ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เนื่องจากไม่เห็นผีมาคอมเม้นท์เลยสงสัยครับ
  • เค้ายกเลิกระบบผีไว้ชั่วคราวครับ เนื่องจากมีผีเข้ามาป่วนแบบจ้องจะทำลาย ชวนทะเลาะ ทำให้เกิดประเด็นเข้าใจผิดกันมากมายครับ
  • ให้มันหายไปซักพักเหอะครับ พักหลังๆๆเริ่มมั่วไปหมด ด่าแหลก จ้องจะทำลายอย่างเดียว
  • เดี๋ยวนี้ทุกเช้าตื่นมาอ่านบอร์ดอย่างสบายอารมณ์ ระบบผีคงเลิกอย่างถาวรแล้วครับ มั่นใจว่าตอนนี้เรามีคนประเภทคุณภาพมากพอที่จะกล้าพูดกล้าวิจารณ์กันตรงๆแล้ว
  • พี่มาร์คครับ

คนเข้าเวป น้อยลงมากไหม ? พี่แคร์ไหม ?

ผมรู้สึกว่า การเอาผีออกไป เหมือนเราจัดห้องเก็บของใหม่ คัดเอาขยะทิ้งไป เหลือแต่ของดีๆ ที่มีคุณค่า
    ผมเห็น คอมเมนต์ดีๆ จาก Login ต่างๆ มากมาย ไม่เห็นต้องไปพึ่งพา ผีหยาบคาย ไม่กี่ตัวเลย

และผมมั่นใจว่า ถึงตอนนี้ ถ้าจำนวน Page View มันจะลดลง อีกไม่นาน มันจะกลับมาเท่าเดิม และเพิ่มมากขึ้นไปกว่าเดิมครับ

=D>
  • ผมเห็นด้วยครับ
  • ปริมาณคนเข้ามาเล่นยังเท่าเดิมครับ แต่ทุกวันนี้มีคนสมัครสมาชิกเพิ่มขึ้นทุกๆวัน ผมคิดว่าเรามาถูกทางแล้วครับ
  • เห็นด้วยกับทุกคนครับ
  • มีสมาชิกบอร์ดเรามากมายที่เข้ามาอ่านเฉยๆ แต่ไม่ค่อยได้โพ๊สอะไรครับ
  • ส่วนมากจะอ่านเฉยๆเหมือนกันค่ะ เว้นแต่อยากตอบหรืออยากให้กำลังใจกัน แต่ยังเข้าทุกวันบางทีถ้า็เล่นเนตทั้งวัน ก็จะเปิดทิ้งไว้เลย :033:
  • น้องมาริสา สวยหินจะอยู่ในใจพี่มาร์คตลอดไป ฮ่าๆๆๆ

หลายๆครั้ถ้าไม่ได้น้องมาช่วยพี่คงแย่แน่ๆ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • จริงๆ ครับเข้ามาอ่านเฉยๆแต่ก็ดีนะครับกระทู้ไม่ตกหน้าดี
  • ถ้าเราเชื่อมั่นและศรัทธาใคร เราก็จะไม่ปล่อยให้คนๆนั้นโดดเดี่ยวค่ะ :033:
  • ปกติผมเข้ามาดูรูปหมาสวยๆทุกวันครับคุณมาร์ค แต่ไม่ค่อยแสดงความคิดเห็น
    แต่กรณีนี้ขอออกความเห็นว่า"เห็นด้วยอย่างแรง"เพราะสังคมไทยเราแตกแยกพอแล้ว
    ออกความเห็นกันดีดี พูดกันดีดีได้ครับ...
  • ชอบแบบนี้มากกว่าครับ :)
  • เข้ามาเป็นกำลังใจแบบแอบๆประจำเลย ไม่มีวันไหนที่ไม่เข้าอ่ะ มันเป็นบอร์ดเสพติดซ่ะแล้วอิอิ ชอบมาก
    ขอเป็น FC คุณมาริสาอีกคนจ้า
  • เข้ามาอ่าน + ดูรูปทุกวันค่ะ แต่ไม่ค่อยได้แสดงความคิดเห็นอิอิ บอร์ดดูสบายตาขึ้นเยอะเลย
  • ดีแล้วคับที่หายคับพี่มาร์คป่วนชิบแล้วยังปากดีอีกมีอยู่จะทำให้คนอื่นเบื่อไปด้วย ชอบไม่มีผีแต่เชียร์ผีแดงแมนยู5555555+ :o023:
  • ดีๆๆๆไม่มีผีมาป่วนแล้วพี่มาร์ค น่าจะทำมาตั้งนานแล้ว คอกที่แล้วเอาน้องหมามาฝากขายโดนผีๆด่าเละหมดเล้ย ขำๆตัวเองเหมือนกัน พี่มาร์คทำดีสุดๆ อิอิ
  • ดี ครับ
  • fc พี่มาร์คยังเหนียวแน่นเพียบ อ้อพลอยฟ้าพลอยฝนได้มาหลายคน ขอบคุณค่ะทุกคน
    พิทบูลโซนและ TPC เดินหน้าต่อไป เพราะมี fc น่ารักๆอย่างนี้นี่เอง รวมทั้งตัวเค้าด้วยนะ 555
  • บันทึกหน้าใหม่ของวงการพิตบูลไทย กับคำศัพท์ใหม่"ผี"
    น้องๆรุ่นหลังๆที่เข้ามาเล่นคงไม่รู้จักคำว่าผีแล้ว ดีนะที่ผมมาทัน
    5555
  • ประวัติความเป็นมาของระบบ ผี ในบอร์ดพิตบูลโซน

แรกเริ่มเลยที่ปล่อยให้แสดงความเห็นกันอย่างเสรีโดยไม่ต้องแสดงตน ก็เพราะรู้ดีว่านิสัยคนไทย ขี้เกรงใจ ไม่กล้าพูดอะไรตรงๆ จะทนจนวินาทีสุดท้าย พอพูดก็คือพร้อมที่จะแตกหัก

แต่หลังๆ การแสดงความเห็นของบางคน มักจะใช้การใส่ร้ายคู่แข่งแล้วไม่ลงชื่อ คนพวกนี้จะถูกด่าว่าเป็น ผี เราก็เลยเอาคำว่า ผี มาใช้กับคนที่ไม่ลงชื่อ

ผมทำเว็บบางครั้งก็ไม่รู้ว่าคนเขาคิดอย่างไร อยากได้ความคิดเห็นแบบตรงไปตรงมา ก็เปิดโอกาสให้วิจารณ์ได้ ระบบผี มันช่วยเตือนสติผมให้ทำอะไรตรงไปตรงมา เพราะถึงแม้ผมเป็นเจ้าของเว็บหากทำไม่ดีก็มีสิทธิโดนด่าได้ ประโยชน์ของผีมันก็มีมันทำให้ผมแข็งแกร่งขึ้น ใช้สติมากขึ้น

ผมคิดว่าคงจะยกเลิกระบบผีอย่างถาวร ผมว่าระยะเวลา 12 ปี ที่ผ่านมา ตัวตนผมเป็นอย่างไรสมาชิกส่วนใหญ่ที่เล่นมานานก็คงรู้จักกันเป็นอย่างดีแล้ว นิสัยหลายๆอย่างมีก็คือสันดานของผมจริงๆ และถ้าผมเสแสร้งแกล้งทำก็คงไม่มีทางทำได้นานขนาดนี้

ท้ายสุดก็ขอบคุณ ผี ดีๆทุกคน ที่ช่วยกันทำให้สังคมเราเป็นสังคมคนคุณภาพครับ
  • ครอบครัวเราชอบแบบนี้นะมาร์ค เยี่ยมเลยดูได้ทุกวันไม่เบื่อ เมื่อก่อนว่าจะบ๊าบบายแล้ว ตอนนี้ว่างก็เปิดเลย
  • ผมก็รู้สึกสบายใจมากขึ้นเช่นกันครับ ชอบอยู่แล้วที่เปิดมาแล้วไม่ต้องรำคาญใจกับผีอีกต่อไป ผมจึงเชื่อว่าคนที่มีความสุขที่ตอนนี้ไม่มีระบบผีก็คือผมเองละครับ ฮ่าๆๆ :-D
  • ไม่มีผีแล้วเหงาไม่มีไรอ่านเลย :002:
  • อ้าว เป็นงั้นไป :013:
  • ขอพักบ้างนะท่าน รบตลอดไม่ไหวแล้ว :001:
  • ผมว่าแบบนี้ก็ดีเหมือนกัน
    สังเกตเมื่อก่อนเวลาใครโพสต์ขายหมาไม่มีรายละเอียด ผีรุมเสียผู้เสียคนจนไม่กล้ามาขาย
    แต่ตอนนี้ เวลาโพสต์ขายหมา ถ้าหมาแพง ไม่ดี ก็ไม่มีใครสนใจ ปล่อยไปดีกว่า
    ผมรู้นะว่า ผีดี มี แต่ผีไม่ดีที่ไม่มีเหตุผลป่วนก็มาก
    ถ้าจริงใจ ล็อคอินมาคุยกัน ก็ไม่เห็นเสียหายอะไร? แฟร์ๆ ด้วย แมนอีกตะหาก
  • เอาน่าคุณ xxxxx พักเหนื่อยกันบ้าง ทีนี้เราก็รูกันแล้วว่าพวกป่วน มันไม่กล้า login ไม่กล้าเปิดเผยตัว
    จะได้เลิกใส่ร้ายกันซักที 555 ถือว่ากำจัดปัดฝุ่นบ้านบ้าง :033:
  • ปกติจะเข้ามาอ่านและติดตามกิจกรรมต่างๆตลอดเช่นกันครับ
  • ผมว่าผีมันไม่มีตัวตนหรอกครับหายไปแบบนี้นะดีแล้ว ไปแล้วไม่ต้องกลับมาครับ สาธุ