ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

--ไปทะเลกับ SCUBAPIT@เกาะริ้น--
  • image

เมื่อวานเพื่อนกลุ่ม พิทบูลดำน้ำ SCUBAPIT ออกตะลุยสู่เกาะริ้นน่านน้ำพัทยา
    การไปครั้งนี้เพื่อไปเป็นสักขีพยานให้กับSCUBAPIT คนใหม่ที่ไปออกสอบ ไม่ใช่ใคร ป่าป๊า เค้าเอง 555

ทริปนี้อาจขาดไปหลายคนด้วยธุระส่วนตัว และการงานที่ปลีกตัวมากันไม่ได้
    แต่ความสนุกสนานและความทรงจำดีๆ ยังหอมกรุ่นไปทั่วทั้งลำเรือ ตลอดเช้าจรดเย็น

ตามไปดูกัน พี่น้องงงงง.......:m24:
    ไฟล์แนบ
    IMG_7095.jpg 40K
  • และนี่คือเราของเรา ....?

อ้าวไม่ใช่รึ 555 image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6948.jpg 37K
    IMG_6939.jpg 81K
  • image

ระหว่างออกเดินทางนั่งคุยกับกัปตันที่หัวเรือ
    เค้าว่า ฝนตกทุกวัน เมฆครึ้มท้องฟ้าดำ แต่ด้วยความมั่นใจในมิตรภาพของพวกเรา
    จึงบอกกับกัปตันว่า วันนี้ฝนไม่ตกหรอก...เพ่ พวกผม SCUBAPIT มาเอง

และบรรยากาศก็เป็นอย่างที่เห็น:m93:
    ไฟล์แนบ
    IMG_6983.jpg 65K
  • image

และคนนี้ครับ คือ ผู้ฝึกสอน "ครูเก่ง SCUBAPIT" คนนี้ ครูสอนดำน้ำผมด้วยนะเนี่ยยยย ขอบอก....

เพื่อนๆท่านใดสนใจติดต่อผ่านผมได้ รับรองผ่านทุกคน เพราะไม่ผ่านไม่จ่ายตัง อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6979.jpg 24K
  • image

บรรยากาศบนเรือครับ หลังจากเมื่อคืน HANG OVER กันสุดๆๆๆๆๆ หัวเราะกันกรามค้าง ไม่มีอะไรสนุกเท่า บลัฟกันเองละ 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_6916.jpg 70K
  • image

ตามมาเซฟภาพกันเก็บไว้เป็นที่ระลึกนะ เพื่อนๆ
    คนแรก เค้าก่อนเลย ยุสสสส ไม่มีใครถ่ายให้ ประเดิมถ่ายตัวเองก่อนเลย แชะ...ๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7034.jpg 54K
  • image

image

สมาชิกใหม่ ครับ KIKKY ให้นามสกุล SCUBAPIT ได้ยัง ต้องถามเพื่อนเพชร..?
    ไฟล์แนบ
    IMG_6951.jpg 67K
    IMG_6966.jpg 40K
  • ผมอยากไปบ้างแต่กลัวมันจะไม่ยอมจมให้นะดิ
    เอามาชมอีกนะท่าน
    ชอบๆทะเลสวยๆๆ
  • image

image
    ไม่นานก็ได้ยินเสียง กิ๊กกี้ มาถ่ายรูปกับพี่กลับบ้านไป เป็นที่ระลึกให้กับตัวเองหน่อยมา....

ไม่ใช่ใครอื่น JN. ---- กล้านะ พูดอะ 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_6921.jpg 61K
    IMG_6922.jpg 71K
  • น้าฝีมือตกแล้วนะเนี้ย
    ทำไมภาพมันไม่บลานกันเลย
    มันเอียงพิกล หรือสองคนนี้ไม่เข้ากัน555
    แต่ภาพนี้เฮียผมดูไม่ดีขอลบได้เปล่า
  • image

image

มุมนี้เหมือนได้ลงทะเบียนแล้ว ว่า จอนนี่ เคยถ่ายรูปด้วย มุมบังคับ สรุป

ไปได้ ท่านเคน ว่างเมื่อไร ไปด้วยกัน
    พกกล้องไปด้วย ถ่ายรูปเล่นกันหลายๆคนสนุกดี ท่านเคน
    ไฟล์แนบ
    IMG_6924.jpg 55K
    IMG_6925.jpg 64K
  • รูปโชว์ข้างหลังดูดีกว่า
    จัดไป
  • image

image

JONNY IN RAY-BAN เค้าว่านายใส่ OAKLEY ได้อารมณ์กว่าหวะ แบบนี้กวน...ไม่พอ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6985.jpg 49K
    IMG_6984.jpg 45K
  • image

ตอนนั่งเรือ คิดตลอด ฝนจะเอายังไงกะตรูวะเนี่ย
    แต่พอเอาเข้าจริงๆ ฟ้าเปิด ขอบคุณครับ เทวดาฟ้าดิน ที่ให้เรามีวันดีๆ เลยขอถ่ายรูปกะท้องฟ้า หน่อยยย
    ไฟล์แนบ
    IMG_7021.jpg 64K
  • ขาวดำเนี้ยแจ่มเลย

• image

image

image

แกงค์สาวๆ หมั่นไส้ สองหล่อ ของหนึ่งชุด
    เออ...ท่านเคน จะให้ผมถ่ายรูปลูกให้นี่
    วันไหนไปเรือกับผม เดี๋ยวจัดให้คอลเลคชั่นนึง
    ไฟล์แนบ
    IMG_6926.jpg 70K
    IMG_6927.jpg 68K
    IMG_6928.jpg 66K
  • image
    image
    image

คู่นี้ครับ ไม่เคยขาดเลย กับทะเลพัทยา
    ฮะ-หนวด กับ เดียร์ คู่รักใหม่ๆ คู่นี้เพิ่งแต่งงานกันเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมานี่เอง ยินดีมากๆกับความรักของเพื่อน
    ไฟล์แนบ
    IMG_7061.jpg 74K
    IMG_7063.jpg 70K
    IMG_7062.jpg 74K
  • image

image

และคนนี้ขาดไม่ได้ ตี๋ จอแตก 5555 ชื่อนี้มีที่มา
    ไฟล์แนบ
    IMG_6962.jpg 48K
    IMG_6960.jpg 55K
  • image

JUGKY SCUBAPIT อาจารย์ด้านการถ่ายภาพผมเลยครับ

คนๆนี้อัจฉริยะด้านการถ่ายภาพ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7105.jpg 67K
  • image
    image

nanny SCUBAPIT
    ไฟล์แนบ
    IMG_7011.jpg 67K
    IMG_7013.jpg 56K
  • image

image

ขอกันบ้างเด้อ ....... อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6992.jpg 69K
    IMG_7099.jpg 73K
  • image

image

เจ็กธี ช่วงนี้บึกขึ้นมา 5-6โล หล่อขึ้นๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7055.jpg 61K
    IMG_7056.jpg 46K
  • image

image

ตี๋ จอแตก แอนด์ยุสสส เอง
    ไฟล์แนบ
    IMG_7048.jpg 66K
    IMG_7053.jpg 61K
  • บรรยากาศดีขนาด

• image

image

4หนุ่ม
    ไฟล์แนบ
    IMG_7052.jpg 74K
    IMG_7051.jpg 74K
  • image

image

การได้อยู่กับเพื่อน ในช่วงเวลาดีๆอะ สุดๆละท่านเอก KADAY
    แล้วเมื่อไรท่านจะว่างไปด้วยกันหละเนี่ย.....
    ไฟล์แนบ
    IMG_7064.jpg 68K
    IMG_7066.jpg 80K
  • image

มามะๆ ไปด้วยกัน
    ไฟล์แนบ
    IMG_7026.jpg 63K
  • image

image

รุ่นนี้เค้าชอบ จะถูก จะแพง ขอแดงไว้ก่อน ต้อง เฟเธอร์ อัลติมา เท่านั้น "ของเค้าบางเจี๊ยบบบบบบ" 5555
    ไฟล์แนบ
    IMG_7069.jpg 42K
    IMG_7070.jpg 60K
  • image

image

ทริปนี้รูปเค้าเองเยอะเป็นพิเศษ ต้องขอบคุณ อาจารย์ JUGKY ด้วย 5555 ถูกใจๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7108.jpg 71K
    IMG_7120.jpg 38K
  • image
    image
    image
    image

SCUBAPIT MANNNNN......
    ไฟล์แนบ
    IMG_7073.jpg 97K
    IMG_7074.jpg 101K
    IMG_7075.jpg 100K
    IMG_7076.jpg 100K

• เอ้ามันส์ กันใหญ่ เฮกันไป .....

ถึงจะไม่ได้ไปก็ขอ เย้ ดีใจไปกับ ทุกๆคน บนเรือด้วย

สนุกกันไป นี่คือกำไร ชีวิต มนุษย์ เราจะหาอะไรอย่างนี้ โอ้ สวรรค์

มันอยู่ที่ว่า คิดเป็นก็มีความสุขเหลือล้นแล้ว ........

ไม่อยากจะอิจฉา เพราะอดไป แต่ดีใจด้วย เย้...................
  • image

ท่านี้ ท่าล่าสุด "ใจอะ" เรารู้ว่าทุกคนมี แต่ใหญ่แค่ไหน...คุณเท่านั้นต้องตอบเอง ....?

สวัสดีครับ เฮีย ที่เอามาลงก็ให้เฮียอิจฉานี่หละ 5555 ติดเหยื่อจนได้ อิอิ

แค่ลูกต้องกลับไปเมืองนอก ต้องไปส่ง ทำยังกะไม่เคย ลูก4-5คนเรียนนอกหมด แค่นี้ทำเป็นตื่นเต้น
    เป็นผมนะ ตื่นเต้น ตอนจ่ายค่าเทอมมากกว่า เฮีย 555
    ไฟล์แนบ
    IMG_7078.jpg 86K
  • :o001: :063: :063: :063: ยกให้3ที..^__^
  • รูปสวยมากเลยครับ ฝีมือ จริงๆ
  • image
    image
    image
    image
    image

จ๋าวๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7085.jpg 84K
    IMG_7088.jpg 89K
    IMG_7089.jpg 89K
    IMG_7090.jpg 89K
    IMG_7092.jpg 81K
  • image
    image

ทุกๆงานเลี้ยงต้องมีวันเลิกรา แสงอาทิตย์เริ่มเย็นลง
    แต่ความสุข ความทรงจำ และเสียงหัวเราะ จะอยู่กับพวกเราตลอดไป SCUBAPIT.....
    ไฟล์แนบ
    IMG_7043.jpg 50K
    IMG_7136.jpg 40K
  • image

เดินทางสู่ฝั่งพัทยา......

หล่ำ ไม่ยอมไปอะ
    พี่อยากทำวีดีโอนะจริงๆ แต่พวกดันไม่มีใครพกกล้องไปเลย สุดท้ายต้องภาพนิ่งเหมือนเดิม

ยังไม่หมด ติดตามดูภาพใต้น้ำจากฝีมือจอนนี่ นะครับ รับรองมีสวยๆให้ชม คนนี้กำลังมาแวร็งส์......
    ส่วนรูปในกล้องผมยังมีอีกเยอะ พรุ่งนี้จะอัพลง FACEBOOK แล้วจะมาโพสบอกละกัน วันนี้ขอแต่งตัวไปเตะบอลก่อน พี่น้อง ..โย่วๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_7041.jpg 59K
  • หวอ เลย เพ่ ตอนจ่าย ค่าเทอม นี่ โคตรหงุดหงิดเลย

ยังไม่พอ เสี่ยไบ้ร์ท ขอ slk 350 อีก ลมแดกเลย

เป็น ยุทธ สุดมันส์แล้ว เห็นท่าใหม่ และ ไอ่หย่ะ เท่ห์ วุ้ย

มันอยู่ที่ใจ แต่ใจ ของ ที ไหงอยู่ข้าง ขวา วะ

• อิจฉาว่ะ
  • 5555 ต้องมีสักวัน..ต้องมีสักวัน ตอนนี้เสียงสูงหน่อย.....ฮือออออออ
  • อิจฉาพี่ๆกลุ่มนี้จัง มีรูปสวย แล้วก้อสาวสวยๆด้วย 55
  • ไปกันเป็นคู่เลยครับ น่ารักมากๆ สงสารแต่เฮียเหลียงผม ไม่รู้เคี้ยวหมากฝรั่งกล่องแดงหมดรึยัง :-D
  • ทริปนี้สนุกมากเรือลำใหญ่ใช้จ่ายคนละ900 เราแชร์กันทุกคนไม่มีใครเอาเปรียบใคร จะทริปหลักร้อย จะเที่ยวหลักหมื่น ต่างครอบครัว ต่างอายุ ต่างฐานะ เราเท่ากันหมดทุกคนคำว่ามิตรภาพต้องอยู่บนพื้นฐานแห่งความเข้าใจเคารพสิทธิซึ่งกันและกัน พี่ให้เกียรติน้อง น้องเคารพพี่ ใหญ่แค่ไหนตายห่าไปก็นอนโรงไซค์มาตรฐานเหมือนกัน นานๆมาทีขอบ่นหน่อย พรุ่งนี้จะทำรูปใต้น้ำมาให้ดูครับ
  • เฮียเหลียงทำผมซึ่งอีกแล้ว ชอบจริงๆประโยคนี้ ขอจดก่อน"จะทริปหลักร้อย จะเที่ยวหลักหมื่น ต่างครอบครัว ต่างอายุ ต่างฐานะ เราเท่ากันหมดทุกคนคำว่ามิตรภาพต้องอยู่บนพื้นฐานแห่งความเข้าใจเคารพสิทธิซึ่งกันและกัน พี่ให้เกียรติน้อง น้องเคารพพี่ ใหญ่แค่ไหนตายห่าไปก็นอนโรงไซค์มาตรฐานเหมือนกัน" เสียดายไม่ได้ไป ไม่ได้ตามข่าวสาร เลย....อด.....ไป..เฮียแต่อย่างที่หมวดบอกหมากฝรั่งหมดยัง...ฮิฮิฮิ
  • บวชสักพรรษามั้ย สองคนข้างบนอะ ทำเป็นปรัชญา

จะดูรูปใต้น้ำอะ จอนนี่ ต้องรอสึกก่อนมั้ย กร๊ากกกกๆๆๆๆๆๆ

---------------------------------------------------------
    H.YAI RAMA3 กันยายน 26 Permalink
    หวอ เลย เพ่ ตอนจ่าย ค่าเทอม นี่ โคตรหงุดหงิดเลย

ยังไม่พอ เสี่ยไบ้ร์ท ขอ slk 350 อีก ลมแดกเลย

-----เฮีย SLK อะ ซื้อให้ไปเหอะ จะขับแล้วดูดีก็ช่วงอายุนี้ของน้องๆแหละ
    ดูผมดิ มีลูก ป๊าดดดด ไอ่ปอมหวดของผมไปร่อนซะ
    (ไบรท์ เข้ามาอ่านในนี้ เอาเบอร์สาวฮ่องกงให้พี่ด้วยนะเว่ย 555) อิอิ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7109.jpg 68K
  • ตกกะใจคิดว่าเข้าผิดบอร์ดนึกว่า Pixpro สุดยอดครับ
  • กล่องเดียวไม่พอมั้งพี่ ^:)^