ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitbull โซนกรุงเทพฯตะวันออก
  • สาย1 ครับพี่เอก สอบเพิ่งเส็ด แต่ยังต้องรอพบอาจารย์อีกนี่สิพี่ ยังกลับไม่ได้เลย
    ถ้าท่วมจริงๆ ก็ว่ายน้ำกัน ทั้งคนทั้งหมา ล่ะครับ

แล้วดันออกข่าวว่า จะปล่อยน้ำลงมาทางแปดริ้ว พอแปดริ้ว แล้วก็หนองจอก ตายครับตาย
  • สาย 1 ก็น่ากลัวนะ
    ระวัง หนีเสือปะจรเข้
    เค้าจะผันน้ำไปทางนู้นด้วย
  • สถานะการณ์เป็นไงบ้างครับพี่ๆๆทั้งหลายทุเลาลงบ้างไหมimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0013_resize.JPG 130K
  • น้ำในเขื่อนรอบหมู่บ้าน หายไปเกือบสองเมตร
    ตอนแรกดีใจมากๆ แต่กลัวว่าจะเหมือนสึนามิเปล่าไม่รู้น้ำลดและมาแบบทีเดียวมิดเลย
    เสียวๆๆนะเนี้ย
  • เตรียมไว้ก่อนก็ดีนะแก แต่ชูชีพไซร์แกคงหายากอ่ะimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0034_resize.JPG 115K
  • เตรียมตัวให้พร้อมครับพี่น้องชาวกรุงเทพตะวันออก
  • เป็นไงกันบ้างครับพี่น้อง ผมว่าจะไปเอาปลาบ้านตาปูมีอะไรให้ช่วยไหม
  • เอากุนเชียงมาฝากด้วนนะ
  • 55555 ฝากผมด้วยนะตากล้า
    ถุงยังชีพโคราชจัดด้วย
  • แล้วผมจะเอาเข้าไปไห้ยังไงอ่ะ เดี๋ยวยืมเรือปั๋นเป็ดสวนน้ำแถวบ้านไปด้วยดีกว่า
  • ตอนนี้ยังไม่ท่วมน้า แต่อีก2วันน่าจะเริ่ม น้ามาวันไหน บอกด้วย
  • มาเมื่อไรแกรออยู่นะ
  • พี่ๆน้องๆ เป็นยังไงกันบ้างครับ
    บ้านใครท่วมแล้วบ้าง เป็นห่วงครับพี่น้อง
  • ยังไม่ท่วมเลยคับพี่น้องแต่เสียวๆอยู่คับ. สวัสดีทุกคน ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ช่วงนี้แค่เวลานอนยังไม่ค่อยมี ยุ่งๆนิดหน่อย ทุกคนสบายดีนะคับ หวังว่าคงได้มีโอกาสเจอกันคับ เข้าไปแอดเฟสบุคกันเยอะๆนะ เผื่ิอจะได้มีอะไรช่วยเหรอกัน
    http://www.facebook.com/tananake.ocharos.
  • หนองจอกยังไม่ท่วมครับพี่ ซื้อมาม่ามาตุนไว้บ้างแล้ว

ถ้าท่วมนานๆ มมาม่าหมด ก็คงได้ตกปลากิน ไม่ก็กินลูกชายที่ห้องอ่ะพี่ ยิ่งอ้วนๆอยู่
  • คาดว่าน้ำจะมาถึงพรุ่งนี้นะครับพี่น้อง
  • ครับ เตรียมพร้อมแล้วครับ น้ำมาพรุ่งนี้ ต้องเอากลองยาวไปรับมั้ยอ่ะพี่เอก :025:
  • จัดเรือไปรับมันดีกว่า 55555
  • สถานะการณ์เป็นยังไงบ้างครับท่านพี่ๆๆทั้งหลาย ฟังข่าวแล้วสับสนมากมาย
  • น้ำมายังครับ
  • หนองจอกยังแห้งสนิทครับ แต่น้ำจากท่อ เหลืออีกคืบเดียว

• ตอนนี้ น้ำจะไปทางฝั่งตะวันตกซะส่วนใหญ่
    ทางฝั่งเรายังมีเวลายืดออกไปอีก ถือว่า โชคดีของฝั่งเราครับ
  • หนองจอกฝนตกใหญ่ มันมาแล้วคร๊าบ พี่น้อง ><<br />
    หวังว่าพรุ่นนี้คงลดน่ะครับ
  • ตอนนี้น้ำที่ท่วมขังคือน้ำฝนนะบอย ไม่ใช่น้ำเหนือที่กำลังลงมา
  • ยังจะมีมาอีกหลอพี่ แค่ฝนตก2ชั่วโมงยังท่วมเลย

แล้วน้ำเหนือลงมาอีก ไม่อยากคิดเลย
  • ระวังตัวกันด้วยนะพี่อง
  • ไม่ต้องน้ำเหนือแล้ว น้ำยุทธยาเนี่ยแหละ มารังสิตแล้ว
    คอยติดตามข่าวกัน ทุกช้ั่วโมงนะครับพี่น้อง
  • ยิ่งกว่าลุ้นหวยอีกนะ สู้ๆๆครับพี่ท่านทั้งหลาย หรือไม่เก็บของขึ้นชั้นบนสุดแล้วมาพักโคราช
  • เป็นยังไงกันบ้างแล้วครับ
    ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เล่นเน็ตเลยครับ ไปอยู่ศูนย์พักพิงสัตว์เลี้ยงที่ มธ
    ไปช่วยเค้าเลี้ยงหมาอยู่
  • ดีบอยจะได้หนีน้ำไปในตัว5555555555555
  • ดีครับพี่น้องพิทบลูตะวันออก
    ค่ำคืนนี้ น้ำจะมานะครับ ขอให้เตรียมตัวขึ้นของขึ้นที่สูงไว้ด้วยนะครับ
    ดูแลตัวเองทุกคนนะครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่เอก พี่ๆ ทุกท่านเลยนะครับผม สู้ๆ ครับ แผนที่สำหรับพี่ที่สนใจจะมางานโคราชเสาร์ที่ 22 ตุลาคมนี้ครับimage
    ไฟล์แนบ
    241615.jpg 91K
  • ระวังตัวด้วยนะทุกท่านแถบบ้านเราเตรียมตัวรับน้ำ
    นะครับชาวกรุงเทพแถบตะวันออก
  • น้ำเข้ามาใน ศูนย์อพยพ มธ. แล้วน่ะครับ

ผมเพิ่งออกมาถึงหนองจอก เลยแจ้งข่าวให้รู้กัน

อีกเรื่องน้ำมา เร็ว แรง มากครับ จากพื้นแห้งๆ ไม่เกิน15นาที มีครึ่งแข้ง
  • ศูนย์พักพิงที่ มธ. ยุบแล้วน่ะครับ น้ำท่วมแบบไม่ไหวจริงๆ

น่าจะประมาณ2เมตรได้ ตรงไหนต่ำ คิดว่าคงเกิน

อีกไม่นานน้ำคงมากันแล้วล่ะครับ

หรือพี่ๆ ท่วมกันแล้ว -*-
  • น้ำมันปลาแซลมอน สำหรับสุนัขพิทบลู เกรด Super Premium (1000 ml.) ราคา 600 บาท 082-0032391 yoyol
    และถ้าเป็นขวดเล้ก (230 ml.)เราคิดอยู่ที220 บาท
    - สูตรเข้มข้นอุดมไปด้วย Omega 3, 6 และวิตามินบำรุงขนและผิวหนัง
    - มี EPA และ DHA บำรุงสมองเสริมสร้างพัฒนาการให้กับลูกสัตว์และสัตว์โต
    - มีเบต้าแครอทีน(พบในน้ำมันปลาแซลมอนเท่านั้น) ช่วยบำรุงผิวหนังและขนของสัตว์เลี้ยงให้แข็งแรงเงางาม ไม่หลุดร่วงง่าย
    - ช่วยแก้ปัญหาขนหลุดร่วง เน้นบำรุงเส้นขนให้ขึ้นแน่น และยาวขึ้น
    - ช่วยรักษาอาการอักเสบของผิวหนัง ในกรณีที่สัตว์เลี้ยงเป็นโรคผิวหนัง
    - ขวดปั้มใช้งานง่าย สินค้าสำหรับสุนัขพิทบลูโดยเฉพาะ
    - รับประกันสินค้าคุณภาพโดยสถาบัน AAFCO สินค้านำเข้าจาก Iceland (มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องการจับปลาและสกัดน้ำมันจากปลาแซลมอน)
    กดหัวปั้มน้ำมันปลาแซลมอนผสมในอาหารให้สัตว์เลี้ยงรับประทาน
    ปริมาณที่ให้:
    น้ำหนัก 1-10 กก. 1 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 10-20 กก. 2 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 20-50 กก. 3 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 50 กก.ขึ้นไป 4 ช้อนชา/วัน
    ส่วนตรงนี้ใครไม่ได้ผลยินดีคืนเงิน รีบโทรมาเป๊นสมาชิกกันนะคะ 082-0032391 yoyol
    เลขที่บัญชี ธนาคาร กรุงศรี นายโยธิน ไม้แดง 480-1155-833image
    ไฟล์แนบ
    241188[1].jpg 137K
  • เป็นไงกันบ้างครับ พี่น้องชาวตะวันออก
    คัยอยู่หนองจอกแล้วน้ำท่วมบ้างครับ
    ผมมีถุงบริจาคนะครับ อยากให้ไปตรงไหน โทรมานะครับ ขอแถวหนองจอกนะ โบ 084 103 2417
    ปล.ไอ้บอยไม่อยู่ช่วยกรูจับหมาเลยนะมึง เกือบโดนกัด
  • ถุงบริจาค โทรมาคุยเอานะครับ ถ้าจะเอา เดี๋ยวผมเก็บเอาไว้ให้
    แต่ไม่เยอะมาก เก็บไว้ให้ได้ 50-100 ถุง (หนองจอกนะครับ)
  • ตอนนี้หนองจอกเป็นยังไงกันบ้างครับ
    ทางสุขา3ยังแห้งอยู่ แต่น้ำในคลองแสบแสบตรงวัดบางเพ็งใต้ เหลืออีก 30 เซน ขึ้นถนนในซอยแล้วครับ
    เมื่อซักพักเพิ่งไปดูมา
  • หนองจอกนะครับ
    เอาถนนคู้ขวาก่อน แฉะเป็นช่วงๆ แต่ทางไม่ดีเอามากๆ เนื่องจากก่อนน้ำท่วมมีการขยายถนน
    คู้ซ้ายก็แฉะเป็นช่วงๆ
    แต่ตามซอยนี่สิครับ (ซอยที่อยู่ติดตามคลอง) ท่วมมาครึ่งเดือนแล้ว มีตั้งแต่ ตาตุ่มจนถึงหัวเขา
    โดยรวมแล้วถนนหลักยังวิ่งได้ แทบทุกเส้นทาง แต่ตามซอยแย่ครับ
    เส้นเชื่อมสัมพันธ์ ยังคงแห้งสนิท
    ตลาดหนองจอกก็ยังแห้งอยู่ แต่เซเว่นของขาดตลาด
    เดี๋ยววันนี้ไปดูน้ำคลอง 13 หลังตลาดครับ ไปมาทุกวันยังปกติดี (ไปตกปลาทุกวันเช็กน้ำ)
  • ทุกท่านยังปลอดภัยก้ดีแล้ว
    ดูแลตัวเอ็งกันด้วยนะครับ
    วันนี้กลับมาบ้าน ไปพักสมองที่ระยองมาหลายวัน
    รู้สึกดีมากๆๆ การที่เราเสพข้อมูลมากไปทำให้ความเครียดสะสม
    ป้องกันกันแค่พองามนะครับพี่ๆน้องๆๆไม่ไหวอะไรทิ้งได้ก็ทิ้งไปเอาตัวเราและครอบครัวให้ปลอดภัยไว้ก่อน
    ตอนนี้หมู่บ้านสหกรณ์แห้งสนิท แต่ผมคงไประยองต่อพรุ่งนี้ ไม่ได้กลัวนะ
    แต่ที่ไหนอยู่แล้วสบายใจไปอยู่ตรงนั้นดีกว่า ไม่ต้องมานั่งรอลุ้นให้เหนื่อยใจ
    อยากท่วมก็ท่วมไป 5555555555555555555
  • มีอะไรคืบหน้ามารายงานกันนะครับ

พี่เคน ออกเดินทางกี่โมง พรุ่งนี้ ผมก็จะเข้าไปที่แหลมฉบังช่วงบ่าย
    ถ้าเวลาตรงกัน แวะเข้ามาดูที่เด็ดผมหน่อยดิ๊
    แม่งย้ายชูก้าไปแหลมฉบังยังมีลูกค้าตามไปซื้ออีก แจ่มจริงๆ เดี๋ยวก็อยู่นั้นไม่กลับซะเลย
  • สรุปแล้วไปพรุ่งนี้ครับน้าเอก
  • หนีน้ำไปเที่ยวกันเพลินเลยน่ะครับพี่ๆ
  • ไปๆมาน่ะซิ ไม่ได้ไปเที่ยวเลยไปแล้วก็กลับ ต้องมาตั้งรับน้องน้ำทึ่บ้านอีก
    เอาลูกหมากับชูก้ากหนีน้ำไปอยู่แหลมฉบังอะ
  • เมื่อวานเกือบได้ค้างกลางถนนที่อยธยาแล้ว
    น้ำยังเยอะอยู่เลย
  • วันเสาร์ที่ผ่านมาไปดูสมุนที่บ้านพี่กล้านั่งรถตู้ผ่านแถวร่มเกล้าน้ำมาใช้ได้เลย คุณเอกลูกค้าเหนียวแน่นดีนะครับตามถึงที่เลย คุณเคนขากลับเข้ากรุงเทพผมออกจากโคราชเที่ยงมาสายเอเซียถึงหมอชิต 3 ทุ่มกว่า ถึงบ้านเกือบห้าทุ่ม ทรหดน่าดู
  • ผมไปโคราชเมืออาทิตย์ที่แล้ว14ชม.สุดเขตเลยครับ
  • ไหง..ไม่เจอกันละครับ ไปบ้านพี่กล้าหรือเปล่า
  • ไปมาครับ