ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้ำยาทำความสำอาด **เดทตอล
  • มีคนแนะนำว่านำ เดทตอล มาผสมน้ำแล้วเช็ดตัวสุนัขได้ อยากทราบว่าจะมีปัญหาเกี่ยวกับ ผิวหนัง สีขน หรืออาการแพ้ ของสุนัขหรือป่าวครับ
  • ไม่แน่ใจแต่คิดว่าไม่สมควรนะคะ เพราะน้ำยาประเภทนี้เราน่าจะใช้แล้วล้างออกให้สะอาด
    รอผู้รู้มาตอบดีกว่า ถ้าจะเช็ดใช้ em ดีกว่าค่ะ ปลอดภัยร้อยเปอร์เซ็น :033:
  • ผ้า ชุบน้ำ ก็พอครับ

ปล. พี่มาริสา เฝ้าบอร์ด ตลอดเลย ! :-D
  • เดทตอลเป็นน้ำยาฆ่าเชื้อครับ มีผลคล้ายๆแอลกอฮอลล์
    ** ปล.เดทตอลมีน้ำยาหลายประเภท ต้องระบุเจาะจงด้วยนะครับ
    สื่อสารไม่ดีคนอื่นจะคิดว่าเป็นน้ำยาล้างห้องน้ำ
    เพราะผลิตภัณฑ์ของเดทตอลมีหลายประเภท ทั้งน้ำยาบ้วนปาก ฆ่าเชื้อ ล้างห้องน้ำ ฯลฯ
  • คุณต้นก้อไม่เบานะ เปิดมาทีไรเจอตลอด 555 :033:
    บอกตรงๆเลยนะคุณต้น วันๆนั่งเฝ้าหน้าร้าน เปิดดูอะไรแป๊บเดียวก้เบื่อ ถ้าพิทโซนดูได้ตลอดไม่มีเบื่อ
    ดึกๆนอนไม่ค่อยหลับก็มาช่วยเฝ้าเหมือนคุณต้นไง :063:
  • น้ำยาฆ่าเชื้อของเดทตอลตัวนี้ ผมเคยลองใช้กับหมาของผมตัวนึงที่แพ้ง่ายมากๆ เจออะไรสกปรกหน่อยก็ผื่นขึ้น ใช้ได้ดีมากครับ เอายาผสมในอ่างน้ำแค่หนึ่งฝา ตักน้ำออกมาเทใส่ตัวหมาพร้อมกับลูบไปด้วย แล้วก็ล้างออกด้วยน้ำเปล่า สองวันผ่านไปเห็นว่าดีขึ้นเยอะนะครับ
  • ผมอยู่คอนโด ใช้ถูพื้นห้องครับ

หมาก็นอนพื้นไม่เห็นว่ามีอาการแพ้
    แต่ถ้าผสมน้ำอาบ หรือถูตัวยังไม่เคยลองครับ เพราะผมว่ากลินแปลกๆ ใช้แชมพูหมาหอมกว่า

• ของเรานี่แพ้ ใช้ล้างกรง ตัวเป้นดวงเลย
  • image

ผมใช้แบบนี้นะครับ ด้านหลังจะมีรายละเอียดบอกว่า ใช้ถูพื้น ทำความสะอาดสิ่งของ เสื้อผ้าก็ได้ ใช้เป็นน้ำยาในอ่างน้ำสำหรับคนเวลาลงอ่างก็ได้ เป็นน้ำยา Multi-use คิดว่าไม่น่าเป็นปัญหากับผิวหนังหมาครับ ลองถามหมอรักษาสัตว์แถวบ้านดูแล้วแกก็บอกว่าใช้ได้นะ ลองดูๆ
    ไฟล์แนบ
    cos_other1213446695.jpg 49K
  • ถือโอกาสขายของเลยแล้วกันนะครับบริษัทผมเป็นตัวแทนอยู่ ผมแนะนำตัวนี้ครับ Simple green D Pro5,D Pro3 รับรองปลอดภัย กลิ่นไม่แรงเหมือน Dettol สามารถฆ่าเชื้อโรคและดับกลิ่นได้ด้วย ใช้ในโรงพยาบาล และฟาร์มเลี้ยงสัตว์
    http://gsa.simplegreen.com/gsa_products_d_pro_family.phpimageimage
    ไฟล์แนบ
    IND_D PRO 5.jpg 74K
    images.jpg 5K
  • อย่างงี๊ต้องลองซะแล้ว
  • simple green ซื้อได้ที่ไหนครับ
  • ร้านขายยา ห้างสรรพสินค้าชั้้นนำทั่วไป ครับ