ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใคร ! ?? อมของบริจาค
  • จากคลิปก็ไม่เห็นว่ามันเป็นการแบ่งฝักแบ่งฝ่ายตรงไหน เปิดใจกว้างๆครับ มันบ่งบอกถึงความถูกต้อง หรือไม่ถูกต้อง สมควรทำหรือไม่สมควรทำ คนกำลังเดือดร้อน ทุกคนร่วมมือกันช่วย แต่สิ่งที่เห็นก็บ่งบอกอยู่แล้วว่าเป็นไง ดูก็รู้ครับ แล้วอีกอย่างพื้นที่ตรงนั้นคงไม่มีใครกล้าไปกลั่นแกล้งท่านท่านทั้งหลายหรอกครับ ใจกว้างๆครับ ลืมตาดูบ้าง เปิดหูฟังบ้าง
  • ไม่ได้แบ่งฝ่าย อย่าง ป๋า ว่า
  • รัฐบาลไม่ได้ไปไหน หรอกครับ แต่้ เขาไม่ได้ออกสื่อ ไง ครับ
  • ก็อย่างว่า ถ้า คนไม่ชอบก็โจมตีเอาๆ เขาไม่ได้นิ่งนอนใจหรอก ครับ แค่ไม่มี คนรู้
  • วิธีแก้ครับimage
    ไฟล์แนบ
    314370_217952164936562_170776569654122_560886_1995322078_n.jpg 12K
  • ไม่ออกสื่อแล้วจะเป็นรัฐบาลทำไมครับงง
    ตอนนี้น้ำท่วมคนที่ต้องคอยช่วยเหลือประชาชนก็คือคนที่ประชาชนเลือกคนที่ประชาชนเลือกก็คือรัฐบาล
    ผมดูข่าวอ่านข่าวมาตลอดก็เห็นมีแต่ผู้สื่อข่าวเป็นส่วนมากที่ช่วยเหลือผู้ประสบภัย นักร้อง ดารา
    ยังไม่เคยเห็นสสลงพื้นที่เลย เห็นอีกทีก็มีแต่ข่าวอมของบริจาค แยกของบริจาค กักของบริจาค หรือว่าผมพูดไม่จริง
  • และงงอีกอย่างครับ คลิปที่ถ่ายไว้มันไม่มีน้ำหนักตรงไหนครับ (ผมก็เป็นกลางเหมือนกันครับ)
  • หมายความว่าไง 8->
    image
    ไฟล์แนบ
    31699.jpg 31K
  • จิงไหมพี่น้อง \m/
    image
    ไฟล์แนบ
    320140.jpg 57K
  • - คุณ looksamoon โดนใจจริงๆ ค่ะ กด :063: ให้ล้านครั้งเลย
    - คลิปเค้าส่อเจตนา หรือต้องการสื่ออะไร ทุกคนทราบดี จริงไหม?คะ
  • ขอใช้ :063: :063: :063: :063: :063: แทนปุ่ม Like ก็แล้วกันนะ
  • ยิ่งอ่าน ยิ่งมันส์
  • image

ขออนุญาตเปิดเผยข้อมูลลับ

ที่หลายท่านอาจเคยได้รับรู้เเต่คงนึกไม่ถึง ...ว่าทำไม น้ำถึง " ต้อง " ท่วม ภาคกลางและกทม.

ขอให้ดูแผ่นที่ประกอบด้วยน่ะครับ. ได้รับข้อมูลมาจาก อาจาร์ย ท่านหนึ่งที่พึ่งออกรายการทางทีวี

เพิ่งจบไปเมื่อซักครู่
    ...
    หลายท่านคงเคยได้รับทราบมาบ้างว่าภาคกลางฝั่งตะวันตกของไทย จ.สุพรรณ น้ำไม่ท่วม ( ท่วมบางพื้นที่ ) เพราะด้วยเหตุว่ามีนาข้าวมูลค่ามหาศาล ของ อดีตนายกรัฐมนโทของเรา ที่อยู่ต่างแดน ได้ปลูกข้าวหอมมะลิอยู่ที่นั้น น้ำจึงผ่านไปสร้างความเสียหายที่นั้นไม่ได้ ( เส้นสีแดง ฝั่งทางซ้ายมือของแผนที่ )

จากนั้น คงทราบว่า ฝั่งตะวันออกของไทย มีสนามบินสุวรรณภูมิ ซึ่งเดิมเป็นที่พักน้ำก่อนปล่อยลงอ่าวไทย ซึ่งเป็นกล่องดวงใจของน้องสาวอดีตนายกรัฐมนโท ที่ปล่อยให้ท่วมไม่ได้เพราะจะโดนด่า จิกหัวแบบไม่ได้ผุดได้เกิด.( เส้นสีแดง ฝั่งทางขวามือของแผนที่ )

ดังนั้น ครับ ด้วยความเห็แก่ตัว ของพวกพ้อง นาข้าวเสียหาย 300 ร้อยล้าน ไม่ได้ แต่นิคมแตกเสียหาย 3 แสนล้านได้ สนามบินเสียหาย 3 พันล้านไม่ได้ แต่ประเทศ เสียหาย 3 แสนล้านได้ ทางเดียวที่น้ำจะลงอ่าวไทยได้คือ แม่น้ำเจ้าพระยาซึ่งเป็นแม่น้ำที่ตัดผ่านกลาง กทม ก่อนไหลลงสู่อ่าวไทย ( ช่องระหว่างกลางทั้ง 2 เส้น )

ผลคือ ชิปหาย แน่นอน ที่น้ำท่วม กทม เพราะต้องท่วม ไม่งั้นคนต่างแดนและน้องสาว ซวย แต่หวยมันมาออกที่เราๆท่านๆ ครับ "ซวยทั้งแผ่นดิน"

จบการนำเสนอ..ขอให้ทุกคนโชคดี.
    ไฟล์แนบ
    317460.jpg 139K
  • ไม่เข้าข้างใคร และไม่ใช้สีไหน แต่ย่อมรับคุณลักษมลว่าเยี่ยม เป็นความคิดที่ดีมาก เพราะของชาวบ้านบริจาคมา แต่ไปเอาชื่อตัวเองมาแปะติด มันหมายความว่าอย่างไร ก็ขโมยซีนไง(หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า "ขโมยความดีเพื่อนมาเข้าตัวเองนะสิ"ผมคนหนึ่งแอนตี่อย่างแรงเรื่องแบบนี้ หากจะทำก็ไม่มีใครว่า ก็ลงทุนซื้อเอง แล้วติดชื่อตัวเองบริจาคก็หมดเรื่อง ไม่มีใครว่าหรอก เชื่อสิ เอาใจช่วยทุกคนที่น้ำท้วม และไม่อยากให้พวกเรามาทะเลาะกันในเวปป์นี้ที่มีแต่รัก และเข้าใจกัน ผมสามารถพูดได้เต็มปากว่าไม่เข้าข้างใคร ไม่มีสีไหน เพราะเมื่อไรที่พวกกวนบ้าน กวนเมืองออกมา แล้วเบื่อทุกสี ไม่ชอบเลย
  • คุณสมบัติของวัยรุ่นไทยยุคนี้

"จับผิดชาติตัวเอง"

"นักเลงกับพม่า"

"ปากกล้าด่าเขมร"

"เขม่นกับลาว"

"ก้าวร้าวอยู่แต่ในรู"

"เชิดชูเกาหลี"

ใครทำอะไรทำไปเห๊อะคับ ออกมาก็แตกแยกกันเปล่าๆ โตๆกันแล้วทั้งนั้น พูดไปก็ขุ่นใจ โลกนี้เหี้ยแม่งทุกฝ่ายไม่มีใครดีหรอกคับ

รวมตัวกันสร้างความสามัคคีในประเทศแหละดีแล้ว อย่าไปคิดเรื่องอื่น ใครจะดี ใครจะเด่น สนใจไปทำไม วันนี้เราช่วยเพื่อนเราพี่น้องเรามันก็พอแล้วคับ สบายใจเรา อิ่มใจเรา กวนไปน้ำก็ขุ่น ประเทศก็ไม่ตกตะกอนซะที

ลองนึกทบทวนให้ดีๆ หากไม่มีประทู้จำพวกนี้ ผมว่าลดความเกลียดชังของคนไทยด้วยกันเองไปเยอะเลยนะ

ด่าไปก้เกลียดกันเปล่าๆ เก็บหน้าไว้ตั้งวงแดกเหล้าเคล้าความสุข ลืมความทุกข์กันดีกว่า

คนไทย ใครทำงาน ต่อให้เป็นยุคเหลือง ยุคแดง มันก้ผิดหมดแหละ พวกด่าก็ด่าไป พวกแดรกก็แดรกกันซะเรียบ อิ่มไม่สนใจเสียงหรอกคับ ความเป็นจริงมันแบบนี้ .....

แล้วเรา....จะกวนน้ำให้มันขุ่น จะกวนใจให้แตกแยกไปทำไม .....

ไม่ได้หันหลังนะ ไม่ได้เฉยชานะ แต่มันเกินเยียวยาแล้วครับ ขอแค่คนไทยอย่าเกลียดกันเองก็พอแล้วววว
  • อย่าเอียดไปข้างไหนเยอะกันนักเลย ผมก็รู้นะว่าจะ บอกให้คนนี้คนโน่นเป็นกลางได้
    ผมเองก็เป็นกลาง ตรง ขนาด 1/2 ของไม้บรรทัดไม่ได้เช่นกัน ต้องมีเบี่ยง ซ้าย - ขวาบ้างถ้าด้านใดถูกต้อง
    อย่างเช่น
    สมมุติตัวคุณยืนอยู่กลางถนน มี คับคั่งไปด้วยรถยนต์ รถมอเตอร์ไซ
    ถ้าคุณกำลังจะถูกรถชน กลาง เลนรถ
    คุณ ยังจะอยู่กลางหรือไม่ คุณต้องเบี่ยงซ้าย - ขวา สักนิด เพื่อชีวิต ที่ปลอดภัยของตัวเรา

คนเราอย่าไปชื่นชมนักการเมืองนักเลย
    มันเหี้ยทุกคน อยู่ที่ว่า เหี้ยน้อย เหี้ยมาก เหี้ยยาก เหี้ยง่าย
    แดร๊กเงินเราทุกตัว
    แต่ เราต้องเน้นให้ประเทศเดินหน้าครับ
    ต้องสามัคคีกัน
    "มองกระจกดูตนว่าวันนี้ทำประโยชน์หรือยัง แล้วค่อยติคนอื่นที่เขากำลังทำ"
  • looksamoon :006: เห็น ด้วยๆๆๆ มัวแต่ สนใจเรื่องอื่น
  • ช่วงน้ำมาใหม่ๆๆ ตอนตัดผ่าน มายังไม่เข้า อยุทธยา มีนักวิชา การ บางท่าน พุดเสียดไปเหมือนกันว่า
    จังหวัดติด กัน จังหวัดนึงท่วมหนัก แต่อีกจังหวัดอยุ่กันสบาย
    ป้องกันได้ ก้อเป็น hero พ่อ เมืองต่อไป แต่ แมร่งไม่เห็นใจ จังหวัดอื่น บ้างหรอ ว่ะ.........

เวรรรรรรร แท้ :028:
  • ผมว่า นายก ควรอยู่กับที่น่าจะดีกว่าบินไปบินมา ให้มันเปลืองค่าน้ำมันนะ

แล้วก็ไม่ต้องมาทำเป็นพยายามสร้างภาพแก้ปัญหาต่างๆนาๆ ปล่อยให้นักวิชาการที่เขารู้จริงๆช่วยกันแก้ไขดีกว่า

หน้าที่ของนายกคือ การใช้อำนาจให้เป็นประโยชน์ ใช้หน่วยงานต่างๆทำหน้าที่แบ่งหน้าที่กันก็พอแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • looksamoon
    กระแทก Like ให้เลยครับ ขอไปแชร์ต่อนะครับ.
  • หากไม่มีการขโมยซีนกระทู้ก็คงไม่เกิด เป็นกลางนะครับ
  • ถ้าอยากจะ คุย การเมือง ถกเรื่องการเมือง
    คุณต้องศึกษาการเมืองให้มาก ๆ ๆ ๆ กว่านี้
    ข้อมูลที่บางคน ยกมาพูด เอามาอ้าง หลายชิ้น นั่งเทียนเขียนโดยสิ้นเชิง ไร้สาระ คิดเอาเอง

กระบวนการทำลายอีกฝ่ายหนึ่ง ก็ชัดเจนเสัยเหลือเกินว่าจะต้องถล่มให้ได้ ไม่ว่าจะทางใดทางหนึ่ง
    แต่ความจริง ของชีวิต ก็คือ เขาเหล่านั้น พยายามเสนอข้อมูลเพื่อเป็นประโยชน์ของตัวเอง
    หากคุณ ไหลไปกับสิ่งที่เขานำเสนอ มันก็จะเป็นเรื่องที่ ไม่มีที่สิ้นสุด

บอก ชัดๆ ตรงๆ ข้อมูลอีกหมื่น แสน ล้านโพส ก็เปลี่ยนใจคน เปลี่ยนสี ไม่ได้ "คนส่วนใหญ่" เลือกข้างไปแล้ว คุณจะด่าเขาอีกล้านโพส ก็ล้มเขาไม่ได้

ว่า รัฐบวมนี้กิน ผมถามคำเดียว ตอนเทพเมือก ขึ้นราคาน้ำมันพืชให้พวกโคตรพ่อมัน คุณออกมากระเหี้ยนหระหือรือ ด่ามันไหม ? นั่นขนาด ไม่มี มหาอุทุกภัย มันยังทำได้ลงคอ

ตอนนี้คนไทย เผชิญผปัญหา "ร่วมกัน" โดย เกือบจะถ้วนหน้า ไม่คุณ ก็เพื่อนคุณ ก็ญาติคุณ ก็ โคตรพ่อ โคตรแม่คุณ ญาติพี่น้องของคุณ "กำลังเดือดร้อน"

ยังจะมัวหาเวลามาเห่า กัด ว่าคนอื่นอยู่อีก

ทางเลือกเดียวที่คุณมี ตอนนี้คือ ร่วมมือกับทุึกฝ่าย ฝ่าวิกฤตไปด้วยกัน ถ้าไม่เต็มใจทำ มือไม่พาย ก็อย่าเอาตีนไปราน้ำ

ถามว่า คุณ ด่า ๆ ๆ ๆ ๆ มัน แล้วน้ำลดไหม ?
    มันติดป้าย แล้วของมันมีคุณค่าลดลงไหม ? มีใครกิน ใช้ แล้ว"ตาย" บ้างไหม ? เพราะป้ายอันนั้น

อย่า ดัดจริต นักเลย นักการเมืองที่คุณถือหางอยู่ มันก็ไม่ได้ดีไปสักเท่าไร ใครแจกปลากระป๋องเน่า ใครทำราคาน้ำมันปาล์มป่วน

ถ้าจะรื้อ จะฟื้น คงมีแต่เหี้ย เต็มสภา +++

เอาสติคืนมา เอาอารมณ์ทิ้งไป ผ่าน เรื่องร้ายไปให้ได้ แล้วคุณจะไปล่าชื่อมาขับไล่ เพราะการบริหารที่ผิดพลาด ของรัฐบาลนี้ ก็เอา

แต่ไม่ใช่ ณ เวลานี้ !!!!!
  • กระแทก กระทืบ like Tony_munta 30000แสนล้านครั้ง
  • มันไม่ใช่ว่าเลือกข้างหรือว่าสีไหน แค่ผมเป็นคนนึงที่บริจาคไม่ได้มากมายอะไรแต่ไม่ชอบใจนักกับการกระทำแบบนี้ก็เท่านั้น
  • ถูกต้องเลยค่ะพี่ต้น สภาวะตอนนี้ด่ากันไปเพื่ออะไร ทุกฝ่ายก็พยายามเต็มที่ ใครพ่อใครแม่ใครจะควักกันออกมา

ทำไม ใครเลวใครดี เรารู้กันจริงๆหรือ เลวมากเลวน้อยเรารู้กันจริงๆหรือถามใจตัวเองหน่อย ถ้าอีกฝ่ายเลวจริงๆ

ทำไมคนโง่ๆยังเชื่อค่อนประเทศ หรือคนที่คิดต่างคือคนโง่คือควาย เอาอคติเอาสิ่งที่รู้ได้ยินมาทับถมกันช่วงเวลา

นี้ถูกต้องหรือไม่ คลิบที่เอาออกมา ป้ายที่เอาออกมาติดเป็นการสร้างสถานการณ์ สร้างความแตกแยกหรือเปล่าก็

ไม่มีใครทราบ หยุดทำร้ายประเทศด้วยการสร้างความแตกแยก แล้วดูแลกันเห็นใจกัน ภาวะตอนนี้อย่ามีสีเลยค่ะ

ช่อง 3 รับเงินบริจาคจากประชาชนถุงยังชีพ หรือเรือ ยังติดโลโก้ช่อง 3 เลย ทำไมไม่ติดว่ามาจากประชาชน ถ้า

เราไม่มีอคติเราก็ไม่จับผิดค่ะ จริงมั้ยคะ
  • ใจเย็นครับพี่น้อง

image
    ไฟล์แนบ
    311343.jpg 69K
  • ไม่ใช่นายกไม่เก่ง เราไม่เคยเจอวิกฤติอย่างนี้มานานแล้ว น้ำท่วมคาบเกี่ยวกับรัฐบาลก่อนด้วยซ้ำ หลายประเทศตอนนี้โดนหนักกว่าเราซะอีก แต่เค้าไม่โทษใคร ช่วยเหลือกัน ทำไมพวกเราถึงโทษคนใดคนหนึ่ง มันเป็นภัยธรรมชาติ ทำไมเราไม่สงสาร เห็นใจกัน เราก้อคนไทยด้วยกัน การบริจาคมากน้อยไม่ไ้ด้หมายความว่าคนๆนั้นจะเป็นคนดีหรือเลว การโจมตีผู้นำมันทำให้อะไรดีขึ้นหรือ ผู้นำทุกคนทุกสถานะก็ต้องการพาผู้คนของตนไปให้ตลอดรอดฝั่ง ให้โอกาสกันเป็นกำลังใจให้กันไม่ดีกว่าหรือคะ
  • รักกันไว้ครับ ต่อให้โคตรผู้นำมันก็ผ่านวิกฤตนี้ไม่ได้หรอก ถ้าคนไม่ร่วมด้วยช่วยกัน

ไม่ต้องเปรียบเทียบผู้นำญี่ปุ่นกับไทยให้เสียเวลา ขอให้เปรียบเทียบหัวใจคนไทยเรากับญี่ปุ่นดีกว่าครับ

แม้กระทั้่งใจเราเอง .... ยังเทียบกับความแข็งแกร่งและสามาัคคีของเค้าไม่ได้เลย

ผู้นำเราไม่ได้แพ้คนเดียวหรอก ประชาชนก็แพ้คับ คุณก็แพ้ ผมก็แพ้ ถ้าเรายังมัวเป็นกันอยู่แบบนี้

ปรับคิดกันใหม่คับ ไม่ใช่คุณแล้วจะเป็นใคร ไม่ใช่ตอนนี้แล้วเมื่อไหร่ .....

ล้างบ้านรอบนี้ ขอให้มีแต่เรื่องดีๆคับ
  • ขอโทษครับท่านที่ทำให้เสียเวลา
  • ทุกความเห็นมีค่าเสมอค่ะ ไม่มีได้เวลาหรือเสียเวลา เพียงแต่เราอย่าคล้อยตามสื่อบางสื่อที่บางครั้งเอาแค่ความสะใจ หรือเป็นความคิดเห็นส่วนตัว หรือสร้างเหตุการณ์เพราะเราไม่อยู่ในเหตุการณ์ อย่าเพิ่งตัดสินแค่ที่ตาเห็นอะไรจริงเท็จ ถูกหรือผิดเราคิดเองได้ ไม่ต้องมีใครมาชี้นำ แต่สิ่งหนึ่งที่สำคัญ คือพวกเราต้องรักสามัคคี ละเว้นการเมืองไปก่อน
  • ฮ่าๆๆๆๆ ผมนึกแล้วว่าต้องมีคนป้ายสีให้กู ผมเอาคลิปมาให้ดูว่ามันถูกหรือผิด
    เสือกหาว่าผมถือหางนักการเมืองอีกข้าง ในประเทศนี้มีแค่เหลืองกับแดงเหรอว่ะ ?? กูประชาชนโว้ย
    หรือว่าจะให้ผมกลับไปด่ารัฐบาลเก่าเรื่องน้ำมันปามล์ก็ได้นะไอ้ดัดจริต :-)) :-))
  • ต้องสามัคคีกันไว้นะฮ้า ตอนนี้เราต้องรักกัน หยุดทำร้ายกันได้แล้ว บลาๆๆๆๆๆ :-D

ไอ้หรืออีตัวไหนเล่นการเมืองในสภาวะประเทศเป็นแบบนี้ก็ดูเอานะไอ้ดัดจริต :o037:
  • อย่าร้อนตัวไปครับ คุณmembaเขาไม่ได้กำลังจะด่าคนที่เป็นกลาง
  • เอาเวลานั่งบ่นนั่งแพร่มนั่งด่าไปช่วยเขาแบกกระสอบทรายเถิดครับ
  • ออกทะเลไปไกลแล้ว ทำไมกระทู้นี้กลายมาเป็นว่าหาเรื่องด่าพรรคหนึ่งเพื่อเชียร์อีกพรรคหนึ่งไปได้
    ภัยธรรมชาติ ตอนนี้ให้ใครมาบริหารก็แก้ไม่ได้ ทุกคนต้องสามัคคีกัน อันนี้เข้าใจครับ

แต่ในคลิปเขาแค่ต้องการบอกว่าไม่ชอบการกระทำของพวกนักการเมืองที่ชอบแอบอ้างเพื่อเอาหน้า
    มันแค่นั้นจริงๆ เขาไม่ได้เชียร์พรรคใครทั้งนั้นครับ และไม่ว่าพรรคไหนทำหรือประชาชนธรรมดาทำก็ไม่สมควร
    ไปๆมาๆกลายเป็นใครด่าพรรคแมลงสาปก็คือเสื้อแดง ใครด่าเสื้อแดงควายก็คือเสื้อเหลือง ไปซะงั้น

เวรกรรมจริงๆ
  • :o010: กรรม คือ การกระทำ ทำสิ่งใดก็ได้สิ่งนั้น
  • :o010: เป็นกำลังใจให้ผู้ประสบภัยน้ำท่วม และเป็นกำลังใจผู้ที่มีจิตอาสาช่วยผู้ประสบภัยด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    สู้ ๆ.jpg 51K
  • :002: image
    ไฟล์แนบ
    308274.jpg 78K
  • นี่คือหลักฐานของที่ส่งมาจากดูไบ :-bd
    image
    ไฟล์แนบ
    291879.jpg 52K
  • ขอโทดด้วยคับถ้าทำให้ขุ่นใจและเกิดการเข้าใจผิด ^ ^ ^:)^

วันนี้ห้างร้านทางใต้ ได้นำเข้าสินค้าจากต่างประเทศเพื่อนบ้านกันมากเลยครับ

แม้แต่เซเว่นบางแห่งเองยังมาซื้อของในห้างเพื่อนำไปขาย (ข้อมูลจากเพื่อนเจ้าของห้างในตัวเมืองครับ)

แสดงให้เห็นว่า ของขาดแบบสุดติ่งแล้วจริงๆ ภาวะแบบนี้น่าจะเกินสองสัปดาห์เป็นอย่างน้อย

ฉะนั้น ใครอยู่ในพื้นที่เสี่ยงภัย โปรดอย่าฉะล่าใจครับ ซื้อของตุน ซื้อของเก็บไว้ดีที่สุดครับ

หากพลาดพลั้งไป ติดอยู่กลางน้ำ ของช่วยเหลือคงทั่วถึงลำบากครับ

วางแผนให้ดี เตรียมการเตรียมตัวเองให้ดีที่สุดครับ อย่ารอให้เกิดเหตุแล้วพลักภาระผลักความเสียหายความเดือนร้อนของตัวเองไปให้หน่วยงานใดๆ เซฟตัวเองให้เจ็บน้อยที่สุดก่อนครับ

เอาใจช่วยครับ ตอนนี้ทางใต้ฝนเริ่มมาแล้ววววววว

ตรวจสอบให้ดีทุกจุดที่เท่าที่ท่านมีเวลา ทุกความประมาทหรือคาดไม่ถึงเพียงนิดเดียวจะนำความสูญเสียอันใหญ่หลวงมาให้ท่านได้ครับ
    image

ขออภัยอีกครั้งครับ ท่านเจ้าของกระทู้ และท่านKing_Pitbullpower
    ไฟล์แนบ
    305277_278591492173565_138310812868301_895929_761046600_n.jpg 54K
  • อย่างท่านคงไม่อมของบริจาคเล็กๆน้อยหรอกคับ :p

มหาเศษฐีอย่างท่านจะบริจาคทั้งทีต้องนี้เลยคับ เรือบรรทุกเครื่องบินยูเอสเอส จอร์จ วอชิงตัน หึหึ
    :-j
  • คนวางระเบิดคือคนถ่ายคลิป ส่วนคนจุดชนวลคือคนตั้งกระทู้ 5555 อยู่ด้วยกันดี ๆ ไม่ชอบ หาแต่เรื่องมาให้เค้าแตกแยกกัน ดูในคลิปถึงจะรู้ว่ารถติดป้ายชื่อใครเค้าก็ไม่สนพยายามช่วยกันอย่างถึงที่สุดนั่นแหละเค้าเรื่องว่าใจจริง แต่ไอ่คนถ้ายคลิปเสื่อมมากไม่ขอโทษใครหลอก คนที่เค้ามีน้ำใจจริง ๆ ถึงรถมาร์คมาเค้าก็ช่วย รถแม้วมาเค้าก็ช่วยเพราะเค้าถือว่าช่วยประเทศไทย คนดี ๆ ณ เวลานี้เค้าไม่มัวคอยจับผิดกันหลอกเสียเวลา ผมไม่ได้ว่าใครนะแต่มันเห็นชัดเจน รัฐบาลมาร์คน้ำท้วม แม่งไม่ทำอะไร มัวแต่ไล่จับแม้ว จนโดนสรยุทแย่งซิล ส่วนรัฐบาลยิ่งลักษณ์ ยังเป็นรัฐบาลได้ไม่ถึงสองเดือน ก็โดนน้ำกระหน่ำซะแล้ว เป็นงานบ้างไม่เป็นงานบ้าง แต่เค้าก็พยายาม สุดท้ายก็อย่างว่า ทำมากโดยด่ามาก ทำน้อยโดนด่าน้อย นิ่งเสียก็ไม่มีใครพูดถึง จริง ๆ ตอนนี้พวดนักการเมืองเค้าก็ไม่ได้ทะเลาะอะไรกันนะก็มีเอาหน้าเอาตากันบ้าง แต่ไอ่ตัวจุดชนวลมันไอ่พวกลิ้วล้อหรือพวกถือหางมากกว่า ขุดคุ้ยหาเรื่องมาให้กัดกันจนได้เซงกะพวกนี้แหละ
  • เหอะ ๆ มีเงินไม่รู้กี่หมื่นล้าน แต่กลัวนาข้าวตัวเองน้ำถ้วม ไม่สมเหตุสมผลเลย คนแต่งเรื่องคิดได้ไงตลกจริง ๆ
    สนาบินสวรรณภูมอีก สนามบินนาๆ ชาติขนาดนั้นใครปล่อยน้ำท้วมก็บ้าแล้ว เอาไรคิดวะคนพูด
  • ผมว่าไม่ควรเอาป้ายชื่อทักษิณมาติดข้างรถอย่างนี้มันแสดงเจตนาเกินไป น่าจะออกทีวีตามสื่อหรือโฆษณาไปเลยดีกว่าใช้งบประชาสัมพันธ์งบโฆษณาอย่างรัฐบาลที่แล้วทำดีกว่า
  • แล้วรูปที่มีนายกญี่ปุนกับนายกปูทำมัยไม่มีรูปฆาตกรมาร์คด้วยครับฆ่าคนแล้วทำไม่รู้ไม่ชี้รอยหน้ารอยตาจะได้เปรียบเทียบกันไปเลยimage
    ไฟล์แนบ
    images[1].jpg 16K
  • แชร์ของคนอื่นมาอีกที่ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยครับ "น้ำท่วม แต่เอาอยู่ ไม่ต้องกังวล"image
    ไฟล์แนบ
    309841_10150349153919597_224551534596_8367633_527911245_s[1].jpg 9K
  • ตัวใหญ่ๆเขาฉลาดพอจะไม่เดินเกมการเมืองตอนนี้เพราะจะทำให้โดนด่าว่าไม่รู้จักกาละเทศะ

ที่เห็นก็จะมีแต่ลิ่วล้อหางแถวที่พยายามก่อเรื่อง สร้างเรื่อง กัดนิดแทะหน่อยเพื่อระบายความเครียด
  • แจกถุงยังชีพครับimage
    ไฟล์แนบ
    310631_10150435408530049_506050048_10571101_1878497854_s[1].jpg 6K
  • แล้วคนดีๆณ เวลานี้อย่างที่คุณtata566พูดควรฉวยโอกาสหรือครับ(ติดผ้าใบข้างรถ)
    ผมอ่านข้อความของคุณแล้วก็งง เจ้าของกระทู้แค่นำเสนอว่าไม่ควรทำแค่นั้น
    ส่วนตัวผมก็คิดเหมือนกับพี่มาร์ค และเจ้าของกระทู้ว่าไม่ควรทำมันไม่เหมาะ เอาเวลาทำป้ายมาทำอย่างอื่นยังดีกว่ามั้ย
  • น้ำท่วม ต่อให้เทวดามาเป็นนายก ก็ช่วยไรไม่่ได้ ใครเป็นนายกก็ทำทุกอย่าง อย่างสุดฝีมือ