ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สายอะไรคับบอกหน่อย
  • imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    กีๆๆๆ.gif 207K
    กีๆๆๆๆ.gif 114K
    กี้ๆๆๆๆ.gif 143K
    กัๆๆๆๆ.gif 135K
    100B0620.JPG 63K
  • เรดโนสครับ
  • บอกหน่ยคับท่าน
  • สายอะไรคับ
  • จริงๆ พิตบูลก้อมีสองสายหลักเป็นสายกัดกับสายโชว์ อย่างเจ้าตัวนี้จากหน้าตาขอเดาว่าเป้นสายกัดคัฟ

:O
  • น่าจะสายใช้งานครับ สายกัด+สายโชว์ แต่ถ้าให้แน่เอา พ่อแม่ ปู่ย่า ตายาย มาไล่สายดูครับ
  • ขอบคุณคร้าบ
    เขาให้ผมมาคับ มันกัดไก่เขาตาย
  • คร๊าบบบเลี้ยงให้ดีนะคร๊าบบบอย่าให้ไปกัดไก่เขาตายอีกนะคร๊าบบบ :-D
  • สายกัด ใช้ให้ทำกิจกรรมอะไรได้บ้างคับ....ช้วยเเน่นำด้วยคับ o->
  • สปริงโพล ลากเรื่อน ว่ายน้ำ ปีนต้นไม้เก็บบอลเอาเลยครับเต็มข้อ
  • มันจะสายอะไรก็ช่างหัวมัน รู้ไปก็ไม่เกิดประโยชน์อะไร เพราะไม่มีใครตอบถูกสักคน คนที่บอกว่าสายโชว์รู้ได้อย่างไร คนที่บอกว่าสายกัดรู้ได้อย่างไร พิตบูลมันก็คือพิตบูล รู้เพียงเท่านี้ก็พอ สิ่งสำคัญคือเลี้ยงพิตบูลอย่างไรชาวบ้านถึงไม่เดือดร้อนอันนี้สำคัญกว่าครับ
  • ว่ากันไป ขอความจิงใจเท่านั้นเองคับ
  • ดูแลใกล้ชิดหน่อยนา มันกัดเป็นแล้ว มันจะกัดสิ่งมีชีวิตทุกชนิด ยกเว้นเจ้านาย
  • พิตบูลก็คือพิตบูล ขอจงเชื่อผมเถอะครับ อย่าพยายามถามเลยว่ามันสายอะไร เพราะไม่มีใครตอบได้จริงๆ ผมเจอคำถามนี้มาสิบกว่าปีก็จนปัญญาที่จะตอบ คนที่เข้ามาเล่นหมาพันธ์นี้ใหม่ๆทุกคนจะถามคำถามนี้เป็นคำถามแรก ผมก็ไม่รู้ว่าเขาจะเอาคำตอบไปทำอะไร และมันสำคัญอะไรนักหนา

ผมยกตัวอย่างง่ายๆ สมมุติว่าผมมีหมาตัวผอมๆอยู่หนึ่งตัว ผมบอกว่ามันคือสายกัด และผมก็มีหมาล่ำๆอยู่หนึ่งตัวผมบอกว่ามันคือสายโชว์ ต่อมาหมาสองตัวนี้ผสมกันมีลูกออกมา ผอม 5 ตัว อ้วน 5 ตัว เราจะเรียกลูกหมาพวกนี้ว่าสายอะไร ถ้าผมเดาผอมก็เรียกสายกัด อ้วนก็เรียกสายโชว์ ซึงคำตอบนี้ถูกหรือผิดผมว่าทุกท่านรู้กันเองแก่ใจ

นี่ก็คือเหตุผลทำไมที่ผมบอกว่าอย่าไปพยายามหาคำตอบเลยว่าหมาเราเป็นสายอะไร เราเพียงแค่ว่าหมาเราเป็นพิตบูลก็พอ และเมื่อเรารู้ว่าหมาเราคือพิตบูล สิ่งสำคัญก็คือเลี้ยงมันอย่างไรถึงจะไม่สร้างปัญหาให้แก่สังคมเท่านั้นเองครับ
  • สายใยรัก :015:
  • เอาเป็นว่าเจ้าของอยากให้มันทำอะไรมากกว่าดีกว่าค่ะ จะพัฒนาหุ่นและ obedience ให้เหมาะจะเป็นหมาโชว์หมาประกวดตาม standard show confirmation ต่างๆ หรือจะพัฒนาสกิิลไปเพื่อทำกิจกรรม ก็ได้ทั้งนั้นค่ะ มันขึ้นอยู่กับเราว่าจะเป็น หมาโชว์ หรือ หมากิจกรรม แต่สายนั้นมันบอกไม่ได้จริงๆค่ะ บางครั้งในตระกูลสายที่เค้านำไปกัด ก็มีตัวที่เด่นเรื่องประกวดโชว์ก็มีค่ะ
  • เหอๆ อย่างที่ป๋ามาร์คว่า พิตบูลก็คือพิตบูล และนิสัยของพิทบูลเป็นอย่างไรผู้ที่จะเลี้ยงต้องรู้ และอีกอย่างก็แล้วแต่ว่าท่านจะมีวัตถุประสงค์ในการเลี้ยงอย่างไร ดูแลให้ดีให้ความรักและควบคุมมันให้ได้...
  • อย่าได้แคร์คับ ขอให้มีความสุขในการเลี้ยง
  • ผมชอบคำนี้เหลือเกิน "สายใยรัก" :063: :063: :063:
  • จริงอย่าง ป๋า ว่า คับ พิทมัน ก็ คือพิท

คนบรีดเท่านั่น ที่รู้ และวัตถุประสงค์การเอาไปใช้ เท่านั่น
  • ส่วนมากคนบรีสสมัยนี้ จะ บรีส ออกมาขายเป้นส่วนมาก มากจริงๆนะ
  • จงภูมิใจเถิดที่คุณได้เลี้ยงสุนัขพันธุ์พิทบลูส่วนมากคนจะกลัวไปกันเองว่าสายกัดนี้คือโคตรดุสายโชว์ก็พวกประเภททรงสวยๆแต่ผมบอกให้ไม่ว่าจะเป็นสายอะไรก็แล้วแต่ชั่งมันเรารู้ว่าเราได้เลี้ยงหมาพันธุ์พิทบลูก็พอแล้วครับที่สำคัญพวกปอดแหกไม่กล้าเลี้ยงหรอกมีแต่คนใจถึงบ้าระหํ่าเท่านั้นที่เลี้ยงพิทบลูได้เชื่อผม อิอิ
  • สายไปเเล้ว
  • สายกัดชัวร์ๆ ฟันธง อย่างน้อยๆมันก็กัดไก่ตายไปแล้ว อิอิ
  • เออ จริงอย่างท่านว่า เพราะมัีนกัดไก่ตาย มันเลยต้องเป็นสายกัด 55555
  • ทำอะไรก็สายนั่นแหละจ้าาา