ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จนใจ ช่วยทีค่ะ
  • หมาหนูมีอาการทรงตัวไม่อยู่ และจะหลับอย่างเดียว พอเดินไปก็ทรุดตัวลงแล้วมีอาการหอบแบบเหนื่อย สักพักก็เดินต่อแบบโซเซ. พอไปหาหมอบอกยังไม่รูว่าเปนไร คัยมีอาการอย่างงี้บอกที หมาจะ4เดือนคะบอกทีขอบคุนคะ
  • วัคซีนครบหรือเปล่าครับ เป็นโรคหัดสุนัขหรือเปล่าครับ เพราะอาการเข้าข่ายเลย ถ้ามีหัวสั่นด้วยนี่ใช่เลยครับ ลองให้หมอใช้ชุดเทสตรวจเลย ลงทุนหน่อยประมาณ500กว่าบาท ถ้าเจอช่วงแรกๆรักษาให้หายได้นะครับแต่ถ้าช้าไปกว่านี้ ก็ต้องทำใจนะครับ ถ้าไม่ใช่ยังไงก็ขอโทษด้วยนะครับ เอาใจช่วยสู้ๆครับ
  • ลองดูว่าเป็นตับหรือปล่าวคับไปตรวดเลือดดู มันจะส่งผลไปสู่ระบบประสาตต้องกินยาหลายเดือนหมาผมเป็น
    มันจะเดินเซๆเหมืนคนเมา
  • หมาผมก็เคยเป็นพยาธิเม็ดเลือดเดินเซบางทีก็ล้มเเล้วซิมด้วยทางที่ดีพาไปตรวจเลือดครับชัวกว่า
  • เอาใจช่วยคะ เห็นใจมากขนาดหมาเราแค่ท้องเสียยังแทบไม่ได้หลับได้นอนเลย สู้ๆๆคะ
  • ขอบคุนทุกๆคนมากคะ
  • ตรวจเลือดคือคำตอบสุดท้าย
  • มา 3 คนแรก ไม่เหมือนกันซักคน 555+ :012: ยังไงก็เอาใจช่วยครับ