ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

FINO อายุ 9 เดือน
  • FINO ตัวเมียครับ เลี้ยงค่อนข้างยาก กินอาหารเม็ดไม่ได้เลย F1, GM ,ROYAL CANIN ลองมาแล้ว
    แพ้ทั้งหมด อาหารเม็ดชนิดเนื้อแกะล้วนก็แพ้ เป็นเม็ดผื่นแดงและมีอาการคัน เสียค่ารักษาไปเยอะมาก ตอนนี้กินข้าวกับเนื้อต้ม หมูต้ม ท่านใดมีข้อแนะนำเกี่ยวกับเรื่องการแพ้อาหาร ช่วยแนะนำด้วยครับ :024: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_23741.jpg 118K
  • - -เฮ้อ ภูมิคุ้มกันยังไม่มีรึป่าวครับ กินตอนนี้ก้อแพ้ตอนนี้หรอ

ปกติหมา 3-4เดือนมันจะแพ้ เป็นตุ่มเป็นปกตินะผมว่า
  • กินข้าวกับเนื้อต้ม หมูต้ม แล้วมันสวยขนาดนี้ ก็ไม่ต้องสนใจแล้วครับ มันกินอะไรได้ก็กินอันนั้นแหละครับ หมอแถวบ้านยังแนะนำให้กิน ข้าว เลยครับ ไม่แนะนำให้กินอาหารเม็ดทุกชนิดเลยครับ :033:
  • ขนสวยมากเลยครับผม น่าอิจฉา
  • ขนสวยเงางามดี หมาก็ดูสุขภาพแข็งแรงดีนะ
  • คุณ naravit14 ผมให้เค้ากินอาหารเม็ดตั้งแต่อายุ 2 เดือน จนถึง 7 เดือนกว่า มีอาการแพ้ตลอด
    ขนก็ร่วง ขนเพิ่งจะขึ้นเต็มเพราะไม่ได้ให้กินอาหารเม็ดครับ
  • ช่วง รยะเวลา 3-7เดือน หมาจะมีการผลัด ขน นะครับ

ของผม ก็ เป็น ครับ พอไป ถาม พี่ คิม(ร้านคิมขายปลอกคอ อ่าครับ) เค้าบอกว่า 3-4 เดือน ช่วง ผลัด ขน

• ระวังปัญหาเรื่องฟันเหลืองนะครับ หมาของพี่ที่รู้จักก็เป็นอยู่นะครับ เคยให้ข้าว

บ่อยๆๆ ฟันเหลืองเหมือนจะผุอะครับ