ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กัดอีกแล้วครับ
  • ที่ไหนคับ
  • โอ้ว!คนไหนเจ้าของหมาหว่า--"
  • น่าสงสารทั้งคนทั้งหมา
  • ต่างประเทศครับ ผมว่าน่าจะเป็นบูลลี่ รูปร่างให้เลย
  • หมามันนึกว่าคนหยอกกับมันป่าว เลยเล่นด้วย :-D
  • อยากให้ดูคลิปนี้ต่อนะ ดูเเล้วรู้สึกเลยว่านรกน่ะ มันเป็นอย่างไร !!!!

:-(
  • หมาเหมือนกัดไม่จริงจังเลยครับ แต่หมูนี้ฆ่ามันทำไมครับ
  • หมูน่าสงสารมาก กรีดร้องอย่างทรมาร T_T"
  • ดูแล้ว ไอ่ที่พังร้านน่าจะเป็นคนมากกว่าหมามันวิ่งตามคนแค่คนเดียวคนอื่นมันไม่สน คนตัวล่ำ ๆ มีไม่รู้กี่คนหมาตัวตี๊ดเดียววิ่งก็ไม่สดวกเพราะพื่นลื่นทำไมไม่ช่วยกันจับกดซะก็สิ่นเรื่อง เล่นวิ่งกันเอาซะร้านกระจุยเลย
    คนโดนหมากัดตาย ส่วนใหญ่จะเป็นคนที่ตกใจแล้วไม่มีสติครับ ถ้าโดนหมากัดอันดับแรกเลยคือสติครับถ้าขาดสติก็จบ ห้ามวิ่งเด็ดขาดครับ(เพราะถ้าวิ่งคุณก็วิ่งหนีมันไม่ทันอยู่ดี)ในกรณีที่มันยังไม่จู่โจม แค่ขู่เฉย ๆ ให้หลีกเลี่ยงการสบตา และห้ามขยับตัว แสดงถึงการยอมจำนน แต่ถ้าคุณวิ่งมันจะเห็นคุณเป็นเหยื่อทันทีครับ ถ้ามันเข้าจู่โจมคุณแล้วห้ามวิ่งครับเพราะอย่างที่บอกถึงวิ่งก็วิ่งไม่ทันแถมถ้ามันกัดคุณตอนคุณวิ่งจะทำให้คุณล้มได้ ถ้าล้มก็คือจบ ในกรณีถ้ามันกัดคุณแล้วจริง ๆ ให้ยืนตั้งหลักให้หมั่นห้ามล้มมันจะกัดขาคุณบ้างช่างมันแค่กัดขาไม่ถึงกันขาดหรือตายครับ แต่ถ้าคุณล้มแล้วตายแน่ ๆ จากนั้นทุกสิ่งทุกอย่างใกล้ตัวอาจเป็นอาวุทได้ครับหรือร้องให้คนช่วย ถ้าเป็นหมาพันธุ์อื่นโดนตีเจ็บหน่อยอาจวิ่งหนีแต่พิทบูอาจยากที่จะปล่อยครับถ้าคุณเป็นชายร่างใหญ่ไม่มีปัญหาครับยังไงพิทบูก็สู้แรงคุณไม่ได้พยายามจับคอมันกดลงกะพื่นแล้วเรียกคนช่วยครับหรือไม่ถ้าใกล้แหล่งน้ำก็โดดลงน้ำไปเลยมันจะปล่อยปากและว่ายหนีคุณไปเอง(ใช้ได้กะหมาที่ไม่ได้ฝึกให้ลงน้ำบ่อย ๆ ) อีกวิทีหาไม้หรืออะไรก็ได้แข็ง ๆ ยาว ๆ แทงเข้าไปในปากลงไปถึงคอมันเลยครับยังไงมันก็ปลอย แต่ถ้าคุณเป็นเด็กและผู้หญิงถ้าสามารถทำได้อย่างที่ว่าก็ดีไป แต่ถ้าทำไม่ได้ก็ขอแค่ตั้งหลักให้ดีห้ามล้มและตะโกนให้คนช่วยครับ
  • คนพังร้านเองPhotobucket