระสงฆ์คือคนที่นุ่งห่มผ้าเหลือง เรากราบไหว้เพราะวัตรและศีล หาใช่กราบที่ผ้าเหลืองไม่?
    ศีล 227 ของพระสงฆ์ เป็นเครื่องชี้วัดคุณค่าความเป็นพระสงฆ์อยู่แล้ว
    การกระทำเช่นนี้ ถึงไม่ใช่ "ปาราชิก" ที่ถึงกับต้องลาสิกขา
    แต่ก็เป็น "โลกวัชชะ" คือสิ่งที่ทางโลกติเตียน..

ผู้มีปัญญา พึ่งรักษาตน... สาธุ บุญรักษา
  • โหย วัดไหนเนี้ย แจ้งข่าวสรยุท ให้ไปทำข่าวซะเลย จะได้จับสึก มันบ้าไปแล้ว
  • โอ้่ว พี่อ้วน มาแนวธรรมะเลย เลื่อมใสๆ

ทุกวันนี้ไหว้ผ้าเหลือง คำสอน และก็พระประธาน แล้วอ่ะครับผม
  • จากกรณีคลิปสุดฉาวล่าสุดของ พระเกษม อาจิณณสีโล เจ้าอาวาสสำนักสงฆ์สามแยก อ.น้ำหนาว จ.เพชรบูรณ์ ที่กลายเป็นกรณีวิพากษ์วิจารณ์ในโลกออนไลน์ หลังจากสื่อได้นำ คลิปดังกล่าว ความยาวประมาณ 24 นาทีมาเผยแพร่ แม้ว่าคลิปดังกล่าวจะถูกโพสต์ลงในเว็บไซต์ยูทูปมาได้ประมาณ 1 เดือนแล้วก็ตาม

อ่านต่อที่ http://news.sanook.com/1056951-พระเกษม-ยอมรับ-โพสต์คลิปฉาวด้วยตนเอง.html
  • ศาสนาไม่เสื่อม แต่คนเสื่อมจากศาสนา..
  • น่าจัดสังฆทานชุดใหญ่ให้เต็มเหนี่ยวจริง ๆ :D
  • ยังมีคนไหว้มันอยู่หรือเปล่าหว่า พระเหี้นๆแบบนี้
  • จริงแล้วเขาจะเลวจะดีแต่ในเมื่อเขาอยู่ในผ้าเหลืองเราก็ไม่ควรไปด่าเขาครับรอเขาไม่อยู่ในผ้าเหลืองค่อยจัดหนัก ปล่อยให้บาปกรรมเป็นคนตัดสินเขา
  • ผมรู้สึกไม่พอใจคับพระรูปนี้มาก อะไรไม่มีก็ฉีหมา ฉีหมา ไม่รู้ฉีหมาไปทำอะไรให้มัน
  • สำนักสงฆ์นี้ท่านไม่บิณฑบาตนะครับสงเกตุดี ๆ
    มีคนนำอาหารมาวางใส่ถาดแล้วให้พระและชีเดินเลือก
    อาหารที่ตนต้องการใส่ในบาตรเอง ถาดไหนหมดด็เดิม
    เหมือนบุพเฟ่ตามโรงแรมครับ
  • ยังกับนักเลงเลยเนอะ หยาบเกินไปจริงๆท่าทางก็ไม่เบา
  • เสื่อมมาก พระหรือนักเลง
  • เพี้ยน มากมาย ท่าน คง เก็ยกด จาก อเรื่องอยากดังอะไรสักอย่าง
    ถ้าท่านเสธ. เราไม่จากไป ......
    น่า ให้พระท่านนี้ เดินบาตร 3จ แร้วให้ ท่านเสธ. เดิน คุ้มกัน ผม โจรใต้ไม่กล้าแน่ ฮ่าๆๆๆ

เพี้ยน ไปหมด แร้ว
  • นานาจิตตังคนดีอยู่ส่วนคนดีคนบ้าอยู่ส่วนคนบ้า