ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ได้เพื่อนเฉยเลยเจ้าของกระทู้ ไปละๆแว๊บบบบบบบ :033:
  • อ้อ...ผมขอฝากนิดนึงนะคับ ในสังคมที่ของเราไม่ว่าอยู่ที่ไหน เราให้ความเคารพอาวุฒโสเสมอไม่ว่าจะหน้าใหม่หน้าเก่า หรือจะในเวปนอกเวป พูดง่ายๆคับ พวกผมทลึ่ง แต่ ไม่หมากแก่คับ
    เอาไปใช้ได้กับทุกสังคมนะคับ
    ด้วยความเคารพคับ
  • กระทู้นี้ได้ความรู้ และได้รู้จักความรู้สึกนึกคิด นิสัยใจคอของคนเลี้ยงพิตบูล แต่ไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็นเพราะกลัว...... ฮิๆๆๆๆ และขอปรบมือให้กับคุณ KETKK น้องอ้อ และ เจ้าของกระทู้นะคะ
  • เยี่ยม ครับพี่เด๋วผมเข้าไป ครับ ช่วงนี้สอบอยู่ครับ ว่างเด๋วเข้าไปหาเลย อิอิ
    ขอบคุณพี่มาก เลย ครับ
    =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
  • @marisa ครับ เดินทางปอดภัย มาคุยกันใหม่นะ ครับ เย็นๆ
  • ตั้งกระทู้ แล้ว ก็ต้องมี คนต่อว่า และ มี คนเชยชม
    ก็เพราะ แบบนี้ไงครับผมถึงได้ขึ้น ต้น บรรทัดแรกของหัวข้อนี้
    มันเป็นความในใจที่อยากบอกเล่าสู่กันฟังครับ

ก็แบบนี้ละครับ ต่างคน ต่างความคิด ต่างมุมมอง ก็ไม่ว่ากัน ครับ
    รับฟังเสมอ
    เมื่อผิดยอมรับผิด
    เมื่อไม่ผิด อธิบาย ครับ ไม่ได้แก้ตัวแต่อย่างใดๆ
    ผมรู้ดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ และ credit อาจจะไม่ดีเท่าพี่ๆ น้องๆ ที่เคย อยู่ใน บอร์ด มาก่อน ครับ
    แต่ผมบอกได้ คำเดียว ครับ ผม บริสุทธิ์ และ จริงใจครับ ตรงไปตรงมา
  • เย้ย ยังกะหาเสียง :p
  • เพิ่งกลับมาค่ะ ขอบคุณทุกคนและพี่นิตยามากค่ะ นอนละ :033:
  • ผมว่ามาริสา พูดถูกครับ ส่วนคุณต้นนี่ เอาความคิดตัวเองขึ้นก่อนตลอด ++
  • ถ้ามีผีคงสนุก :m02:
  • @ Access

ก็ ใช่ สิครับ
    คุณจะให้ผมไปเอาความใคร ที่ไหนมาโพส ถ้าไม่ใช่ความคิดผม !!!!!
    พูดประหลาด ๆ ...

:-))
  • สินค้าทุกชนิด มีชีวิตหรือไม่มีชีวิต ภาพลักษณ์ของเจ้าของสินค้ามีความสำคัญมาก :033:
  • =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>
  • ซื้อลูกหมา ก็ได้แค่ลูกหมา
    ซื้อใจเจ้าของหมา ได้ทั้งเพื่อน+ลูกหมา..

• ซื้อใจลูกค้ีา ได้ทั้งเพื่อน ได้ทั้งเงิน และอาจจะกลับมาเป็นลูกค้าอีกครั้งและยังอาจแนะนำเพื่อน คนรู้จักให้มาเป็นลูกค้าได้อีก :033:
  • ถ้าไปกลับอ่านการซื้อเจ้าไทเกอร์มาเลี้ยงขอพี่มาร์ค คงไม่ยาวหลายหน้าแบบนี้..
    และคำว่า "Loyalty" คงใช้ได้กับ"สินค้า"
    กับสุนัข น่าจะใช้คำว่า"มิตรภาพ(ระหว่างผู้รักสุนัขชนิดเดียวกัน)" จะดีกว่า
  • ถ้าเอ่ยคำว่ามิตรภาพ และใช้มันเป็น คงไม่เกิดเรื่องบานปลายแบบนี้หรอกค่ะ

• อ้าว ยังมีต่อฮ่าๆๆๆ นึกว่าตกหน้าแล้วจะไม่มีคนเล่นเสียอีก
  • ครับ ป๋า
    เหมือน กับ ไปทำงานที่ ไหน
    สิ่งแรก คือการให้บริการ ครับ
    บริการดี ลูก ค้าเยอะ
    บริการแย่ ลูกค้าไม่อยากเข้า

เช่น ขับรถไม่สุภาพโปรแจ้ง 02 - xxxxxxx

• ชอบ marisa จังพูดดี มีเหตุ ผล

คุณTony_Munta ก็ มีเหตุผล เช่น กัน
  • Auun 1:32PM Permalink
    ถ้าไปกลับอ่านการซื้อเจ้าไทเกอร์มาเลี้ยงขอพี่มาร์ค คงไม่ยาวหลายหน้าแบบนี้.. (ถูก:033: ใช่เลย)
  • ไม่เคยอ่านแต่ฟังจากปากพี่มาร์คเอง
    ผมว่าพี่มาร์คไม่บ้าก็มึนอ่ะครับ ขับ
    ไปตั้งไกลเพื่อไปเอาลูกหมาแถมยัง
    ให้ราคาแพงกว่าที่เค้าขายอีก บ้าป่าวเพ่
    แต่เจ้าไทเกอร์ก็ไม่ทำให้ผิดหวังมัน
    ได้สร้างตำนานหมาพิทบูลไว้บทหนึ่ง
    ให้คนไทยได้รู้จัก
  • เครดิตขนาดพี่มาร์ค ใครก็อยากทำธุรกิจด้วยทั้งนั้นแหละค่ะ :033: ถึงตอนนี้ถ้าพี่มาร์คไปซื้อลูกหมาคอกไหน
    รับรองที่เหลือจากคอกนั้น ขายหมดอย่างไวแน่นอน

สิ่งที่หนูศรัทธาในตัวพี่มาร์คคือ ถึงเป็นเพื่อน เป็นคนสนิท ถ้าผิดคือผิด ไม่เข้าข้าง พูดตรง ไม่เอนเอียงเข้าข้างพวกเดียวกันไม่แสดงตนว่าฉลาดกว่าคนอื่น และไม่เหยียดหยามคนที่รู้น้อยกว่าตนเอง ผิดก็ขอโทษ :033:

อย่าเอาเคสนี้ไปเปรียบกับพี่มาร์คเลยค่ะ มันคนละเคส เรื่องมันจบแล้ว อย่าสาวให้เกิดปัญหาอีกเลยค่ะคุณอ้วน
    เดี๋ยวก็มีคนมาต่ออีกจะเถียงกันไปอีกทั้งๆที่มันจบแล้ว แยกย้ายไปทำมาหากินเถอะค่ะ
  • ใช่ครับ
    ผมเข้าว
    การพิท บลู มา 3 อาทิตเอง
  • เข้าวงการ นะ ครับ
  • ที่ผมให้ดูเคสพี่มาร์คนั้น ไม่ใช่ให้เปรียบเทียบหรือยกใครดีกว่ากัน
    เพราะแต่ละคนมีอุปนิสัย เหตุผลของตัวเอง
    บางครั้งคุณอาจตัดสินใจในการเลือกซื้อสุนัขในชั่วขณะ โดยไม่ต้องพิจารณาองค์ประกอบอื่นๆ
    บางครั้งต้องอาศัยเวลาและความเข้าใจในการเลือกซื้อสุนัขหรือทำความรู้จักกับเจ้าของ
    ซึ่งได้อาจได้แง่คิดและความรู้ดีๆ มากกว่าการได้ลูกสุนัขมาเพียงอย่างเดียว
    ผู้ซื้อ ผู้ขาย แต่ละคนก็ไม่เหมือนกัน
    การไปซื้อลูกสุนัข คุณเห็นสุนัขจากรูปแล้วถึงโทรและติดต่อกับเจ้าของ ถึงตัดสินใจที่จะไปซื้อ
    เพราะการตัดสินใจซื้อสุนัขที่ดี จะทำให้เกิดปัญหาน้อย คือการทำความรู้จักกับเจ้าของด้วย
    เราเห็นเคสที่มีปัญหาต่างๆมากมายจากการซื้อผ่านหน้ากระทู้ หรือตามสวนจตุจักร
    แต่ในเมื่อเรามีทางเลือกที่ดี เราก็จะได้สุนัขที่ดีเป็นสิ่งตอบแทน จริงไหมครับ?
    แม้ได้ลูกสุนัขมาแล้ว มีไม่กี่คนที่ซื้อลูกสุนัขจะที่เดียวกันหลายๆครั้ง

คุณtongtae55 ที่เป็นเจ้าของกระทู้ กับเจ้าของสุนัขที่ติดต่อนั้น
    คงให้ความกระจ่างได้มากกว่าคนที่มาอ่านความเห็น
    เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ เราสามารถคิดได้ต่างๆนานา ถามว่าผิดไหม มันไม่ผิดหรอกครับ
    คนที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ ต่างก็หวังดีปรารถนาดีกันทุกคน
    เพราะเราใช้เหตุผลคุยกันทั้งสิ้น

ฉะนั้นความแตกต่างทางด้านความเห็น ถือเป็นเรื่องธรรมดามาก

:o067:
  • คือ เรื่องที่ถกเถียงกันมันกระจ่างไปแล้ว อยากให้มันจบค่ะ ถ้าพี่ไม่หยุดให้ความเห็นอีก มันจะมีคนมาต่อ
    แล้วจะออกทะเลไปอีก ไม่เข้าประเด็นเหมือนที่ผ่านมา :033:
  • ไปอ่านเรื่องของพี่พิทเดียร์ดีกว่าสนุกกว่ากันเยอะ แว๊บบบบ
  • ในที่สุดก็จบลงด้วยความเข้าใจ โล่งอก
  • แต้งกิ้ว =D>