ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เตือนภัยพื้นที่เสี่ยงภัยน้ำท่วม
  • เตือนพื้นที่เสี่ยงภัยน้ำท่วมฉับพลัน 13 เขต ของ กทม.
    และปริมณฑล ★ สทอภ. หรือ G...ISTDA เข้าไปดูเว๊ป
    ไซค์ของหน่วยงานได้ที่ www.gistda.or.th
    หน่วยงานในสังกัดกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
    ได้เผยภาพจากดาวเทียม แสดงพื้นที่เสี่ยงภัยที่จะเกิด
    น้ำท่วมกรุงเทพฉับพลัน ในช่วง 3-5 วันที่จะถึงนี้ ใน 13
    เขตของกรุงเทพมหานคร ได้แก่ หนองค้างพลู ทุ่งสองห้อง
    สายไหม คลองถนน อนุสาวรีย์ จรเข้บัว ลาดพร้าว คลองกุ่ม
    คลองจั่น หัวหมาก สะพานสูง คลองสองต้นนุ่น ลาดกระบัง

ส่วนบริเวณปริมณฑล ได้แก่ จ.นนทบุรี จ.นครปฐม จ.สมุทรปราการ
    และ จ.ฉะเชิงเทรา

จึงเตือนประชาชนเตรียมรับสถานการณ์น้ำท่วม และหลีกเลี่ยง
    เส้นทางจราจรที่มีน้ำท่วมขัง รวมทั้งติดตามข่าวสถานการณ์
    น้ำท่วมและระดับน้ำอย่างใกล้ชิด เพื่อเตรียมอุปกรณ์ป้องกัน
    ตลอดจนเตรียมย้ายที่อยู่ชั่วคราว

image
  • หวังว่าคงไม่ท่วมบ้านผมนะคับ :003:
  • ป้องกันไว้ดีกว่าแก้นะครับ ให้กำลังใจคนที่อยู่ไกล้พื้นที่เสี่ยงครับ
  • อย่าลืมกักตุนเสบียง น้ำดื่ม ยารักษาโรค ด้วยนะคะ ถ้ามีสัตว์เลี้ยงหาลู่ทางเคลื่อนย้ายด้วยค่ะ เห็นในข่าวแล้วสงสาร :033:
  • เป็นกำลังใจให้กับพี่น้องเราที่ประสบคับ
  • ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ประสบภัยน้ำท่วมครับ
  • เป็นกำลังใจให้พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านที่ประสพภัยน้ำท้วม แต่ละท่านโดนอย่างจังเบอร์ น่าสงสาร มากๆครับ