ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอวิธีแก้โรคเชื้อราหน่อยคับ
  • น้องหมาที่ผมเลี้ยงอยู่ อายุ45 วัน

พาไปหาหมอเพราะขนข้างแก้มเริ่มร่วงจนเเว่ง หมอขูดเนื้อไปตรวจ พบว่าเป็น เชื่อรา

หมอก้อให้น้ำยามาเช็ด ท่านใดเคยเจอเหตุการณ์เช่นนี้พอมีวิธีแก้ยังไงมั้งคับ

ช่วงนี้ฝนตกบ่อยด้วย เเนะนำด้วยคับ

ขอบคุณคับ

• มีรูปประกอบ ไหมครับ
  • เดี๋ยวงั้นพรุ้งนี้ผมจะลงให้ดูนะคับ
  • อ้อว่าพื้นๆเลยนะ อาบน้ำใช้แชมพูที่อ่อนโยนกับผิวเค้า เช็ดให้แห้งและเป่าด้วยไดร์เย็นให้แห้งสนิท
    ให้สุนัขโดนแดดอ่อนๆตอนเช้าหรือเย็นบ้าง ประมาณ 15 นาที ทุกวัน
    อาหารสุนัขก็มีส่วน คุณค่าเพียงพอต่อความต้องการหรือไม่
    ควรเทสต์ด้วยว่าเป็นเชื้อราชนิดไหนจะได้รักษาให้ยาถูกต้อง :033:

• ของเราก็เป็น พาไปหาหมอประจำ