ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แชมป์ลาก 2009 มหานคร
  • หวัดดีตอนเช้าครับพี่มาร์ค และพี่น้องชาว พิทบูลโซน วันนี้ เอาแซมป์ แต่ละรุ่น วันงานลาก มหานคร มาให้ชมครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_67012.jpg 64K
    pic2.jpg 90K
  • รุ่นที่ 1 น้ำหนัก 40-50 ปอนด์

:006: แชมป์ เจ้าขุนแผน ของอ๊อฟ สารคาม น้ำหนัก 20.5 กก. ลากได้ 900 กก. เวลา 29 วินาที สุนัขแข่งขัน 4 ตัว:006:
    ไฟล์แนบ
    A31995.jpg 39K
  • รุ่นที่ 2 น้ำหนัก 51-60 ปอนด์
    :006:แชมป์ ไอ้โปลิศ ของอาทิตย์ (ผมเองครับ) อิอิ น้ำหนัก 23 กก. ลากได้ 1,200 กก เวลา 16 วินาที สุนัขแข่งขัน 7 ตัว :006:
    ไฟล์แนบ
    ]ลาก 20092.jpg 34K
  • รุ่นที่ 3 น้ำหนัก 61-70 ปอนด์
    :006:แชมป์ เจ้าลายเสือ คุณโรมัน ของครูบอล ขอนแก่น น้ำหนัก 27.5 กก. ลากได้ 1,200 กก. เวลา 48 วินาท่ สุนัขแข่งขัน 10 ตัว:006:
    ไฟล์แนบ
    picture21.jpg 44K
  • รุ่นที่ 4 น้ำหนัก 71-80 ปอนด์
    :006:แชมป์ เจ้าไอรอน ของพี่จอร์น เชียงใหม่ น้ำหนัก 33.5 กก.ลากได้ 1,300 กก.เวลา 32 วินาที สุนัขแข่งขัน 5 ตัว:006:
    ไฟล์แนบ
    dsc_ลาก 2009.jpg 38K
  • :006:ร่นที่ 5 น้ำหนัก 80 ปอนด์ ขึ้นไป
    :006:แชมป์ เจ้าจิมมี่ ของพี่จอร์จ มหาสารคาม น้ำหนัก 36.5 กก. ลากได้ 1,600 กก. เวลา 15 วินาที สุนัขแข่งขัน 3 ตัว:006:
  • รุ่นไอ้เมล์ ไอรอนเป็นแชมป์หร่อ เจ็บใจจริงๆพี่อาทิตย์ เจ็บใจเจ้าของไอรอนด้วย

ผมอุสาห์ให้ไอ้เมล์ตาม ไอรอนตลอด สั่งเกตุ ไอรอนลงเมล์ลง ดันพลาด ไปสองเซน

แต่ยินดีด้วยครับพี่จอน เก่งมากไอรอน อิอิ
  • จิมมี่ครับ ตัวที่สร้างสีสัน ให้คนได้รับรู้ว่า พิทบูลไม่ได้ดุร้าย อย่างที่ คิด ออกรายการไปแล้ว หลายช่อง อาทิเช่น ช่อง 3 ของสรยุทธ ของเช้าวันจันทร์ ที่ 19 ต.ค. ช่อง 7 รายการสะเก็ดข่าววันที่ 20 ต.ค. และ ไทย พีบีเอช คืนวันอาทิตย์ ท่ 25 ต.ค. และ หนังสือพิมพ์ ประจำวันท่ 19 ต.ค.52 :o010:
    ไฟล์แนบ
    A_0045.jpg 42K
  • ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะทุกตัวครับ
    นี่ละสิงห์นักลากตัวจริง

แต่ขอติงนีสสสสสส หนึ่ง
    น้ำหนักหมา น้ำหนักที่ใช้โหลดเป็น กิโลกรัม
    แต่รุ่นทำไมต้องใช้เป็นปอนด์ให้ยุ่งยาก สองมาตรฐาน หรือเปล่า ฮ่าๆๆๆๆ

แซวเล่นขำๆนะครับ อย่าคิดมาก
  • :006:น้องนัฐ ไอ้เมล์ :006:สุดยอดแล้วครับ ลากได้ดีจริง ท่าทางสวยมากๆ แต่กำลังหมดก่อน ถ้าผ่านได้ ฮือ ....น่าคิด
    ไฟล์แนบ
    ]ลาก 2009 ๋2.jpg 53K
  • :013: อย่างงี่ครับพี่มาร์ค :029: ที่จริงเฉลี่ยเป็นปอนด์ครับ แต่ผมบอกน้ำหนักเป็นกิโลเอง อิอิอิ น้ำหนักกิโลกรัมสุนัข คูณ 2.2 เป็นปอนด์ครับ
  • :029: ขอขอบคุณทุกท่านที่มาให้กำลังใจครับ :029: วันงาน พี่จุ๊ป แว็ปไปให้กำลังใจดัวย และก็น้องแม็ท อุทัย
    ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจก่อนหน้านี้ และนี่รางวัลที่โปลิศ ฝากมาขอบคุณ โปลิศทำได้ครับ อิอิอิ:o055:
    Best in Show และอันดับ 1 รุ่นไม่เกิน 60 ปอนด์
    ไฟล์แนบ
    326.jpg 49K
  • ผมชอบถ้วยมากเลยสักวันผมจะเอามันมาไห้ได้
  • ยินดีกับผู้ชนะทุกตัวและตัวที่ไม่ได้รางวัล
    ขอบอกว่าสุดยอด แลขอให้มีกิจกรรมแบบนี้ไปตลอดไปนะคับ
    เพื่อสีสัน และเพื่อนฝูงในกลุ่มพิทด้วยกันนะคับ
  • อยากดู ย้อนหลัง ของรายการทีวีทำงัยคร๊าบ พี่ๆ ช่วยบอกหน่อยคร๊าบ
  • ยินดีครับท่าน samuraixtwo หากเป็นรุ่น 51-60 ปอนด์ จองอันดับ 2 และ 3 แล้วกัน อิอิอิอิ :005:
    ไฟล์แนบ
    471.jpg 61K
  • http://www.thaifreetv.net/tv/replay_tv.php
    ช่อง3 19/ต.ค./2009 เวลา 6.00-6.59 น. อยู่ช่วงกลางๆ
  • อยากเห็นจิมมี่เจอกับสุดยอดหมาลากเจ้าของสถิติ5ตันกว่าอย่างBJจริงๆ ใครเหนือใคร
  • ยินดี ด้วย ครับ คุณอาทิตย์
    ผมบอกแล้ว คว้าถ้วย กลับบ้านแน่ๆ เลย
    คราวหน้า ลง รุ่นโอเพ่น เลย นำหนักไม่เกี่ยง และท้าทุกสนาม

ขอบคุณอีกครั้ง สำหรับกระสอบที่เอามาฝากผม และผมฝากต่อไปให้พี่ อู๊ด 8 ใบ แล้ว
    น้ำใจ ท่าน ผมขอคาระวะ อีกหนึ่ง จอก ครับ

ท่านณัฐ ครั้งหน้ายังมี ครั้งนี้รถเมล์ มันทำได้เยี่ยมแล้ว ลุกน้องท่านอบรมมาดี ไปได้อีกไกล เกือบรวยแล้ว........จิงป่ะ
  • ถ้วย สวย งาม ดูมีคุณค่ายิ่ง...
  • :015: น่าชื่นชมเป็นอย่างยิ่ง คับพี่ๆ
  • ยินดีกับ ทุกท่าน ด้วยนะครับ วันที่ 18 ผมก็อยู่ กทม แต่มีเหตุจำเป็น เลย อดไปร่วมเชียร์.
  • เรื่องเล็กน้อยครับพี่จุ๊ป มีอะไรช่วยกันได้ก็ช่วยกันครับ มีพิท..มีเพื่อน :005: ขอบคุณท่าน baba ครับโผม ที่นำมาให้พี่น้องเราได้ชม
    ขอบคุณที่เป็นกำลังใจครับท่าน :031: หากทำให้ประชาชน ได้รับความรู้สึกดีดีกับพิทแล้วหล่ะก็ พวกเราพร้อมเสมอ
    :031: เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบ:031:
  • หมาที่ลากต้องเป็นหมาที่โตเต็มที่ใช่ไหมครับ เพราะของผมมัน 6 เดือนหนัก 20 โล กำลังเริ่มหัดลาก ผมเคยให้มันลองลากเล่นมันลากได้เกือบ 500 โล พอไปประกวดได้ป่าวคับ
  • :029:ช่วงนี้น่าจะเน้นการลากของเบาๆก่อนครับ เพื่อให้ชินกับสายลาก :033: หมาที่จะร่วมแข่งขันจริงๆ ต้องอายุ 9 เดือนขึ้นไปครับ
  • ของผมคงอีกนานกว่าจะฝึกมันให้ลากได้..เซงทำทุกทางมันก็ไม่ยอมลากสงสัยต้องเอาไปเข้าค่ายของพี่จอนเชียงใหม่แล้วละมั้ง เผื่อจะมีอนาคต....

****ผมเป็นคนมีทุกอย่าง เหลืออย่างเดียวคือ อนาคต ที่ตอนนี้ยังไม่มี.......*****
    ไฟล์แนบ
    52[1]5.JPG 86K
  • หมาของคุณ enjoy_joeza สวย:063:
  • หมาของคุณ enyoy สวยครับ
  • หมาของคุณ enyoy สวยมากค่ะแสดงว่าเลี้ยงด้วยความรัก และรับผิดชอบ อีกอย่างเราชอบหมาแดงค่ะ
  • ขอแสดงความยินดีกับเจ้าไอรอน ของคุณจอร์น เชียงใหม่ครับ...:063:

เจ้าบีเจของน้องโจแห่งลําปางตัวจริงสวยมากครับ...
    ไฟล์แนบ
    DSC029352.JPG 55K
    DSC03471.JPG 101K
  • ขอบคุณครับที่ชมครับทุกท่าน บีเจ มันหล่อหน้าตาดีก็จริง แต่เสียอย่างเดียวมันมึน สอนค่อนข้างลำบาก แต่ผมจะพยายามต่อไปครับเผื่อวันใดวันหนึ่งมันอาจจะดัง.....

***5555....ความพยายามอยู้ที่ไหน ความพยายามจะหมดไป...*อิอิอิ***
    ไฟล์แนบ
    แก้-IMG_2774.jpg 123K
    แก้-IMG_2773.jpg 120K
  • :029:ขอบคุณครับคุณตี๋ ที่ติดตาม :063: ดีใจกับทางเชียงใหม่ล่วงหน้าแล้วกันครับ :013:ที่จะมีสมาชิกไซด์ใหญ่ๆมาสู้กับทางอีสาน:032:งานนี้กระจายแน่ เสียดายครับ หากได้ใหญ่ๆอย่างของท่านปลัดเสริมอีกแรง ดังเป็นพลุแน่ :031:
    - วันงานถ้าพี่ Tek มาร่วมกดชัตเตอร์ คงจะได้ภาพสวยๆเพิ่มอีกเยอะ:002: คงได้ร่วมงานกันนะ enjoy
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0412.jpg 98K
  • โฮ่ๆๆ โปลิศ มันร้ายกาจ ไม่สงสัยเลยว่าจะได้ที่ 1

อ้อ พี่ณัฐ ๆๆ รถเมล์ มันแรงไม่พอ ต้องเพิ่มชื่อเป็น รถเมล์สาย 8 ที่นี้ล่ะแม่จ้าววว

และจะร้องว่า เดอะเบส ถ้าสงสัย ก็ลองไปนั่ง รถร้อน สาย 8 ดูเอาแล้วจะรู้เอง หึหึ

**
    **
    **
    อ้อ ไม่ต้องนั่งก็ได้ แค่ หาในกูเกิ้ล คำว่า สายแปด แค่นั้นเอง เหอๆๆ
  • งานคนน้อยมากๆๆๆ
    สู้งานกลุ่มตะพานหินก้ไม่ได้คนเยอะจัดๆๆ

อันนี้เรื่องจริง
  • ออกอากาศ TPBS อีกช่อง เวลา19.50 น. ของวันที่ 25 ต.ค.52 เวลาประมาณ 5 นาที
  • ทำไมน้ำหนักที่ลากได้มันน้อยจังอย่างกะเอาหมาเด็กๆมาลากเลยว่ะ ลากกันอยู่ไมกี่ตัวก็งี๊แหละ
  • ไอ้ผีตัวบนโชว์โงอีกละ......55555 หัดไปอ่านกติกา หาข้อมูลแล้วก่อนมาพูด
    ไม่ต้องเขียนยาวเรื่องกติกาค่อยให้คนที่รู้จิงมาเขียนให้เอาบุญนะ กูจะข้อแค่อธิบายเรื่องน้ำหนักที่ลากได้น้อยนะ
    1.เขาลากบนรางที่เอียง หัวท้ายประมาณ 6 ซม.เมื่อหมาลากแล้วรถที่ลากก็จะมีแรงดึงกลับ(เหมือนเข็นรถขึ้นเขานะ)
    2.ตามน้ำหนักที่คำนวนต่อระยะเอียงที่ 6 ซม. ต่อหนำหนัก 1 ตันจะเท่ากับ ลากรถที่ทางเรียบที่ 3.65 ตัน
    3.ถ้าน้ำหนักบรรทุกยิ่งเกิน 1 ตันไปแล้วน้ำหนักที่ลากจะเพิ่มเป็นเกือบเท่าตัวเพราะน้ำหนักมากแรงเฉือนยิ่งมากเช่น น้ำหนักที่ 1.5 ตัน จะเท่ากับลากทางเรียบที่ 4.5 ตัน ผมขออธิบายเท่านี้นะคับ
    ส่วนเรื่องที่จำนวนหมาที่ลงแข่ง(ผมไปดูมาวันนั้น)ผมว่าเยอะนะ มีหมาตั้ง 28-29 ตัวแต่แบ่งเป็นรุ่นบางรุ่นมี 10 ตัวเลย ผมชอบมากเลยกำลังจะหาหมามาเลี้ยงแข่งกับเขาเหมือนกัน(เจ๊งกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยเมื่อก่อนที่ผมไปดูต้องมีของล่อหมาเดี่ยวไม่ต้องมีเลยเห็นหมากับเจ้าของสื่อถึงกันดูแล้วน้ำตาจะไหลเลย)
    ขอฝากผีตัวบนนะคับว่าถ้าอยากจะว่าอะไรขอให้ศึกษาก่อนให้สมกับเป็นคนเลี้ยงพิตบูลหน่อยคับผมศึกษามา 7 ปีแล้วยังไม่มีเลียงเลยตอนนี้พร้อมแล้วและชอบการลากน้ำหนักมากด้วยคับ
  • เจ้าโปลิสนี่ ใช่ตัวที่วิ่งไปเก็บตะกร้อในงานที่ D 1 รึปล่าวคะ
  • man แล้ว โปลิสนั้นแหละ
    ปล.เป็นไงละไอ้ผีตัว3สมน้ำหน้าไม่รู้ส้นตรีนอะไรแล้วอวดเก่งกูว่ามึงทำให้ได้อย่างเขาก่อนแล้วค่อยพูด555สม
  • :062: สมแล้วที่ได้ที่ 1
    โปลิสทำได้หลายอย่างมากค่ะ คล่องแคล่ว ว่องไว ใจถึง
    เห็นแล้วยังแอบอิจฉาลึกๆ เลย พี่ฝึกได้เยี่ยมมากกกกก
    ยินดีด้วยค่ะพี่กับความสามารถของเจ้าโปลิส
  • ดู ๆ ไปแล้ว
    รูปปั้นนี่มันหุ่นเดียวกับเจ้าโปลิสเลยนะพี่ 555
  • ดีใจด้วย คร่า
  • เยี่ยมมาก ด่าได้ดี
    :013:
  • :025: ขอบใจครับน้องหยก น่าจะไปเชียร์กันหน่อย ฮือฮือ เจ้ารถเมล์ไปไกลแน่ งานหน้าเป็นตัวท่น่าจับตามากที่สุด :013:
    - พี่ผี น้อง ผี อย่าว่ากันเลยครับ :019:บางครั้งอาจจะไม่รู้จริงๆ ก็เหมือนกับผมที่เริ่มเลี้ยงใหม่ๆ ค่อยๆศึกษาครับ
    - :029:ขอบคุณพี่ปาหนันครับ ยังไงคงได้มีโอกาศพบกันครับพี่ :063: แสนสวย :015:
    ขอบคุณ Bison . HONDA ที่ร่วมแสดงความยินดีกับพี่น้องสิงห็นักงาก :065:
    %%%% งานลากนับแต่นี้เป็นต้นไป จะมีการจัดการแข่งขันทุกปี คาดว่าปีหน้า จะอยู่ที่อีสาน (ต้นฝนปลายหนาว) พี่ๆน้องๆ เตรียมตัว เตรียมสุนัข ของท่าน ให้พร้อมแต่วันนี้ได้เลยครับ :063::063:
    :029: ขอบคุณพี่มาร์ค ที่มีบอร์ด ดีๆ ให้การประชาสัมพันธ์ และพี่ น้อง ทุกท่าน ที่เข้ามาติดตาม :029:
  • ยินดีกับพี่ อาทิตย์ ด้วยครับกับรางวัลที่ได้มาครับ:m001:
    ไฟล์แนบ
    taigo7.jpg 95K
  • ขอบคุณครับพี่เอก :015: เจ้า Taiko จ่ายลูกสวยครับ :063::063:
  • อาวพี่อาทิตย์รู้ได้ไงพี่ยังดูไม่ได้หรอกพี่หมายังเล็กมันก็
    เหมือนๆกันพี่ๆเอาไอ้โกไปฝึกลากบ้างไหมเพื่อจะเป็น
    แชม์เหมือนโปลิสมัน:013:ล้อเล่นนะพี่ผมก็ไปงานมาเหมือนกัน
    แต่เค้าเลิกแล้วเลยอดดูเลย:002:
  • :063: ประสบการณ์ช่วยสอนครับพี่ :047:อืมม พี่เอก ขอเบอร์หน่อยครับ :047:
  • ขอบคุณมากคะ แต่ เหนื่อย คะ ไม่ได้ นอนเลยค๊า มีอะไร แนะนําด้วยนะคะ
    คอกแรกเลยคะ ขอบคุณนะคะ คุณพี่
  • งง ว่าคุณ Bison คุยกะใครอ่ะ หรือตอบคำถามของเมื่อปี 2009 :-(