ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

DRIFT กีฬาสำหรับคนรักความท้าทายครับ
  • พอดีกลับใต้มาพักใหญ่ๆ เลยได้มีโอกาสมาสัมผัสกับพรรคพวกที่เล่นดริฟอยู่ทางนี้
    หากใครนึกภาพไม่ออกให้นึกถึงหนังเรื่อง โตเกียวดริฟครับ ...ประมาณนั้น

นอกจากเป็นกีฬาสำหรับคนที่รักในความเร็วและความท้าทายแล้ว ผมมองว่ายังเป็นของเล่นของคนมีตังค์อีกต่างหาก เหอะๆ เพราะค่าใช้จ่ายก็ค่อนข้างจะต้องมีเงินเหลือพอจะซ่อมแซมตกแต่งส่วนที่สึกหรอในแต่ละดริฟ

วันที่ 30 เดือนนี้ ทางสงขลาจะมีจัดแข่งดริฟที่สนาม สงขลาอควาเลี่ยม หรือ พิพิธภัณท์สัตว์น้ำสงขลาครับ ด้านหลังเลย ลานจอดด้านหลัง เรียนเชิญผู้สนใจมาร่วมงานกันครับ

ลองชมคลิปตัวอย่างครับ อิอิ เพิ่งหัดทำเป็นคลิปที่สองยังตัดต่อไม่เสร็จ ลองชมบรรยากาสดูคับ

ขอบคุณพื้นที่ด้วยครับพี่มาร์ค ^ ^
  • ใครตังค์เหลือ แนะนำครับ ช่วยอุดหนุนอุตสาหกรรมยานยนต์ครับ :005:
  • 55++

อันนี้เป็นขั้นเทพครับ ไม่มันส์ไม่รู้ว่าไงแล้ว ^ ^

ความสามารถจากคะแนนการดริฟส่วนนึงก็คือ การสะบัดช่วงท้ายเข้าเป้าหมายโดนเฉียดเป้าหมายที่สุด พูดง่ายๆ แม่นตรูดนี่เอง และล้อรถจะไม่ตั้งตรง หากรถพ้นโค้งในสนามออกมาแล้ว ล้อตรงนี่ดูไม่ดีครับ ไม่เมา ^ ^

ดูระดับเทพดริฟครับ

• ทำไมพอพูดถึงรถดริฟที่สงขลาก็จะมีรูป จอมอ้วนออยขึ้นก่อนเลยทุกที
  • ^ ^ เป็นคนสร้างความสุขให้เพื่อนๆมั๊งครับพี่เอก ^ ^ วันนี้มาสิครับ เย็นๆ มานั่งเล่น
  • ออย ตลกบริโภค ครับ ฉายาเค้า
    ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างครับ เมื่อวายก็เพิ่งไปหัวไทรมา วันนี้ขอพักผ่อน เดี๋ยวว่างๆเข้าไปแล้วจะโทรหาครับ
  • ค๊าบพี่ ผมขึ้นๆลงๆกทมใต้ เดี๋ยวอังคารหรือพุธก็ขึ้นไปอีก ว่าจะไปขุดทองแถวราชบุรีครับ ^ ^

• ชอบมากครับกีฬาดริฟ สุดยอดดริฟขั้นเซียนต้องยกให้คนนี้เลย... :005:

เจ้าของรถมาสด้าอาร์เอ็กซ์ 7 เวียวไซด์

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC03381.JPG 97K
    RX-7.jpg 167K
  • มันส์คับ
  • สุดยอดครับ
  • ส่วนตัวชอบอันนี้มากสะใจดี
  • 55 อันนี้ของคนไทยครับ อิอิ

• หน้าออกตัวชนออยให้พุงแตกไปเลย