ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล โคราช สานสัมพันธ์
  • โคราชเรา เดินหน้าต่อไปครับผม นี้สิลูกผู้ชายตัวจริง อิอิอิ แผล็บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :063: เอามาลงหน้านี้ด้วยอีกครั้งครับ เส้นทางมางานโคราชวันที่ 22 ตุลาคม นี้ครับ เสาร์นี้นั้นเองครับimage
    ไฟล์แนบ
    241615.jpg 91K
  • เสี่ยยุทธเรื่องกล้องจัดเตรียมไว้ให้แล้วครับ กับเรื่องห้องเย็นพร้อม มาเป็นร้อยก็ไม่กลัว สำหรับสะกูบ้าแมน55555
  • พี่หมู SP คอนเฟริมว่างานนี้มาชัว 100 เปอร์เซ็นครับ จะชวนพี่ต้อม TNT กับเพื่อนๆ มาอีกด้วยครับผม อิอิอิอิอิอิอิอิอิ
  • ขอกราบขอบพระคุณมากๆๆเลยครับพี่
  • ลพบุรีมายืนยันอีกครั้ง......ลุยแน่นอน.....งานนี้ครับ
  • พร้อมแล้วนะครับสำหรับเตาย่างบาบีคิวของกลุ่มลพบุรีที่จะนำมาเสริมในงานครับ
  • ย้ำนะครับ งานมีวันเสาร์ที่ 22 ตุลาคม 2554 ทางเรามีที่พักพร้อมอาหารไว้บริการฟรีครับ ยกเว้นเครื่องดืมแอลกอฮอร์เรามีจำหน่ายภายในงานครับในราคาปกติ มิกเซอร์ทุกอย่างฟรีๆๆๆๆๆๆ
  • พี่กล้าแล้ว หนึ่งมีหน้าที่อะไรครับพี่....ผมอยากทำงาน..... :-D
  • น้ำไม่ขึ้นถึงชัน2 เจอกันโคราชimage
    ไฟล์แนบ
    6342845999206433492009-BMW-F800R-10.jpg 60K
  • ได้เจอรถในฝันก็คราวนี้แหละ ชอบแต่ไม่มีตังค์ซื้อครับ 55+
  • ไม่เป็นไรน้องเอ็ก เดียวถูกใจคันไหนในงาน ยกขึ้นรถกระบะกลับบ้านเรากัน อิอิอิอิอิอิ จุจุจุจุ นะขอบอก 55555555555555555555
  • เป็นกําลังใจให้เจ้าภาพครับ ใจเด็ดมาก ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น
    สถานการณ์จะยํ่าแย่ขนาดไหน "The Show Must Go On"... :063: :020:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01353.JPG 136K
  • เดี๋ยวโดนเฮียเหลียงอัดเอา 55+
  • พยายามเต็มที่ครับพี่เต๊ก :-D
  • พิทบูลเชียงคาน ไปร่วมแจมด้วยนะครับ
    ไปกัน 2 คนครับ พร้อมเจ้าคิวครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_8179.JPG 89K
  • จัดที่พักด้วย 1 คืนนะครับบบบบบบบบบ ได้เจอตัวจริงสักทีนะครับเจ้าคิว อิอิอิอิอิอิ เดินทางปลอดภัยนะครับน้องน็อค น้องเอ๋ ไว้เจอกันครับ เดียวเย็นวันศุกให้แฟนพี่พาเที่ยวนะครับป่ม :-D
  • ขอบคุณครับ ได้ไกด์สาวพาเที่ยวโคราชซักกะที อิอิอิ
  • 5555555555555 ว่าไปเน้อ :013:
  • รบกวนขอที่พักคืนวันที่ 22 ด้วยนะครับ ค้างคืนครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
  • แขกผู้มีเกียรติทุกท่านที่เสียสละเวลามาร่วมงาน วันงานถ้าท่านสะดวกผมแนะนำให้นำเสื้อผ้ามาอย่างน้อย 2 ชุด

เพราะทางเราจะมีกิจกรรมสานสัมพันธ์ให้ร่วมสนุกกันครับ เรื่องรายละเอียดวันงานและเวลาผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ขอบคุณครับ
  • เรื่องสถานที่พักผ่อนไม่ต้องห่วงครับ งานนี้พวกเราพร้อมต้อนรับทุกๆๆท่านครับ
  • ปฎิหารย์นมีจริงผมเชื่อว่าวันงาน กทม จะไม่ท่วมแล้วผู้ใหญ่ทุกๆๆท่านจะมางานนี้ได้ครับ
  • ผมไม่ได้ไปนะเสี่ยกล้า อย่าโกรธกันนะรักนะเสี่ย...อิอิอิimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1735.JPG 186K
  • เสียดายอ่ะพี่ติ่ง
  • จะจำเอาไว้อุตส่าเตรียมแดงๆๆเอาไว้ให้
  • เอาน่ายังมีเวลาเจอกันอีกเยอะ

ไว้สะดวกก่านี้จะไปเท่วหานะเสี่ยกล้าและน้อง X ด้วยอีกคน
  • ว่างๆมาเที่ยวโคราชครับพี่ติ่ง :-D
  • ช่วยรายงานสถานการณ์เขื่อนลำพระเพลิงด้วยครับ

ด้วยความเคารพ
  • ยังอยากให้เลื่อนนะทำได้ ล่าสุดงานเพ็ทวาไรตี้ที่เมืองทองวันเดียวกับท่านประกาศเลือนแล้วครับ
  • งานจะเข้าแล้วผม เส้นทาง2ทางที่เคยเดินทางไปโคราช น้ำสูงเกิน4x4จะผ่านได้แล้ว ยังไงขอให่พรุ้งนี้น้ำลดลงที่เถอะอยากไปครับ
  • ผมยังยืนยันชัดเจนครับว่างานจะมีการจัดแน่นอน วันเสาร์ที่ 22 ตุลาคม 2554 ไม่มีการเลื่อนเด็ดขาดครับพี่ ผมไม่ได้ดื้ออะไรนะครับ งานนี้พวกเราตั้งใจกันอย่างมากที่จะจัดครับ ผมเห็นใจพี่ๆๆที่อยู่ในเขตเสี่ยงหรือพี่ที่ประสบภัยพิบัติครั้งนี้ไปแล้ว แต่ในเมื่อคนที่ตั้งใจจะมางานนี้อีกจำนวน 100 กว่าคนอยากที่จะมาผมจำเป็นต้องดำเนินงานต่อไปครับ แขกทุกคนที่มาคือมาด้วยใจที่แข็งแกร่งมากครับต้องขอนับถือน้ำใจทุกๆๆท่านมากครับ
  • พี่มาร์คงานนี้ผมเชื่อในใจลึกๆๆว่าโชคชะตาจะพาพี่มาพบพวกเราวันงาน ส่วนถ้ามาไม่ได้งานหน้าก็ยังมีถ้าทางกลุ่มยังสนับสนุนเหมือนเดิม 55555555 พวกผมก็พร้อมที่จะสนับสนุนเหมือนเดิมครับ ขอบคุณท่าน สท.เอกสุพรรณมาด้วย ณ ที่นี้ด้วยครับที่พยายามจะมางานนี้ให้ได้เห็นคนมีความตั้งใจสูงแบบนี้แล้วดีใจมากๆๆเลยครับ ขอให้สิ่งศักสิทธิคุ้มครองขอให้น้ำลดทีเถอะ
  • พี่ไม่ได้ต้องการให้เลื่อนเพราะพี่ไปไม่ได้นะท่าน โปรดอย่าเข้าใจผิด พี่เองก็อยากไปมาก ตามข่าวทุกชั่วโมง
    พอดีเห็นหลายท่านประสบชะตากรรมเดียวกันหลายคน ก็จึงอยากให้ไปกันให้พร้อมหน้า งานจะได้สนุก
    และบางท่านนาทีนี้ก็ยัง 50/50 และคนพวกนี้ก็ไม่ค่อยจะยอมบอกให้รู้ตัวล่วงหน้า ชอบรอจนนาทีสุดท้าย
    คนที่ไปไม่ได้แล้วรีบบอกพี่ไม่ค่อยห่วง อย่างน้อยก็จะเตรียมการได้ถูก แต่พี่ห่วงคนที่มาบอกเอาเช้าวันงานครับ
  • งานนี้ไม่ว่าจะไปได้หรือไปไม่ได้ก็เอาใจช่วยเต็มที่ครับ ถ้าไปได้ขับรถตามไปแน่นอน
    ที่กังวลก็คือ น้ำมหาศาล มันมาจ่อรออยู่ไม่ไกลจากบ้านแล้ว ถ้าแนวกั้นพังคงได้เจอสึนามิน้ำจืด(เน่าด้วย)แน่ๆ
  • ผมก็ไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นครับพี่ผมหมายถึงหลายๆๆท่านที่ประสบปัญหาครับ ซึ่งผมมองว่าการเป็นผู้นำครอบครัวที่ดี ต้องเห็นครับครัวมาก่อนเหนือสิ่งอื่นใด เรื่องงานหรือกิจกรรมพรรคพวกเพื่อนฝูงต้องมาเป็นอันดับรองลงมาครับ ความหมายคือท่านใดที่มาได้หรือติดปัญหาเล็กน้อยผมก็ขอเชิญด้วยครับผมและน้องๆๆในกลุ่มพิทบลูโคราชจะดีใจมากๆครับ ส่วนท่านใดที่โดนหนักมาไม่ได้หลังจากงานแล้วพวกเราถ้ามีโอกาสได้เข้าไปช่วยเหลือพวกท่านได้พวกเราก็พร้อมครับ
  • พี่จะกลัวทำไมชุดดำน้ำพี่ก็มี ถ้ามันท่วมหนักดำน้ำออกมานั่งรถมาโคราชเดี๋ยวดูแลให้จนกว่าน้ำจะลด ไม่มีค่าใช้จ่าย 55555
  • ใครไปได้ก็อยากให้ไปครับ มันเป็นงานใหญ่ครั้งแรกของชาวโคราช ไปช่วยกันสร้างประวัติศาสตร์กันเยอะๆครับและถ้าจะให้ดี ช่วยโทรยืนยันสร้างความอุ่นใจให้กับเจ้าภาพกันด้วยก็จะดีมากๆครับ ผมว่าบรรยากาศเหนือเขื่อนตอนนี้คงเย็นสบาย เผลอๆหนาวมากๆด้วย ผมยังอิจฉาเลย ชอบมากกับบรรยากาศแบบนี้ หนาวๆดื่มเบียร์เพลินจริงๆ

เศร้าจัง
  • ตัวพี่นั้นติดปีกรอโบยบินมานานแล้ว ออกวิ่ง ฟิตซ้อมร่างกายรอวันนี้โดยเฉพาะ
    แต่ปีกเปียกหมดเลยเพราะไอ้น้ำบ้านี่แหละ จะทิ้งลูกเมียไปสนุกคนเดียวก็ทำใจลำบาก
    ลูกก็กลัว เมียก็กลัว เพราะแต่ละคนว่ายน้ำไม่เป็นสักคน กลุ้มจริงๆ
  • เอาน่าพี่ อนาคตไม่แน่นอน คิดในทางดีเอาไว้ครับ อากาศบนเขื่อนตอนนี้ดีมากๆๆครับไม่มีพายุเพราะเพิ่งผ่านไป จะมาอีกที 28-30 ตุลาคมครับ ซึ่งโชคดีมากสำหรับวันงานได้อยู่ระหว่างกลางพอดี ผมไปมาเมื่อวานเย็นมาก ท่านใดขี้หนาวเตรียมเสื้อกันลมกันหนาวมาด้วยนะครับ
  • ถ่ายรูปไว้เยอะๆนะท่าน อย่างน้อยก้ได้ซึมซับบรรยากาศ
  • อากาศบนเขื่อนค่อนข้างหนาวครับ
  • อย่าพูดตัดบทอย่างนี้ซิพี่ ใจละลายเลยนะ ท่านพี่มาร์คสุดหล่อของน้องๆๆๆ
  • ตอนนี้ใจพี่ก็ละลายแล้ว เช็ดเป็ด ฝนดันตกลงมาอีก
  • สาวๆ คงมางานนี้น้อยแน่เลยครับ..หากพี่มาร์คไม่มา..ฮือออออ..พี่มาร์คมาสาวๆเพียบ :o002:
  • ไปได้จะไปครับ

แต่ตอนนี้คิดไม่ออกจะเอาไงดีต่อ ถ้าน้ำไฟโดนตัด จะอยู่อย่างไร ห้องน้ำอีก โอ๊ยยยย ปวดกาบาลว่ะ
  • วันนี้ผมจะไปฉะเฉิงเซา พี่จะเอาอะไรป่าว เทียน แก็สปิกนิค มาม่า อาหารแห้ง
  • จัดไปครับพี่กล้า เดินทางปลอดภัยนะครับพี่ พี่มาค ดูแลสุขภาพด้วยนะครับบบบบบบ พี่ก็คิดเหมือนหนึ่งเลยอะ สาวๆ หายหมด อิอิอิอิอิอิอิ
  • เอาใจช่วยทุกท่านที่ประสบหรือจะประสบอุทกภัยครับไงก็ต้องรักษาบ้านและคนในครอบครัวก่อน แต่ท่านที่สามารถจะมาได้ก็อยากให้มาจอยกันเพราะผมก็เป็นมือใหม่อยากเจอเพื่อนๆต่างแดนเยอะๆครับจะได้เห็นตัวจริงกันซะที เจ้าภาพถ้าเป็นไปได้ผมเสนอป้ายชื่อให้เขียนชื่อเล่น นามแฝง และจังหวัด ที่ใช้ในบอร์ดจะได้ไหมครับเพื่อนๆจะได้รู้ว่าเป็นใครครับไม่ต้องรอให้แนะนำตัวกัน
    ปล.ผมเก็บเสื้อผ้าใส่กระเป๋าเรียบร้อยแล้วพร้อมไปแล้วนะครับ
  • โห พี่เห เก็บไวเลยนะเนี้ย ยังไงเดินทางปลอดภัยนะครับผม ไว้เจอกันนะครับพี่เห งวดนี้จะไม่พราดแน่ๆ ครับ ต้องเข้าไปสวัสดีงามๆ จั๊กหน่อยครับผม :) :X