ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามผู้รู้จ้า
  • น้ำมันตับปลากับน้ำมันปลาอย่างเดียวกันป่าวควรให้พิบูลกินอะไรดีต้องกินอย่างไง(กินทุกวันชั่ยไหม)

บอกวิธีด้วยimage
    ไฟล์แนบ
    5+3.jpg 72K
  • นำมันตับปลาสุนัขทานไม่ได้นะ แต่เป็นนำมันปลาแซลม่อนได้คะ

• น้ำมันปลาแซลมอน สำหรับสุนัขพิทบลู เกรด Super Premium (1000 ml.) ราคา 600 บาท
    และถ้าเป็นขวดเล้ก (230 ml.)เราคิดอยู่ที220 บาท
    - สูตรเข้มข้นอุดมไปด้วย Omega 3, 6 และวิตามินบำรุงขนและผิวหนัง
    - มี EPA และ DHA บำรุงสมองเสริมสร้างพัฒนาการให้กับลูกสัตว์และสัตว์โต
    - มีเบต้าแครอทีน(พบในน้ำมันปลาแซลมอนเท่านั้น) ช่วยบำรุงผิวหนังและขนของสัตว์เลี้ยงให้แข็งแรงเงางาม ไม่หลุดร่วงง่าย
    - ช่วยแก้ปัญหาขนหลุดร่วง เน้นบำรุงเส้นขนให้ขึ้นแน่น และยาวขึ้น
    - ช่วยรักษาอาการอักเสบของผิวหนัง ในกรณีที่สัตว์เลี้ยงเป็นโรคผิวหนัง
    - ขวดปั้มใช้งานง่าย สินค้าสำหรับสุนัขพิทบลูโดยเฉพาะ
    - รับประกันสินค้าคุณภาพโดยสถาบัน AAFCO สินค้านำเข้าจาก Iceland (มีชื่อเสียงที่สุดในเรื่องการจับปลาและสกัดน้ำมันจากปลาแซลมอน)
    กดหัวปั้มน้ำมันปลาแซลมอนผสมในอาหารให้สัตว์เลี้ยงรับประทาน
    ปริมาณที่ให้:
    น้ำหนัก 1-10 กก. 1 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 10-20 กก. 2 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 20-50 กก. 3 ช้อนชา/วัน
    น้ำหนัก 50 กก.ขึ้นไป 4 ช้อนชา/วัน
    ส่วนตรงนี้ใครไม่ได้ผลยินดีคืนเงิน รีบโทรมาเป๊นสมาชิกกันนะคะ 082-0032391 yoyol
  • ทำไมสุนัขถึงห้ามทานน้ำมันตับปลาครับ :/
  • ผมก็ให้น้ำมันตับปลาอยู่ครับ ก็ไม่เห็นเป็นอะไรเลยนะครับ ขนนิ้มด้วยครับ หมาก็กินอาหารดีด้วยครับ ไม่เห็นอะไรเลยครับผม แต่จะให้ประมาณวันละเม็ด อาทิตเว้นอาทิตครับผม เพราะถ้าให้กินติดต่อกันนานๆ จะไม่ดีต่อตับของสุนัข เลยต้องให้อาทิตเว้นอาทิตครับ ลองดูครับผม
  • ทำไมกินน้ำมันตับปลาไม่ได้อ่ะ

หรือแค่จะขายของครับ
  • แรงไปไหม ครับ QuATH
  • ถ้าแค่นี้แรง ลองกลับไปอ่านกระทู้เก่าๆดูก่อน ครับ แต่ก็งงเหมือนกันทำไมกินน้ำมันตับปลาไม่ได้
  • ขอตอบเท่าที่รู้มานะ น้ำมันตับปลา กับ น้ำมันปลา ไม่ใช่อย่างเดียวกัน

ให้กินอะไรดี ก็อยู่ที่ความเชื่อของแต่ละคน ของผมให้น้ำมันปลาของ PATAR COD LIVER OIL

ปริมาณ 1 เม็ดต่อน้ำหนักตัว 10 กก. ที่เหลืออ่านฉลากข้างขวดว่าต้องทำอย่างไรต่อไป
  • เเล้วจะเชื่อไคได้เนีย งง เดียวยมีโห
  • เชื่อตัวเองเถอะ หาความรู้ให้กับตัวเอง จะได้ไม่ต้องเป็นอย่างที่เป็น..
  • เก่งเกินไป ถึงใด้มาหากินกับห...
  • กินได้สิครับน้ำมันตับปลา ทำไมจะกินไม่ได้ล่ะครับ.. ผมว่าคุณ yoyol ให้ความรู้น้องเขาผิดเเล้วนะครับ..
    จะขายน้ำมันปลาเเซลมอนก็ไม่เป็นไร.. เเต่ก็ควรจะให้ข้อมูลที่ถูกด้วยนะครับ. ว่าน้ำมันตับปลาน่ะกินได้....เเต่เป็นเเบบที่เขาให้หมากิน เขาสกัดมาเเล้ว เขาทำมาเพื่อให้หมากินโดยเฉพาะ...เเล้วทำไมถึงจะกินไม่ได้ล่ะครับ...
    ผมตอบให้เอง...น้ำมันตับปลาช่วยในเรื่องผิวหนัง เเละบำรุงขนครับ หมาจะขนเงางามเเละผิวหนังสุขภาพดี ถ้ากินไม่ได้...เอามีดมาฟันคอผมได้เลยครับ...กินวันละ 1-2 เม็ด ทุกวัน วันละ 3 เวลา หมาผมผมให้ 2 เม็ด 3 เวลาเลย...ดีอีกต่างหากครับ. ใครบอกกินไม่ได้...
    น้อง ยู....ไม่ต้องเครียดนะครับ. หาความรู้ไปเรื่อยๆ อย่าท้อ...นี่พี่หินเอง....
    ใครที่จะตอบน้องเขาก็ตอบเเบบเป็นกลางๆหน่อยครับ....

image
    หมาผมกินมา2ปีเเล้วครับ. ไม่เคยมีปัญหา....
    ไฟล์แนบ
    241243.JPG 131K
  • ปกตินอกจากวิตามินรวมที่ผลิตมาสำหรับสุนัขแล้ว คนเลี้ยงสุนัขก็ใช้น้ำมันตับปลาเป็นตัวช่วยเสริมสำหรับสุนัขมานานแล้ว ส่วนน้ำมันปลาแซลมอนมันเพิ่งจะมีคนทำออกมาขายเมื่อไม่นานมานี่เองไม่ใช่หรือครับ การให้ข้อมูลควรตรวจสอบให้แน่นอนก่อนสักนิด เดี๋ยวจะกลายเป็นประเด็นขึ้นมาอีก

เป้าหมายของการให้อาหารเสริม ซึ่งชื่อมันก็บอกอยู่แล้วว่าเสริมแต่มันไม่ใช่อาหารหลัก ดังนั้นเราควรต้องศึกษาถึงวิธีการใช้ให้ดีก่อนจึงจะได้ประโยชน์อย่างสูงสุด ส่วนในน้ำมันตับปลามีอะไร ในน้ำมันปลามีอะไร และมีเป้าหมายการใช้อย่างไร ผมคงไม่ขอกล่าวถึง แนะนำให้อ่านจากฉลากดูเองถึงวิธีการใช้นะครับ
  • ตอบคุณtongtae55 ผมไม่คิดว่าแรงไปน่ะครับ เพราะถ้ามีผีอยู่ มันจะแรงกว่านี้ด้วยซ้ำ

ผมเล่นบรอดนี้มา4ปีกว่า ผมคิดยังไงผมก็พิมไปแบบนั้น ที่นี่มีแต่คนพูดตรงๆ คิดยังไงก็พิมไปตามนั้นและผมก็รับผิดชอบต่อคำพูด

เท่าที่ผมดูมา คนที่ตอแหลเพื่อผลประโยชน์ กับ นักเลงคีย์บรอด อยู่ในนี้ได้ไม่นานซักคน

ถ้ารับได้ที่นี่ บรอดคนจริง ก็ยินดีต้อนรับแหละครับ
  • ผลิตน้ำมันปลาแซลมอนบริสุทธิ์ เกรด AAA (ผลิตพร้อมจำหน่าย)

อาหารสุนัข น้ำมันปลาแซลมอน ผลิตจาก เนื้อปลาแซลมอนแท้ ( ผลิตพร้อมจำหน่าย )

โรงงาน สยามแซลมอน ให้บริการ ผลิตและขายส่ง อาหารเสริมสำหรับสุนัข
    น้ำมันปลาแซลมอน โดย ผลิตมาจากเนื้อปลาแซลมอนนอร์เวย์แท้ 100% เหมาะ
    สำหรับ สุนัขทุกสายพันธ์ ที่ต้องการบำรุงผิวหนังแข็งแรงให้มีสุขภาพที่ดี และ บำรุงขน
    ให้ยาวสวยเป็นประกายเงางาม

โดยน้ำมันปลาแซลมอนของเรา มีจุดเด่นที่ สกัดมากจากส่วนที่เป็นเนื้อแซลมอน
    แท้ๆ ทำให้ได้ น้ำมันแซลมอนที่ บริสุทธิ์และมีความเข้มข้นของสารอาหารสูง โดยสังเกต
    ได้จากสีส้มอมชมพู เหมือนเนื้อปลาแซลมอน และ ความใสที่มีมากกว่า แสดงให้เห็นถึง
    น้ำมันปลาแซลมอนที่มีความบริสุทธิ์มากและ ที่ดีที่สุดเท่าที่เคยมีมา

คุณค่าทางโภชนา ทางตรง ที่สุนัขจะได้รับจาก น้ำมันปลาแซลมอน

1.สารอาหาร Omaga 3,6
    2.กรดไขมันจำเป็น EPA , DHA
    3.บำรุงผิวหนังให้ชุ่มชื้น แข็งแรง มึสุขภาพที่ดี
    4.บำรุงขน ให้ยาว สวยเป็นประกายเงางาม แข็งแรง ไม่ล่วงหลุดง่าย
    5.ให้ผลดีมาก สำหรับ สุนัขที่มีปัญหาเรื่อง ผิวหนังและขน

คุณค่าทางโภชนา ทางอ้อม ที่สุนัขจะได้รับจาก น้ำมันปลาแซลมอน

1.กระตุ้นระบบภูมิต้านทาน ให้ทำสุขภาพแข็งแรง ไม่เจ็บป่วยง่าย
    2.ลดปริมาณของ คอเลสเตอรอลในเลือด
    3.ป้องกันการเกิดโรคความดันโลหิตสูงและโรคหัวใจ
    4.บำรุงส่วนของฟันและเล็บ ให้แข็งแรง
    5.ช่วยในการทำงานของระบบหัวใจ ให้เป็นปกติ
    6.บำรุงสายตา และป้องกันการเกิดโรคตาต่างๆได้
    7.ส่งเสริมพัฒนาการทางด้านสมองสำหรับลูกสุนัข
    8.ลดความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเกี่ยวกับผิวหนังและขน ต่างๆ
    9.บำรุงกระดูกและข้อต่อ ต่างๆให้แข็งแรง มีสุขภาพที่ดี

มาตราฐานการผลิต

1.สกัดจากวัตถุดิบ คือ เนื้อปลาแซลมอน นอร์เวย์แท้ 100 %
    2.ใช้กระบวนการสกัดที่ดีที่สุด คือ ให้ความร้อนด้วยไอน้ำบริสุทธิ์
    (Direct steaming)Immanuel et al.(2002)
    เพื่อรักษาคุณค่าทางโภชนาของ น้ำมันปลาแซลมอนให้มีมากทีสุด
    3.วิจัยพัฒนา ควบคุมผลิต และตรวจสอบคุณภาพ ด้วยทีมงานสัตวแพทย์ที่เชี่ยวชาญ
    4.ทุกขั้นตอนผลิต ไม่ใช้ วัตถุกันเสีย และ สารปรุงแต่งรส สี และกลิ่น ทุกชนิด
    5.ไม่มีการเจือปน น้ำมันปลาชนิดอื่นๆ
    6.มีบริการจัดส่งถึงที่ ทั่วประเทศ

***สนใจรายละเอียด เพิ่มเติมได้ที่ :-

email: salmon2petfood@gmail.com

http://salmon2petfood.blogspot.com

Line id : 0885211500

CONTACT US :- ( วันจันทร์ - เสาร์ 08.00 - 16.00 น. )

1.ฝ่ายขาย : คุณ ธงชัย Tel.088-521-1500
    2 .สโตร์ กรุงเทพ : Tel. 02-213-2838
    3.โรงงานสุราษฎร์ฯ : Tel.077-251-500

ทางโรงงานหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้ให้บริการแก่ท่าน ขอบคุณครับ

นาย ธงชัย เลิศสินทรัพย์ทวี

google tag key 1 : น้ำมันปลาแซลมอน , ราคาน้ำมันปลาแซลมอน , ประโยชน์น้ำมันปลาแซลมอน , pantip น้ำมันปลาแซลมอน ,น้ำมันปลาแซลมอนยี่ห้อไหนดี , น้ำมันปลาแซลมอนดีไหม,สุนัขขนร่วง,หมาขนร่วง,สุนัขผิวหนังอักเสบ,น้ำมันปลาแซลมอนแท้,วิสทร้า น้ํามันปลาแซลมอน,น้ํามันปลาแซลมอน vistra

google tag key 2 : ปลาแซลมอน ,แซลมอน, ปลาแซลมอน ราคา ,แซลมอน pantip,น้ํามันปลาแซลมอน ,ท้องปลาแซลมอน, แซลมอน ราคา ,ปลาแซลมอน pantip ,ประโยชน์ของปลาแซลมอน ,กินปลาแซลมอน ,น้ํามันปลาแซลมอน สุนัข,ปลาแซลมอน ประโยชน์,แซลมอนออย,น้ํามันปลาแซลมอน salmon oil

google tag key 3 : น้ำมันปลาแซลมอน สุนัข,ปลาแซลมอน อ้วนไหม,น้ํามันปลาแซลมอน ยี่ห้อไหนดี,ประโยชน์ของแซลมอน,แซลมอน ประโยชน์,ไขมันปลาแซลมอน,โทษ ของ ปลา แซลมอน,ประโยชน์ของน้ำมันปลาแซลมอน,น้ํามันตับปลา แซลมอน,ประโยชน์น้ำมันปลาแซลมอน,น้ํามันปลาแซลมอน ช่วยอะไร,น้ำมันตับปลาแซลมอน

.
    ..
    ...imageimage
  • ไฟล์แนบ
    ฮ อาหารสุนัข น้ำมันปลาแซลมอน ราคาถูก (5).JPG 67K
  • image
    ไฟล์แนบ
    อาหารสุนัข น้ำมันปลาแซลมอน ราคาถูก (8).jpg 68K
  • image
    ไฟล์แนบ
    อาหารสุนัข น้ำมันปลาแซลมอน ราคาถูก (1).jpg 72K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ฮ อาหารสุนัข น้ำมันปลาแซลมอน ราคาถูก (5).JPG 67K