ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แวะมาทักทายและส่งกำลังใจครับ
  • สวัสดีครับ เพื่อนพี่ๆน้องๆทุกท่าน

คาดว่าเกินกว่า 50%. ของสมาชิกเราคงเจอกับน้ำท่วมอยู่ในตอนนี้ ก็หวังว่าทุกท่านคงยังเข้มแข็งกันอยู่นะครับ
    สำหรับชาว กทม วันที่ 15 นี้ มวลน้ำจำนวนมหาศาลจะถึงกรุงเทพแล้ว ก็ขอให้ทุกท่านอย่าประมาทนะครับเตรียมรับมือกันแล้วหรือยัง บ้านผมจัดอยู่ในโซนเสี่ยงสูงสุด 1-2 เมตร ท่วมนานอย่างน้อยหนึ่งเดือน ตอนนี้ก็พยายามเก็บของเท่าที่เก็บได้ อันไหนเลี่ยงไม่ได้ก็ต้องยอมตัดใจ เพราะถ้ามาเป็นเมตรแบบนี้มันยากที่จะหลบพ้น ก็ขอใช้กระทู้นี้ไว้สำหรับอับเดทสถานการณ์ระหว่างพวกเรานะครับ

ท้ายสุดก็ขอให้พวกเราทุกคนปลอดภัยครับ :063:
  • เป็นกำลังใจให้เช่นกันครับทุกๆๆท่าน
    ว่าแต่ พี่มาร์ค เป็นไงบ้างครับพี่ เห็นเงียบๆๆไป
  • ช่วงนี้รู้สึกเหนื่อยๆ ก็แวะเข้ามาอ่านตลอด แต่ไม่รู้จะพิมพ์อะไรครับ แค่เตรียมการรับมือน้ำท่วมและก็ยังมีภารกิจที่คั่งค้างมันก็เอาเวลาไปเกือบหมดแล้ว ก็เลยรู้สึกล้าๆไปบ้าง ตอนนี้ไม่มีอารมณ์ทำอะไรเลย ทุกอย่างใช้การแก้ปัญหาเฉพาะหน้าแบบวันต่อวันเอาครับ
  • ที่นครนายกท่วมมา 2 เดือนแล้ว..แค่หน้าอกเอง...ช่วงนี้เหนื่อยจริงๆครับ พยายามเอาถุงยังชีพไปแจก
    ตามรอบๆตัวอำเภอ สงสารคนที่ไม่มีเงินครับ..แต่ไม่มีหน่วยงานไหนเข้ามาเลย ไปจังหวัดใหญ่ๆหมด ไป
    อำเภอบอกนายอำเภอย้าย..อบต.บอกไม่มีงบ เฮ้อ เศร้าใจ
  • สู้ๆๆครับท่านพี่ทั้งหลาย เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ ผมคนนึงก็บริจาคช่วยเหลือพี่น้องที่กำลังลำบากครับ
  • เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ พยายามออกมาจากบ้าน ช่วยกันไม้คนละมือนะครับ
  • ซุ้มพระราม 3 เป็นไงบ้าง เห็นข่าวบอกว่าแถวบางบัวทองจมน้ำไปแล้ว
  • หลายๆคนยังคงนิ่งเฉย เพราะคิดว่า มันจะท่วมขนาดเมตร2เมตรเลยเหรอ
    เพราะตั้งแต่เกิดมา ยังไม่เคยเจอ แต่ที่เราเห็นๆตามข่าวในทีวี เค้าก็คิดแบบนั้นเหมือนกัน
    เพราะฉะนั้น ขออย่าได้ให้พี่น้องว่างใจไปครับ ย้ายข้าวของขึ้นที่สูลให้ได้มากที่สุด
    จุดที่ผมอยู่ตอนนี้ ก็เป็นจุดที่ กรุงเทพประกาศเป็นจุดระวังภัยตั้งแต่วันที่5 ที่ฝนตกหนัก
    อย่านิ่งนอนใจกันไปนะครับพี่น้อง เป็นห่วงทุกคนครับ
  • วันนี้ (13ตุลาคม) เรือครอบครัวขนส่งที่วิ่งจากวัดศรีบุญเรืองถึงประตูน้ำหยุดวิ่ง 1วันนะคะ คุณชายขอไว้ เพราะต้องการจะระบายน้ำออกจากคลองแสนแสบให้ได้มากที่สุดค่ะ ยังไงก็เผื่อเวลารถติดไว้ด้วยนะคะ การคมนาคมได้ทางถนนอย่างเดียวแล้ววันนี้
  • ขอให้เจ้าที่เจ้าทาง สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงคุ้มครองครับ...
  • ส่วน อ.บรรพตพิสัย จ.นครสวรรค์ ตอนนี้แถวบ้านระดับน้ำทรงตัวค่ะ ไม่ไหลไปไหนแต่ก็ไม่ขึ้นมากกว่าเดิมค่ะ(ประมาณครึ่งหน้าแข้ง) แต่ประปาไม่ไหลมาหลายวันแล้ว T_T

สู้ๆนะคะ เราจะผ่านมันไปให้ได้ สงสารก็แต่คนที่บ้านอยู่ลึกเข้าไปไม่ถึง ไม่รู้จะมีหน่วยงานไหนเข้าไปช่วยเหลือบ้างหรือเปล่า
  • เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ ประสบปัญหาน้ำท้วมอยู่ตอนนี้ ทางแก้ไขมีไม่มาก เนื่องจากโดนฟ้า ดินหรือธรรมชาติลงโทษมวลมนุษย์ชาติ เราทำลายเขามานานแล้ว ถึงเวลาเขาเอาคืนบ้าง ก็ช่วยกันประคับ ประคองกันไป ขอให้มีกำลังใจต่อสู้กันต่อไป ในเมื่อยังมีชีวิตอยู่ เป็นกำลังใจให้ครับทุกคน
  • อย่าอยู่กับความประมาทนะครับเพื่อนๆๆ
    กันไว้ก่อนดีกว่า ทางผมลดๆขึ้นๆแต่อยูในพื้นที้เสี่ยง
    เปนกำลังใจให้ทุกๆท่านผ่านวิกิตนี้ไปด้วยดี
  • ถ้าท่วมเกิน2เมตรสงสัยจะแย่ เพราะเป็นบ้านชั้นเดียวไม่มีชั้น2ให้เก็บของด้วย ตอนนี้ได้แต่เก็บของสำคัญๆใส่กระเป๋าไว้อย่างเดียว เครื่องใช้ไฟฟ้าคงต้องแล้วแต่เวนแต่กำ
  • Tek เย้ๆๆๆ กำลังคิดถึงอยุ่เลยว่าพี่หายไปไหน :013:
  • ตอนนี้นครสวรรค์เป็นเมืองร้างแล้วครับ
  • ขอบคุณครับตี้ที่คิดถึง ไปเที่ยวประเทศกระทิงดุสเปนมาครับ เลยไม่ค่อยได้เข้าบอร์ด... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01408.JPG 125K
  • สเปนร้อนถึง 40 องษาส่วนเมืองไทยดันนํ้าท่วม แย่จริงๆ ครับ...
  • ภาพสวยมากครับพี่ เห็นจากทราย รุ้เลยว่าร้อน จริงๆๆ ...........
    ว่าอยุ่พี่หายไปไหน เห็นเงียบไปไม่มาสร้างความบันเทิงเหมือนเคย :015:
  • คลองหลวง ปทุมธานี ใจจดใจจ่อไม่รู้น้ำจะมาทางไหน เพื่อนๆแถวนี้เป็นไงบ้างอัฟเดทสถานะการณ์หน่อย
  • ขอให้ทุกท่านปลอดภัยนะครับ.
    คุณ เต๊ก ไปยุโรปบ่อยจัง ชิลสุดๆ สบายดีนะครับ.
  • พี่ชัย เป็นไงบ้าง ระดับน้ำที่บ้านพี่โฟล์คถึงเมตรมั้ย
  • เป็นกำลังใจให้ทุกท่านนะครับอดทน สู้ๆ #:-s
  • ทํางานเก็บเงินยูโรครับคุณตี๋ ต้องเริ่มออมเยอะขึ้น อายุเริ่มมากแรงเริ่มน้อยลง
    ช่วงหลังๆ ดื่มหนักยิ่งไม่ค่อยจะมีแรง คุณตี๋ดื่มแต่ชาร้อนๆ คงสุขภาพดีน่าดู... :019:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01473.JPG 120K
  • ตอนนี้สระบุรีไปกรุงเทพ เท่ากับ กรุงเทพไปเชียงใหม่ 9-10 ชั่วโมง แม่เจ้า :-((
  • งั้นก็ถือโอกาสไปเที่ยวเชียงใหม่ดีกว่านะครับหมวดเป๋...555
  • ตอนนี้หน้าบ้านพี่โฟล์คถึงหน้าอกแล้วครับ และทางคุณเอกน้ำท่วมหรือครับไหม
  • แล้วหมาย้ายไปไหนครับพี่
    ดูแลตัวเองด้วยนะครับ
    เป็นห่วงทุกคนและทุกๆตัวครับพี่

ทางผมยังมาไม่ถึง ถ้าฝนตกก็ท่วม คาดว่า วันที่ 15 น่าจะเริ่มท่วมครับ
  • ห้องใต้ดินบ้านพี่โฟล์คจะเหลืออะไรล่ะเนี่ย :022:
  • พี่ชัยเฮียแกปลอดภัยดีนะพี่โทรหาแกแล้วแกไม่ได้รับ สงสัยจะยุ่งๆอยู่
    ฝากความเป้นห่วงไปทางพี่น้องนครสวรรค์ด้วยนะครับ
  • เมื่อคืนน้องชายติดอยู่ที่วังน้อยตอนสามทุ่มถึงนครปฐมหกโมงเช้า เหมือนหมวดว่าเลย กรุงเทพไปเชียงใหม่
  • นครสวรรค์บ้านผมน้ำมากที่สุดเลยปีนี้ หมดกัน
  • ขอบคุณมากครับคุณเคน พี่โฟล์คปลอดภัยดีครับ ปีนี้น้ำมามากจริงๆตอนนี้ห่วงแต่หมาที่ฟาร์มแต่ก็เรียบร้อยดีครับ
  • ชัยนาทนำ้มากเหมื่อนกันครับบ้านผมหน้าอก
  • ปีนี้น้ำมากจริงๆครับ ที่อุทัยธานี ครับ
    image
    นี่ ตอนท่วมใหม่ๆ ไม่น่าเชื่อว่าสองสิ่งนี้จะวิ่งสวนกันได้
    image
    เมื่ออาทิตย์ที่แล้วครับ
    image
    ที่หน้าศาลากลาง ครับ
    image
    ทางเข้าเมืองอุทัยธานี

หนักหนามากมายจริงๆครับ น้ำท่วมปีนี้ ขอให้พวกเราที่บ้านยังไม่ท่วม และอยู่ในพื้นที่เสี่ยง เตรียมตัวให้ดีครับ ห้ามประมาทเด็ดขาด และที่สำคัญอย่าชะล่าใจว่าบ้านไม่เคยท่วมถึง.....มันถึงแน่ๆๆครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC00968 (Small).JPG 69K
    DSC01349 (Small).JPG 63K
    DSC01346 (Small).JPG 58K
    297758_275694832454368_100000415614898_984171_740658518_n (Small).jpg 45K
  • เมื่อวานแวะไปหาลูกค้าที่ตึก SCB รัชโยธิน เห็นกองนี้แล้ว
    ตรู่จะเชื่อ รบ. ดีมัยว่ะเนี่ย ตึกนี้อยู่สูงกว่าระดับพื้นถนนไม่
    ต่ำกว่า 2 - 3 ม. แต่เตรียมกระสอบทรายกองพะเนิน

image

ลัดตะมนตีท่านอย่าหลอกประชาชนนะคร๊าบไม่ไหวก็คือไม่ไหว
    เราจะได้เตรียมตัว หุหุ
  • เตรียมไว้ดีกว่าครับพี่มุ
    ผมว่ามันไม่เสียหายอะไรนะพี่
    ตึกมาลีนนท์ช่อง3 ก็ไม่แพ้ SCB นะพี่ ขนาดสื่อยังเตรียมขนาดนี้เลย
  • น้ำแมร่งทำกร่อยจริงๆ. ทุกอย่างเงียบเหงาไปหมด
  • ใช่หนูเลยไม่ได้กลับนครสวรรค์เลยวันพฤหัสที่จะถึงก็ทำบุญ 100วันตาที่เสียไปแล้วด้วย